Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 41

Chủ đề: DDay>>Dota;Melee>>Dota

Sao mãi tới giờ mình mới thấy topic này nhỉ +_+
    Cộng điểm chậm trễ thật :|
    Gud topic,chủ topic vào vít típ đi

hay , thấy hay nhất của ông nì là cái tâm lý của thằng mạnh lúc nào lao vào chém giết cho dù là bao nhiu chòi của nó ở đấy

.................. bác này nói phức tạp quá.Bác qua topic Những trò quái chiêu của Dota đóng góp những ý kiến ,kinh nghiệm của bác nhé .
    Mỗi người đóng góp những pha kinh điển cho các tướng sẽ tốt hơn thay vì ở đây giảng đạo lý chơi Dota .
    Nhìn chung , các kỹ năng như deny ,last hit và team work vẫn còn hơi khó với các new bie.Kể cả chơi DDay pro chưa chắc đã làm tốt được.^^
    Dota và mellee đúng là khá giống nhau ở điểm phải duy chuyển và action thật nhiều không đơn điệu như dday.Lên xuống 1 cửa là hết.
    Nếu chơi melle giỏi thì điều khiển được vài chục quân nên khi đánh Dota khả năng càng phát triển hơn.Còn nếu đánh DDay quen thì khi đánh Dota sẽ nói: Quăng tiền cho tui mua đồ nào .
    Một vài lời góp ý cho zui.

dạo nì có mò qua cái dota chơi thử ^^ chả bik mua đồ gì, lên bnet nó chửi um tỏi ^^, đành về luyện với com , tôi thấy n1 ũng hay ở chỗ tướng ko trâu bò như dday nhỉ, y hệt như dday về early game, săn tướng chơi combo tướng lăn ra die zui we' trùi, đc cái có khi chạy dc, ko như dday bik bị săn ko về sớm chắc chỉ có chết , nói chung tui gà cả 2 cái nhưng mờ thấy mỗi cái có cái hay riêng

bài viết cũng không thật hay nhưng nó viết khá chi tiết với new bie.....

nói kháy bọn DDay thì vào topic của chúng nó mà nói .. zzz .. ngồi nói ở đây .. thằng nào bảo DDay pro thì ko last hit ,teamwork ?? nói thế bọn nó cười cho đấy .. .. đã là pro thì dù DDay hay Dota nó đều last hit và teamwork cực cao .. khi chưa thành pro thì đừng có ngồi đó mà nói lung tung .. thích thì rủ mấy thằng DDay đánh xem thằng nào last hit hơn ... zzz ... Quên cái trò chơi map này thì khinh map kia đi .. nhạt lắm ..

her her... đừng hỏi nói lung tung gì vậy...liệu ông nghĩ ai chơi dday cũng pro mà team work với last hit à.Phần đông chơi DDAy theo kiểu team vì 1 người và chiến thắng phụ thuộc vào người này...
    Dĩ nhiên vẫn có rất nhiều pro họ chơi đồng đều các tướng và rất hay,nhưng tiếc là ở trên esport và euro tôi chưa gặp nhiều...
    Còn Hamachi thì dday nhiều hơn..
    Thực ra tôi chẳng thấy DDay thua DOta ở điềm gì,chỉ quan trọng là tinh thần khi chơi thôi...Vì phần lớn mọi người đều im lặng farm và farm..^^
    Cái này rất quan trọng vì nó có cảm giác rất chán...^^...

Cơ bản DDay làm hero xem ra có sự chênh lệch hơi quá ( đó là từ xưa khi tôi chơi dday ) nên mới có chuyện 1 hero mạnh thì cân đc nh` júp team thắng .. ở DotA đúng là ko có chuyện đó .. ai ai cũng biết đánh thì 1 hero gần như ko có cơ đánh đc 2 hero .. chính vì hiểu đc dday nó phải đánh thế nào nên mọi ng` đánh dday hay pump cho 1 con để lên mạnh .. đó là teamwork , là chiến thuật của DDay rồi chứ ko phải là ko đâu .. ko teamwork thì chả ai lại nhường tiền của mình cho thằng khác cả .. hơn nữa vào trận vẫn phải phối hợp hero tốt thì cũng mới thắng đc chứ ko phải bừa phứa đâu .. đó là teamwork rồi .. các hero vẫn phối hợp bắt tướng , đì tướng .. đủ trò đấy chứ ..

last hit thì lúc đầu dday hay dota đều phải dùng hết .. chả qua vì dday item + cho hero mạnh quá nên về sau đánh là ăn sạch còn dota thì khác nên mới nghĩ là dota player last hit jỏi hơn .. thực ra thế ko đúng đâu .. last hit thì bất cứ trò j` cũng cần hết mà .. đến mấy map vớ vẩn đánh trùm tôi còn ks cơ mà =))

cái lợi nhất của người chơi melee khi chuyển sang dota có thể mic summon kết hợp với tướng khá tốt theo tôi thì như thế.
    VD như trong 1 số trường hợp có thể khiển 1 số sumon có tính cơ động đi khác cửa của mình để kết hợp với đồng đội của mình đì tướng hoặc kill tướng luôn còn tướng mình vẫn ép cái cổng đấy chứ ko cần đi cùng summon

"her her... đừng hỏi nói lung tung gì vậy...liệu ông nghĩ ai chơi dday cũng pro mà team work với last hit à."

DDAY có cái vừa ra thì hầu như dùng skill để ăn key creep, ăn tướng to, về sau thì damage to quá cứ chém là ăn ko phải micro. Nhưng creep DDAY thay đổi liên tục, cái thanh máu đâu phải giống nhau?? ko kinh nghiệm thì sao ước lượng tốt mà ks??? Chuyện last hit chưa chắc chơi dota ăn được chơi dday, còn denies thì ko tính......zzz.....

DDAY ko teamwork??? thế ngoài forum kia kìa, chúng nó còn bàn tán gì mà " Đội hình buff máu và đội hình đánh bash kìa" , cũng xác định focus, chain stun....như dota.....mình ko chơi nhiều như người ta thì đừng ăn nói linh tinh......

dota hay hơn ở cái map, vì địa hình nên xảy ra nhiều kiểu gank, kiểu trốn, tướng 2 phe thì cân bằng, 1 ko thằng được 2........và có nhiều kiểu tướng đòi hỏi kỹ năng micro của melee đặc biệt là Chen army style ( 3 đệ + sách 3 + manta style ) hay Meepo. Skill cũng độc đáo và đòi hỏi trình độ sử dụng cao ( Meat hook, Toss, Elune's Arrow, hay ngay cả Fissure và Spectral Dagger..)

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối