Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 82

Guide- [Venomancer] Lesale Deathbringer

GUIDE [VENOMANCER]
    Lesale Deathbringer

Còn đây là chân dung
    Tiểu sử:Với những kẻ bị ám ảnh bởi cái chết , chất độc là một lĩnh vực đáng quan tâm . Tuy nhiên , Lesale đã dấn bước quá xa . Hắn thử nghiệm nhiều loại hóa chất và độc tố trên chính cơ thể mình để tìm hiểu những bí mật của cái chết . Những thứ này làm điên loạn trí óc hắn và biến cơ thể hắn thành một sinh vật ghê tởm , hiện thân của lòng hận thù sâu sắc với tất cả mọi vật trên đời này . Hắn có thể tấn công một đối thủ với một viên đạn tích đầy chất độc hay thậm chí phun một loại khí độc tràn ra toàn bộ vùng xung quanh , làm các loài thú cũng như loài người bị yếu đi nghiêm trọng .

Nơi pick
    :Tavern : Midnight Tavern (V) ( sr, chưa chụp hình cái nhà, nhớ tên nhà dùm nha ^^)
    Bang hội : Scourge
    Base Damage : 46 - 48
    Base Attack Time : 1.7
    Base Armor : 3.1
    Attack Range : 450 (ranged) (khá gần so với một range thông thường)

Strength : 18 + 1.85
    Agility : 22 + 2.6 ( cao đấy chứ)
    intelligence : 15 + 1.75
    Movespeed : 290 ( Cà lết cà lết )

I- Skills info

Venomous Gale [Hotkey là E]
    Venom thể hiện sự dơ bẩn của mình qua hình thức phun đàm, rỉ mũi các kiểu vào tất cả những ai đứng trên đường phun.

Cấp 1 : 50 damage khởi đầu , 10 damage mỗi 3 giây sau đó .
    Cấp 2 : 70 damage khởi đầu , 20 damage mỗi 3 giây sau đó .
    Cấp 3 : 70 damage khởi đầu , 40 damage mỗi 3 giây sau đó .
    Cấp 4 : 100 damage khởi đầu , 50 damage mỗi 3 giây sau đó .
    _Manacost theo thứ tự là 90/105/120/135
    _Cooldown 22 giây . Casting Range : 800 . AOE 125 . Độc tác dụng trong 15 giây( ở tất cả cấp )
    _Slow 50 % ms trong 3s đầu kể từ khi dính chưởng.
    _Damge gây ra là magic

Poison Sting xanh [ Hotkey là T] [ Passive skill]
    Venom quết lên mỗi đòn xịt của mình một ít phân chuột lang và bắn nó vào đối phương

Cấp 1 : Gây 5 damage độc mỗi giây .
    Cấp 2 : Gây 10 damage độc mỗi giây .
    Cấp 3 : Gây 15 damage độc mỗi giây .
    Cấp 4 : Gây 20 damage độc mỗi giây .
    _Gây chậm 10% tốc độ di chuyển
    _Tác dụng trong 7 giây ( ở Cấp 4 bạn bắn vào nó thì nó sẽ ăn tổng cộng 140 damge)
    _Damge gây ra là magic, chống phép vẫn ăn dính như thường, yên tâm nhe
    _Chiêu này không stack với Frost (Eye of Skadi) , Feedback (Diffusal Blade , Manta Style) , Corruption (Stygian Desolator) , còn lại có thể stack với các Orb khác.

Plague Ward [Hotkey là W]
    Venom cắm một cái cọc rắn xuống để thể hiện sức mạnh của một con rắn nhất là con rắn đấy ở bẩn thì mạnh đến cỡ nào.

Cấp 1 : Cọc 75 hp , 11 max damage .
    Cấp 2 : Cọc 200 hp , 21 max damage .
    Cấp 3 : Cọc 325 hp , 32 max damage .
    Cấp 4 : Cọc 450 hp , 42 max damage .
    _Cọc này tồn tại trong 40s
    _Damge gây ra là damge thường ( không phải damge độc,chán thế đấy )
    _Manacost ở tất cả lev là 20
    _Cooldown 5s

Poison nova [Hotkey là V]
    Một câu thôi : “ Độc này Y Học bó tay

Cấp 1 : 36 damage mỗi giây ( 58 damage với Scepter )
    Cấp 2 : 58 damage mỗi giây ( 81 damage với Scepter ).
    Cấp 3 : 81 damage mỗi giây ( 108 damage với Scepter )
    _Thời gian tác dụng là 12s, AoE của skill là 920
    _Cooldown lần lượt là 140/120/100 (Có scepter sẽ là 60s)
    _Manacost 200/300/400.
    _ Tốc độ mấy viên độc tỏa ra là 500 ms
    _ Damge gây ra là damge magic và chỉ có khả năng rút độc enemy tới 1 hp, ko kết liễu được ( chán)

II_Skill Build
    Đây là cách mà mình hay nâng.

Lv1: Venomous Gale
    Lv2: Poison sting
    Lv3: Venomous Gale
    Lv4: Poison sting
    Lv5: Venomous Gale
    Lv6: Poison Nova
    Lv7: Venomous Gale
    Lv8: Poison Sting
    Lv9: Stats
    Lv10:Stats
    Lv11: Poison nova
    Lv12-15 : Stats
    Lv16: Poison nova
    Lv17- 20: Stats
    Lv21+: Plague Ward

_Max Venom Gale với Sting dâu trước để harass,slow khủng bố ngay từ đầu game. Cái Plague Ward thì ko cần đến, nghe đâu nếu mình max cái Plague trước thì venom trụ lane khỏe nhưng cũng dễ bị mấy thằng range khác đì lắm. Vì vậy hiện nay mình chưa thấy ai theo đường đó cả

Còn một cách build khác ( tham khảo bên vnb, miniguide của spiderminion )

Lv 1: Venomous Gale
    Lv 2: Poison Sting
    Lv 3: Venomous Gale
    Lv 4: Attribute Bonus
    Lv 5: Venomous Gale
    Lv 6: Poison Nova
    Lv 7: Venomous Gale
    Lv 8: Attribute Bonus
    Lv 9: Attribute Bonus
    Lv 10: Attribute Bonus
    Lv 11: Poison Nova
    Lv 12: Poison Sting
    Lv 13: Poison Sting
    Lv 14: Poison Sting
    Lv 15: Attribute Bonus
    Lv 16: Poison Nova
    Lv 17: Attribute Bonus
    Lv 18: Attribute Bonus
    Lv 19: Attribute Bonus
    Lv 20: Attribute Bonus
    Lv 21: Attribute Bonus
    Lv 22: Plague Ward
    Lv 23: Plague Ward
    Lv 24: Plague Ward
    Lv 25: Plague Ward

_ Cách này thì bạn spider nói là + ít stats vào mấy lv đầu cho hp mp của Venom khá một chút, khó chết hơn. Theo mình thì bạn đi đường nào cũng được, tùy theo sở thích của bạn thôi.

III Item build
    1/ Các item mình thường lên:
    hoặc( thật ra trận nào farm ngon mới được từng này )
    2/ Một cách build item theo hướng support
    hoặc hoặc
    _Thấy các món đồ của Venom là rất đắt, nên việc up cái để kiếm chác chút đỉnh cũng không phải là lựa chọn tồi đâu.
    _Ngoài ra bạn có thể cân nhắc khi lên đồ cho venom. Một hero nửa support nửa gank như venom thì mấy món đồ lên cũng dễ.

To be continued... (Xin đừng comment, guide vẫn chưa xong )

Build item theo từng giai đoạn Game
    Early game
    Bắt đầu với 603 bạn có thể mua++. Đi ra lane nào cũng được và ưu tiên các lane có mấy thằng late để mình đì nó. Kết hợp last hit / denied và harass mấy bọn nó. Lưu ý độc của venom dồn đấy, thí dụ một thằng bên nó khùng khùng lao lên đòi harass bạn sau một hồi ức chế, bạn quay qua nó và phun cho một đòn Venomous Gale rùi bắn đuổi theo nó cho đến khi nó đã trốn về được phía bên kia wave creep ( hạn chế vượt qua wave creep vì có khả năng bị thịt cao.Còn nếu bạn bắn thằng đấy mà nó sắp chết thì cố gắng nhả thêm một phát nữa rùi lùi, độc rút thấm lắm, đừng lo. Hơn nữa bạn cũng có thể xin đi solo cũng được, venom solo tốt chán. Tốt nhất là mua sẵn ở nhà đồ để ép cái WB nữa, sắm một cái giày lởm để ở nhà luôn.

Mid game
    Bắt đầu có until thì hãy kêu gọi đồng bào đi P,gank và nhớ vác theo cái để còn về def. Lưu ý, tham gia combat thì phọt [V] ngay lập tức và chú ý lùi về sau một chút để bồi thêm chiêu [E] vào team nó để kết liễu máy thằng máu giấy. Sau đó tập trung bắn vào mấy thằng máu mềm sắp chết và thằng late bên team nó để diệt trừ hậu họa. Giai đoạn này bạn cần hoàn tất được , và nếu có thể thì được câynữa ( tùy bạn farm ngon hay ko ngon mà thôi ). Mà cũng đừng cắm mặt vào farm nhiều quá nhe, until của mình trong combat lợi lắm đó! Trong tình huống bạn nghèo quá thì lên cái để kiếm chút đỉnh tiền nha.

Late game

Giai đoạn này thì mình đã có Poison nova tầng 2 -3 rồi phải không? Vì vậy chú ý đi P ngay khi có thể và hỗ trợ team gank cho tốt.Lúc này bạn cần hoàn thiện. Ngoài ra cũng cần up thêm một số món nhưhoặcđể support cho tốt cũng như có thể trụ lại combat lâu hơn. Ngoài ra ko muốn theo support thì bạn có thể up các món nhưhoặchoặcgank cho thỏa thích.cũng là một lựa chọn hoàn hảo đấy.
    Bây giờ thì chỉ có P , gank, tham gia combat để => win

BEST ALLIES
    Nói chung Venom là một hero cơ động và lại là support nên allies thì rất dễ, có slow, stun, silence gì cũng tốt.Nhưng dù sao mình cũng xin đưa ra một số allies mà theo mình thì venom rất thích đi chung.

BEST ENEMIES
    Đi chung với mình thì cũng là thù của mình. Theo mình, venom nếu ai đánh ngon thì chỉ kị mấy thằng stun với silence, chống phép khóa phép chứ cũng ít ngán thằng nào lắm. Sau đây là một số thằng mình hận thấu xương
    ( vừa bạn vừa thù ).

END​

_ Cái guide thứ 2 của mình, hi vọng vẫn sẽ nhận được sự giúp đỡ tận tình của các bạn.
    _Guide này mình đã cố gắng up hình cho nó thêm thú vị, sinh động hơn cái guide centaur.
    _Xin mời comment

gõ cái CM dài 1 màng hình xong bị lỏng dây ( thôi gõ lại ngắn hơn )

bạn ơi ..... bạn bảo nó là support gank mà sao lên đồ siêu nhân thế kia )

độc của venom dồn đấy
    sự thật là nó không stack nó mà stack thì loạn lên hết ah lúc đó thì Orge magi dagon multi cast các kiểu luôn ấy chứ

cách build item của bạn hoàn toàn không hợp lý với vai trò của bạn đưa ra cho nó . Trong pub ( bạn chắc cũng viết pub chứ nhỉ ) khi mà các con như Lion Zeus chúng nó xả skill ầm ầm liệu 3 cái tango đã là đủ ?

Style của tôi là up 4 basic item (wb) ( tất nhiên tôi thix style 4 basic item ) sau đó up PT hay PB thế lào cũng được ( tôi thix PT hơn vì PB nó cứ ngu ngu thế nào ấy nhưng àm bây h thì chắc cũng chỉ PB ( ) sau đó bán 1 slot wb để lên blink. Bạn bảo là đánh nhau thì chạy lên V rồi E bạn có nghĩ chúng nó sẽ cho bạn chạy lên và V E các thứ hay chạy đi nên phải E trước rồi V sau chứ ) . Lên blink để có íu tố bất ngờ trong combat vì bọn nó đâu có ngu mà không Storm Bolt Impale các thứ khí nhìn thấy bạn chạy lên lúc đánh nhau đợi thằng mở bat xong rồi nhảy vào ngay bảo đảm trúng cái ulti đó mấy con Nuker íu máu không sợ hơi lạ sau đó E rồi nhè đầu chúng nó ra bắn lùa như lùa kún các kiểu không cho chúng nó yên thân cast skill . Có chết cũng hoàn thành nhiệm vụ .Tôi rất thix HoM nhưng toi thấy việc lên HoM ở Mid game chẳng hợp lý tí nào sau phút 10 mà không có thì nên quên nó đi thì hơn 1900 gold + 5 con creep = thêm 1 cái blink. và cũng nên bỏ nốt cái Van thì hơn nếu lên van thì hãy lên Blink . Lấy sự nhanh nhẹn bù cho cái Str ít ỏi của nó. 2 k để lấy máu trong khi nó không phải tanker tôi thấy chả hợp lý tí nào .Cũng xin nói thêm late game lên Van với Meskan để ??? Chừa tiền để mua ra hay lên item cấp cao khác có lợi hơn . Mana pool con này không nhiều nên để con khác cầm thì hơn. Sau khi 3Band 1 PS 1 Blink thì cũng xem xét các thứ khác như DB bla bla bla hơn là BF với MKB nếu lên đồ như thế thì làm DD chắc là hợp lý hơn ganker hay support gì gì đó

Cá nhân tôi nếu chơi heo Ganker tôi sẽ build theo 1 Bottle 2 Bracer hoặc Null PB rồi sau đó Dagon rồi Blink sau đó up tiếp dagon 5 hoặc là Shiva . Áp sát con mồi rồi E V dagon bắn bắn nhìn nó chạy trong vô vọng hơi bị thix ) ( tất nhiên là trường hợp nó íu máu chữ nhè Centaur BB ra thì chịu ) )

xin viết thêm là cái thể loại slow thế này con nào chả thix chứ không chỉ riêng mấy con kia . Đặc biệt con Viper cũng chả phải là đồng đội tốt đâu ( không nói slow của nó nhé slow con nào mà không thix ) Ulti của nó thuộc loại không stack với các thứ slow khác nến tự hiểu nhé .

Stun với silence con nào chả sợ ) nếu sợ thế thì phải thêm cái con doom vào. Và cái con Sniper phải sợ con venom hơn là con venom sợ nó ok ?

không phải xỏ xiên bạn nếu bạn muốn viết guide bạn nên đọc qua các guide có chất lượng trong box để xem xét cách trình bày bố cục bla bla bla để bắt mắt tốt hơn nhé chứ nahr của bạn nhỏ quá nhìn nó cứ thế nào với ít hình ảnh minh họa mà chữ cũng ít )

Thanks bạn đã chỉ bảo mình. Thật ra ! Máy nhà mình có mạng mà chưa cài war nên việc miêu tả lại cách đánh cũng có phần hạn chế. Lúc trước, mình cũng toàn làm E để slow bọn nó trước rùi mới phọt until. Nhưng thằng bạn cũng như có mấy ông ngoài quán cũng bảo là phọt until trước để nó ăn damge trước, rút nhiều hơn. Chính vì vậy mà mình đưa ra phương án V trước E sau, chứ thiệt tình mình thấy cách này không khả quan, mới vào combat mà bật until thì thấy nó sao sao ấy. Về vấn đề lên kiếm blink thì mình cũng có nghĩ tới nhưng mình lại hơi nhát, sợ blink vào until rùi không biết mình còn có cơ hội để quay lại với team hay không nữa
    P/s: Nói chung mình xin thừa nhận khuyết điểm về bài guide của mình. Nhất định lần sau sẽ viết tốt hơn và có sự chuẩn bị kĩ hơn nữa, quyết tâm viết theo cách chơi của mình và hạn chế sự nghĩ già hóa non. Mình viết trên word, hình lấy trên playdota.com và ko biết kéo làm sao cho nó bự ra nữa ( trong bài viết nó chỉ hiện đướng link ko à )

cách viết hài hài giống guilde Dazze của anh Kún ghê:X ấn tượng với những guilde này.
    Phần Item thì em thường RUsh Van đầu tiên ( có sai lầm ko) rồi mới PT, manta là sự lựa chọn của em thay thế cho S&Y. Cố gắng nha anh!!

thật ra bạn nên dạo trên dota potral copy ảnh các item hero khi nào có thời gian thì lên phôtbucket up 1 thế dùng sau này cho tiện . Đánh con này đã có gang đánh thì không được sợ chết )

Guide thế này là trên mức trung bình rùi
    Mình chỉ góp ý là Venom nên build theo 2 đường : pusher hoặc damage dealer.Build tank khá ngố vì sau khi phun E và V và bắn được 1 hit (Poison Sting) thì coi như Venom hết nhiệm vụ,và cái Venom cần là hạ gục nhanh tiêu diệt gọn con mồi (để còn hít lvl ) thay vì lê lết trì trạc bám đuổi nó slow các kiểu với 1 mớ Van rồi Mekansm abcxyz v..v...
    Hướng pusher = max Ward trước thì chắc bạn chưa tưởng tượng nổi nên thôi bỏ qua nhé
    Hướng damg dealer thì sao item build lại toàn những SnY với Van rồi cả Mekansm thế kia ) Đầu tiên là 1 siêu item cho Venom : Dagon.Đặc biệt ở 6.63 dagon giảm mana cost thì càng phải lên.Bạn thấy cái kiểu Doom Dagon chưa ? Đấy con này nó cũng thế,nhưng nó còn có slow
    Tại sao bạn lại chọn orb SnY mà ko chọn orb ChainLightning hay thậm chí là LifeSteal ?
    Cần nhiều mana nhưng tại sao lại ko lên Orchid vừa cho silence vừa amplified damg vừa regen mana vừa as vừa damg ?
    Ý kiến lên Blink của Ange thì mình nghĩ chỉ lên nên khi áp đảo (team gank mạnh hơn,lấn át team kia),còn nếu cứ blink vào V 1 cái E 1 cái bắn 2 cái (có khi chưa được 2 cái) rồi lăn ra chết thì ừ,cũng coi như là hoàn thành nhiệm vụ đi,nhưng thế thì chán nhém ) Lên Lothar thích hơn chứ chạy ra chạy vô ~:> Và nếu build hướng đó thì tốt nhất nên build thêm Scepter + Dagon,để combo trong 3s và chết trong 2s sau đó nhưng được coi như là hoàn thành nhiệm vụ ~:> Venom thường bị mất mồi do bị deny hoặc con mồi tele về ---> cần 1 item có khả năng dứt điểm như Dagon,hay 1 disable như Cyclone hoặc Hex trong giai đoạn early tới mid game nếu muốn gank lẻ hoặc đồng đội ko có khả năng disable.Còn nếu có rồi thì thôi để về late lên cái MKB cho đẹp.
    Tóm lại set dream item của hero này mình cho rằng là BoT Mjionir Butter Manta Scepter MKB )

lỡ chúng nó có zeus thì Loathar cũng chết rứa )

với lại lên blink dagon cho lẹ )

thik gank thì lên Battle Fury cho nó huyền diệu......
    với lại veno không lên mekan, làm supporter mệt bỏ &^%&*%^ khi mà ít mana.....
    @TraMy: em không cho rằng lên gậy xay là ý kiến hay

Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối