Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 69

[HeRo Guide][†inker][19.9]

Trong dday có rất nhiều hero hay :GT7: tuy nhiên , để hiểu rõ và tận jụng đc cái hay của từng hero thì ko fải ai cũng biết :GT23: vì thế xin jới thiệu 1 hero rất hay của team 1 :GT9: đó là Tinker :GT29: 1 Hero thuộc loại fá nhà khiếp khủng nhất cái map dday :GT19:
    ©º°¨(¯`'•.¸(¯`'Ưu và khuyết điểm•'´¯)¸.•'´¯)¨°º©
    †Ưu điểm :
    ºRất dễ farm với skill nhả đệ :GT19: và skill thả rocket
    ºPassive skill rất hay :GT29:
    ºskill hóa xe tăng júp tinker fá nhà nhanh :GT9: và ko chịu tác jụng của 1 số skill :GT8: < sẽ nói ở bên dưới :GT7: >

†Nhược điểm :
    ºĐể farm tốt thì fải jùng skill rocket cũng như skill gọi đệ rất nhiều :GT23: đồng nghĩa với việc tinker sẽ fải ngốn 1 lượng sp rất là nhiều :GT47: ~~> bỏ tiền đầu tư sp cho tinker cũng là cak kiếm tiền :GT7:
    ºSkill rocket làm đối fương stun từ 1 đến 1,6s ~~> ko thực sự tốt để chạy + bắt hero bên địch :|

©º°¨(¯`'•.¸(¯`'•Jới thiệu về skill•'´¯)¸.•'´¯)¨°º©
    †Pocket Factory
    Lvl 1: Creates a factory which automatically constructs Clockwerk Goblins with 300 HP, base damage 20.
    Lvl 2: Creates a factory which automatically constructs Clockwerk Goblinswith 500 HP, base damage 30.
    Lvl 3: Creates a factory which automatically constructs Clockwerk Goblins with 600 HP, base damage 40.
    Lvl 4: Creates a factory which automatically constructs Clockwerk Goblins with 800 HP, base damage 60.
    ~~> Nx : Đệ của tinker rất khỏe :| nhưng bạn ko nên farm tiền = skill này vì nó làm jảm tốc độ farm của bạn 1 cak đáng kể :| skill này chỉ đc jùng với tác jụng dồn qân và chặn đường hero bên địch là 9 ...

†Cluster Rockets :GT9:
    Lvl 1: Bombards an area with rockets, dealing damage to nearby enemy land units and stunning them for 1 second. Max damage 100.
    Lvl 2: Bombards an area with rockets, dealing damage to nearby enemy land units and stunning them for 1.2 second. Max damage 200.
    Lvl 3: Bombards an area with rockets, dealing damage to nearby enemy land units and stunning them for 1.4 second. Max damage 300.
    Lvl 4: Bombards an area with rockets, dealing damage to nearby enemy land units and stunning them for 1.6 second. Max damage 400.
    ~~> Nx : có thể khẳng định farm = rocket là skill chủ iếu và hữu jụng để farm cho tinker nhất :GT19: với cooldow nhanh , damage và range khá cao ~~> bạn dễ jàng farm đc ở cả 2 cổng :GT9:

†Engineering Upgrade
    Lvl 1: Improves other Tinker abilities, gives 20 attack damage and increases Tinker movement speed by 10%.
    Lvl 2: Improves other Tinker abilities, gives 30 attack damage and increases Tinker movement speed by 20%.
    Lvl 3: Improves other Tinker abilities, gives 40 attack damage and increases Tinker movement speed by 30%.
    Lvl 4: Improves other Tinker abilities, gives 50 attack damage and increases Tinker movement speed by 35%.
    ~~> Nx : 1 skill rất hay của tinker :GT29: tiếc là ko có tác jụng với đồng đội :GT8:

†Robo - Goblin
    Lvl 1: Transforms the Tinker into a Robo-Goblin, a powerful armored form that has the following traits: 15 bonus Strength and 5 bonus armor. Use of the Demolish ability, which grants bonus damage against buildings. The Tinker becomes mechanical, rendering him immune to most forms of stun, most offensive spells, and several beneficial spells.
    ~~> Nx :Đêy là skill fải nói là rất đặc biệt của tinker :GT9: skill này júp bạn hóa thành 1 cái xe tăng fá nhà rất nhanh :GT19: ngoài ra nó júp bạn chống đc 1 số skill như : Stun của diabolist và bọ hung ... Silence của sylvanas ma ... Death Lance của inferno ... Death Coil của arthas ... Carrion Swarm và Sleep của malganis ... v... :GT29: và điều đặc biệt của skill hóa xe tăng này ở chỗ : khi bạn ở trạng thái xe tăng , bạn có thể trở lại nguyên jạng lúc nào tùy thik :GT9:

