Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34

[Hero Guide]Dark Warlock - Diabolist

Cỡ Này Bị Mấy Cái Weekly event của anh boilu ám ảnh quá trời ,Lúc Chơi Dday Thì Ham Ăn Khủng Để Về Nhà Đúc Sách Ấy Mà ,Có Gỗ Thì Đổi Lấy Tiền,Cứ 2 turn Lại Về Nhà Làm tụi Bạn Nó Chửi Wá Sá Thêm Cái Tật Ham Ăn,Vì Quen Chơi 1 Mình Trong các event Nên Bị Ám Sát Liên Tục-----oải
    Còn Dota Thì Chả Khả Quang Hơn,Mới Tập Chơi Dc 2 Tháng Lúc Bị Gank Chết Ghiền,Sợ Wá Cẩn Thận Hơn ,Lúc Tụi Bồ Đánh Em ko Dám Vào----bị Chửi Tiếp,,,Vui Ghê NHưng Ko SAo Trong Thời Gian Chờ Hồi Phục Tâm Lý Em Lại Bắt Đầu Thích Viết Guild Thấy Guild Dday Còn Trống Nhiều Quá Trong Khi Có Đến 82 hero(cập nhật đến bản 20.0f,dota thì 91 thua 9 con)Em cũng Xem Lại Thấy Còn Thiếu 1 Con Trong Bộ 3 Dark Side Nên Làm Luôn,Nếu Có Rồi Thì XEm Như Là Thêm 1 Bài Góp Ý Vậy

Thổ Lộ Xong Rồi Giờ Tới Việc Giới Thiệu

Bộ 3 Nhà Họ Chuột

1-Archimonde2-Dark Warlock - Diabolist 3-Dark Lord - Kil'jaeden

Nhìn 3 Thằng Nó Nghĩ Ngay Đến Bộ 3 Của Light Side
    Ghost - Keeper of the Dead---Hyjal Priest - Califax---Keeper of the Grove - Malfurion

------

2 Con Có Bộ Mặt Giống Nhau Nên Chú Thích Thêm Con Thứ 2 Califax Là Con Ko Có Bùa Tạo Cây Đệ,Nói Nhiêu Chắc Hiểu Rồi Chứ Gì

Nhắc Đến Thế Thì Mình Lại Nghĩ Ra Trận Đấu Kinh Điển Mà Hồi Lần Có Chơi,2 Bộ 3 Đóa Đánh Lộn,Chậc Chắc Các Bạn Nghĩ Team 2 Ăn Là Xiềng ,Nhưng Xin Bổ Xung Hồi Đó Ko Biết Tại Lạc Hậu Hay Tại Vì Muốn Thử Thách,Tiệm Game Tui Chơi Đầu Tiên Khi Tiếp Xúc Với Warcraft Thì Tụi Ở Đó Chơi Cái Bài Ko Cho Mua Đồ,Chỉ Mua Sách , Giày Và Ngọc Sét(ngọc băng cũng ko cho nữa) Thế Là Thế Ko Nghiên Về Ai Hết Team 2 Kiếm Tiền Nhanh Hơn.Archi gọi Xương Nhưng Team 1 Trói Lâu Vãi, Lại Tới 3 Cái,Team 2 thì 3 Stun +1 until Nhưng Bên 1 Đâu Vừa Đợi Nó Stun Rôi Quay Sang Trói Liền,Thế Là 2 Đứa Nhìn Nhau Sau Khi Hết Stun,Bên Kia Vẫn Còn Bị Trói Thế Là Team 1 Tha Hồ,(Bổ Xung Thêm 1 Tí Nữa,Ko cho mua giải trói luôn nha)

Bữa Nào Nhờ Tụi Bạn Làm Lại Cái Rep Kinh Điển Này Post Lên Cho Anh Em

Àh Àh Xin Nói Thêm..................:GT no::GT no::GT no: Hề Hề Nãy Giờ Chưa Vào Chủ Đề Chính Nói Nữa Chắc Bị 1-1iếp Quá

Xin Giới Thiệu Với Các Bạn

Dark Warlock - Diabolist

Em Ko Có Hình Động Chả Biết Mấy Bác Bên Dota guild Kiếm Hình Động Ở Đâu Nhỉ

++Vị Trí++

Các Chỉ Số Lúc Ở Level 1
    Base Damage: 22 - 28
    Primary Atribute: INT
    Base Agility: 17 Agility per level: 1.75
    Base Strength: 17 Strength per level: 1.9
    Base Intelligence: 20 Intelligence per level: 2.8

++Tặng Thêm Cho Anh Em Cái Bảng

Ưu Điểm & Nhược Điểm

Ưu

+Là Range(600) Hero -->Đỡ Phải Nhào Vô Lăn Xả Mà Kiếm Tiền
    +Có Chiêu Stun Bắt Tướng Dưới Dạng AoE(Chạy ,Giúp Bồ Thoát Thân ...)
    +Có Skill Mana Shield Giúp Giảm Bớt Đam
    +Skill Trừ Đam Giúp Giảm Bớt Phần Bạo Lực,Và Skill Until Hút Mana Vãi
    +Dáng Đi Đẹp , Khuôn Mặt Ít Nhất Cũng Bảnh Trai Hơn 2 Con Chuột Kia,Mặt Áo Choàng Tím Lịch Sự
    Khuyết
    Hình Như Hơi Bị Nhiều

-Đam Đã Yếu Giáp Còn Cùi Hơn , Chạy Chậm
    -Các Chỉ Số Tăng Thêm Qua Mỗi Level Ít
    -Intel Máu Ít Có SKill Stun Để Chạy Trốn Nhưng Ko Hiệu Quả Lắm (2.5 s Max)
    -Dù Là Trừ Dam Nhưng Max Mới Có 19% --> Nản
    -Until Hút Mana Nhiều Nhưng Cd Lâu
    -Thuộc Loài Chuột Nhưng 3 Thằng Đứa Nào Cũng Răng Nhỏ(Sao Xé Xác Bên Nó Dc)
    -Dù Có Chiêu AoE Nhưng Đam Yếu Farm Chủ Yếu Còn Nhờ Vào LastHit
    ++Khuyến Mãi Level 100-Artmoney đóa nha

Tại Sao Dark Warlock Xuất Hiện

1-Khi Bị -rg Mà Vô Nhằm Con Này
    2-Khi Ta Ham Muốn Chơi Những Con Int Để Thử Cảm Giác Ban Đầu Ám Người Khác,Về Sau Bị Chặt Vài Hit Là GoodBye
    3-Bạn Muốn Thử Cùng Với Bạn Bè Đánh Cái Kèo Mình Đã Trình Bày Trên
    4-Chứng Tỏ Cho Mọi Người Thấy Dù Là Int Lại Kiếm Tiền Khó Nhưng Lại Đứng Nhất Bảng

Giới Thiệu Các Skill

1-Impale Spell type:Instant Cast Hot Key: E

Nguyên Bản

Slams the ground with the Diabolist's massive claws, shooting spiked tendrils out in a straight line, dealing damage and hurling enemy ground units into the air in their wake. With level, damage and stun time increase.
    Dịch Nghĩa (Theo Vốn Tiếng Anh Ít Ỏi , Kinh Nghiệm , Và Những Gì Nhìn Thấy Dc)

Một Thể Loại Bùa Stun Dạng AoE,Khi Cast Vào Đối Phương Hoặc Xuống Đất Quang Vùng Đó Sẽ Bị 1 Cây Gai Đâm Lên Trời Khi Rớt Xuống Gây Mất Máu Và Dam,Khi Đang Bay Lên Không Trung Người Bị Bay Dc Bất Tử (Khác Với DotA) Đam Và Thời Gian Stun Tăng Theo Lv Của Skill
    Theo Định Nghĩa Của Em(Holly_swords)

Dark Warlock Sử Dụng Bàn Tay Sức Mạnh Của Mình Móc Đất Đá Từ Dưới Lên Làm Lũ Côn Trùng Phía Dưới Ko Còn Chỗ Sinh Sống Nên Túa Lên Mặt Đất Cắn Xé Lũ Đã Phá Hang Ổ Của Chúng , Tất Nhiên Trước Đó Dark Warlock Đã Thủ Xẵn Chai Raid Trừ Gián Muỗi ,Bọ Chét ..v..v.. Nên Tụi Kia Đành Chĩa Mũi Sang Lũ Kia Mà Cắn,Do Bị Tấn Công Bất Ngờ Bên Kia Giãy Giụa Khi Bị Cắn Vào Mông Thì La Hét Nhảy Lên Trời Khi Rất Xuống Do Độ Cao Quá Lớn Nên Bị Xỉn Và Gây Dam

Các Level Của Skill

Lv1:Đẩy Đối Phương Lên Trời Gây 150 Dam Và Stun 1 Giây
    Lv2:Đẩy Đối Phương Lên Trời Gây 200 Dam Và Stun 1.5 Giây
    Lv3:Đẩy Đối Phương Lên Trời Gây 250 Dam Và Stun 2 Giây
    Lv4:Đẩy Đối Phương Lên Trời Gây 300 Dam Và Stun 2.5 Giây

Cd (Ko Có Đề Cập Đến Theo Mình Là) 8.5 giây Tốn Hết:100 Mana
    Dù Có Đam Ko Cao Nhưng Cũng Là Bùa Dạng AoE Nên Cần Max Để Ăn Tiền
    Thời Gian Stun Nhanh Nên Đừng Chủ Quan Nghĩ Rằng Mình Đang Có Stun Mà Lơ Là

2-Mana shield Spell type: Channeling Hot Key: N

Nguyên Bản

Creates a shield that absorbs damage by using the hero mana. With level, damage per point of mana increases. For all levels: Mana cost 25. Cooldown 10 seconds
    Dịch Nghĩa

Tạo Một Vòng Bào Vệ Bằng Cách Sử Dụng Mana Để Làm Giảm Số Dam,Ban Đầu Là 1 Dam Mất 1 Mana Qua Mỗi Lv Số Đam Đánh Cao Hơn Nhưng Số Mana Mất Vẫn Là 1
    Theo Holly_swords

Thật Chất Là Dark Warlock Gắn Một Tấm Kiếng Trong Suốt Bao Quanh Mình Bên Kia Không Chú Ý Thấy Anh Ta Ko Phòng Thủ Liền Lao Vào Rốt Cuộc Kiếng Bị Bể Dark Warlock Vẫn Bị Thương Nhưng Nhẹ Hơn Nếu Để Lâu Ngày Hết Tiền Mua Máu,Tức Hết Mana Thì Ko Còn Gì Để Bảo Vệ Nữa

Các Level Của Skill

Lv1:1.0 Dam Thì Mất 1 Mana
    Lv2:1.5 Dam Thì Mất 1 Mana
    Lv3:2.0 Dam Thì Mất 1 Mana
    Lv4:2.5 Dam Thì Mất 1 Mana

-----Làm Cái Chú Thích Cho Dễ Hiểu: Ví Dụ Hắn Gây 100 Dam Cho Bạn Nếu Đang Bật Bùa Bạn Sẽ Bị Mất 100/2.5=40 Mana(bùa ở lv 4)-----

Cd 10 Giây -- Tốn Hết: 25 Mana Bùa -- Tự Tắt Khi Hết Mana
    Mana Cost Ít Về Sau Rất Hữu Dụng Nhưng Bạn Đã Thấy 100 Dam Mất 40 Mana Nếu Bạn Có Int Cao Thì Mana Hồi Vù vù
    Nói Thì Nói Vậy Thôi Chứ 1 Khi Bạn Mất Vòng Mana Shield Đồng Nghĩa Hết Mana Thì Lấy Đâu Mana Mà Stun Nó Để Hỗ Trợ Hay Chạy Về
    Đừng Quá Tin Tưởng Đó Là Công Cụ Bảo Vệ Tuyệt Vời,Có Khi Bên Chi Nhảy 2,3 Lần Là Hết Mana,Trong Khi Đó Bạn Dồn Hết Tiền Bơm Int Ko Đổ Cho Máu Thì Thêm 1 Cái Critical Nữa Là GoodBye My Love :GT y::GT y::GT y:
    Khôn Nên Max Lúc Đầu Vì Mana Còn Ít

3-Fear Aura Spell type: Passive Hot Key: F

Nguyên Bản

Diabolist has conjured up an aura to reduce enemy's attack damage by a percentage on each increasing level.
    Dịch Nghĩa

Diabolist Giở Trò Phù Thủy Làm Phép Gieo Rắc Nỗi Kinh Hoàng Lên Bầu Trời Gây Hiện Tượng Trừ Dam Cho 1 Vùng Rộng,Số % BỊ Trừ Tăng Theo Level Của Skill
    Theo Em

1-Anh Ta Sử Dụng Bài Ma Của "Di Tiểu Bảo" Trong "Lộc Đĩnh Ký" Chơi Trò Bỏ Thuốc Sổ,Nhưng Lần Này Hắn Ta Lặn Lội Đến Xứ Sở Cổ Tích Xa Xôi Của Bạch Tuyết Trung Lúc Mụ Phù Thủy Đang Pha Chết Thuốc Hãm Hại ,Nhanh Như Cắt Anh Ta Lao Tới Khi Mụ Ko Chú Ý Cưỡm Ngay 1 Ít Thuốc(chả khó khăn gì đối với dòng họ chuột) Rồi Pha Với Nước Giếng Cho Tụi Kia Uốn,Thế Là Đau Bụng Nên Sức Khỏe Giảm-->Dam Giảm
    2-Chơi Chiêu Thả Châu Chấu Bay Tứ Tung Gâp Khó Chịu Cho Đối Phương,Giảm Dam

Các Level Của Skill

Lv1:Trừ 7% Quanh 1 Vùng Dó ,(ko biết range là bao nhiêu)
    Lv2:Trừ 11% Quanh 1 Vùng Dó
    Lv3:Trừ 15% Quanh 1 Vùng Dó
    Lv4:Trừ 19% Quanh 1 Vùng Dó

Cooldown: ko có Tốn Hết: 0 Mana Vùng Ảnh Hưởng Theo Mình Là 700-800
    Ko Tốn Mana Là Một Thuận Lợi,Bùa Passive Khỏi Mất Công Cast
    Trừ Đam Ít , Vùng Ảnh Hưởng Theo Mình Là Hơi Hẹp
    Cũng Để Từ Từ Sau Này Hả Nâng Chứ Mới Vào Trừ Có 4-5 Sức Đánh Thì Ăn Năm Cái Gì Đây Chớ

Như Đã Thấy Đam Con Trùm Là 128-184 Trong Khi Đó Level Của Bùa Là Max(-19% Dam) Mà Cũng Trừ Có 29 Dam :GT14: Nghĩ Sao Nhỉ :GT14: Nhưng Mà Thôi Kệ Dù Sao Cũng Có Lợi Là Ko Cần Cast Và Ảnh Hương Nguyên 1 Vùng :GT fun::GT fun::GT fun::GT fun::GT fun:

4-Devilish Mana Burn Spell type: Instant Cast Hot Key: B

Nguyên Bản

Sends a bolt of negative energy that burns target enemy unit's mana. The mana combusts, dealing damage equal to the amount of mana burned. Devilish powers of diabolist consume 40% of mana burned and convert it to his damage. For all levels: Duration 5 seconds.
    Dịch Nghĩa

Hút Mana Của Đối Phương(1 Đối Tượng),Gây Dam Bằng Số Mana Hút Dc,Sau Đó Số Mana Hút Dc Chuyển Thành Dam Cộng Thêm Cho Anh Ta Trong 5 Giây,Số Dam=40% Số Mana Hút Dc,
    Chỉ Có Thể Sử Dụng Trên Hero Có Mana
    Lại Theo Định Nghĩa Của Holly

1-Như Đã Thấy Bủa Có Biểu Tượng Bản Tay Đó Là Do Sử Dụng Găng Tay Điều Khiển Từ Xa Mượn Của Doremon , Anh Ta Đứng Núp Trong Bụi Lùm Rồi Bất Ngờ Giở Bài Ma Lén Lấy Cắp Các Bình Mana Của Đối Phương Để Trong .... Quần Đùi (giấu kỹ thế mà...), Uống Cạn Thế Là Đc Tăng Thêm 40% Công Lực Từ Các Bình Mana , Tác Dụng Trong 5 Giây Là Quá Đủ Cho Kẻ Tiểu Nhân Đánh Lén:GT pd::GT pd::GT pd::GT pd::GT pd::GT pd::GT pd::GT pd::GT pd:
    2-Sử Dụng Chiêu Mỹ Nhân Kế Nhưng Hắn Ta Là Nam.....Chạy Ngay Sang Tiệm Giải Phẫu Thẩm Mỹ Sau 2 Phút Có Ngay Hình Thù Mới Giống Với LuLu,Team Kia Tưởng Là Đồng Bọn Nên Vào Trêu Ghẹo--->Kết Quả Bị Mất Bóp Tùy Theo Lần Là 600/800/1000 Đô Sau Đó Dark Warlock Dùng Tiền Phi Pháp Để Mua Vật Dụng Nhưng Ko Có Ai Bán Cho Nên Thảo Luận Với Diêm Vương Cho Nên Sức Đánh Tui Cao Nhưng Chỉ Cộng Nhất Thời Có 5 Giây

Các Level Của Skill

Lv1:Hút 600 Mana Trên 1 Đối Tượng 40% Mana Chuyển Thành Đam Cộng Thêm
    Lv2:Hút 800 Mana Trên 1 Đối Tượng 40% Mana Chuyển Thành Đam Cộng Thêm
    Lv3:Hút 1000 Mana Trên 1 Đối Tượng 40% Mana Chuyển Thành Đam Cộng Thêm

Sau Khi Hút Đam Dc Cộng Thêm Đây

Cooldown: 140/160/180 Tốn Hết: ........ Mana
    Skill Quá Tuyệt Có Thể Nói Lúc Đầu Hút Cái Rẹt Là Gần Hết Mana Mấy Con Int,Còn Mấy Đứa Str Thì Khỏi Nói Hết Nhẵn
    Có Thêm Đam Cộng Thêm---> Quá Tốt (Từ Map 19.9 trở xuống ko có)
    Nên Sử Dụng Trên Mấy Còn Chuyên Xài Skill Để Thoát Thân Như Moon , Cyber, ....
    Cd Lâu Thì ** Với Lại Thời Gian Cộng Đam Hơi Ngắn Nếu Xét Mấy Con Agi Thì 5 Giây Đánh Ít Nhất 10 Hit Nhưng Đây Là Intel Agi Lắm Lúc Đó Chắc Cũng Chỉ 6-7,Mà Còn Phải Trừ Thời Gian Stun Nó Lên Để Đánh Nữa

Cách Sử Dụng SKill Nào

1-Impale

Gắp Lửa Bỏ Tay Người hay Vừa Ăn Cắp Vừa Là Làng(quậy hang người ta rồi là làng)
    +Bấm Vào Bùa Rồi Cast Vào Đầu Nó Hay Vào Vùng Đất Phía Dưới Gần Nó Là Nguyên 1 Vùng Đó Bị Gai Đâm Nhảy Lên Trời,Tất Nhiên Ko Cast Dc Vào Avatar Và Tinker Thằng Này TỚ Ghét Nhất
    Thời Gian Stun Nhanh Nên Chớ Có Ở Đó Mà "Múa Hươu Múa Vượn" Kẻo Nó Xơi Tái
    +Theo Tớ Khi Sử Dụng Skill Này Thì Hãy Chạy Lên Sau Lưng Nó Hoặc Đứng Kế Bên,Rồi Hãy Stun Chứ Với 2.5 Giây Stun(Max Level 4) Thì Lúc Đó Với Agi Thấp Tịt Bạn Đánh Đc Bao Nhiêu Phát.....Việc Này Tui Nguy Hiểm Nhưng Sẽ Đánh Dc Nó Nhiều Hơn,Hoặc Bạn Có Thể Giả Vờ Chạy Qua Chạy Lại Chờ Ăn Lính Hay Deny.....
    2-Mana shield

Long Thần Hộ Thể,Mình Đồng Da Sắt...
    Chỉ Cần Bấm Vào Là Mana Shield Dc Khởi Động,Trong Thời Gian Đó Mana Vẫn Tăng Bình Thường,Khi Bị Đối Phương Đánh Thì Mana Giảm Máu Ko Giảm,Khi Nào Hết Mana Bùa Tự Động Tắt,Khi Đó Máu Mới Bắt Đầu Sụt....Cái Skill Này Tốt Hơn Cái Convert(chuyển mana-hp)
    Vì 2.5 Dam Mất 1 Mana Còn Theo Cái Kia Thì 1Dam-1Mana
    3-Fear Aura
    Hạ Độc Thủ,Ô Nhiễm Môi Trường...

Mấy Skill Trước Đã Dễ Cái Này Còn Dể Hơn,Ko Cần Active,Ko Cần Cast,Aura Mà,Trừ Đam Ít Tuy Nhiên Cũng Tỏ Ra Khá Hữu Dụng Trong Nhiều Trường Hợp,Nhưng Chủ Yếu Là Về Sau-->Ko Nên Nâng Nhiều Lúc Đầu
    4-Devilish Mana Burn

Bấm Vào Skill Hoặc Sử Dụng Hot Key Rồi Cast Vào Mặt Đối Phương,Với Số Mana Trừ Khủng Thì Chắc Chắn Mấy Tên Str Sẽ Hết Nhẵn Mana Lúc Đó Tha Hồ,Hoặc Cast Vào Mấy Tên Có Bùa Biến Rất Khó Chịu NHư Giới Thiệu,Lại Đc Thêm Dam Quá TỐT,Nhắc Thêm 1 Lần Nữa Cd Cực Lâu,Lv 3 Bằng Với Cd Của skill Hồi Sinh
    Nói Nhiêu Thôi Mệt Quá Rồi Còn Bây Giờ Tới

Nâng Skill Nào...:GT hh::GT hh:
    Có 2 Lựa Chọn,1 Là Tướng Chính,2 Là Cave Sau Đó Hỗ Trợ Stun Cho Bồ Đánh

><Cave + Hỗ Trợ Bồ>< + Tướng Chính luôn
    Có 1 Skill Aoe Nhưng Dam Ít Nên Cần Thay Đổi Chiến Thuật
    1. Impale
    2. Mana Shield
    3.Impale
    4. Bouns

5. Impale
    6. Devilish Mana Burn
    7.Impale
    8. Mana Shield
    9. Bouns
    10. Bouns

11. Devilish Mana Burn

12. Mana Shield
    13. Mana Shield
    14. Bouns
    15. Bouns

16. Devilish Mana Burn
    17. Fear Aura
    18-Hết Còn Lại Là Trừ Dam Và Bouns
    Max Impale Là Để Kiếm Tiền,Quá Đơn Giản
    Ko Nâng Mana Shield,Và Trừ Dam Lúc Đầu LÀ Vì Chưa Cần Thiết,Lúc Đó Mana Còn Ít Và Số Dam Trừ Chả Bao Nhiêu
    Nâng Bouns Nhiều Để Mà Còn Farm Cho Nó Dễ Hơn Chứ Con Này Dam Yếu Máu Ít Thì Dễ Bị Ám Sát

(*)(*)(*)(*)(*)Một Số Cách Lên Đồ...(*)(*)(*)(*)(*)

Chỉ Để Cập Đến Luật -na Ko Chơi All
    Lại Như Cũ 800 Thì Mua Cuốn Exp+500 Thoai[/COLOR]
    Sau Đó Ráng Kiếm Tiềng Mua 1 Trừ Giáp,1 Móng(tui khoái cái này nhất),1 cục mana stone,1 health stone...Nếu Có Bồ Dồn Thì Lên Nhẫn Rồi Ra Ám Người
    Sau Này Có Điều Kiện Thì Lên Súng Lên Giáp,Nhớ Thêm Cục Sét Để Kéo Người
    Không Nên Lên Cái Mana-->Máu Vì Xài Mana shield Lời Hơn Nhiều
    Chú Ý Skill Ko Chơi Đc Mấy Con Avatar(tất nhiên rồi) Ko Cast Dc Vào Xe,Rồng,Trụ,...Và Thàng Tinker
    Cách Chơi

---Mới Vào Có 800 Mua Sách Cộng Exp,Vì Ko Có Bùa Ăn Tiền Hiệu Quả,Dam Yếu Nên Phải Lên Level Cao Chăn Cho Dễ
    ---Ra Ngoài Chăn Hết Turn 1 Về Ráng Làm Sao Cho Khi Về Đổi Tiền Ra Đủ Mua 1 Giày 1 Mana Stone,Thêm Cái Health Stone Càng Tốt + +
    ---Ra Ngoài Chăn Tiếp Khi Khoản Hết Turn 3 Lại Về Khi Đó Bạn Đã Có Đủ Tiền Mua 1 Móng,1 Trừ Giáp,Theo Mình Thuận Lợi Hơn Thì Mua 2 Móng Và Thêm Cái Speed,
    Lúc Ấy Đồ Bạn Như Thế Này

---Giờ Ra Farm Tiếp Thôi
    ---Nếu Có Tiền Thì Bạn Đúc Int Và Máu Ko Cần Agi Vì Sau Này Mua Đồ Cũng Ổn

---Nếu Là Một Tướng Chính Thì Lúc Sau Đồ Bạn Lên Thế Này Là Ổn

Cái Ô Cuối Bạn Ko Muốn Gắn Móng Thì Mua Cái Speed Hoặc Trống Chạy Nhanh Hoặc Cộng Dam Hoặc Tăng Máu--- or or or

---Nếu Là Hỗ Trợ Bồ Thì

Ép Cái Cộng 1000hp,mana Là Để Có Thêm Máu Và Mana Cho ManaShield
    Thêm Miếng Speed,Đồ Chạy Nhanh Để Vọt Cho Mau(trong trường hợp đi ám sát lẫn rút quân),Thêm Trừ Dam,Cây Cắm Máu Để Bơm Hỗ Trợ Bồ

Đồng Đội & Hợp Tác
    Thật Sự Dark Warlock Ko Phải Là Một Cave Hay Tank Tốt Nhất Nhưng Nếu Đã Ra Con Gì Thì Bạn Cũng Phải Chiến Đấu Dù Nó Cùi Đến Đâu Đi Chăn Nữa :GT xp::GT xp::GT xp::GT xp::GT xp::GT xp::GT xp:

Bộ 3 Con Chuột Cũng Là Một Lựa Chọn Lý Thú,2 Int Và 1 Str --4 Stun(2 stun target 1 stun AoE và 1 stun until)+1 xoáy

++++ Đồng Đội Tốt ++++

+Tất Nhiên Nhà Những Tên Cave Rồi Chứ Còn Gì Nữa Kêu Nó Đem Tiền Về Cho Mình,Nếu Đánh Thắng Thì Dc Khen,Thua Thì Bị Đá ,Chửi...:GT c::GT c::GT c::GT c::GT c::GT c:
    +Cho 2 Tên Đi Chung Với Nhau Là Một Lựa Chọn Ko Tồi,1 Tên Trừ Giáp,1 Tên Trừ Đam,Con Này Stun Xong Tới Tên Kia Thay Nhau Mà Phăng
    +Nếu Là Cave Thì Có Nhiệm Vụ Đứng Sau Stun Cho Bồ Đánh Vậy Thoai,Nếu Gặp Tên Nào Gần Hết Máu Định Chạy Trốn Thì Cho 1 Until Lên Đầu Rồi Phăng,Hết Mana Về

++++ Kẻ Thù ++++

+Mình Ko Muốn Nói Chứ Thật Sự Diabolist Yếu Hơn Cũng Khá Nhiều Con Bên Light,Chỉ Nói Đến Solo 1-1 và luật -na Xin Chọn Một Số Con Tiêu Biểu Nếu Như Gặp Kèo Như Thế Thì Chớ Có Đánh Độ.:GT dh::GT dh::GT dh::GT dh::GT dh:

Những Tên Agi,Str Chăn Tiền Ko Kém Lại Có Bùa Stun Hay Giữ Mình Lại Để Xựt Như

Khỏi Nói Tên Này Quá Vãi Chăn Nhanh Lại Có Stun Và Chao Dam,Xin Tha Mạng Nó Cho Vài Phát Là Đi Tong :GT d::GT d::GT d::GT d::GT d:

2 Stun Cộng Với Thả Đệ,Quá Vãi Quá Vãi :GT24::GT24::GT24::GT24::GT24:

Chưa Chắc Gì Đã Farm Nhanh Hơn Con Này Àh Nha,Đến Khi Đủ Mạnh Thì Blake Cũng Hơi Nể (chỉ tính có đồng đội dồn ko tính blake solo búa lùn)

Farm Nhanh Có Bùa Chạy Với Lại Until Vãi Level 3 - Stun 15 Giây (dday 20.0f) Mới Vô Ko Chừng Bị Bùa Đó Ám Mất Tinh Thần Luôn
    Và Còn Nhiều Con Farm Nhanh Và Có Cơ Hội Ăn Diabolist Như

..............Vân Vân và Vân Vân Kể Nhiều Kẻo Nhiều Bạn Ko Dám Thò Tới Con Này ^_^:GT3::GT3::GT3::GT3::GT3:

So Sánh 1 Số Hero

Một La Mã,Hai chấm

VS

Hầu Như Mọi Người Ai Cũng Thích Ám Con Này Bởi Ko Có Bùa Chạy,Ko Có Stun,Chỉ Có Bùa Slow Thoai
    Mới Vào Tất Nhiên Nó Sẽ Tránh Bạn Nếu Ko Muốn Gặp Phiền Phức,Và Sẽ Đi Săn Cửa Khác,Và Bạn Cũng Đừng Nên Phá Nó Bằng Cách Đi Theo Mà Cứ Chăn Cho Hết Turn 1
    Sau Khi Hết Turn 1, Bạn Sẽ Có 1 Giày,1 Mana Stone,1 Health Stone Là Điều Ko Khó Khăn Gì + +
    Lại Chạy Ra Chăn Và Bạn Chắc Chắn Rằng Số Flag Phải Hơn Nó,Về Sau Mua 1 Cái Móng,1 Trừ Giáp Cộng Với Stun Mà Cắn Nó,Hãy Sử Dụng Chiêu Câu Cá Stun Rồi Đánh Rồi Chạy Chịu Khó Theo Nó Mà Ám
    Nếu Trường Hợp Xấu Nhất Xảy Ra Bạn Kiếm Tiền Ko Lại Nó Hoặc Chỉ Hơn 20-30 con Là Một Điều Thật Tệ Hại Và Nó Sẽ Giúp Bạn Lên Bảng Chỉ Sau Vài Cú Cộng Đánh Và Crit,Crit

>>>>>>>>>>Kết Luận<<<<<<<<<<

Nếu Hơn Nó Khoảng 40-50 Con Thì Lúc Đó Bạn Có Thể An Tâm Rằng Nó Ko Thể Đến Gần Bạn Đc,Nếu Nó Chơi Slow Thì Có Giấy Speed,Tóm Lại Cơ Hội Ăn Cao

Nếu Bạn Chăn Tầm Ngang Ngửa Nó Thì Hãy Coi Chừng Nếu Để Nó Đến Gần Thì Thật Nguy Hiểm Vì Ai Cũng Biết Tướng Đánh Xa Bị Lỗ Khi Đứng Kế Bên Đối Thủ Mà Đánh
    Hai La Mã,Hai chấm,Xuống Dòng

VS

Nhiều Người Nói Tên Yogi Này Vô Dụng Vì Khuyết Điểm Lớn Nhất Là Ko Có Bùa Chạy Cũng Như Bắt Lính v...v... Nhưng Hãy Xem Lại Có Thể Nói Anh Ta Là Một Cave Thuộc Hạng Trung,Tức Chăn Ko Kém Cỏi Gì Ai Hết Với Cái Bùa Cuối Thật Vãi
    Chắn Chắn Bạn Sẽ SĂn Ko Lại Con Này Nếu Bạn Và Nó Đi Khác Cửa,Và Tất Nhiên Nó Cũng Làm Như Vậy
    Thật Vậy Sau Này Yogi Sẽ Chăn Hơn Bạn Và Lúc Đó Với Số Máu Giày,Biến Gấu Đánh Nhanh Sẽ Làm Cho Bạn Vất Vả,Vì Nó Chăn Hơn Nên Bạn Yếu Hơn Nên Bạn Đâu Có Tiền Nhiều Đúc Sách Mà Chơi Chiêu Câu Cá Nó Nếu Để Nó Đến Gần Là Xẹt Xẹt:GT fight::GT fight::GT fight::GT fight::GT fight: 10 giây Là Hết Mana
    Tuy Nhiên Bạn Có Thể Canh Lúc Nó Gần Hết Máu Mà Chạy Đến Stun Rồi Hút Mana Là Lúc Đó Nó Khỏi Về,Vì Ko Có Bùa Chạy Cộng Thêm Bạn Có Stun,Trừ Giáp Với Số Đam Khủng Trong 5 GIây Thì Xử Nó Mau Thôi :GT d::GT d::GT d::GT d::GT d:
    Một Điều Thuận Lợi Nữa,Bạn Có Thể Dám Xông Vào Nhà Nó Mà Nó Thì Ko Đơn Giản Là Vì Bạn Có Skill Stun Đó Nó Mà Dám Bén Mảng Vào Là Cho Đâm Đích Bay Lên Trời Luôn Ụ Đánh Ầm Ầm Bạn Cầm Thêm Ngọc Sét Là Nó Ko Dám Bén Mảng Lúc Đó Chỉ Việc Chọc Tức Nó Cho Nó Nóng Bay Vô Rồi Bay Ra Mất Máu Chơi ..... :GT1::GT1::GT1:

Nếu Nó Đòi Sau Khi Đến Thời Điểm Nào Đó Ra Giữa Solo Thì Bạn Chỉ Có Thua ,Nhưng Nếu Là Đánh Phá Nhà Là Yên Tâm Cứ Việc 2 Đợt Rồng Nó Ko Phái Nổi Nhà Bạn Thì Kết Quả Xấu Nhất Là Bạn Chỉ Có Hòa Thôi )))))
    Ba La Mã,Hai chấm,Xuống Dòng,Viết Hoa Đầu Dòng

VS

Tương Tự Warmaster Ko Có Bùa Để Bắt Tướng Nhưng Chăn Nhanh Có Bùa Phân Thân Chạy Lại Thêm Cộng AS Và MS Với Until Vãi Chưởng Mới Vô Ko Cẩn Thận Là Lên Bảng Ngay

Nếu 2 Người Trình Độ Ngang Nhau Tất Nhiên Là Warmaster Sẽ Chăn Nhanh Hơn Và Anh Ta Sẽ Thắng Nếu Bạn Chết Đi Lúc Đó Nhà Ko Còn Ai Thủ Thì :GT19::GT19::GT19::GT19::GT19: Còn Nếu Bạn Còn Sống Nhơn Nhởn Thì Cứ Ở Trong Căn Cứ Chọc Tức Nó Chơi :GT5::GT5::GT6::GT6:
    Bốn La Mã,Hai chấm,Xuống Dòng,Viết Hoa Đầu Dòng,Thụt Vô 2 Ô

VS

Qua Tới Map 20.0 Tự Nhiên Đổi Giới Tính Thành Nữ Khó Hiểu Thật :GT2::GT2::GT2::GT2::GT2:
    1 Hero Chuyên Hỗ Trợ Cho Bồ ,Tuy Nhiên Anh Ta .... ý lộn Chị Ấy Cũng Có Thể Là Một Tướng Ám Khó Chịu Với Chiêu Bơm Máu Cd Nhanh Vãi
    Với Những Cải TIến Sau Này Khả Năng Chăn Quân Của Medic Tiến Xa Hơn Nhiều Bậc,Và Ám Cũng Vãi Hơn \m/\m/\m/\m/\m/\m/\m/
    Nhiều Bạn Nghĩ Rằng Medic Ko Thể Ăn Nổi Diabolist Vì Ko Có Skill Gì Hay Và Diabolist Lại Có Stun Nhưng Hơi Lầm Rồi,Tuy Ko Có Stun Nhưng Medic Có 2 Skill ÁM Tướng Vãi Luôn Như Đã Nói,1 Skill Là Health 400 Dam Cd chỉ 5 giây Range xa 800,,Skill 2 Healing Wave Bơm Máu Tập Thể Cho Bồ Lẫn Gây Sát Thương Dạng Như Những Bùa Giật Sét Nối Tiếp Nhau, Dam Ko Phải Là Nhỏ 400 Dam,Cd 12,Range 700
    Sau Khi Đã Có Pedent Là Lúc Medic Phát Huy Khả Năng Chăn Quân Lẫn Hỗ Trợ Bồ+Ám Tướng,Thử Hỏi Ai Đi Chung Với Medic Mà Ko Khó Chịu Nào , Bùa Health Mana Ít Lại Range Cao,Cd Thấp Nó Bom Cho Mình 1 Phát Rồi Chạy Về Xong Lại Bom Tiếp Thử Hỏi IntelHero Như Diabolist Chịu Dc Mấy Phát

Nếu Medic Chịu Khó Đi Ám Thì Lúc Đó Bạn Sẽ Xuống Tin Thần Ngay ,Bạn Đi Đâu Nó Cũng Theo Sau Thì Làm Sao Mà Chăn Cho Dc,Về Sau Medic Là Tướng Agi Lại Có Chiêu Bom Máu Có Thể Yểm Trợ Cho Summon,Rồng... Phá Nhà Bạn Trong Giây Lát, Với Lại Nếu Diabolist Sử Dụng Util Cộng Dam Cũng Chỉ Dc 5 Giây Bấy Nhiêu Đó Thì Làm Gì Dc Cơ Chứ
    +++Tóm Lại Nếu Ko Bạn Ko Thua Medic Trong Những Đợt Đánh Tay Đôi Thì Cũng Thua Vì Bị Phá Nhà Hết+++
    :GT dh::GT dh::GT dh::GT dh::GT dh::GT dh::GT dh::GT dh::GT dh:

<div class="bbCodeBlock bbCodeQuote">
    <aside>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">Còn Một Số Con Nữa Ko Biết Có Đánh Thua Diabolist Ko Mời Các Bạn Cho Ý Kiến Mình Mệt Vãi Lắm Rồi :GT sleep::GT sleep::GT sleep::GT sleep::GT sleep:

Trong Lúc Suy Nghĩ Bối Rối Có Điều Chi Sơ Suất Xin Các Bạn Vui Lòng Bỏ Qua Cho :GT3::GT3::GT3::GT3::GT3:
    </div><div class="quoteExpand">Click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

Huide rất công phu , khâm phục , khâm phục , giá trị cũng cao)

có điều có 2 điểm:
    lên 2 móng là không cần thiết,còn phải để slot mắt mũi miệng chứ=))=))

và phần so sánh 1 số hero mình nghĩ là không cần thiết

Trích dẫn Gửi bởi chimbinh3
    Huide rất công phu , khâm phục , khâm phục , giá trị cũng cao)

có điều có 2 điểm:
    lên 2 móng là không cần thiết,còn phải để slot mắt mũi miệng chứ=))=))

và phần so sánh 1 số hero mình nghĩ là không cần thiết
    thanks thanks đã góp ý

phần so sánh các hero bạn có thể gộp chung vào kẻ thù và đồng đội làm vậy guide không qua dài nhưng vẫn giữ được chất lương. Thân!!!

chưa cộng điểm à anh mod, bài viết kinh thất

Trích dẫn Gửi bởi AngeDePiax
    phần so sánh các hero bạn có thể gộp chung vào kẻ thù và đồng đội làm vậy guide không qua dài nhưng vẫn giữ được chất lương. Thân!!!
    giới hạn 10000 từ mình đã cố gắng post ngắn nhưng ko dc

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối