Kết quả 1 đến 2 của 2

Những lệnh script cơ bản mọi game thủ CS:GO cần biết

Về autoexec.cfg
    Để có thể sử dụng script trong CS:GO bạn sẽ cần có một file tên là “autoexec.cfg”. File này sẽ được khởi chạy mỗi khi bạn vào game hoặc khi bạn dùng lệnh “exec autoexec.cfg” vào console. Để tạo một autoexec của riêng mình, bạn cần làm như sau:

• Vào folder cfg theo đường dẫn:
      Crogram Files(x86)SteamsteamappscommonCounter-Strike Global Offensivecsgocfg
    • Tạo 1 file document mới. (Click chuột phải – New – New Document)
    • Đặt bất kì tên nào bạn muốn, rồi mở nó.
    • Chọn “Save as” và rồi chọn folder “cfg” ở trên, lưu nó với tên là “autoexec.cfg”. Hãy nhớ chọn “all file types” ở ô dưới.
    • Xong ! Giờ bạn đã có “autoexec.cfg” của riêng mình mà bạn có thể dùng bất kì một script nào.
    “Clutch”- Script
    “Clutch” là thuật ngữ chỉ khi bạn là thành viên team duy nhất còn sống sót, phải một mình đối đầu với team địch mà bạn vẫn giành được chiến thắng.

Script này sẽ rất là hữu dụng khi bạn clutch trong CS:GO. Script này không chỉ điều chỉnh âm thanh và voice trong game một cách hợp lí giúp bạn tập trung mà còn bật Gameinstructormessage để có thể nhìn thấy vị trí của bomb qua Smoke. Những gì bạn cần phải làm là copy đoạn dưới đây vào file “autoexec.cfg” của bạn.

alias “clutch” “clutchon”
    alias “clutchon” “voice_enable 0; clutchsoundon; gameinstructor_enable 1; cl_clearhinthistory;
    r_cleardecals; playvol buttonsblip2 0.5; alias clutch clutchoff; volume 1; say_team Voice Disabled, I can’t hear anyone now.”
    alias “clutchoff” “voice_enable 1; clutchsoundoff; gameinstructor_enable 0; playvol buttonsblip1 0.5;
    alias clutch clutchon; volume 0.5; say_team Voice Enabled, I can hear you now.”
    clutchoff
    bind “c” clutch

//Clutch audio options.
    alias “clutchsoundon” “volume 1; snd_deathcamera_volume 0; snd_mapobjective_volume 0;
    snd_musicvolume 0.3; snd_roundend_volume 0; snd_roundstart_volume 0; snd_tensecondwarning_volume 1″
    alias “clutchsoundoff” “volume 0.5; snd_deathcamera_volume 1; snd_mapobjective_volume 1; snd_musicvolume 0.7; snd_roundend_volume 1; snd_roundstart_volume 1; snd_tensecondwarning_volume 1″

Trong trường hợp này, Script được gán vào phím “c” để bật. Để đổi phím chỉ cần thay phím mình muốn vào bind “<Phím>” clutch.

Bật/Tắt Voice chat trong game
    Khi chơi sẽ có những lúc bạn gặp nhiều thành phần hay gào thét trong đội, hay khi bạn đang clutch mà đồng đội cứ nói khiến bạn mất tập trung. Đây là script hữu hiệu giúp bạn có thể tắt tất cả chỉ với một nút bấm.

Những gì bạn cần phải làm là copy đoạn dưới đây vào file “autoexec.cfg” của bạn.

alias “sound” “toggle volume .35 0″;
    bind “LEFTARROW” “sound”

Trong trường hợp này, Script được gán vào phím “Left arrow” để bật. Để đổi phím chỉ cần thay phím mình muốn vào bind “<Phím>” clutch.

Hiện net_graph khi mở bảng điểm. (Net_graph là lệnh hiện thị các thông số như fps, ping, choke, loss)
    Script này thực sự hữu dụng khi bạn muốn xem net_graph mà không muốn nó hiển thị xuất cả trận đấu.

Khi bình thường:

Khi giữ nút “Tab”:

Những gì bạn cần phải làm là copy đoạn dưới đây vào file “autoexec.cfg”:

net_graph “1”;
    net_graphheight “9999”;
    alias “+scorenet” “+showscores; net_graphheight 0″;
    alias “-scorenet” “-showscores; net_graphheight 9999″;
    bind “TAB” “+scorenet”;
    net_graph 1;

Hiện thị map sắp chơi
    Với script đơn giản này bạn có thể xem trước map mà server đã chọn cho bạn. Giờ bạn có thể biết trước map mình sắp chơi trước khi ấn nút Accept.

developer 1;
    con_filter_enable 2;
    con_filter_text_out “game:mapgroupname”;
    con_filter_text “game:map”;

Khi vào game, chỉ cần mở console và đánh “exec autoexec.cfg” để game khởi chạy file.

Jumpthrow
    Một trong những điểm khiến CS:GO đặc biệt hơn những tựa game khác chính là khả năng sử dụng lựu đạn làm chiến thuật để hạ gục đối thủ. Tuy nhiên một số trick smoke hay flash lại đòi hỏi bạn jumpthrow một cách chính xác nhất, ở độ cao cao nhất. Script này sẽ giúp bạn thực hiện điều đó.

alias +jthrow “+jump; -attack; bind “j” “-jthrow””;
    alias -jthrow “-jump; bind “j” “+jthrow””;

Ở ví dụ này script được gán với phím “j”. Để kích hoạt script này bạn cần đánh –jthrow vào console.

Để sử dụng jumpthrow, bạn hãy lấy loại lựu đạn mà mình muốn và ấn phím “j” 2 lần.
    (Theo game4v)​

Nhìn lệnh mà hoa hết cả mắt...mình chỉ dùng mấy lệnh cơ bản thôi