©º°¨(¯`'•.¸(¯`'•Cak chơi và cak tăng skill•'´¯)¸.•'´¯)¨°º©
    †Cak tăng skill : vì skill nào của tinker cũng đều có ik :GT47: nên bạn max hết thì qá tốt :GT29: nhưng nên max skill thả rocket trước vì nó là skill farm tiền chủ iếu :GT7: các skill kia cũng tăng max :GT10: riêng skill gọi đệ thì để cuối hãy nâng cũng ko có vấn đề :GT47:
    †Cak chơi :Đời đầu vào bỏ 8oo mua quyển sách lv ~~> lên lv3 thì nâng 2 tập rocket , 1 tập aura < cái passive skill ko fải aura đâu :GT11: nhưng tớ cứ gọi là aura cho tiện :GT7:> ~~> ra farm và lên skill như cak bên trên :GT29: Về nhà thì lên 1 cái jáp lửa ~~> cái này có cũng đc , ko cũng đc :GT8: nhưng 19.9 thì tớ khuyên bạn nên mua vì sau này còn ép với súng lửa để thành lá lửa mana sp hồi jần jềy nếu đại ja , farm tiền tốt thì lên cánh ngoài ra thì nên mua thêm jếy jó và mắt tùy tình huốg :GT47: ~~~~~~~~~~~> như thế là qá đủ để tinker farm 1 mạch đến đợt rồng ra :GT7: rồng ra thì về mua nhẫn 75 sau đó lên súng băng , về late đổi súng lửa hoặc mua luôn súng lửa cũng đc :GT7: ko vấn đề :GT19: nếu bắt đc tướg thì mua ngọc sét ... sau khi đã có súng và ngọc sét thì cứ thế mà farm :| nếu farm tốt thì lên luôn cái jáp 9o nếu farm tốt nữa thì jáp god và ăn sách :GT29:

©º°¨(¯`'•.¸(¯`'•Kẻ thù và bạn tốt•'´¯)¸.•'´¯)¨°º©
    † Bạn tốt :
    ºNhững con có stun để tinker có cơ hội áp sát :
    º1 số hero cũng júp ik rất tốt cho tinker : v...

†Kẻ thù :
    ºFần lớn hero fản damage đềy gây khó khăn cho tinker : riêng bọ hung thì khó ăn đc tinker vì stun của bọ hung ko có tác jụng tới tinker khi hóa xe tăng :GT7: với cái passive skill tăng 35% ms thì tinker dễ dàng thoát đc những lần bắt bọ hung , đồng thời cò qay fá nhà :GT7:
    º1 số hero thuộc jạng chiến của team 2 :

hơ hơ ... thực ra bài viết rất jài :| :| :| :| :| nhìn còn hoành tráng hơn ... tiếc là viết 1 mạch ... đến lúc gửi bài thì nó ko cho post qá 1o ooo ký tự nên del đi rất là nhiều tiếc thật

Thì copy ra word xong gửi 2 bài như cái guide của tui ấy.
    Guide hay nhưng newbie sẽ rất khó chơi bởi con này nếu không quái một tí sẽ rất khó chạy nếu đối phương dùng cầu sét. late game nên mua cái Doom cho nó. Có cái này không cần lá chạy tinker chỉ cần cái stun 1s kia là thoát.
    Tôi chơi Tinker thường max cái skill gọi đệ trước lí do là ép cửa. Đi cùng achi mà nâng rocket thì chỉ ăn được mấy con đệ của nó thôi. Chưa kể cái nhà ấy để cản địch thì vô đối. Cứ chạy ra cầu thang xong vứt cái nhà lại là tướng địch bó tay. Có đệ bạn còn có thể chăn 2 cửa 1 lúc, nhà ấy max nó gọi ra 6 con đệ lận. Con này lên cái pedant cũng được vứt đi sau.
    Có 1 thắc mắc hóa lên chống hex không nhỉ? Thứ 2 hình như lúc Tinker biến hình nó immu magic tức là né được cả stun đúng không.

Thật ra theo tớ thấy , tinker nâng theo kiểu này ko đáng sợ bằng kiểu gọi đệ :| (Trừ khi đối thủ là inferno hay Hellfire.

Cuối cùng thấy guide của Judas về con này ko có gì đặc sắc . Cách lên đồ cũng bình thường ....

đặc sắc ở kỹ thuật chơi ... đợi tý nữa tui lên ym đưa ông cái rep ... có rất nhiều rep tui cầm tinker rất hay ... h chỉ jữ 1 cái hơi cùi ... tý up lên cho tui náh xD

Theo mình thấy tinker nên max đệ trước .Cái Rocket lên lv 3 là ăn quân chuẩn rồi Max đệ đè cửa lẫn ăn quân đều tốt .

từng cầm tinker builde theo kiểu rocket ... trùm 1 ra từng đc 17o con ... her her ... :|

Tui cũng nâng giống lão judas, thích cái chưởng hơn , đứng trên đồi bắn xuống nhìn thật là hoành tráng !. hehe judas chơi akara kh được khủng nhỉ (hehee .....)

Góp ý thế này, lần sau xin đừng quá lạm dụng emoticon, nhìn mệt lắm :GT21:

CHo em hỏi tí hình như lúc tinker hóa xe tăng(chiêu cuối) thì ko nhận đc. chiêu bơm máu của rafa thì fải ,còn của cyber hình như là nhận đc(em nói thế đúng hay sai mong các bác trả lời giùm)

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối