Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 68
    nhận xét 1 chút cho chủ topic,mình vừa coi rep,nếu xét về chơi test 1 mình hoặc solo thì build cách của bạn farm tốt đấy,vì ko có tg bên kia đánh mình,còn solo thì có thể né cửa,nhưng chơi đông tầm team 2-2 hoặc 3-3 trở lên thì build kiểu này rất nguy hiểm,dễ chết lắm vì fai cho creep đánh mới phát huy đc skill 3.Nên thay skill thứ 3 = stun và "+" thì tốt hơn,chừng nào lên ring+súng,máu cao 1 chút mới bắt đầu nâng skill 3 cũng ko muộn.

Trích dẫn Gửi bởi heavenknight
    Skill stun hàng khủng về late. Tuy nhiên, không nâng ban đầu. Nó có 25damage x lv hero. Lv3 = 75 damage, nâng sớm chả hiểu quả. Và lúc đầu có stun cũng chẳng giết người được, khuyến cáo nâng sau
    Có lẽ bạn quen solo và test 1 mình nên ko thấy sự có ích của skill stun.Khi đánh tea,tuy dame của nó yếu nhưng nó giúp mình chạy tốt đấy,gần chết stun+FW chạy về,và còn có lợi khi combat với đồng đội,early nên max skill này để lấy 8s stun (tầm lv7).

team not tea ,sr............................................... ..=.='

Trích dẫn Gửi bởi nosooner
    nhận xét 1 chút cho chủ topic,mình vừa coi rep,nếu xét về chơi test 1 mình hoặc solo thì build cách của bạn farm tốt đấy,vì ko có tg bên kia đánh mình,còn solo thì có thể né cửa,nhưng chơi đông tầm team 2-2 hoặc 3-3 trở lên thì build kiểu này rất nguy hiểm,dễ chết lắm vì fai cho creep đánh mới phát huy đc skill 3.Nên thay skill thứ 3 = stun và "+" thì tốt hơn,chừng nào lên ring+súng,máu cao 1 chút mới bắt đầu nâng skill 3 cũng ko muộn.
    Nếu team thì việc chọn cửa/đổi cửa cho nhau cũng làm giảm thiểu khả năng chết ban đầu của FlazeFury. Như mình đã nói, hp để áp dụng guide nào bắt buộc phải cao, an toàn trong khoảng 2k (early). Thật ra, để tank 1 wave, FlazeFury chỉ tốn khoảng 300k máu, thời gian an 1 wave chỉ khoảng 3s, phải biết chọn lựa thời điểm. Mình team 3vs3 bằng BlazeFury cũng nhiều rồi, khi rg team mình ra FlazeFury, mình đều điều khiển nó. Khi có team ăn ý, BlazeFury là tướng 9, được dồn thì lên máu rất nhanh, bình thường khi đánh mình lên pedant mana, nhưng BlazeFury tốn ít mana, khoản đó được dồn vào mua sách máu.
    Như vậy hoàn toàn có khả năng farm theo cách của mình.

1. Áo lửa 1000 gold nên mua áo lửa trước vì khi di chuyển luôn dùm FlameWalk, lợi thể đủ theo kịp đa số tướng, chỉ để lv 2 nên cooldown nhanh. Và lưu ý là FlameWalk lv2 thôi, dừng không tăng nữa, nên mình lên chiêu 2 stun cũng rất nhanh, sau khi max Fulmination thì linh động lên stun hay ultimate. Bạn xem bảng skill mình nâng sẽ rõ, không như skill các tướng khác, chiêu FlameWalk đủ để farm hiệu quả khi lv 2.

2. Ngọc trừ giáp 850 gold, tăng khả năng last hit, sau khi FlameWalk xong, có bonus damage nữa, nên last hit rất dễ, bạn xem replay cũng thấy đó

3. Giày 1000 gold

Để lên 1 set trên tốn 1000+850+1000=2850 gold. Nếu 1 tướng như Mountain King (búa lùn) lên pedant mana+giày+áo lửa+1 cục mana 300 thì cũng tốn 2000+1000+1000+300=3300. Sau đó mình chỉ lên sách máu.

Tạm thời mình không có replay 3vs3 của FlazeFury, kiếm trên mạng cũng không ai post replay theo trường phái mình. Dĩ nhiên bạn nghĩ Lulu+FlazeFury thì tội gì nâng skill 3??? Nhưng mình nghĩ Lulu đầu bảng, FlazeFury nhì bảng là chuyện không khó, FlazeFury hoàn toàn có thể tự nuôi mình tốt, không phụ thuộc vào người khác

em thì thấy skill 3 chả có hữu ích gì ngoài việc khi làm tướng 9 (hiếm lắm). Cái skill 3 phá mắt là vô đối. Cứ nổ bùm bùm mình không cần cắm mắt mà mắt của team 2 trong phạm vi 500 là đi sạch. Đang đánh nhau có ai lại bỏ chạy lên đồi cắm mắt k. Cắm dưới đường thì vừa cắm nổ bùm là banh hết mắt. Dễ dàng trốn thoát hơn các con khác.

Còn skill cuối thì thấy có vẻ boss topic hơi bị bé cái lầm -)). Dính chiêu cuối roài xài skill vẫn đc. Chỉ bị chạy chậm như 1 con rùa, có thêm tàng hình thì = 1 con rùa điền kinh (có maxspeed thì lại khác) và khi đánh thì miss hơi bị nhiều. 1 cái đặc biệt của chiêu cuối nữa là phân thân không phá dc. Avatar thì wên roài, hình như vẫn lết nhưng không mất máu.

p/s: lv7 với FW 2 + tune 4 + until thì 1000 máu không quá khó giết. (Chống chỉ định maxspeed)

Nhiêu đây không đủ à. BlazeFury có khả năng giết người trong mấy lv đầu không??? Đừng chơi với gà mãi, tập chơi với pro, hơi hơi pro đi
    Chơi vơí pro là RG ra BlazeFury hay chọn BlazeFury

Cái cách farm của cậu thì hơn thì đúng là hơn thật , nhưng mà cũng chỉ hơn đc 5-6 con thôi ) ........ đánh team thì chắc chắn chả hơn đc con nào ) ........
    Kiểu của cậu thì lv 10 ~ 11 mới có thể đánh nhau đc solo thì trùm 1 ra lv 10 , team thì 3 trùm ra lv 11
    Còn kiểu óanh của tôi thì linh hoạt , farm thì farm , pk thì pk ) ......... turn 2 lv 5 là gít người như ngóe rồi )

Tôi làm nhanh 1 Rplay cho cậu xem nè T____T , trận này farm qá lỗi nhưng cũng tạm đc T_____T lâu rồi ko đánh BF , combo toàn miss .......
    Rep của cậu trùm ra 120 con , thì tôi cũng 120 con có lẻ ) .........
    http://fgt.vnexpress.net/attachment.php?attachmentid=199999&stc=1&d=1234409 962

Trích dẫn Gửi bởi heavenknight
    Nhiêu đây không đủ à. BlazeFury có khả năng giết người trong mấy lv đầu không??? Đừng chơi với gà mãi, tập chơi với pro, hơi hơi pro đi
    bạn toàn solo àh =))....có biết đánh Team là jì không???.....Stun 8s cho đồng đội lao vào hành hạ không hơn àh???

Mình thích con này nhất dday
    Xin góp ý về chiu stun 1 chút tuy nó yếu với hero nhưng bù lại mạnh với creep đặc biệt là trụ nên tăng vả lại tăng lúc đầu vửa khó chết khi bị hội đồng hau gank hero khác vừa canh wái 3 gỗ tốt tuy nhiên phải canh chính xác khi chiu bay vào wái khoảng 0.5-1 sau mới mất máu
    Còn skill 3 thì nếu có ngọc phá giáp với khả năng last hit tốt có thể bù lại chứ để wái đánh để farm thì cứ như là con dao 2 lưỡi chưa kể mua máu ko thì tiền đâu mà mua mấy thứ khác
    Còn 1 điều nữa bạn đừng gọi người khác là gà dđặc biệt khi viết guide vì lúc bạn mới chơi dday đã có thể như bây giờ được sao vả lại nếu ko có gà thì cũng ko có pro đâu

Trích dẫn Gửi bởi sonas
    Mình thích con này nhất dday
    Xin góp ý về chiu stun 1 chút tuy nó yếu với hero nhưng bù lại mạnh với creep đặc biệt là trụ nên tăng vả lại tăng lúc đầu vửa khó chết khi bị hội đồng hau gank hero khác vừa canh wái 3 gỗ tốt tuy nhiên phải canh chính xác khi chiu bay vào wái khoảng 0.5-1 sau mới mất máu
    Còn skill 3 thì nếu có ngọc phá giáp với khả năng last hit tốt có thể bù lại chứ để wái đánh để farm thì cứ như là con dao 2 lưỡi chưa kể mua máu ko thì tiền đâu mà mua mấy thứ khác
    Chính xác là stun xong thì 0.25s lính chết. Skill 3 dùm để rút máu, khi lính mất máu đều dùng skill 1 lv2 160 damage cũng đủ để hốt sạch lính bạn à. Rõ ràng là nếu nâng skill 2 thì phải last hit thường xuyên hơn (skill 2 stun chỉ 1 con, cooldown chậm hơn hẳn)

Trích dẫn Gửi bởi sonas
    Còn 1 điều nữa bạn đừng gọi người khác là gà dđặc biệt khi viết guide vì lúc bạn mới chơi dday đã có thể như bây giờ được sao vả lại nếu ko có gà thì cũng ko có pro đâu
    Tôi không muốn khơi mào, xỉa xói ai cả, bạn hãy xem ngay từ đầu đi, bọn nó chửi tui thế nào

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối