Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Bài dự thi của 3F

Bài dự thi của 3F

Hôm đó là 1 ngày đen đủi với 3F:GT tt: vì anh ấy thua thảm hại các trận training trong clan của mình.Anh bước vào trận đấu với Wh4sl0v3 trên map blue storm mà trong lòng nặng trĩu vì thua ngu ngốc 2 trận đầu tiên trước Wh4tsl0v3.Còn Wh4tsl0v3 thì hớn hở vì đã luộc những đối thủ của mình 1 cách dễ dàng trong ngày hôm đó.Lúc này đã là 10h đêm,3F sẽ kết thúc trận cuối cùng của ngày trong sự thất vọng tràn trề hay được ngủ ngon giấc?Các bạn hãy chờ xem
    3F(Zerg) xuất phát ở vị trí 1h và Wh4tsl0v3(Terran) ở vị trí còn lại,7h.Wh4tsl0v3 bắt đầu với chiến thuật fast expand quen thuộc còn 3F lại gây shock khi sử dụng chiến thuật double expand vô cùng mạo hiểm.
    Phút 6,Wh4tsl0v3 scan nhà 3F và anh thấy lair+Den của đối thủ chưa hoàn thành,:GT2:anh ấy tự hỏi chả hiểu thằng này làm cái j mà chậm thế?Tiến vào mỏ thứ 3 của 3F thì anh thấy chỉ có 1 sunken,ngon quá! :GT19:TIẾN VÀO!! Ngay khi vừa bắn sunken,1 đoàn quân zergling từ trên ập xuống cùng lúc có 1 đám zergling chui lên ngay đàng sau.

Á Á Á đám rines kêu thét thảm thiết và medic thì chạy trối chet'.Thừa thắng,zergling của 3F ập vào nhà Wh4tsl0v3 mà bỏ qua mấy em medic "mất chồng" đang chạy về nhà.Thật tiếc là ở đây đã có 1 bunker và 1 đám marine sừng sững buộc anh ấy phải chạy về lại.
    Phút 10,Wh4tsl0v3 tấn công 1 lần nữa với 1 lượng lớn MM và Tank.Đến giữa bản đồ anh ấy cho quân nghỉ 1 tí và....

3 đám zergling chui lên cắn phá,thật may là vị trí phục kích ko dc hoàn hảo nên toàn quân Wh4tsl0v3 bị thiệt hại ko quá nặng.Ngay sau đó 3F cho lurker tiến lên và với khả năng mic lurker của mình,anh ấy đã tiêu diệt con tank và vài em medic+rines.Mất tank anh Wh4tsl0v3 phải cóng đít chạy về nhà 1 lần nữa.
    Phút 12 Wh4tsl0v3 tập trung 1 lượng lớn lính chuẩn bị tiêu diệt đối thủ.Sắp tấn công thì có thông báo ở nhà chính bị drop.Wh4tsl0v3 lại cho quân về nhà để dẹp loạn.
    Phút 14,Wh4tsl0v3 cho quân "thảo phạt" và Big Fight đã diễn ra ở giữa bản đồ.Cả 2 bên đều thiệt hại nặng,Wh4tsl0v3 mất toàn bộ lính còn 3F thì cũng phải cho quân dự bị của mình ra chiến trường.
    Phút 16Wh4tsl0v3 tập trung quân chuẩn bị tấn công lần thứ 4.Nhưng lần này 3F ko phòng thủ mà xua toàn bộ Ultra và lurker,ling của mình phá hủy toàn bộ lực lượng của Wh4tsl0v3 và phá luôn mỏ phụ thứ 3 mà Wh4tsl0v3 sử dụng.Thật may là tank và MM đã kịp bảo vệ mỏ phụ ko bị tiêu diệt hoàn toàn.
    Ngay sau đó,3F xua lính tấn công Wh4tsl0v3 nhưng thật tiếc là con defiler chậm chạp quá nên toàn bộ ling của 3F đã :GT tt:Nhưng dù sao với 3 Ultra anh ấy đã phá hủy dc nhà CC ở cứ điểm.
    :GT26:Phút 20Quá tức tối vì bị thiệt hại nặng,Wh4tsl0v3 "đông chinh" lần 5.Rất tiếc là 3F đã sử dụng defiler cùng 3 đội ling đẩy lùi Wh4tsl0v3.Cùng lúc đó,3F lại cho 5 con Overlord drop vào main base đối thủ.Nhưng xui cho anh là Wh4tsl0v3 đã xây Turret bắn sạch Overlord trước khi 3F kịp ra lệnh cho drop.
    :GT21:Đau xót vì mất 5 Overlord3F cho quân tấn công điên cuồng vào căn cứ Wh4tsl0v3 và buộc đồi thủ phải co cụm về phòng ngự ở mỏ 2.Tuy nhiên anh cũng trả giá 1 mỏ của mình góc 6h vì bị drop marines và rất nhiều drone do bị vessel tiêu độc.
    Phút 23:303F cho 9 con Ultra sộc thẳng vào main base của Wh4tsl0v3.

Trước tanker của Z,Wh4tsl0v3 mất toàn bộ lính, mất luôn tuyến phòng thủ cuối cùng ở mỏ 2 và bị lính 3F tràn vào "kinh đô".Thế nhưng Wh4tsl0v3 cũng ko vừa khi cho 3 dropship cùng với vessel phá hủy hầu hết drone của 3F.
    Đau xót trước sự hy sinh của quá nhiều dân,:GT21:3F quyết định "ko xây thêm bất kì con dân nào nữa" mà dồn toàn bộ tiền mua hydra để tiêu diệt các building của Wh4tsl0v3 đang lơ lửng trên trời,quyết làm cho Wh4tsl0v3 eliminated luôn.

Cuối cùng,quá bất ngờ vì sự "trâu" của Ultralisk và cũng như nhận thấy "quyết tâm tuyệt diệt đường sống đối thủ" của 3F,nên Wh4tsl0v3 đành phải type GG.

Chết cha,chưa chèn hình dc,tí Huy onl thì pm YH để chèn dùm anh nhé

Khuyết điểm : Không hình ,không replay ,không phân tích được tình hình kinh tế và quân sự của 2 bên ,thiếu phần trình bày tổng quát về sự phát triển của 2 bên ,không thấy được sự giằng co giữa 2 bên .Không làm rõ nét được những yếu tố đặc trưng của SC.

Ưu điểm :Bài viết vui vẻ và lôi cuốn ,độ dài phù hợp .Có vài chi tiết miêu tả rất hay ,tui thích nhất câu :"bỏ qua mấy em medic "mất chồng" đang chạy về nhà" .

Đã làm xong đâu ,đang làm bị bọn bạn nó réo,thôi thì gửi đại,rồi nhờ mod sửa 1 tí vậy

Chưa đọc đâu Bài của 3F thì hy vọng phải xứng tầm Pro đấy ko thì thất vọng lắm.

kéo bài lên nào )
    sẵn MOD spam luôn =))

Add nốt cái rep, dạo này bận quá nên quên mất.
    Mà lạ 1 cái là ko cách nào up hình dc,nhờ cả thằng Huy rồi nhưng vẫn ko dc.Mấy Mod xem lại với

Em nói thiệt. Bài này chán nhất . No pics, mà bình luận cũng ko hay. Bài của anh 2 sến vậy mà còn hay .

nếu mình ko nhầm hồi học chung lớp 1, 2 3F bị cô chê chữ xấu và văn dở nhất lớp=)

bình chọn bào nào đọc buồn cười nhất thì vote cho 3F

Tên Hoàng bịa wa'.Chữ ta sao xấu nhất lớp dc.Ít ra thì chỉ gần bét thôi =))
    Mà tại sao up hình ko dc nhỉ :-?