Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

[Hero Guide][Mountain King]

Sơ lược:
    [IMG]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=156061&stc=1&d=1174479 338[/IMG]
    Mountain King hay thường đc gọi là búa lùn.Trong dday là niềm tự hào của light forces với 3 skill gây bất tỉnh đối phương,là hero khá toàn diện và thường đc dung làm tướng chính(trong 1 số trg hợp có thể dung làm cave)
    Thông số:
    Base dam:33-43
    Base Agi/Agi per lv:16/1.7
    Base Strength/Strength per lv:30/3
    Base Intel/Intel per lv:14/1.5
    Skill:
    1.Storm Bolt(T)
    [IMG]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=156062&stc=1&d=1174479 338[/IMG]
    Đơn giản là quăng 1 cây búa vào đầu đối phương gây stun và tạo sát thương
    Mana cost:90
    Lv1:100 dam,stun 2s
    LV2:150 dam,stun 4s
    Lv3:200 dam,stun 6s
    Lv4:300 dam,stun 8s
    Lưu ý:time stun đối với hero đối phương chỉ bằng 1 nửa.
    2.Thunder clap©
    [IMG]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=156063&stc=1&d=1174479 338[/IMG]
    1 skil AOE,gây dam và tạo hiệu ứng giảm 50% as và ms của đối phương
    Mana cost:90
    Lv1:150 dam
    Lv2:160 dam
    Lv3:200 dam
    Lv4:240 dam
    3.Bash(Passive)
    [IMG]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=156064&stc=1&d=1174479 338[/IMG]
    Skill tạo nên tên tuổi của búa lùn,với agi khoảng 80 có thể gây bất tỉnh đối phương.Những cú đánh bass sẽ đc bonus dam
    Lv1:10% cơ hội bass,10 bonus dam,bass 0.25s
    Lv2:15% cơ hội bass,20 bonus dam,bass 0.5s
    Lv3:20% cơ hội bass.30 bonus dam,bass 0.75s
    Lv4:25% cơ hội bass,40 bonus dam,bass 1s
    4.Avatar(V)
    [IMG]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=156065&stc=1&d=1174479 338[/IMG]
    Đon giản là biến lớn,tăng giáp,hp,dam và chống phép
    Lv1:tăng 10 giáp,600 hp,35 dam,biến lớn trong vòng 60s.Mana cost:180
    Lv2:tăng 15 giáp,800 hp,50 dam,biến lớn trong vòng 70s.Mana cost:200
    Cách tăng skill:
    Lv1,3,5,7:clap
    Lv2,4,8,9:stun
    Lv6,10:avatar
    Với búa lùn lúc đầu ta sẽ nâng clap và stun để farm tốt.Khi trùm 1 ra hoặc đã mua súng thì ta sẽ tẩy skill để học lại.Khi đó thông thường ta đã đc lv 9,10.Ta sẽ nâng lại stun,bash và avatar.Sau đó tùy trường hợp có thể nâng clap hoặc stats
    Farm:
    1.Búa lùn là tướng chính:
    Đầu tiên ta mua sẽ mua lv3 rồi ra farm.Nếu đc đi 1 mình 1 cửa khi 2-2 hoặc solo thì 2 con đầu tiên mình thường canh tay,còn nếu đi với hero địch thì dùng clap để ăn sao cho chiêu clap thứ 2 trúng đc thêm mấy con creep phía sau.Sau đó thì ta còn đủ mana cho 1 clap,rang ăn đc 500 rồi về.Xin bồ cho đủ 10 gỗ đổi ra mua lv,1 mana 300,1 mana 200 rồi ra.Tiếp tục dung clap và stun ăn những con 2,3 gỗ hoặc con 150,canh tay những con 1 gỗ.Búa lùn base dam khá to nên bạn cứ tự tin mà canh tay.
    Hết turn 1 bạn cố đc 1000 10 gỗ.Lv khi đó chừng cuối lv5 hoặc đầu lv 6,ta về đổi gỗ ra mua ngọc trừ giáp,mana hoặc mua thêm 1 lv nữa.Ra đánh 1 chút bạn sẽ đc lv6,hãy avatar để ăn đợt lính bự của turn 2,khi này bạn canh tay rất dễ dàng.Nếu farm tốt và bồ dồn khi về hãy mua cánh,mana,bùa,máu và mắt.Sau đó cứ farm và farm sao cho khi rồng ra thì có nhẫn,sét.Trùm 1 ra bạn ở chừng lv 9,10 hãy tẩy lại skill nâng bass,mua sung và ra giữa ăn trùm cùng team.Hãy cố mua đc atila,bất đắc dĩ thì sung băng,tuyệt đối ko mua búa.Sau đó quăng gỗ cho cave mua nhẫn 50 .Tiếp tục farm và pk.Nếu farm tốt khi đổi nhà sách strength bạn tầm 200,agi 80.Lưu ý là bạn chỉ nêng nâng agi lên 70,80 mà thôi,nâng nhiều cũng chỉ thêm giáp chứ chẳng đánh nhanh hơn đâu.Khi này con nào gặp bạn đều sẽ bất tỉnh.
    2.Búa lùn cave:
    Cách farm cũng tương tự như trên,nhưng búa lùn sẽ mua nhẫn sau khi tướng chính bên ng(thường là cyrax) có nhẫn,súng.Ta sẽ mua nhẫn 50, điều kiện cho fép thì nhẫn 75,sét và luyện sách sao cho agi và streng ngang nhau. Đổi nhà chừng 70 agi,100 strength là ok.Khi combat thì cứ avatar lên và xong vào cave mà hổ báo.
    Bạn:tất cả cave bên người như medic,rapha,garan,ma gió…
    Kẻ thù:dơi,termi,zolt,zuhx và đặc biệt là inferno và athas với trò bao xác.
    Búa lùn thật sự là 1 hero không quá khó chơi nhưng lại có sức mạnh đáng nể.Cảm giác củ hành cave và làm bất tỉnh tướng chính thật sảng khóai.Hãy thử chơi búa lùn và cảm nhận…
    Guide đầu tiên nên còn nhiều thiếu sót.Xin mọi người đọc và chỉ đọc thôi.Mọi góp ý đều ko đc tiếp nhận.hehe.Giỡn thui,cứ góp ý nhiệt tình vào nhé.

hỏi: Búa lùn có nên mua pedant hay không ?
    @notbest : có thêm cái replay 18.6 và 1 cái 19.9b thì hay đấy bạn ^^

Búa lùn là strength hero mà, đâu cần pedant. Intel mới chủ yếu cần pedant chứ

Theo mình thì nên mua pedant , mua xong ép cửa lại liền à => tự tin tăng lên một bậc. Về sau thì cho ai pedant cũng được hoặc bán + bonus thêm cái áo lửa chăn cho dễ

Hic...định rảnh rảnh viết guide về MK....................thế là xong sự nghiệp viết guide

Hic...định rảnh rảnh viết guide về MK....................thế là xong sự nghiệp viết guide
    bạn vẫn có thể viết 1 guide khác nếu muốn .
    ...........

Hồi trước chơi búa lùn thì mình thấy rất cần mua pendant mana giờ thì thấy khỏi cần. Lên nhẫn 75 là cái pen phi shop (_ ___ ')

_Chơi MK cái cốt lõi là hô hào Team dồn tiền cho mình
    _Cái chuyện thay skill học lại là chuẩn, lúc đó phải tăng Max Bass
    _Mà sao bât đắc dĩ mới dùng súng băng nhỉ ? Vừa có băng để bắt vừa đc cộng 1 lượng chỉ số khá cao, hơn nữa giá cả lại ko đắt 40vàng-40gỗ

Trích dẫn Gửi bởi boilu
    hỏi: Búa lùn có nên mua pedant hay không ?
    @notbest : có thêm cái replay 18.6 và 1 cái 19.9b thì hay đấy bạn ^^
    nếu búa lùn cave thì vẫn có thể mua pedant,sau này lên nhẫn rồi thì quăng pedant lại cho rapha.
    Dạo này mình toàn đánh cave nên cũng ít khi chọn thằng già này.Thôi để chiều nay mình kiếm mấy cái rep hn vs hcm có búa lùn đem tạm vào vậy.Mà 18.6b thôi à,19.9b thì ai đánh rồi post lên giùm mình đi.
    @ilikegame:hôm trc thi farm đánh cyrax đc 415 con rồi.Định post lên thì gặp ông 420 con:|,ghét ko post rep lun.Bi giờ ks lại coi như huề nhé.Hehe.:x

hỏi : búa lùn nên mua giày + vuốt hay mua cánh lúc đầu game ?
    hỏi : khi solo 1vs 1 thì bùa lùn lên nhẫn trước hay lên súng trước vì búa lùn mà lên súng thì thơi gian để giành tiền là rất lâu trong khi thằng kia nhẫn sẻ farm tốt hơn mình nhiều

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối