Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 62
    em cũng thấy thế,sai lầm 100% ở con demon này
    Sai lầm 100% ? bạn có thể đưa ra dẫn chứng 100% sai lầm không ?
    Đang cần sự góp ý của bạn để guide này đc cải thiện hơn !

Lên gì tới 220 agi vậy ? Quá cao rồi. Chỉ lên tầm 140 agi khi đã có súng sau đó đúc máu + lền đồ hay đẩy tiền cho tướng hỗ trợ đúc máu với lên đồ. Như thế đánh hiệu quả hơn nhiều. Vì agi tăng 220 cũng chỉ lên dam chứ bắn cũng không nhanh hơn.Demon như vậy là quá khỏe rồi. Mình đánh team 2-2 19.9b rất nhiều. Nhất là cặp LuLu(stoner)+demon đánh với dơi và helfire, đánh với cặp dơi và helfire bạn mà đúc agi lên 220 khi nổ nhà sách mà không giáp, mình khẳng định thua(Nếu trận đấu cân bằng)).

ko sai vì quá sai >.<

Manaburn tăng để giảm khả năng chăn của địch đặc biệt là tướng intel. Đồng thời nó cũng đốt máu nên khá lợi. Còn tại sao tăng những 2 lv thì do lv 2 chỉ tốn hơn lv 1 10 mana mà đốt được hơn 100 mana/máu (250 so với 150)
    -Chỉ tăng Stun lên đến lv 3 rồi nhường lại tăng max nhảy dam trước là vì Lv 4 chỉ hơn lv 3 0.5s mà damage chỉ hơn 100 (damage magic, 50 với tướng). Với điều này thì tăng nhảy damage để chăn quân (cực lợi với hóa chaos) và khi solo thì damage cũng nhiều hơn so với 50 damage kia của stun.
    Mana burn lv1 khi bị burn cũng phải về regen lv2 khi bi burn cung phải về regen( stun + burn > 1/2 HP)
    100magic dmg ~ 75Hp với hero trước khi có nhẫn nếu 1 crit so với 1 stun trong combat thì có lẽ stun lợi hơn

Turn đầu ra cố gắng ăn 1 trong 2 con 150 vàng và deny 1 trong 2 con của mình. Tuy nhiên không liều mạng và tránh bị đối phương dùng AoE trúng người mất máu oan. Manaburn chỉ dùng sau khi các con ghouls đã ra như vậy thì đối phương sẽ có ít thời gian về để hổi mana
    với stun và burn mana demon là đối thủ khó xơi của mọi hero khi 2 con lính đầu tiên xuất hiện sao ko lợi dụng lúc này an 2 con lính đó và stun+burn ngay khi hero địch ló đầu ra mà phải mấp mé tránh aoe thế kia ?

-Con rồng 3 đầu và con rồng bay là những con lv cao nên cố gắng last hit để lấy kinh nghiệm (vô giá với demon)
    rồng 3 đầu là hydrat à ? sao ko stun hay burn mana an nhỉ canh LHK chi ?

-Khi 2 bên đối đầu nhau, Demon nên hóa chaos để tránh stun (nếu có). Sau đó stun tướng chính của địch để giết tướng hỗ trợ địch. Tướng hộ trợ mình nên đứng sau hồi máu hoặc mon men stun tướng chính địch. Nếu có stun tập thể thì Demon stun tướng chính địch để tướng hỗ trợ chạy vào giữa stun cả đám kia.
    Stun tướng 9 thì hết stun rồi làm sao giết cave địch?
    nếu bạn chọn demon thì trong combat team 1 có vẽ khá bị động so với team 2 nhiệm vụ cũa demon thiên về rút máu tướng 9 hơn , đánh cave đối phương khi cave sơ hợ Mà đã bị động thì dĩ nhiên phụ thuộc nhiều vào hero đối phương làm sao có cách combat cụ thễ dc!

Sau turn đầu tiên: (nhờ đồng đội bơm cho 1 ít tiền nếu chưa đủ)
    Sau đợt 1 demon nghèo đến mức vậy à T_T kiểu này ra đường ko khóe feeder!

Turn thứ 2: giữ gỗ, nhờ đồng đội gửi tiền hoặc mua hộ

đúc sách nếu còn tiền:
    đợt 3 là có nhẫn rồi đợt 2 mua cào chi Zz đã vậy mua giầy với cào >> nhà ngheo con dút sách chi có tiền mua cánh cho sướng ! mắt mũi ko có !giấy speedko có! mana ko có máu ko có feeder tập 2 !

Turn 2 đến Mid-game:
    thường demon phải len atilla trước trùm 1 ra ! mua sét chi sớm vậy phí viện ngọc độc! -5armor ~ với 25% dmg đó !!!

*sau khi nhà sách biến đổi cần phải được khoảng 220 agi trắng và 5000 máu (không có súng) hoặc 170-190 agi trắng và 5500 máu nếu có súng.
    Cái này khó nói trước dc mạnh ko bao giờ là đủ ! nhưng có khi bị dì quá thì phải chịu íu thôi!!!

Late-game:

có thể mua thêm:
    ai cũng biết late game steelskin lợi hơn giáp god thế nào ! nếu không quá thiếu agi ko ai mua giáp god trước cả ! đằng này illidan là agility hero !!!

Đồng đội: Demon cần 1 mỏ tiền cộng thêm: healers hoặc stunners:
    Đồng đội tốt của illidan sao lai có quạ den xấu xí với cả califax hay furion jì thế này ???
    illidan sợ thằng naga íu đuối từ khi nào vậy Zz

Trích dẫn Gửi bởi TieuLinh1704
    Lên gì tới 220 agi vậy ? Quá cao rồi. Chỉ lên tầm 140 agi khi đã có súng sau đó đúc máu + lền đồ hay đẩy tiền cho tướng hỗ trợ đúc máu với lên đồ. Như thế đánh hiệu quả hơn nhiều. Vì agi tăng 220 cũng chỉ lên dam chứ bắn cũng không nhanh hơn.Demon như vậy là quá khỏe rồi. Mình đánh team 2-2 19.9b rất nhiều. Nhất là cặp LuLu(stoner)+demon đánh với dơi và helfire, đánh với cặp dơi và helfire bạn mà đúc agi lên 220 khi nổ nhà sách mà không giáp, mình khẳng định thua(Nếu trận đấu cân bằng)).
    Có cần xem replay 2 2 DH Rapha vs Termi Bò , DH đúc lên 220 agi + súng + nhẫn đập chết team 2 ko
    Đúc Agi cao tăng dam là đúng rồi , dam càng cao , crit phát nào chất lượng phát ấy , ý kiến quái j nưa :|

Trích dẫn Gửi bởi meobeo1988
    Có cần xem replay 2 2 DH Rapha vs Termi Bò , DH đúc lên 220 agi + súng + nhẫn đập chết team 2 ko
    Đúc Agi cao tăng dam là đúng rồi , dam càng cao , crit phát nào chất lượng phát ấy , ý kiến quái j nưa :|
    Thế đánh với dơi +helfire trong 19.9b thì sao ? Không lên nhẫn xoắn nó bắn cho thối phổi.

Mana burn lv1 khi bị burn cũng phải về regen lv2 khi bi burn cung phải về regen( stun + burn > 1/2 HP)
    vấn đề là bạn dùng xong cái combo đấy demon có phải về regen không ? gần 200 mana mà mana demon lúc đầu thì yếu

100magic dmg ~ 75Hp với hero trước khi có nhẫn nếu 1 crit so với 1 stun trong combat thì có lẽ stun lợi hơn
    trong combat lợi hơn hay không còn tùy damage của demon lúc đấy thế nào. còn lúc chăn tiền thì cái nào lợi hơn ai cũng biết.

với stun và burn mana demon là đối thủ khó xơi của mọi hero khi 2 con lính đầu tiên xuất hiện sao ko lợi dụng lúc này an 2 con lính đó và stun+burn ngay khi hero địch ló đầu ra mà phải mấp mé tránh aoe thế kia ?
    khó xơi thì khó xơi nhưng nó sẽ về regen nếu bị burn mana và bạn cũng phải về regen vì xài hết mana. 1 đổi 1 lợi cái gì?

ồng 3 đầu là hydrat à ? sao ko stun hay burn mana an nhỉ canh LHK chi ?
    tôi bảo last hit chư tôi bảo last hit bằng tay à?

Stun tướng 9 thì hết stun rồi làm sao giết cave địch?
    nếu bạn chọn demon thì trong combat team 1 có vẽ khá bị động so với team 2 nhiệm vụ cũa demon thiên về rút máu tướng 9 hơn , đánh cave đối phương khi cave sơ hợ Mà đã bị động thì dĩ nhiên phụ thuộc nhiều vào hero đối phương làm sao có cách combat cụ thễ dc!
    đối với những team có archimonde hay helfire (hoặc cả 2) thì sợ bạn chưa kịp rút máu tướng chính nó nó đã stun cho bạn đến chết rồi. sao không tận dụng tốc độ đánh + crit giết tướng phụ cho nhanh? tướng phụ chết thì cái thằng tướng chính còn là gì với demon nữa?

Sau đợt 1 demon nghèo đến mức vậy à T_T kiểu này ra đường ko khóe feeder!
    bạn cùng cổng với helfire/archi/inferno xem nghèo đến mức nào nhé =)) tôi nói là nếu chưa đủ chứ tôi bảo là không bao h đủ à?

đợt 3 là có nhẫn rồi đợt 2 mua cào chi Zz đã vậy mua giầy với cào >> nhà ngheo con dút sách chi có tiền mua cánh cho sướng !
    cái lý thuyết đợt 3 có nhẫn thì tôi phải đặt dấu hỏi là bạn chơi DDay bao h chưa =)) xin lỗi bạn là đợt 3 là đợt con rùa và nhẫn chưa quay xong (pro vcl). Và xin nhắc lại lần nữa: đọc cho rõ chữ NẾU. NẾU còn tiền thì mua sách máu và lý do đề phòng phải về regen quá nhanh khi chỉ dính 1 2 chưởng của địch. Còn tôi mua cào là để last hit bằng tay cho dễ. Nếu bạn không thích mua thì thôi. Mua thì sau bán đi cũng được.

mắt mũi ko có !giấy speedko có! mana ko có máu ko có feeder tập 2 !
    nếu tôi list mấy cái item đấy ra thì tôi list ra tất cả các turn nhé =)) cộng thêm là phải mua bao nhiêu cái nữa =)) với lại nếu bên kia có tướng trói thì tôi phải list thêm ra cái giải trói nhi? Bới lông tìm vết nó vừa vừa. Nếu bạn có nhu cầu thì tôi có thể viết ra hẳn 1 topic riêng về việc PK hoặc chăn tiền hoặc cắm mắt hoặc chiến thuật đối phó với từng loại hero. Còn đây là 1 topic chung về demon nên tôi cũng không có thgian mà ngồi list từng cái con con ra một ok?

thường demon phải len atilla trước trùm 1 ra ! mua sét chi sớm vậy phí viện ngọc độc! -5armor ~ với 25% dmg đó !!!
    đánh 3 3 có nhẫn không mua ngọc sét thì khó bắt tướng. Stun nó tỉnh dậy bấm giấy => mất.

ai cũng biết late game steelskin lợi hơn giáp god thế nào ! nếu không quá thiếu agi ko ai mua giáp god trước cả ! đằng này illidan là agility hero !!!
    thế nếu thừa tiền thì cái nào mạnh hơn? mua được súng rồi + được đồng đội bơm thì chỉ sợ gỗ thiếu chứ vàng không thiếu.

Đồng đội tốt của illidan sao lai có quạ den xấu xí với cả califax hay furion jì thế này ???
    illidan sợ thằng naga íu đuối từ khi nào vậy Zz
    con quạ bơm tiền; califax malfurion bơm tiền bắt tướng. Không phải là sự lựa chọn tốt nhất nhưng tốt vẫn là tốt. Hay là bạn thích Captain American hơn?
    còn con Naga bạn đi cùng cổng với nó thì biết =)) 19.9b Giật sét ulti = ... =))

vấn đề là bạn dùng xong cái combo đấy demon có phải về regen không ? gần 200 mana mà mana demon lúc đầu thì yếu
    câu trả lời là không bạn vẫn có thể đánh an 2 con lính 150 , lhk đợt footmen và vè regen theo đúng chiến thuật

trong combat lợi hơn hay không còn tùy damage của demon lúc đấy thế nào. còn lúc chăn tiền thì cái nào lợi hơn ai cũng biết.
    mình dang đề cập lúc này là lúc demon lv5 tức đợt 1 hay đợt 2 >> demon dmg 55~80 thoi 1 hít crit ở lv1 dc thêm 40 dmg chứ mấy ? có critical mà ko có nhẫn chưa chắc LHK dễ hơn nhé!

khó xơi thì khó xơi nhưng nó sẽ về regen nếu bị burn mana và bạn cũng phải về regen vì xài hết mana. 1 đổi 1 lợi cái gì?
    1 đổi 1 kiểu jì cũng lợi , lợi mình xài dc thêm 2 skill nữa rối mới về , lợi chỗ mới vo demon kiếm tiền = ai !!1 đỗi 1 lời chán Zz

đối với những team có archimonde hay helfire (hoặc cả 2) thì sợ bạn chưa kịp rút máu tướng chính nó nó đã stun cho bạn đến chết rồi. sao không tận dụng tốc độ đánh + crit giết tướng phụ cho nhanh? tướng phụ chết thì cái thằng tướng chính còn là gì với demon nữa?
    có archimode hay hellfire thì dwemon làm cách jì giét nó dc trước khi nó util ???? nó util rồi cũng chãng dễ giết demon dau có blink như ter mà đòi giét cave là giết ? nó đưa đầu cho bạn báng à ?

bạn cùng cổng với helfire/archi/inferno xem nghèo đến mức nào nhé tôi nói là nếu chưa đủ chứ tôi bảo là không bao h đủ à?
    nghèo mức nào đợt 2 ra demon cũng phải đút lên lv6 . ko dc lv6 cho chúng nó dì típ à ?

cái lý thuyết đợt 3 có nhẫn thì tôi phải đặt dấu hỏi là bạn chơi DDay bao h chưa xin lỗi bạn là đợt 3 là đợt con rùa và nhẫn chưa quay xong (pro vcl). Và xin nhắc lại lần nữa: đọc cho rõ chữ NẾU. NẾU còn tiền thì mua sách máu và lý do đề phòng phải về regen quá nhanh khi chỉ dính 1 2 chưởng của địch. Còn tôi mua cào là để last hit bằng tay cho dễ. Nếu bạn không thích mua thì thôi. Mua thì sau bán đi cũng được.
    rùa là bắt đầu đợt 3 hết đợt 3 là có nhẫn Zz mua đồ thi mua cuối đợt ai mua lúc đầu đợt lính mà tính Zz thế ban nói đợt 1 mua đồ là mới dzo trấn 800 của bạn bè mua à =)). 1 cục HP=500hp ~ 1500gold de mua HP!
    Bạn nên tìm và xem bài viết về logic game !Đừng cải bướng quá !ko phải mình tôi rất nhiều người chấp nhận guilde của bạn viết sai rất nhiều !

Nhắc nhở anh em tranh luận trong ôn hoà nhé
    Góp ý để xây dựng guide này trở nên hoàn thiện hơn ^^

Đây là cách đánh DH kiểu cổ điển mà. Mỗi người một cách đánh. DH có ông nâng 2 crit, 1 stun, có ông lại nâng 2 stun 1 crit. Tất nhiên tùy tình huống, chứ tui thì bao giờ cũng là 2 burn 1 stun. Ra cái stun xong burn luôn tướng địch hết sạch mana và mấy nửa máu rồi. Nó không về hơi lạ. Còn thì lúc này có nhiều kiểu. Có thể ăn 2 con đầu xong về mua mana(kiểu này chẳng để làm gì), ăn hết đợt foot men về đúc 2 quyên lv ra chăn típ. Kiểu này thì đồng đội phải hiểu ý cơ. còn tui thì tui cứ được 10 gỗ là tui về kệ muốn ra sao thì ra. Về mua ngọc độc, đúc sách, mua lá chạy thế là ổn.
    Còn về nâng skill cũng có nhiều kiểu nữa. Công nhận là crit của DH tốt nhưng tui không nghĩ chăn quân bằng crit là tốt. Nhiều khi dễ mất quân lắm. Mà last hit thì cần crit làm gì. Cứ tăng max burn mana lên. Sau gặp thằng nào thì cứ 1 phát stun 1 phát burn. Mới đầu chú nào có trên 600 mana là giỏi lắm đấy. Cái combo kia mất đến 600 máu rùi đó. Chưa kể nhiều con mới đầu ít mana. Ví dụ như Zolt mà bị hút mana thì lấy đâu mana mà trói cơ chứ. Sau chúng nó lên trên 700 mana thì tẩy burn đi cũng được mà.

Trích dẫn Gửi bởi alisia2468
    Tất nhiên tùy tình huống, chứ tui thì bao giờ cũng là 2 burn 1 stun. Ra cái stun xong burn luôn tướng địch hết sạch mana và mấy nửa máu rồi. Nó không về hơi lạ. Còn thì lúc này có nhiều kiểu. Có thể ăn 2 con đầu xong về mua mana(kiểu này chẳng để làm gì), ăn hết đợt foot men về đúc 2 quyên lv ra chăn típ. Kiểu này thì đồng đội phải hiểu ý cơ. còn tui thì tui cứ được 10 gỗ là tui về kệ muốn ra sao thì ra. Về mua ngọc độc, đúc sách, mua lá chạy thế là ổn.
    Quan trọng nhất là sau khi đuổi được tướng địch về ta làm gì, theo bạn thì ở lại chém 2 con đầu hay chém đến đủ 10 gỗ rồi mới về , điều này khó vì tướng địch hồi đủ máu mana chạy ra harash mình không đủ sức cự lại cho đến khi đủ 10gỗ đâu, có khi máu yếu mana hết chết oan ấy chứ!
    Demon mà bị đì thì đói lắm! Phải có cách early tích cực hơn để kiếm đủ tiền và exp cho đến khi có lv6 rồi lên nhẫn.

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối