[COLOR=rgb(20, 20, 20)]Trước đây mình từng là 1 game thủ CS 1.6 (Counter strike), nhưng khi chuyển sang CS:GO thì mình không còn thích chơi classic hay đấu match thông thường nữa. Mà mình thích nhất chơi Zombie escape với các maps bắt đầu bằng kỳ tự ze, và Zombie mod với các maps bắt đầu bằng ký tự zm.
Mình tập tành ghi lại các clip chơi của mình nhằm giúm mọi người tìm được những bí mật của map, cũng như có kinh nghiệm hơn khi chơi diệt zombie nhé.
Nói chung chơi Zombie Escape thì phải có team works, nếu mình chạy trước thì vừa chạy vừa bắn hổ trợ đồng đội phía sau cùng lui, còn mà lo chạy không thì chỉ có chết cả team, có những maps như ze_hold_em_v8 cực kỳ khó, vì zombie chỉ việc tiến lên mà không có bất kỳ chướng ngại vật nào, human phải bắn liên tục về phía zombie, tới stage cuối cùng human vừa phải đấu trùm vừa phải cản bước zombie.
Còn với Zombie mod, thì tùy map mà có thể chỉ cần dùng kỹ thuật cá nhân hoặc kết hợp với đồng đội

ze_pirates_port_royal_v4_2 (level 4): Clip này mình quay khi vô server lúc mọi người đã chơi đến mức level 4 rồi, mức này gặp thuyền trưởng David Jones, bí quyết khi gặp trùm này là bạn cứ đứng ngay góc mình đứng trong clip thì dù con trùm có chạy chém tùm lum, cũng không bao giờ chạm vào góc này. Còn bất kỳ vị trí nào khác trong khu vực này thì tên trùm này cũng đều chạm đến được, các bạn nhớ lưu ý thêm mấy quả bom của con trùm phóng ra nha.

<div id="g6ZoUruVPRw" width="600" height="420"></div>

zm_crazycity_csgo: bí quyết chơi map này khi có đông đồng đội hỗ trợ là cứ chui xuống cống, bắn các vật cản (máy bán nước tự động, ghế salon) về phía miệng cống làm zombie bị cản đường, cứ thế mà bắn thì 100% zombie không thể nào thắng nổi.
<div id="G3mMB_H4EBs" width="600" height="420"></div>[/COLOR]