Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 54

Cần giúp : Cách chống máy bay Yamoto của terran

hic đánh 2vs2 mà team nó 2 thằng terran , team em 1 zerg 1 protost chơi phát triển nửa tiếng rồi đánh (mọi thủ đoạn) . Chúng nó BT đầy nhà , bo tăng ngoài cổng (thêm hàng BS đằng trước và có O soi) , chúng bo BT xong thì toàn chơi Yamoto , Ủ đông với Dragon , ruồi , scout đều không đỡ được , vào nhà nó là thiêu . Ai giúp em chống lũ Yamoto em cảm ơn nhìu (khác quân , không terran vs terran) !

Nuclear launch detected.Mà nó đóng cửa thì mình vào làm gì???

Cách tốt nhất là .. đừng để nó lên Yamato .

Đánh 2v2 thì terran lúc đầu ko chủ động bằng các quân khác, nên khó ứng cứu cho nhau. Nếu P+Z vs T+T thì cố gắng xử lý được một đồng chí ngay trong 10 phút đầu đi. Một trick có thể dùng khá đơn giản là : Toss lên 1 Gate 1 BF (sau đấy có thể thêm một Gate nữa nếu cần). Xây BF bịt nhà một terran, rồi hai người push chết terran còn lại.

Còn nếu đã để đánh đến late game, đối phương có yamato, tank .. Thì nếu đánh quân bộ, Zerg có thể dùng delifer để tạo darm swarm, còn khi đã vào trong dark swarm rồi thì dùng plague để giết Yamato.

Còn dùng quân không thì Zerg có thể dùng Devouver để giết yamato, và guardian để giết tank + BT. Toss thì có thể kết hợp cosair để phủ BT và tank, rồi dùng quân bộ Goon + Giật set để đánh.

Nếu đối phương chỉ lên nặng về Yamato và map khá zigzag cho quân bộ, và bạn có nhiều tiền thì có thể lên scout. Con này tuy ko được sử dụng nhiều, nhưng nếu cần phải không đối không thì nó rất mạnh.

Em quên là map rộng , có 3 mỏ trên , 3 mỏ dưới và 2 mỏ ở 2 bên , mỗi cục vàng đều 50.000d , lúc đầu chúng nó phát triển chung 1 mỏ .... Cổng tank thì em có thể phá được vì ở đó ko có BT , em thả nhiều lần 1 con chó vào giữa đám tăng là xong . Trận này em ưu tiên quân bộ là Hydra và Dragon vì nhà nó xây BT ko thể cho quân bay vào được , cua trời vừa thò vào dỉa thì yamoyo nó ra khật . Lôi 1 đạo ủ đông ra nó đả cả 2 đạo luôn .....Em dùng rết rút máu tụi nó được ko nhỉ , vừa phủ vừa hit and run .

@ruudkham : Bọn em là Protoss và Zerg thì làm j` có nclear .

Đánh map nhiều tiền thì mình ko có kinh nghiệm rồi . Có điều như mình nói ý, bạn dùng darkswarm + hydra thử xem. Còn toss thì dùng Scout + cosair.

Quên mất.Đánh money map mà 30' Terran bo cửa thì ko cách nào vào được đâu kể cả Swam của Defiler.Nhưng phá giải cũng dễ với Toss dùng Abiter+Carrier thì cỡ nào cũng qua,hứa luôn đấy.
    1/Đánh từ ngoài vào
    2/Phá lớp Turret rồi bay vào Recall mainbase

PvsP chứ ko phai? PvsC thì phá ngon ẹc :-j Nó bo tăng + lôcốt như thế thì cho con crossair dùng Web gây nhiễu hết tăng rồi cho zeal áp sát xỉa. BattlerCruiser ra thì abiter đóng băng hoặc xây nhiều con tự sát bên Zerg vào. Người đấu với người mà bo ở cổng thì ngu nhất thiên hà )

Đánh mine map thì còn xem là có bao nhiêu cục mineral nếu nhiều quá thì phải đánh nhanh vì thằng Terran mà max limit là mạnh lắm.Mà zerg với toss mà vs terran thì cứ swarm là xong ủi ling,zeal,dark,U vào.Terran chống bằng niềm tin .Lên hydra với goon làm wai' j.Swarm mạnh thế mà ko xài.Thích thì thêm vài em queen phá cho dzui

Đánh Battle Cruiser ( chiếc đó tên BC chớ hok phải Yamato đâu, có skill là Yamato gun thôi) nếu là Zerg thì dùng Scouge(kon bướm á, hok biết viết tên đúng hok nữa) Chơi khoảng sáu bảy đàn là toy sạch lũ BC... sau đó cứ Ling Ultra Swarm thẳng tiến, thêm Hidra và Lurker nữa...
    Còn Protoss cầm Carrier Mic 1 hồi là đi sạch BC, nhớ cẩn thận ăn YG đau lắm đấy... cách tốt hơn là phá đường bộ = combo Zea Goon, xong tràn Templar vào cho ăn Psisonic thunder, vài ba phát là toy cả đàn BC( nếu nó tụm lại) nếu tản ra thì cứ Cosair và Scout. Nói chung là đánh PvT mà limit BC chặn cửa thì hơi dở, tại BC bay chậm lắm, bên kia nó mà không chiến thì toy chắc ...
    Chúc bạn sớm xử cả đàn BC đó ...

Trích dẫn Gửi bởi asdasdasdd
    hic đánh 2vs2 mà team nó 2 thằng terran , team em 1 zerg 1 protost chơi phát triển nửa tiếng rồi đánh (mọi thủ đoạn) . Chúng nó BT đầy nhà , bo tăng ngoài cổng (thêm hàng BS đằng trước và có O soi) , chúng bo BT xong thì toàn chơi Yamoto , Ủ đông với Dragon , ruồi , scout đều không đỡ được , vào nhà nó là thiêu . Ai giúp em chống lũ Yamoto em cảm ơn nhìu (khác quân , không terran vs terran) !
    Đánh thế đánh làm gì
    nào là 30 phút ,nào là T đứng ở nhà thủ dâm .
    Nếu có trường hợp như thế thì đóng băng ,hoặc dùng souger ( máy bay tự sát của Z vì có thể sai chính tả :|)
    Cách nữa là ,trường hợp đánh lâu dài ,thì Toss phải thu phục Terran và Zerg ali => limit 600/600 ,nó có nuclear cũng ko giết hết đc =)) .

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối