Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 89

[Event][Quá khứ đến tương lai]

Bài dự thi được chia làm 4 phần:
    I/ Quá khứ: Hãy kể lại con đường đến dday trong quá khứ của bạn như thế nào, có những khó khăn gì vv.v.
    II/ Hiện tại: dday thời điểm hiện tại của bạn như thế nào?
    III/ Tương lai: Những dự định của bạn về tương lai
    IV/ Bonus: Bạn hãy chọn ra top 10 player dday xuất sắc nhất VN trong mắt mình theo thứ tự qua những trận đấu với chính họ và những trận đấu xem qua replay ( cả 18.6b và 19.9b).
    Phần thưởng:
    Giải nhất: 3 điểm
    Giải nhì: 2 điểm
    Giải 3: 1 điểm dành cho tất cả các bài dự thi.
    Hạn chót nộp bài: 23h59' T5 tuần sau ^^!
    Come on kiếm điểm đi nào ^^!

I/Quá Khứ : Chơi cái gì cũng phải có bạn.....
    Bị dụ từ hồi năm 2 đại học và chơi tới tận bi giờ....khó khăn ban đầu là ko biết đồ đạc ra sao...chưa từng chơi qua War 3 mellee hay bất cứ game online nào nên chả hiểu mô tê mấy cái skill nó ra làm sao....Thế là sau 1 thời gian chán ngán với trình độ nên chuyển qua chơi mellee .... Chơi Mellee biết được chút ít mấy cái thuật ngữ nào là harass, scout, ....chán nhanh chóng chuyển qua lại dday....Lúc đấy ở nhà rất ư rảnh rỗi, mạng có, battle.net có...ko biết làm gì , luyện dday bằng cách chơi dota :|....(cách đây 3 năm, khi VN toàn chơi dday ) ...
    II/Hiện Tại : Nói chung bình thường, ai nói gà cũng chả ý kiến...Do nhiều chuyện lu xu bu mấy năm cuối đại học nên dday giậm chân tại chỗ...ko xuống nhưng ko tiếp thu được những tinh hoa của nhân loại...
    III/Tương lai : Nghỉ dday :| chuyển qua chơi ....chưa biết nữa..bất định
    IV/ Bonus : Chài ạh....ai lại đi khen trước mặt người khác bao giờ...kiếm ai ko trong diễn đàn khen vậy...hô hô
    Hồi xưa xem mấy cái replay cũ, rất thích cách đánh của NT....(Et, Natara và Black ) nói chung rất ư là lém, thuật ngữ dân gian hình như gọi là "điếm"....
    Xếp hạng thì chịu....

I/Quá Khứ : Trong 1 buổi sáng mùa hè năm 2003 ........ sau khi đi bơi đc đám bạn chỉ cho chơi DDay ........ COn tướng đầu tiên chơi là tướng Hổ ...... vì thấy nó đẹp đẹp :x ....... bẵng đi 1 thời gian thì thấy bọn cùng lớp chơi DDay ..... mình cũng biết biết trò này nên nhảy vào tham gia ........ Trở thành 1 trong số những người óanh dday hay nhất lớp .......... thời đấy thằng Blackgun đánh cặp event với mình đứng đầu ...... Xét về kĩ thuật thì nó hơn vì nó có chơi qua melee ....... nhưng về bản lĩnh + đầu óc chiến thuật thì Kenji vẫn vượt bậc :> .......
    Từ năm 2003 --- 2004 là 1 quãng trường kì chơi DDay ....... cả lớp gần 2 chục thằng dời đô về cắm tại hàng 2000 ngõ Tự Do trường kinh tế ........ 4 ngày trong 1 tuần là tụ họp óanh dday tất nhiên là thời đấy óanh all ........ Cuối năm 2004 dân chơi DDay tại ngõ tự do chuyển sang đánh Noall ....... Mặc dù đánh ko quen nhưng team của lớp vẫn hơn cơ bọn nó , đánh noall lúc đầu chán lắm , cảm giác như phải theo luật của lũ gà ......... gà bởi vì nó ko bắt đc tướng mới cầm hồi sinh hồi thành , điều khiển đệ kém toàn để chết hết đệ mới cấm chơi đệ ........ bọn mình óanh với bọn nó vẫn tiễn lên bàn thờ đều :x ........ nhưng trc' cơn bão GameOnl ...... thì cả lớp dần dần rút khỏi DDay .......

2007 : Dời đô về hàng 108 hàng này có phong trào chơi DDay khá mạnh , sau n~ lúc chơi Gameonl căng thẳng mọi người thường rủ nhau chơi DDay cho vui và đánh luật Noall
    Lúc này tình yêu DDay đã thức tỉnh , mình nhanh chóng hòa nhập cùng mọi người , thời đấy lúc nào cũng có mạng Lan óanh 17.7 ..... Mấy thằng trong lớp cấp 3 cũ cũng quay lại chơi ......... Năm 2007 1 thời kì phát triển huy hoàng ...... cửa hàng chia làm rất nhiều team tham gia với nhau : Team mình là " $500 , Kenji , Vo~ mom con di~ " Alisia khi nào qua hàng 108 cứ hỏi mấy cái tên này bảo đảm họ chỉ có run lên vì kinh hãi ) ...........
    Đầu năm 2008 : Team Kenji đã reo rắc kinh hoàng cho hàng 108 ..... Các team khác gần như tỉ lệ thắng chỉ có 10% ( mặc dù luật là chơi Random ) , đánh rất ít khi bị thua trừ những trận tướng fu~ quá :x .......... Mọi người giải tán qua chơi trò khác hết , một số người chỉ dám lên GG đánh , ko đánh Lan map 17.7 nữa ......... Team của Kenji ko rủ đc ai cũng giải tán lun .......... Chả biết chơi với ai ghiền quá cài war chơi Bnet ở nhà + lên 4rum ........ Thế là gặp Ro , Boilu , Judas ............. cảm giác thật là sung sướng khi biết rằng trên đời vẫn còn nhiều con gà mà vẫn máu óanh war :x ............. Nói thật kể ra tham gia Box này , tư duy chiến thuật đc bổ sung đáng kể .......... đã mạnh nay còn mạnh hơn ...........
    II/Hiện tại : rất ít khi đánh war lí do là ko có mạng Lan , ko có đk chơi GG ở nhà ........ thỉnh thoảng có đứa rủ mới lên Bnet giải trí 1 tí ......... Judas là người có vinh dự đc giao hữu với thần tượng vài trận
    III/Tương lai : vẫn chỉ tàng tàng như thế này , khi nào download Music thì ra hàng Game tranh thủ chơi GG , ai có cơ hội gặp mặt thì giao hữu :x
    IV/Bonus :
    Chưa xem Rep hay đánh với ET nên cũng chả biết ............. nhưng mình có bảng xếp như sau
    1, Hoalua
    2, Vic " lo " " ve "
    3, QuangdEpZai ( mặc dù là bại tướng nhưng vẫn xếp chú cao hơn anh ) )
    4, Kenji :-" ( cũng xứng đáng thôi )
    5, Cao Minh Anh ( hehehehe tôi cầm cave hơn ông là cái chắc )
    6, SiDa ( Cave hay :| )
    7, Ronaldo ( cho chú 1 xờ nhót ..... chú cầm cave tạm đc , 9 thì dưới mức khá ) )
    8, Judas ( Chú óanh solo rất khá nhưng óanh team thì nnb , bại tướng của anh )
    9, Notbest ( Nbest éo biết óanh Blake ) )
    10, anhhung_vodanh ( tên nghe chuối ) )

Boilu đâu :-w . ............... list nào ko có boilu là trừ 3 điểm........................................... ............

Thật ra thì đây là 1 event khá là ý nghĩa nên mình mong các bạn đừng tự sướng nhiều quá, thx.

tao lười lắm......hay hôm nào đi off tao blablaaa rồi thu âm cho lên đây na'.....văn vẻ của anh thì thôi hem phai bàn...cái chính là.... lê tha lê thê...==>lười....
    ngoài thư tình ra...
    đoạn văn tao viet dài nhất là bản kiểm điểm hồi học cấp 3 .........
    hồi thi văn tao viết cùng lắm là hay bằng mấy cái bản kiểm điểm là cùng..giáo viên éo nào đọc xong cung khóc... )

nói sang bonus trước : Tui hâm mộ nhất là anh Alisia, anh Judas, rồi là anh boilu, anh AH thế là hết

Anh em đâu gồi post tiếp đi chứ, sao bữa nay lười vậy :-w.

đang ở nhà bà ngoại,kô có thời gian làm,tối nay về nhà em làm phát kiếm 3 điểm:>>:>>

1.Quá khứ:
    3 tháng trước bắt đầu biết đến dday... và gần như ngay lập tức bị cuốn hút bởi game này. Từ ngày bít dday cũng là bắt đầu có thói quen lên diễn đàm game thủ... tháng đầu có lẽ chỉ đọc mà ko post (vì chẳng hiểu gì cả), lúc đó có lẽ mình ngưỡng mộ nhất alisia và judas... 1 người rất điểm đạm, chịu khó trả lời câu hỏi của Newbie, còn người kia rất chi là tiger puma. Rồi dần dần biết thêm nhiều cao thủ khác: C.ro, nosbet, Vô danh, Viclove, CMA, kenji (đặc biệt khoái ông này vì phong cách khiêm tốn_ngày xưa thoai! >.<), boilu...v.v
    Cũng từ diễn đàm mà quen 1 số người, lên GG đánh đỡ buồn hơn
    2. Hiện tại:
    Vì đã đi làm nên thời gian dành cho game ko nhiều, thường làm 1-2 trận GG trước khi đi ngủ, thỉnh thoảng cuối tuần chơi với mấy thằng bạn cùi bắp, hay tối t7 đi săn trứng gà với chimbim3 (vì mình đã là gà roài) đến 2,3h sáng... Mong có lần off gặp mấy anh em cùng sở thích ở HN. Tiếc mấy lần off mình đều bận ko đi được
    3. Tương lai
    Dù rất thích DDay nhưng lại ko có thời gian dành cho nó nên có lẽ trình mình mãi chỉ đến thế này, nhưng niềm vui khi chơi dday thì ko giảm.
    4. Bonus
    Cũng chăm xem Replay nhưng trình xem thì còn hạn chế. Cũng nhờ có diễn đàm và replay mà sau 3 tháng mình từ người mới làm quen dday giờ đã trở thành gà (qua giai đoạn trứng gà).
    1. Hoa Lua
    2. Quangdepzai
    3. Viclove
    4. CMA
    5. Sida thieu gia
    6. Nosbet
    7. C. ronaldo7 ( đổi tên... nó sắp sang R.M roài ( )
    8. Kenji
    9. Vo danh
    10. Judas
    ..
    ..
    ..
    xx. Boilu
    ...
    ...
    đồng bọn

Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối