Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

VPT "đụng độ" Zing Speed vào 1/06/2009

heo tin mới công bố, vào ngày tết thiếu nhi 01/06 năm nay, hai đại gia phát hành game online hàng đầu tại việt nam là vinagame và vtc game đều tung ra hai tựa game mới toanh: zing speed và vua pháp thuật. cả hai game này dự kiến đều tiến hành closed beta vào cùng một ngày 01/06/2009.

trước hết phải nói đến vua pháp thuật – tựa game mmorpg trên trình duyệt web đầu tiên tại việt nam. mới đầu được quảng cáo rầm rộ, đùng một cái game thủ được vtc game cho “leo cây” gần một tháng trời trang chủ của vua pháp thuật mới chịu ra mắt. được đánh giá khá cao từ đất nước láng giềng trung quốc, vua pháp thuật là sự kết hợp giữa hai thể loại là mmorpg và webgame, với nhiều tính năng nổi bật như: thú cưng, pk, học nghề, cường hóa trang bị. vtc game cũng không quên chuẩn bị những bữa tiệc event dành cho game thủ nhân dịp closed beta như: đỉnh sơn vương, săn thú, đạt tầm bảo rương…

<div style="text-align: center">
    </div>
    từ sau khi crazy kart bị vtc game khai tử thì chưa có tựa game đua xe nào xuất hiện tại thị trường trong nước. sau thành công bất ngờ của gunny online, vinagame quyết định tiến thêm một bước nữa vào thị trường game casual với sản phẩm game đua xe zing speed. với nhiều tính năng nổi bật so với đàn anh crazy kart trước đó như: hệ thống thời trang, phòng cộng đồng… một số sự kiện đình đám của zing speed trước ngày khai hội gồm có: bình chọn mỹ nhân đại diện, viết lời yêu thương.

<div style="text-align: center">
    </div>
    năm 2009 này có thể nói là năm của game online khi mà hàng loạt các tựa game mới được các nhà phát hành tung ra với đủ mọi thể loại từ mmorpg, webgame đến casual. khi các game mới xuất hiện quá nhiều thì game cũ sẽ bị đào thải. chỉ có game nào có chất lượng phục vụ tốt và thu hút được game thủ mới đủ khả năng tồn tại trong cơn mưa game online như hiện nay.
    trích game360 độ
    như chúng ta đều biết crazy kat 1 thể lọai games đua xe do vtc phát hành và đã khai tử. nhưng vng lại dám mua sp này về để kinh doanh và mình thấy thể lọai games này cũng ko thích hợp với dân việt ta. điển hình là mình đã từng đọc 1 topic bên game4v nói về việc góp ý kinh doanh thể lọai games đua xe bằng thùng máy (ngồi trên thùng đua mới sướng). liệu đây có thể coi là bước liều lĩnh của vng ko? chắc thời gian mới trả lời đc quá

còn vpt lấy y chang title của truyện tranh vpt. đây là 1 mmorpg trên web với hệ thống thú nuôi đa dạng và đẹp.......... . xin lỗi mình chỉ thấy thích hệ thống thú nuôi thôi còn những tính năng khác thì ko thích mấy. hiện nay chỉ có 2 thể lọai webgames về rpg là ttr của tcv và vpt của vtc (1/06) phát hành. liệu vpt có thành công ko? và ttr của tcv sẽ đi về đâu (webgame này vừa chiến thuật, vừa rpg).......

dạo này các cty lớn chịu khó kinh doanh webgames quá...... vừa mới có gunny + vlweb (vng)....... sắp tới thì vpt (vtc), zing speed (vng),.....etc... vng đầu tư webgames mạnh mẽ quá 4sp rùi 2 chiến thuật, 2 casual (thth, vlweb, zing speed, gunny) , vtc thì chỉ có 2 sp, 1 chiến thuật + 1 mmorpg (lv + vpt),............. tcv thì (đcqk, ttr)........

vpt & zing speed của 2 đại gia này làm mình nhớ tới bộ phim do đài ** mới chiếu "thiên long bát bộ" là bắc kiều phong đấu với nam mộ dung quá :d...... sry hơi vô vị tí ..... ai sẽ thắng đây?????

coming soon.................

games đua xe mà chú đem lên đây chi trùi :d

muốn đua xe thì vào mấy chỗ siêu thị lớn or diamond có cả thùng tha hồ mà đua cho đã chứ chơi trên pc chán lắm cơ

vpt thì chơi bên tq mới đc lv 14 :d ko thích lắm chắc tại do chơi gà hé hé. đợi khi nào ra thử coi hệ thống bán pet của vtc có mắc hem..... đừng chơi giống ao là ok rùi hehehhehe

ủng hộ em miền bắc 1 phát, còn zing speed thì

Trích dẫn Gửi bởi zhuoheng
    games đua xe mà chú đem lên đây chi trùi :d

muốn đua xe thì vào mấy chỗ siêu thị lớn or diamond có cả thùng tha hồ mà đua cho đã chứ chơi trên pc chán lắm cơ

vpt thì chơi bên tq mới đc lv 14 :d ko thích lắm chắc tại do chơi gà hé hé. đợi khi nào ra thử coi hệ thống bán pet của vtc có mắc hem..... đừng chơi giống ao là ok rùi hehehhehe

ủng hộ em miền bắc 1 phát, còn zing speed thì
    hix, vpt sao lại so sánh với zing speed. đây là 2 thể loại khác nhau, nhưng theo đánh giá chủ quan từ phía mình vpt sẽ thắng zp hoàn toàn.

à vpt hiện đang có chi nhánh ở miền nam đó bạn nhà phát hành này đã vào nam rồi chứ ko còn ở ngoài bắc nữa.

Trích dẫn Gửi bởi alex0511
    hix, vpt sao lại so sánh với zing speed. đây là 2 thể loại khác nhau, nhưng theo đánh giá chủ quan từ phía mình vpt sẽ thắng zp hoàn toàn.

à vpt hiện đang có chi nhánh ở miền nam đó bạn nhà phát hành này đã vào nam rồi chứ ko còn ở ngoài bắc nữa.
    tôi biết lúc đầu là vtcz phát hành sau đó chuyển sang vtc miền bắc làm tốn 1 thời gian khá dài ( chuyện đó là nội bộ của người ta ko tiện xem vào:d)

tôi chỉ bảo là 2 games này "đụng độ" nhau vào 01/06 thui mòa hihihihihi. vpt là webgame mmorpg thì sao lại so với casual đc đều đó thì mình biết

khi nào games đua xe mới phá triển tại vn đây? vng sẽ cho ta biết kết quả

ra 1 thời gian ngắn rồi cũng vào nghĩa trang như mấy game đã đi trước thôi :d

đã là gameweb rùi lại còn theo thể loại chiến đấu theo lượt ... ra đi sớm

trông zing speed thích hơn ! :d
    nhwng nói chung là 0 quan tâm đến cả 2 ! :d

bao giờ vl3 về vn nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi bbvcc
    bao giờ vl3 về vn nhỉ
    vl3 về vn hay ko thì ta ko biết ta chỉ biết khỏang cuối tháng 6 này thì có kt do vng phát hành thoy :d

vng chuyển qua mua kt rùi ko mua ** 3 vì thế nó có về vn hay ko thì đó là vấn đề chưa ai biết được cả

Trích dẫn Gửi bởi zhuoheng
    vl3 về vn hay ko thì ta ko biết ta chỉ biết khỏang cuối tháng 6 này thì có kt do vng phát hành thoy :d

vng chuyển qua mua kt rùi ko mua ** 3 vì thế nó có về vn hay ko thì đó là vấn đề chưa ai biết được cả
    nghe nói là kingsoft bán bản quyền võ lâm cho vng ko bán cho blizzard nên blizzard nó cay ko bán bản quyền wow về việt nam
    thôi thì đợi aion và võ lâm 3
    đợi đến đời con cháu mình chơi vậy !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối