Kết quả 1 đến 9 của 9

Starcraft 2 và lỗi gây nóng máy

Một lỗi mới được phát hiện trong phiên bản Starcraft II chính thức đang được trên thị trường, nó hoàn toàn có thể làm nóng và treo máy bạn trong suốt thời gian chơi game. Nếu bạn đang sở hữu phiên bản Starcraft II chính thức, hãy đọc bài viết để biết cách khắc phục lỗi một cách nhanh nhất.
    Trên diễn đàn chính của Starcraft II, vấn đề này đang được bàn luận một cách rất sôi nổi khi có khá nhiều người chơi sở hữu cỗ máy "khủng" gặp vấn đề này. Blizzard cho biết, vấn đề nóng máy dẫn tới treo là do engine đồ họa của game được thiết lập để vẽ các chi tiết trong game với tốc độ nhanh nhất và vắt kiệt sức mạnh của bộ vi xử lý lẫn card đồ họa, điều này đặc biệt ảnh hưởng lớn tới nhiệt độ của máy khi thiết lập đồ họa ở mức High hoặc Ultra.

Nhiều Unit trên màn hình là tác nhân gây ra việc nóng máy

Cách tốt nhất để giải quyết vấn đề theo cách của Blizzard là "hãm" tốc độ vẽ hình lại, như vậy sẽ tiết kiệm năng lượng cho hệ thống và gần như tránh được hiện tượng nóng và dẫn tới treo máy. Bạn hãy tìm file Documents/StarCraft II/Variables.txt và sửa hai dòng lệnh sau
    Frameratecapglue​=30
    Frameratecap=60

*Frameratecapglue: Dùng để điều khiển tốc độ vẽ hình ảnh giao diện ở các menu trong Starcraft II, giới hạn vẽ 30 khung hình trong một giây đối với menu là hợp lý
    *Frameratecap: Điều khiển tốc độ vẽ hình ảnh các thành phần trong game, đây là nguyên tố chính làm hệ thống bị nóng, thông số 60 sẽ là một lựa chọn tuyệt vời khi một màn hình LCD bình thường chỉ hiển thị tối đa là 60 hình/s. Cao quá sẽ sinh ra hiện tượng rách hình

Ngoài ra, Starcraft II rất dễ xảy ra hiện tượng màn hình đen và bất tương thích đối với một số driver card đồ họa cũng như phần mềm can thiệp vào game. Bạn cần lưu ý điều này khi sử dụng Starcraft II.

Nguồn:Vnb

Máy mình RAM 2GB, setting High, vậy mà cứ chơi khoảng 3 màn là hết chơi nổi vì load lâu và wá giật, ra ngoài xem thì SCII đã chiếm hơn 1.7 GB bộ nhớ, con GT240 của mình thì đến 55 độ. Nên cứ chơi 1 tý là phải thoát ra ngoài cho xả RAM và nguội máy 1 tí thì mới chơi tiếp dc. Ngay cả Crysis cũng ko ngốn RAM bằng Starcraft II

cho hỏi máy mình ram 4gb card màn hình onboard 2gb cpu AMD Processor Athlon 1.6 ghz
    vậy có chơi nổi game này ko

Cái này đâu phải lỗi, do cấu hình của game mà ...
    Hầu như game giờ đâu có mấy thiết lập khóa FPS đâu =,=" ...
    Theo như giải thích là do việc để max cấu hình khiến máy phải phân giải nhiều vật thể với độ chi tiết cực kì cao .. PC nào chịu được ..
    Đến GTA 4 hiện tại cũng chưa có PC nào có đủ khả năng chạy với độ phân giải Max all cả .. Huống chi SCII

mod ơi em đã làm đúng theo yêu cầu, nhưng khi mở tập tin txt trong Documents ra thì không thấy có 2 dòng Frameratecapglue và​ Frameratecap thì làm sao hiệu chỉnh được ạ còn cách khác ko mod?

p/s: hay là 2 dòng đó mình phải ghi thêm vào nhỉ? nếu như ghi thêm thì ghi ở dòng đầu hay dòng cuối.

em chạy ST2 ở chế độ low

máy mình Ram : 8gb ddr3 , core i7 QM , Card ATI 5650 4Gb , chơi máy nóng ...???

mod ơi em đã làm đúng theo yêu cầu, nhưng khi mở tập tin txt trong Documents ra thì không thấy có 2 dòng Frameratecapglue và​ Frameratecap thì làm sao hiệu chỉnh được ạ còn cách khác ko mod?

p/s: hay là 2 dòng đó mình phải ghi thêm vào nhỉ? nếu như ghi thêm thì ghi ở dòng đầu hay dòng cuối.

em chạy ST2 ở chế độ low
    Setting để Low thì lo gì, High đến Ultra mới bị :|

máy em cấu hình vậy chứ chơi chút là nó biến tướng con chuột ??? ( để ở medium ).

Cái này hình như chỉ bản chính thức mới sửa đc.Cradck thì ráng chịu )