Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26

Chủ đề: Dota : Tips and tricks

ừ ừ , chơi thế nào là quyền mỗi người , xin lỗi ,thành thật xin lỗi vì đã bắt bạn phải đọc bài viết hơi dài của mình , chắc đọc nhiều nhức mắt nên cáu hả. biết trước thế mình cũng không bỏ công sức ra viết bài cho người ta đọc rồi chê mình lắm lời. riêng mình thì chỉ muốn có người hơn mình viết bài cho mình đọc để chơi hay hơn. xin lỗi nhé, bây giờ thì mình hiểu là vì sao có pro,có sida và vì sao có người càng chơi càng hay trong khi có người chơi mãi cũng không khá được.:sam so: (for fun. hahaha)

hjhj trình độ troll của bạn còn kém lắm , một số người tưởng mình pro đến nỗi ko biết mình là ai, có những người ngu mà tỏ ra nguy hiểm, đây là vẫn nạn của dota VN mà Mà đánh pub thì chơi thế nào chả đc =))

cho xin 1 cái hẹn để war team đi bạn.

à mà bạn đi học có hay bị thi lại không thế, đọc bài của mình có chữ nào mình nói mình là pro dota đâu nhỉ, diễn đàn là nơi thảo luận, mình có cách đánh hiệu quả về bóng của morphing thì mình post cho các bạn tham khảo thôi, không dưng rỗi hơi ngồi viết để cho người không biết tiếp thu đọc mình cũng hơi buồn. war team cũng hay xài các chiêu lừa tương tự như vậy đấy. nào,cho xin 1 cái hẹn war đi. coi bạn pro thế nào nào?

tôi ko rảnh để hẹn kèo war team kiểu trẻ con vầy ) mà bạn có hiểu ý bài của tôi ko mà kêu tôi bảo bạn pro ) và tôi cũng chả cấm bạn thảo luận trong box Dota nhưng nên thảo luận đúng chỗ dù gì đây cũng là box Guilde, ok ?

bóng của mor trâu = hero thật, và có rất nhiều cách để sử dụng, người ta có cách sử dụng của người ta, sao phải xoắn , hài. giờ mình mang bóng vào rừng ăn creep kiếm ít tiền cũng chẳng sao. until của mor cooldown cũng chẳng lâu lắm và cũng không mang tính quyết định thắng thua gì cả, chưa kể cái trò này của bạn làm được mấy lần trong 1 trận y25 , với lại team ngồi đợi up sọt chỉ cần 1 cái mắt , hoặc cũng chẳng cần mắt đã dễ lộ rồi, chúng nó nhả skill xong rồi xông vào, nếu không có blink hay cái j j đó thì cũng tấn công kịp = niềm tin.
    mình ko chê cái chiến thuật của bạn, mình cũng thỉnh thoảng sài , chỉ cần cho 1 hero lên cao + vài thằng còn lại ụp smoke lên đứng đợi cùng . chứ núp chỗ khuất side thì ko kịp đâu.

Trích dẫn Gửi bởi qazplmwsxokn
    hết trò sao nghĩ ra cho bóng morphing tank? nếu tấn công thì hãy hóa bóng cho hero late bên mình giả vờ lỡ farm cao 1 chút (điều khiển như thật ấy + rủ vài hero team mình rình phía sau) cho bọn nó gank ,tất nhiên là mình sẽ cho bóng chạy về như thật. sau loạt skill đầu tiên của đội bạn thì họ biết mình đã nhầm,chính lúc đó team mình lao ra xào xả chúng nó. tất nhiên không phải cứ lao lên là ăn hàng được ngay, nếu team bạn có vài tay cứng cựa thì coi chừng chết ngược. nhưng ít ra bạn có 3 cái lợi :
    1. mình hoàn toàn chủ động và có sự chuẩn bị (cả về đội hình+ mana đầy đủ. nhiều trương hợp hỏng ăn hoặc chạy không thoát vì thiếu chút mana đấy)
    2. đội bạn hoàn toàn bất ngờ và có xu hướng bỏ chạy , chắc chắn combat sẽ lỗi ,còn gì tốt hơn như thế để cho mình ăn 1 quả combat nào (tất nhiên là team mình không có sida, nhiều quả nghĩ là ăn chắc rồi mà thua ngược cũng chỉ vì sida đấy , muốn khóc vãi cả ra luôn...)
    3. sau loạt skill của đội bạn (hoặc chí ít 1 hero team kia đã xài skill tốt nhất của mình để gank) vào cái bóng mor tạo ra thì skill chưa cowdow kịp. combat của đội bạn sẽ thiếu đi ít nhất 1 skill quan trọng để giết người (hoặc rút chạy). vậy là team bạn lại có lợi nữa rồi.
    Vâng , sau 3 cái lợi đó thì bạn phải nhớ rằng điều khiển bóng phải như thật, hãy phân bóng khi miss ít nhất 1 đến 2 tướng gank của đội bạn ( vì nó đang hoặc sẽ đi gank,ma gank thì phải gank late đầu tiên). và tất nhiên để giết được người thì bạn và đồng đội cũng phải có những skill cần thiết.OK?
    Và nếu bóng để cho rút chạy thì bạn biết rồi đấy.
    CHO NÊN : skill morphing đừng xài hoang phí và vô ích để rồi đến lúc cần thì không có.:cua:
    tặng bạn.

P/S:cái trò của bạn chúng tôi xài trong IH cách đây 4 năm rồi và nói thật là đã quá lỗi thời

Còn 1 điều nữa là khi phân bóng ra thì tên của bóng sẽ là của Morphling cho nên để ý một chút là không bị lừa đâu ) Bạn đk như thật nhưng tên của bóng hiện ở trên đầu thì chẳng khác nào lạy ông tôi ở bụi này )

tặng cái gì đấy sao tao ko nhìn thấy vậy

tặng bán ấy cái ảnh Call me when you grow up ấy mà

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối