Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910
Kết quả 91 đến 99 của 99

Chủ đề: DDay Item Guide

Katary là dân 18 hay 19 thế?????
    nếu là dân 19 và ở HCM thì đánh ăn tiền ko anh...^^ 300k 1 sec co' thì pm nick em: badkisses1990...lưu ý là chĩ katary thui nhá...mấy pro khác thì ko chơi nhá:GT au:

Ai chơi GG hem?Nich GG của em là :VirgoLonely hay online tầm chiều.Có gì pm anh em mình giao lưu nhất là pro takary em rất hâm mộ và muốn solo^^!

Trích dẫn Gửi bởi ?Katary?
    Hôk định nói nữa nhưng nhìnn cái này ngứa mắt quá lại phải nói.
    Stel là Dam Magjc Reduce.
    Mystycal là Spell Reduce. (giảm hjệu ứng ma thuật, nhưng cái map này xem kĩ còn nhjều bugs lắm, hôk được 44% mà chỉ ~30% thôj-test với con Archj rồi)
    Đừng nhầm 2 cái làm 1 đếy nhók
    Cái mystycal là giảm dam của skill như wave ,nova ,... còn stel mới giảm phản dam , crit , ...
    2 cái này không phân biệt được mà cũng to mồm ra vẻ ta đây bở "rồ" .:GT no:

Qua 1 năm chơi Dday kể từ ngày đọc Guide item này, xin mạn phép khai quật bài viết này để bày tỏ một số ý kiến.
    1. Ngọc độc: tất cả những con intel + ranger có sturn/trói/biến thú tôi đều xài. Có 1 ngoại lệ dành cho tướng melee là MK
    2. Ngọc băng: khi team có trói/biến thú
    3. Ngọc sét: - những trường hợp trên
    4. Áo độc: khi là tướng melee + kill AOE hoặc tướng melee làm cave
    5. Cánh chỉ khi đánh với Com
    6. Giày: trong tất cả các trường hợp tui đều ưu tiên lên cái này.
    7. Móng: nửa năm gần đây tôi không xài móng
    8. Lá chạy + mắt: nghèo không có tiền mua máu cũng phải mua cái này.

Thường thì ealy game rất quan trọng và đến 90% tướng làm 9 đều rất khó farm khi bắt đầu, tiền + gỗ trong lúc này rất quan trọng phải tính toán kỹ lưỡng. Để lên được cánh ngay lúc này phải rất tiết kiệm ngay cả khi có farmer như lulu. Lý do mua cánh hay, mua móng hay mua ngọc để tăng 15 - 20 damage cho dễ last hit thì không được hợp lý lắm.
    Bạn là MK, hết đợt lính đầu tiên giả sử bạn có 1000G và 6-8 gỗ. Bạn sẽ làm gì? Để dành tiền mua cánh? Còn tôi 1 là mua giày, 2 mua giáp độc, 3 là mua máu/mana/giấy chạy/mắt/giải trói/hex tùy từng trường hợp. Nếu để dành tiền mua cánh có thể sẽ phải trả giá bằng 500G và 5gỗ.
    Nếu bạn là Lulu bạn sẽ làm gì với số lượng vàng gỗ mà mình farm được vào early game? Mua cho mình thật nhiều Item? Nếu là tôi chỉ 1 đôi giày, 1 cục máu, giấy chạy và cả mắt nữa là đủ, có nhiều trận về last trên người chỉ có 1 đôi giày và 1 lá chạy, máu 1k6 mặc dù farm không đến nỗi tệ.
    Nói chung khi đã đánh team Dday tinh thần đồng đội là quan trọng nhất, Nếu thấy không cần thiết phải mua item mà vẫn có thể farm tốt, và giữ được mạng sống của mình thì nên đưa tất cả những gì mình có cho đồng đội vào early game. Ngược lại khi thấy đồng đội của mình cũng khó khăn trong việc farm quân thì phải cực kỳ tiết kiệm trong việc mua đồ nếu làm tướng 9.
    Có nói sai gì cũng đừng ai nói nặng nhẹ gì tui nhé

Ngọc độc là để cho dễ farm hơn , thấy last hit khó quá thì lên , ngọc sét thì để bắt tướng ..

Bạn craven thiếu panda rồi chiu 2 miss khủng khiếp 55% +20% miss của skill 3 là 75%miss +50%làm chậm ngọc băng là hơp lý
    Còn con nào có stun mà ko xài ngọc điện chắng lẽ bạn cứ trông chờ stun vừa quay xong nó còn ở lại cho bạn stun chỉ hero có bass và agi 80+(chưa tính đồ)thì may ra mới ko cần ngọc điện búa lùn thì ngọc điện sẽ càng khủng khiếp vừa chậm vừa bass thì làm sao mà chạy nổi trừ khi bạn chắc rằng sau 1 stun 8s và vài lần bass thằng kia chết chắc thì nên xài ngọc phá giáp chứ với tầm melee của búa lùn mà bắt mấy thằng dân chạy maraton (trâu ,orki,....)với miss chỉ cần ko dính bass và stun chưa delay xong thì bạn đã để vuột mất 500gold với 5 gỗ rồi
    Và cung băng thì nên thủ sẵn 1 cục ngọc điện đề phòng thằng kia xài giấy chạy
    Chút ý kiến và cũng muốn

Có nói sai gì cũng đừng ai nói nặng nhẹ gì tui nhé

Nó xài giấy chạy thì cầm giải xương mà giải ........

nếu muốn tiết kiệm thì xài giải trói ấy

Trích dẫn Gửi bởi ?Katary?
    -20.0C thì chẳng nói làm gì. 19.9b đánh mà mua cầu băng đích thj đík thj là gà VS gà. Bt pro đánh bao h chẳng mang giấy chạy.
    -Cách đánh DD của cậu thế nào tôi hôk bjết nhưng tôi đánh mà đeo cái cánh vào fam tay đã khó hơn trong các đợt quân. Khj chạy trốn, đuổi bắt tôj cũng hôk phải cái loại nhắm mắt mà chạy mà đuổi nên cánh và giày là rất khác nhau. Cánh đắt hơn 1k và 8 gỗ. Về late thì hôk đáng kể nhưng trong đoạn đầu dồn thêm 1K và 8 gỗ để cánh là cực bất lợi, lên chậm hẳn lại.
    -Ai cũng bjết đánh war càng pro thì càng ngại mua áo giáp độc mà thay vào đó là ngọc độc, fam bằng áo giáp độc nói thẳng ra là cách fam của gà, rất hay miss. Súng lửa trừ trận nào rỗi hơi thắng chắc hoặc gặp gà thì mới ghép. Cậu đã biết cái +50 immolation power là cái gì hôk mà đòi ghép.:GT dh:
    3 sự khác bjệt trên là 3 sự khác bjệt của pro và cực pro đếy. Nói thế cho đỡ đụng chạm =))
    Minh co chut y kien ben DDay 19.9b :
    - Danh ngoc bang dung la cach danh cua ga, nhung ma ko han the dau, ngoc bang co tac dung cao khi ngoc set ko bat dc Avatar (danh ma ko dinh set) va nhieu tac dung khac. Cac pro khoai cai speed, nhung ma giai no thi cung chi 1s
    - Len canh hay khong thi tuy theo moi nguoi, mien sao len du cac item khi no co
    - Trong dday DDay 19.9b thi ao doc la thu loi hai nhat
    Xin ban dung co noi "pro va cuc pro", li thuyet nghe rat phuc tap, khi choi nhieu va gap nhieu doi thu khac nhau at se tu co cau li giai cho nhung loi noi cua minh. DDay co rat nhieu loi khi pk, nho chu y khi choi
    Gươm tuy tốt có mài mới sắc
    Tài tuy hay có học mới cao

Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910