Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 93

Chủ đề: Protoss chống terran

Protoss chống terran

Lái abiter khéo léo áp sát mỏ địch khai thác, dùng recall gọi 2-3 con sâu nhả bom---> vui lắm
    Chống tank thì cho zealot ( chục con) xồ vào.... trong lúc tank nã Zeal thì Dark archon rình rình thôi miên 1 chú----> hay lắm
    Ghost có energy thì Darkarchon dùng skill gì giết lính có mana ý.. ko thì lấy abiter đóng băng rồi Zeal dí bén----> sướng lắm
    Chung quy là tùy trình thui!!!

Trong box này có những Guide cho newbie đó,bạn chỉ cần thực hiện tốt căn bản là có thể thắng được rồi,đừng có suy nghĩ sâu xa làm chi vì thực tế chiến trường rất khác.

toss vs goon chiến thuật căn bản dùng goon combo zeal vs vul+tank

Đại khái là goon bắn vul(hay goliath), zeak đánh tank sige mode(đơn giản vì tank mode rồi ko atk phạm vi gần mình dc^_^)

Cái quyết định thắng thua là toss mình phải ăn mỏ sớm hơn và nhiều hơn nó, tích cực scout mỏ phụ ter để cho zeal phá.

còn CT drop=recall hay fast carrier chưa cần phải học^_^, có gì khó khăn tớ giúp dc nữa ko nhỉ?^^"

Quan trọng đầu tiên là phải nhiều hơn 1 mỏ, đối phương có bao nhiêu nhà factory thì mình phải có ít nhất từng đó backarack (ghi đúng ko nhở)
    Rải O nhiều nhiều tí, nhưng cấm để chết, tốn gas

Nếu đối phương có ý định chơi rush bunker vào nhà mình thì hãy chuẩn bị xây sẵn mấy cái cannon vào nơi mà bạn ít khi qua lại để đề phòng đối phương vào vị trí đó nhưng nếu bạn ko thể xây dc cannon thì hãy để 3 zealot vào vị trí đó(ko nhất thiết phải nhìu vì với số đó là bạn kill dc chúng nó rùi)
    Toss thì ko nhất thiết phải xây thật nhìu mỏ trước đối phương là thắng dc mà cần phải xây hạn chế bulding nâng cấp mà xây nhiều nhà xây quân nhưng bạn phải xây đúng loại unit mà bạn cho là hợp lý nhất và đúng với chiến thuật mà bạn muốn nhất để xây

protoss lợi hại vậy mà không biết dùng hả bạn, bạn chỉ cần dồn tiền mua con zealot là yên tâm roi, dam mạnh + zap dày nên terran rất sợ con này, dể chắc ăn hơn khi bắt đầu vào trận bạn cử 1 con fu wa do thám nhà terran ròi xây 1 cái nhà dầu ở đó và phá phách đối thủ chút dỉnh làm họ chậm lại (vd : khi SCV xây nhà thì cho fu của mình đánh nó )=> lúc này là lúc đối phương đang hoảng loạn, " 1 con zealot có thể diết được vài con marine " (đánh nhanh thắng nhanh) nếu làm thuần thục bạn xẽ tiêu diệt đối phương trong vòng 5 => 10 phút

trò của nikita bảo là trò rush gas, ko có tác dụng với dân có kinh nghiệm đâu. Mình rush gas, nó wall-in hoặc đóng cái bunker là xong rồi.
    Nếu bạn thấy khó đối đầu trưc diện với ter thì bạn chuyển sang quấy rối (drop zeal, phá mỏ phụ, drop reaver, drop dark).
    Còn dùng arbiter thì phải có kinh nghiệm và bản lĩnh 1 tí. Fast car thì nguy hiểm, đối phương scout thấy nó push 1 phát sang là gg.

Trích dẫn Gửi bởi nikita632
    protoss lợi hại vậy mà không biết dùng hả bạn, bạn chỉ cần dồn tiền mua con zealot là yên tâm roi, dam mạnh + zap dày nên terran rất sợ con này, dể chắc ăn hơn khi bắt đầu vào trận bạn cử 1 con fu wa do thám nhà terran ròi xây 1 cái nhà dầu ở đó và phá phách đối thủ chút dỉnh làm họ chậm lại (vd : khi SCV xây nhà thì cho fu của mình đánh nó )=> lúc này là lúc đối phương đang hoảng loạn, " 1 con zealot có thể diết được vài con marine " (đánh nhanh thắng nhanh) nếu làm thuần thục bạn xẽ tiêu diệt đối phương trong vòng 5 => 10 phút
    Chỉ sợ lúc đối phương có vul thì:GT dh::GT dh:..................

đánh không ? star45 ??????????????????????????///////////////////////////////

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối