Trang 2 của 73 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 725
    Cuối cùng sau 2 giờ mò mẫm tui đã làm được 1 cái movie 2 con Paladin với con Blade Master uýnh nhau.

To flute :
    ++++++++ Bạn muốn Có mí cái weather trên khắp map thì làm như sau :

Vào menu list : Scenario\Map Options ...

Khi đã vào Map Options sẽ suất hiện cái bảng ở mí cái ô đánh dấu bạn đánh vào Use Global Weather ( cái này có nhiều kiểu thời tiết mà bạn đọc sẽ hiểu ).

Mấy cái ở dưới nữa là dạng sound , bầu trời ... ( tự mò nha )

++++++++ Thứ hai là bạn muốn xuất hiện weather ở một vùng nào đó thì trước hết tạo một cái Region tại chỗ mình muốn.

Vào Trigger Editor :

Events : Map Initialization : cái này làm weather có hoài
    ________Time Elapsed : chọn thời gian xuất hiện weather

Conditons :

Actions : +++ Environment - Create Weather Effect
    ________[ Create at ( Region muốn tạo ) the weather effect ( kiểu thời tiết ) ]

Sau đó tạo một action nữa là :

++++++++++ Environment - Enable/Disable Weather Effect

____________[ Chọn Enable ] : cái này dùng khởi động cái weather mới tạo.

nguyen ơi làm sao mà lúc mình kill 1 unit thì nó rớt tiền & gỗ thẳng vào bản tài nguyên của mình giống DDay ấy chứ ko phải rớt ra gold coin hay lumber?
    À còn nữa làm sao mà mình làm cái cinema xong rồi mình muốn quay trở lại màn hình chơi chính thì phải làm seo?
    Cám ơn nhiều,và cảm ơn về các map revenge Of The Undead,map đó giúp mình nhiều lắm về mấy cái trigger,đang làm cái map giống dday,chắc 4,5 ngày nữa ra lò,bà con ủng hộ nha

cái đó hình như phải vào UNIT chỉnh lại thì phải
    nguyen có biết cách tạo skill mới ko ?tạo mới chứ ko phải sửa lại
    đại loại như chiu di chuyển tức thời rồi nhảy lên bổ xuống của black master trong DDAY ấy

Tui thấy hình như cái chiu nhảy lên xả xuống ấy lấy từ chiu Quăng búa của Mountain King thì phải.
    Nếu mà dùng chiêu Quăng búa đó làm nền thì chỉnh Range =10 để con Blake đi sát vô enemy mới chơi được, cho cái Misille Art = none là chắc chắn rồi,xong điều chỉnh lại cái Art-Caster sao cho con Blake có cái vòng quay dưới chân,xong chỉnh Art -Target cho con bị stun bị chiếu tia sáng là xong.
    Đại loại thế,chỉ ko biết cách làm cho chiếu chậm với cái dịch chuyển tức thời,để mày mò thêm xem,hình như là ở chỗ Caster Attachment point thì phải

Mấy bạn muốn units chết sẽ rớt tiền và gỗ ra thì trước hết vào trigger làm cái này :

Events : Map Initialization

Conditons : None

Actions : Player - Turn Player Flag On/Off

________Turn GiveBounty On for ( chọn Player )

Tiếp theo là vào Object Editor rồi vào mí con Unit mà bạn muốn nó chết sẽ rơi tiền và gỗ ra .Tìm hai mục sau :

Stat - Gold Bounty Awarded Base : [ số tiền ]
    Stat - Lumber Bounty Awarded Base : [ số gỗ ]

Còn cái Cinematic muốn off thì trong cái Action : Cinematic - Cinematic Mode chọn off thôi .

Sau vài giờ mày mò nghiên cứ 229 page tạo map của Gamevn(công nhận mấy cha trên Gamevn 8 dữ ghê,đến 229 page,đọc lòi con mắt luôn, tui đã nhận ra rằng chiu của Blake là chiu tạo = trigger
    Và sau thời gian đó,tui cũng đã biết cách tạo phép = trigger rùi
    Ở trên đó có mấy map hữu ích lắm,vào đó xem học hỏi,mở mang được rất nhiều thứ về map
    To dntnguyen:Ông cũng là thành viên trong GVN phải ko?ở trên đó ông Zeddy hay ông Zeka nói về cái Periodic Event lặp lại trigger nhiều lần nguyen hiểu cái đó ko?Nếu hiểu thì chỉ lại tui nha,mấy ổng viết vắn tắt wa' ko hiểu

Ừ quả thật là GVN có phong trào làm map đã khá lâu rồi .Thật tình thì mình cũng mới gia nhập nó chưa tới 2 tháng .Nhưng khi lên gamethu này thì không lẽ mình kêu thành viên qua GVN sao ) .

Mà bạn hay thật \/ xem 299 trang .Mình từ trước đến giờ chỉ coi từ trang 1 - 60 ( xài vnn chuối quá )

Cái Periodic là event thời gian giúp bạn lặp lại cái action sau một khoảng thời gian (cái này mình nói cho flute ở trên rồi mà )

Ví dụ : Bạn làm event Periodic Time là 30 và action tạo 3 footman .Thì cứ mỗi 30 giây sẽ tạo ra 3 footman .Ok

Có ai chơi cái Reign of Heroes 4.1 up bên "Link download map warcraft" chưa .

Không chơi là phí đời chơi warcraft đó \/ \/

To nguyen:Tui chơi cái 4.1 rồi,cách chơi khá giống DoTa,mà tui thì lại ko thích DoTa (srry nha,tui toàn chơi DDay thui) =>map bạn làm thì hay nhưng ko hạp cách chơi của tui.
    Với lại đang tính pt lên GVN 1 cái map tui làm mà sao nó ko cho viết bài mới nên muốn nhờ ông có gì pót lên hộ tui nha

Không sao ! Map 4.1 của mình đang trong giai đoạn thử nghiệm nên chưa hoàn chỉnh cũng như bị lỗi ( Qua bên Team 2 khi vào vòng chọn tướng thì máy sẽ bị treo ) :.( :.( Cái này cũng mới biết .khoảng 1 tuần nữa sẽ hoàn chỉnh.

Không post bài được là sao nhỉ ? Có lẽ bạn chưa upload được .GVN muốn upload thì yêu cầu bạn phải level 10 .Nếu chưa tới thì ráng spam một chút ( bị gì đừng nói dntnguyen xúi > > ).

Trang 2 của 73 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... CuốiCuối