Kết quả 1 đến 7 của 7

[Replay][DDay][Búa Lùn vs Dơi][XL kinh điển]

- Hero:
    Team1: Búa lùn ([GT]vvp) , Stoner (Hanamichi...),Medivh (Dr.....)
    Team2: Dơi (leo.....) , diabolist (Quiter) , Thrall (.....)

- Nhận xét ban đầu:Trận đấu rất hấp dẫn,rất nhiều pha combat diễn ra,và rất nhiên búa lùn là pro nhất:>
    Điểm mạnh:
    Team 1:nhiều stun,farm khá tốt,búa lùn quá pro:>
    Team 2:dơi đánh khá hay sau khi lên súng,nhưng cũng chỉ loe nghoe đc vài turn:>>,biết điều khiển diabolish đi stun
    Điểm yếu:
    Team 1:không có=))
    Team2:diabolish quit sớm,thrall đôn sạch bách cho dơi==>máu về sau có 1k=))=))

- Tường thuật trận đấu:
    + Early: Medivh và Thrall đấu sói ở cổng trên,Stoner ép diabolish ở cổng giữa và FB vào cuối turn 2,búa lùn tự tin ép dơi không farm đc quân:>,cuối turn 1 búa lùn nhất bảng:>
    + Mid: Trước khi dơi lên đc súng thì stoner anh dũng xông pha trận mạc và phá trinh đc diabolish , sau đó thèm nên rape diabolish thêm phát nữa ==>diabolish quit.Sau đó là những chuỗi tháng ngày yên bình ,búa lùn lên đc súng,dơi lên đc súng==>ngay lập tức stoner bị phá trinh=))=)).Búa lùn vẫn rất tự tin và khinh thường con dơi:>,thế rồi sau khi trùm 1 chết,trong một pha đáng lẽ là đi bắt dơi thì búa lùn lại bị kẹt:|==>một mình dơi rape hết 3 thằng:|.Búa lùn rất tức giận,quyết trả đũa.Nhưng anh hùng báo thù 10 năm chưa muộn,búa lùn nhẫn nhịn farm.Sau đó là có vài pha combat nhỏ nhỏ,mục tiêu là dơi,và với tài năng siêu việt của mình,búa lùn giết dơi đc 2 lần,đổi lại là lùn bị giết 1 lần.Cho tới khi nàh sách sập thì dơi vẫn bứt bảng với 22 con,Búa Lùn bị cách khác xa với 170 con.
    + Late: Trước khi tướng ra,Dơi đã có một hành động dại dột đó là biến lên,==>búa lùn nắm bắt thời cơ săn dơi ngay,không cho dơi làm đc gì trong cái khoảng thời gian biến đó.Dơi thoát chết trong gane tất,nhưng khi trùm ra dơi không có hóa còn búa lùn thì avatar đầy đủ.
    Team 1 đẩy đc tướng vào nhà,Búa lùn có một pha né sleep điệu nghệ bằng biến avatar,con dơi sleep hụt mà tưởng là sleep đc rồi==>hí hửng lao tới.Búa Lùn chớp thời cơ bash cho nó bất tỉnh==>lên bảng==>mua hồi sinh.Dơi ra lại bị búa lùn tiếp tục bash cho tới lúc có dơi thì Stoner có một hành động kỳ lạ là quay về nhà,bỏ mặt búa lùn:|.Nhưng với tài trí siêu việc của mình,búa lùn đã rút lui kịp lúc=))=)).Khi còn 1k máu,búa lùn đang trên đường về thì thấy dơi đang solo tướng,không một giây do dự,búa lùn lao tới stun làm chơi mất trùm và với dự cảm thiên tài,Búa lùn biết là mình còn đủ thời gian avatar để giết dơi==>dơi lên bảng).sau đó búa Lùn lên đc giáp,2 giáp rồi 3 giáp,trong khoảng thời gian đó dơi chết liên tục.Dơi đi đến một quyết định táo bạo là phá nhà lén,sau khi ăn đc rune tàng hình thì dơi đứng ngay sát nhà chờ có hóa dơi thì biến lên ngay,và kế hoạch thành công cho tới khi biến vẫn không bị phát hiện,vì team 1 không cắm mắt.Tui nhiên Búa Lùn lại một lần nữa thể hiện đẳng cấp bằng một pha né sleep của dơi nữa)==>dơi lại lên bảng).Búa Lùn ngay lập tức lao qua nhà Dark hòng kết thúc trận nhưng tiếc thay nó đã kịp mua trụ:-<.==>trận đấu kết thúc lúc chim nhỏ ra.Búa Lùn sau khi giết đc 3 con chim của Dark thì tả xung hữu đột lao vào nhà buột dơi phải hóa chao(thực ra đó là một pha búa lùn hok để ý đồng đội:>>)=))=)),xém chết,may mà chạy ra kịp.==>con dơi lao ra theo liền bị combo stun của búa lùn và stoner,lại thêm 3 con chim bắn vào==>lên bảng==>búa lùn vào nhà và nhà sập:>>

- Bước ngoặt trận đấu: Bước ngoặc đầu tiên là khi dơi lên đc súng và giết chết cả 3 Hero team 1,sau đó là khoảng thời gian dơi farm bứt bảng,nhưng với tài trí siêu việt của mình,búa lùn đã biết trước kết quả trận đấu==>vẫn tích cực farm và săn dơi để nó không bứt đc quá xa).
    Bước ngoặc thứ 2 là lúc tướng ra,dơi mất tướng và lên bảng trong khi búa lùn bội thu và farm vượt dơi==>team 1 đặt một chân lên bục chiến thắng:>>.Bước ngoại cuối cùng là lúc giết đc dơi trước khi chim nhỏ ra==>nó phải hồi sinh==>khi chết lần cuối thì dơi bó tay nhìn nhà nổ ở trên bảng)

- Key player: Tất nhiên là búa lùn rồi),Pro quá mà=))=)).Nhưng cũng không thể phủ nhận đc công lao của stoner,bác này có những phát stun nối khá chuẩn ,và biết phối hợp ăn ý.Còn bác cầm medivh thì chơi hơi cá nhân,lâu lâu mới dồn,khống đóng góp nhiều vai trò lắm trong chiến thắng này,nhưng cũng là có)

Vợ bố!
    Xích lô tốt. Nghe Xích lô là đã biết replay thế nào rồi.
    Nhưng mà có góp ý nhỏ ở đoạn này

Nhận xét ban đầu
    Đoạn đó là phân tích theo cái kiểu nói suông. Nghĩa là kèo này thế lọ thế chai. Chứ không phải phân tích về trận đấu.

Cộng cho 1 điểm bài viết với 1 điểm khuyến khích là 2.

Ac ........... trận dở ẹc + cân = thế này mà + điểm :O ............. trong khi các trận Sylvannas + Búa lùn , Califax vs Hell , Archi , Blake ....... DH vs Dơi .......... toàn các trận kinh điển thế giới thì ko + :| ........... chắc thấy mình thiên tài nên vùi dập xử ép đây :-S .......... tủi thân ghê :-< ..............

Đang có event XL về diễn biến trận đấu mà, chimbinh đc điểm là đúng rồi. Mai mốt cứ như vậy thì khỏi down rep về quá, nổ banh trời =)).

nhìn tướng 2 bên lệch thấy rõ vậy mà .........

Team 1 đẩy đc tướng vào nhà,Búa lùn có một pha né sleep điệu nghệ bằng biến avatar,con dơi sleep hụt mà tưởng là sleep đc rồi==>hí hửng lao tới
    né sleep dc àh, pro thê!!!

đơn giản là thấy con dơi chạy ra,đứng lại thì ngay lập tức tui hóa (vì muốn sleep là phải đứng lại) :>>