Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 52

Terran chống Protoss = cách nào trong 5' đầu ?

Mặc dù map nhỏ hay map noob(map lớn) thì em vẫn thấy khó cho terran. Trong 5' chắc hẳn phải có 5-6 con zealot marine cùng lắm 10 con micro chắc cũng chống được nhưng nếu 2 nhà dồn thì phải làm sao :GT help: ? M chưa có bắn xa cũng ko Medic được 2 cái BUnker là cùng. Em cần chỉ giáo (cả 2 map).

Bạn đánh team thì kêu cả thằng đồng đội ra giúp nữa chứ @_@

bạn ko wall in à? :-/
    thế này thì đủ 50 từ nhé

ò để coi. noob thì wall-in. pro hơn nữa thì khỏi cần. đóng 1 cái bunker sát mỏ (yêu cầu xây nhà gần nhau để 1-2 bunker có thể bảo vệ được hết tất cả các nhà) và đợi vulture ra. vulture ra rồi thì micro vừa bắn vừa chạy = phím p . (phím p này mới được anh sansasy chỉ, hì hay thật )

wall in là phương pháp tốt nhất có thể, còn vụ bunker thì ko tốt cho lắm, marine bắn lâu zealot mới chết, bắn chết xong nó san vài thằng SCV thì còn đau hơn nữa

Lúc đầu bạn nên có khoảng 5 marine và 1 cái bunker để phòng trống việc đối phương sử dụng chiến thuật rush zealot bạn luôn phải xây bunker ở chỗ mà đối phương rất khó tiếp cận và phải tốn một khoảng thời gian để phá hủy còn 1 marine thì bạn dùng chiến thuật hit and run nếu bạn chơi ở map python thì chiến thuật này rất dễ áp dụng vì đối phương chỉ có thể đi một cửa

Fast map : xây 2 bunker sát nhà chính và để marine vào + scv sữa chữa . Wall in ở ngoài ,cái này phải khéo ,nếu ko nó lọt vào trong là chết (

Low map : chủ yếu dò đường ,nếu thấy nó xây 2 nhà BG mass rush zealot thì xây 1buner ở trong nhà ,chờ Vul ra để vẫy .Tuyệt đối ko được dùng scv chạy ra rượt zealot ,cứ ăn mỏ ,nó vào mới đánh.

FM thì mình không biết LM thì theo mình đã xây bunker thì không wall-in (không cần thiết) mà đã wall-in rồi thì không bunker (phí tiền).
    nếu tình huống cấp bách quá. thì có thể cho 1 dân xây bunker, 2~3 dân chạy ra cản đường zeal cho marine phía sau bắn.

2~3 dân chạy ra cản đường zeal cho marine phía sau bắn.
    Chỉ sợ lúc đó đối phương có từ trên 6 con zeal trở lên thì khổ

nó có 6 con zeal thì mình cũng có vul (trừ khi proxy gate thôi)

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối