Trang 2 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 133

Chủ đề: Dành cho newbie

Hồi đó luky cũng vậy, đánh biết bao nhiêu con mà được có 2 cái, tới khi level 24, đi ra acasia thấy pike kia cũng đánh thế là nhào vào KS, hèn chi được luôn^_^

Trích dẫn Gửi bởi lukyluky
    Hồi đó luky cũng vậy, đánh biết bao nhiêu con mà được có 2 cái, tới khi level 24, đi ra acasia thấy pike kia cũng đánh thế là nhào vào KS, hèn chi được luôn^_^
    Ặc, bắt quả tang luky ks người ta để hoàn thành nhiệm vụ nha )))
    Em chơi pike đánh sói cũng khổ lắm, thủ thì yếu như archer, archer thì bắn xa mà pike phải đánh gần --> b-(
    Đánh con bronze còn dễ vì nó đơn độc 1 mình, nhưng đánh 2 con kia khổ lắm vì 2 con đó lúc nào cũng cặp kè với nhau cùng với cyclops.......-->b-( tiếp

Sao trên PTV chỉ có tới 3 sức mạnh thôi vậy, tui phải vào tận:http://eng.pristontale.com/ mới biết độc chiêu thứ 4 hãi hùng thế nào! Nhìn phải há hốc mồm!

Trích dẫn Gửi bởi nam_mechanic
    Sao trên PTV chỉ có tới 3 sức mạnh thôi vậy, tui phải vào tận:http://eng.pristontale.com/ mới biết độc chiêu thứ 4 hãi hùng thế nào! Nhìn phải há hốc mồm!
    Cũng bởi vì hiện giờ PTV chưa có bảng skill 4 nên chưa nâng cấp thôi, sau này (hoặc bây giờ) sẽ nâng cấp lên.

Em là người mới chơi

em la Priestess(Morion). Em không biết nâng điểm kỹ năng ra sao :-/ .Và cột STM là gì :-O

Mình nghe nói là phải nâng cấp spirit và máu cho pritess ( chủ yếu ), nâng cấp talen và streng vừa phải để mặt được đồ. còn nếu bạn thấy thích nâng cái nào để làm cho mình mạnh thêm thì cứ tự mình nâng lên, không bắt buộc phải theo tuần tự. còn Stamina là ống thông số sức khoẻ của nhân vật mình chơi, vì pritess rấr yếu về thể lực, nên khi chơi những đòn phép thuật thì không phát huy hết được. nếu muốn nó tang lên bạn chỉ việc nâng streng và talen đến 50 thì không còn lo về STM thiếu hụt nữa!!! *mong bạn chơi vui vẻ*

ờ ờ nge có vẻ có lý đấy, mình sẽ áp dụng nhưng cho hỏi tí nhé. decoy leve bao nhêu thì dùng được vậy?

@hongnhung-MAGIC: Kinh nghiệm nâng Stat Points và Skills dựa trên cách build Priestess của mình

[Pure Priestess]

Stat Points

Base Strength, base Agility (Giữ nguyên ko nâng Strength và Agility)

Talent nâng vừa đủ mặc Robe ĐÚNG LEVEL (Tối đa 90 để mặc Devine Robe - nếu bạn có money để mua Devine Robe Priestess Perfect và Age +6 hoặc +8)

Spririt = Health (Vì mình build theo đường [Pure Priestess]), điểm Spirit PHẢI CHIA HẾT CHO 8 (Spririt / 8)

Skills

Vì Priestess là char Magic chuyên dùng phép, ko có Skill Agony chuyển máu -> mana như char Magician nên đặc biệt chú trọng Skill Meditation -> MEDITATON LV 10

Nếu bạn quyết định build theo dòng [Pure Priestess] hay bất cứ dòng Pri nào khác, từ đây sẽ có 2 kiểu build cho bạn lựa chọn

1. [Attacker Priestess] Thiên về tấn công

Thuận lợi: Đây là kiểu build phổ biến của tất cả các dòng Priestess, sức tấn công mạnh mẽ (Trong dòng char Magic), 1 vs 1, 1 vs Boss Monter, hoạt động độc lập và không cần Party vẫn sống ngon lành ^_^

Nhược điểm: Ko giúp ít lắm cho Party vì không chú trọng về các SKill Support

Skills: Med lv 10, Devine Lightning lv 7, MultiSpark lv 10, các Skill khác lv 1 (Lúc này lv của bạn đã là 80)

Weapon: Nhiều người khuyên nên giữ lại gậy Quest (Gậy làm quest 4x) vì Regen Mana cao, nhưng theo ý kiến cá nhân của mình thì một khi bạn tìm được Lofty Staff Pri Spec Perfect Age +6, +8 thì quăng gậy Quest lại cho lão Skill Master

Robe: Tìm mua Robe đúng lv mà mặc. Nhớ là Age Robe +6, +8 nhé

Orb: Ko dùng vì mang Lofty Staff

2. [Support Priestess] Thiên về hỗ trợ

Thuận lợi: Có tính đồng đội cao, lúc nào cũng được hoan nghênh và mời vào Party ^_^

Nhược điểm: Lên level cực kỳ chậm, ko thể 1 vs Boss Monter, ko hoạt động độc lập được. Nói tóm lại, dòng [Support] này chỉ lên level và tỏ ra hiệu quả khi Party

Skills: Med lv 10, Virtual Life lv 10, Grand Healing lv 7 (Lúc này lv của bạn đã là 80)

Weapon: Tìm các loại gậy 1 tay Pri Spec Perfect (Dryad Wand, Faith Wand, Arch Wand), muốn Aging hoặc ko cũng được vì ko chú trọng đến tấn công

Robe: Tìm Robe Pri Spec Perfect đúng lv, Age +6, +8 để tăng Defend (Sức chống đỡ) và Abs (Khả năng né đòn)

Orb: Tìm các loại Orb đúng lv, Age +6, +8 để tăng Defend và Abs

2 dòng Pri trên đều đeo Sheltoms Pri Spec Perfect

Trích dẫn Gửi bởi philong108
    Mình nghe nói là phải nâng cấp spirit và máu cho pritess ( chủ yếu ), nâng cấp talen và streng vừa phải để mặt được đồ. còn nếu bạn thấy thích nâng cái nào để làm cho mình mạnh thêm thì cứ tự mình nâng lên, không bắt buộc phải theo tuần tự. còn Stamina là ống thông số sức khoẻ của nhân vật mình chơi, vì pritess rấr yếu về thể lực, nên khi chơi những đòn phép thuật thì không phát huy hết được. nếu muốn nó tang lên bạn chỉ việc nâng streng và talen đến 50 thì không còn lo về STM thiếu hụt nữa!!! *mong bạn chơi vui vẻ*
    mún gít ng àh
    pri tăng str chi
    pri tăng heal là ok
    như tui nè heal 114 gòi tank 4 con hc ngon lành(thấy pt kia 3 thèng kni bị 4 con chém chít 2 thèng còn 1 bỏ chạy mất tiu)
    str cũng có ý nghĩa như heal thui
    tui đã thử và thấy là
    str 7 hp +1
    heal 1 hp +2
    nhưng str thì ko cần lém heal có tác dụng như str gòi nên tăng heal là chính

Làm tui nhớ lại con K9 của mình hồi mới làm Q20, cứ đi giết sói, giết gần 20 con, hết cả trăm bình máu mà vẫn không xong....không hiểu tại sao.... lên diễn đàn xem mới ngã ngửa ra.... quay lại tìm 9 bình mật ong không mất bịch máu nào... lên 2lv lận... một thời xa vắng....

Trang 2 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối