Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 38

Warcraff Defi4nc3 ORPG rất hay và thú vị

Một game warcraff nhập vai online, vừa đòi hỏi chiến thuật, trình độ, phối hợp nhóm..., mời các bạn xem lời giới thiệu của 1 gamer khác:
    "Map defiance ORPG là một map rpg phổ biến nhất hiện nay được chơi rộng rãi trên các cổng chính thức cũng như euro.
    Map thuộc thể loại rpg .
    nghĩa là người chơi lúc đầu sẽ vào chọn 1 hero trong số các hero cho sẵn .
    Ban đầu có 18 job cơ bản ,4 mỗi chủng tộc lại có đặc điểm riêng .
    Bao gồm paladin,berserker, summoner,geomancer,necromancer,wizard ....
    ai chơi FF chắc cũng nhận thấy nó dựa trên các class cơ bản của FF , ngoài ra còn 29 custom job do người chơi tự đề xuất với người làm map để nó thêm vào qua mỗi phiên bản , có hẳn 1 cái forum về cái này hoành tráng cũng ko kém forum dota-allstars http://deforpg.proboards79.com/
    Skill của defiance rất đa dạng và đẹp mắt , đa dạng vì nó có tới cả chục skill cho 1 hero chứ không phải chỉ hạn hẹp trong 5 skill , còn vì sao thì chơi thử và có kiến thức làm custom map chắc sẽ hiểu
    Người chơi làm nhiệm vụ farm tiền + lv + item và làm quest giống như các map rpg khác , nhưng điểm đặc biệt của defiance là hệ thống dungeon, muốn có đồ xịn người chơi phải vào dungeon hạ trùm ... trùm thường rất khỏe , phải đi theo nhóm mới hạ được , chứ solo trùm thì max lv cũng chưa chắc ăn được con trùm lv 30 . Các class hỗ trợ nhau rất tốt , chơi từ 4 người trở lên là hợp lý nhất .
    Hạ trùm sẽ được điểm DP ( dungeon point ) dùng để mua đồ xịn + nâng cấp vũ khí và làm nhiều thứ khác mà tôi chưa biết.
    Người chơi có thể pvp với nhau cho vui nếu vào võ đài .
    Khi chơi chán có thể save char vào xài lệnh -save , nó sẽ cho bạn code để khi nào chơi tiếp sử dụng lênh -load lấy char đó chơi tiếp , cách save load này chắc ai chơi mấy map như FFtactics hay phongvan đều biết .
    Map này chơi càng đông càng vui vì nó rất rộng , item phong phú ,boss mạnh và skill hay , chơi với bọn trên euro cũng đông , host tầm 2-3 phút là full .
    Trong số các map rpg thì map này được đánh giá cao và chơi nhiều nhất , giới thiệu để anh em VN biết"
    Trích từ bài của boykhanh20
    http://gamevn.com/showthread.php?t=253877

Một số điều lưu ý trong khi chơi:
    1- Download map ở địa chỉ http://deforpg.proboards79.com/

2- Để chơi được cần ít nhất 2 người cùng vào, sau đó ai cần out cứ out, còn 1 mình vẫn có thể solo tiếp. Nếu host quit thì chờ 1 lúc hết thông báo disconect là chơi tiếp được(với mạng LAN, battle chưa thử).

3- Để save tài khoản nhân vật thì đánh lệnh -save và chụp ảnh lưu đoạn code của nhân vật mình lại, ghi vào file text hoặc tờ giấy để sau khi nghỉ thì lần sau tiếp tục chơi tiếp được. Lưu ý cực kỳ cẩn thận nhé, mất code là mất tất cả! hãy lưu nhiều bản nhiều chỗ cho chắc!

4- Để load tài khoản nhân vật của mình thì đánh lệnh -load rồi cách ra rồi copy đoạn code(hoặc nhập thủ công) dán vào băng tổ hợp phím Ctrl+V. Nếu không load được nghĩa là bạn đã gõ nhầm code hoặc tên nick đăng nhập của bạn không đúng với lần trước. lưu ý để load nhân vật lên battle.net thì nick đánh ở mạng LAN phải giống với nick trên battle.net. Nhớ chỉ dùng 1 nick đúng khi chơi lần trước thôi nhé ko thì ko load được.

5- Trong khi save hoặc load mạng sẽ hơi giật, ít giây thôi, nhưng nếu nhân vật không di chuyển được nữa thì bấm chuột trái vào người chơi khác rồi bấm lại vào mình là lại được(đỡ phải chờ).

6- Khi chơi, đồ rơi ra chưa chắc mình đã nhặt được, hãy xem đồ đó giành cho loại nhân vật nào hay cho tất cả. Tên các loại nhân vật và viết tăt dễ nhận biết thôi, đại khái:
    Alchemist - ALC
    Assassin - ASS
    Banshee - BAN
    Berserker - BSK
    Cavalier - CAV
    Chaos Vocalist - CV
    Cleric - CLR
    Crescent Archer - CA
    Defender - DEF
    Enchantress - ENC
    Fighter - FGT
    Fire Mage - FM
    Geomancer - GEO
    Gravity Mage - GM
    Green Blademaster - GBM
    Hitman - HM
    Ice Mage - IM
    illusionnist - INS
    Lightning Mage - LM
    Necromancer -NEC
    Ninja -NJA
    Paladin - PLD
    Phantom Lord - PL
    Ranger - RAN
    Reaver - REV
    Ringmaster - RM
    Sniper - SP
    Summoner - SUM
    Vampire - VMP
    Warblade - WB
    Werewolf - WER
    ...

7- Khi nhặt đồ lên hay mua đồ, nếu bị báo là bạn không thể sử dụng thì đồ đó sẽ được cất giữ trong hòm đồ cá nhân trong làng. nếu chỉ bị báo chưa đủ level hoặc báo trên người bạn có món đồ cùng loại rồi nghĩa là bạn sẽ dùng được và nó cũng được cất ở hòm đồ cá nhân. Để lấy đồ đó thì về giữa làng đánh lệnh -vault để di chuyển đến khu vực hòm đồ. Lưu ý nếu trong lần chơi hiện tại lúc hòm đồ cá nhân có đồ mà bạn gõ lệnh -save thì tất cả đồ trong hòm đồ cá nhân sẽ mất, và đồ trên người không thể drop ra được nữa(chống đúp đồ), và từ đó trở đi bạn muốn bỏ đồ ra để lấy đồ mới thì phải huỷ đồ cần bỏ đi(vậy là không bao giờ bán đổi đồ được,khó thật). có những loại đồ không cho phép drop ra dù chưa save.

8- Để hủy đồ bạn đánh lệnh -d cùng với số của ô slot trên người là số từ 1 đến 6 (xếp theo thứ tự từ trái qua phải, từ trên xuống dưới).

9- Trường hợp đi Dungeon về mà bạn không muốn nhặt thêm đồ nào thì bạn đánh lệnh -leaveloot để rời khỏi nơi đó mà về làng.

10- Những Dungeon có độ khó cao(từ LV35 trở lên) sẽ được Item xịn và DP(dungeon point, cũng là gỗ đó) dùng để mua và nâng cấp đồ xịn ở thành phố cuối.

11- Có thể dùng tiền farm được để mua point status(streng,agi,intel) bằng cách đến khu vực nhà mua point bằng cách đứng giữa làng gõ lệnh -house rồi chọn nhà của mình để mua point. Lưu ý để đến LV70 hoặc max hẵng cộng, vì nếu cộng sớm e sẽ bị phí(chắc chẳng ai đủ tiền đâu) vì nhân vật có thể bị max point status(365 point trắng, không tính max point cộng thêm từ Item).

12- Có thể kéo LV cho nhau rất hay(như 1 party) nhưng mình thấp hơn mob 10 LV thì ko có điểm kinh nghiệm. Giết boss được nhân điểm exp(tùy độ khó).

Một số đồ săn boss ra, và vị trí:

Còn lại có gì các bạn tự khám phá tìm hiểu tiếp nhé!
    Mình hiện tại đã chơi đến LV80, có bạn nào đã đi dungeon được 20DP như giới thiệu chưa? có bạn nào được đồ trên cấp legendary(màu da cam) chưa? rất mong được đi party, được chơi và chia sẻ với các bạn!

Có gì gọi mình với nhé
    Lam Thiên
    DĐ: 0936367100 (hoặc SIM 0915581719 mình dùng 2 SIM)
    email: zzlamthienzz@gmai.com (xin lưu ý là gmail, yahoo đang mất mạng mà ^_^)
    YM: zzlamthienzz
    hoặc gửi bồ câu đưa thư tới nick zzlamthienzz trong game Cửu Long ^_^.

Chúc các bạn may mắn hẹn gặp lại!

Down về chơi thử. không hay đá vỡ đít, khỏi ngồi chơi game luôn

Thêm một số đồ săn boss ra và vị trí:

Thêm một số đồ săn boss ra và vị trí (mỗi lần chỉ up được vài ảnh, thật phiền nhỉ ^_^, các bạn có cách nào up nhiều không?)

Up tiếp ảnh Item boss

Up tiếp ảnh Item boss và vị trí của con boss đó(xem trên bản đồ):

Thêm một số ảnh Item boss và vị trí săn:

Thêm một số ảnh Item boss và vị trí săn(bản đồ luôn tối các bạn chịu khó định vị thêm một tí vậy):

cám ơn bạn nhiều nha

anh có thể chỉ em trang down tiếng việt đc. ko thank anh nhìu

có map rồi thế làm thế nào để chơi online vậy.... save lại thí số code ở đâu vậy

Ặc,cái này chọn con Hitman thì trùm 1 tỷ máu ra nó đập cho phát cũng tèo,Hitman vô địch thiên hạ???Dungeon cuối cùng là cái yêu cầu 3 người chơi trở lên mới vào được à?Tôi chơi đến đấy thì ko đi tiếp được nữa.

à, chào các bạn. Map 2,3Mb tôi ko up lên đây đc, bạn có thể download ở link phía trên hoặc vào trang www.epicwar.com cũng có hết.

Chuyện làm sao để chơi thì xin các bạn cứ xem những lưu ý tôi viết phía trên.

Còn nhân vật, thực ra nhân vật nào cũng có điểm mạnh điểm yếu riêng, và chính điều đó cũng tạo nên sự đa dạng phong phú ở map này, các bạn có thể đem nhân vật mình ra tỷ thí ở đấu trường trong map (đây cũng là điểm rất tuyệt), còn tôi chọn Necromancer vì thấy đẹp, và khi chơi tôi cũng thấy rất mạnh, nếu muốn mời anh em lên battle.net chơi cho vui. Hẹn gặp lại

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối