Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 117

Khắc phục tình trạng ko vào được game

Hiện nay có một vài bạn khi vào game PTV thì dừng lại ở màn hình đăng nhập, nếu ai gặp phải tình trạng như trên có thể làm như sau để vào game.
    Mở trình duyệt web InternerExplorer, chọn Tool > InternerOption.
    Chọn thẻ Connection >LAN Setting. Đánh dấu vào Use proxy server....
    Sau đó các bạn điền proxy vào ô ở dưới,chọn ok là có thể vào được PTV
    Các bạn có thể tìm được proxy trên Interner bằng search engine.
    Ai không tìm được proxy có thể dùng proxy sau:
    Address: 165.228.129.10
    Port: 3128
    Chúc các bạn thành công ^.^

hic nguyên ngày nay vào mãi mà không được. ra đây gặp topic này và làm thử thì vào được game rùi. cảm ơn bạn nhiều

Mình xin bổ sung như sau :

Clan làm như louis hướng dẫn :

để fake IP connect đc gameguard thì fai có thông số server Proxy , muốn có thi` vào đây kiếm : whereismyproxy.com hoặc openproxies.com
    để tìm cho mình 1 proxy ở nước ngoài

Louis lấy ví dụ Proxy của bạn chủ topic:

*** Ai dùng Internet Explorer thì vào : Tools/internet Options/Connection/Lan settings : sau do cho.n click vao " Use a proxy server for your Lan ..." với thông số sau :

Address: 165.228.129.10
    Port: 3128

Sau đó cứ OK hết và log vào game là xong !

*** Ai dùng Fire Fox thì vào Tools --> Options...---> Chọn General.
    Click vào nút: "Connection Settings..." --> Đánh dấu vào mục: "Manual proxy configurations" và làm như trên

Chúc mọi người vào ngon lành

Chân thành cám ơn hay thật ..........................................50 kí tự

ac, mọi người vào không được à, sao mình lại vào được vậy cà, đi làm về 11h45, vào game lúc 12h trưa, chơi tới 1h nghĩ, tối chơi từ lúc 7hpm, chơi vẫn ngon lành mà. Mình dung auto proxy của IE, ko dùng proxy của nước ngoài. Nhưng cũng chúc mọi người mau vào được game, mình vào thấy chợ RIC vắng hoe à nên out ra đây ks 4rum ^^

hix. mình thử làm như vậy rồi vẫn vô ko được. chán quá đi mất. 8-x 8-x

hix. mình cũng đã thử làm như bạn nói. vậy mà cũng chưa vô được. chán quá đi mất. đến bao h mới vô game được đây gm. cuối tuần, rảnh mà ko chơi được mới đau!!!!!!

Trích dẫn Gửi bởi kiem@
    Chân thành cám ơn hay thật ..........................................50 kí tự
    thx 2 pac' nhìu
    lại 1 lần nữa gamer đưa ra cách giải quyết sự cố trước GM =D>

Thks Hi-end cùi và Louisvo, mình bổ sung tí.
    Cách tắt proxy mà vẫn log vào ở chế độ fullscreen:
    Các bạn thiết lập proxy sẵn, log vào ptv ở fullscreen và mở phần internet option - connection- lan setting ra trước. Nhưng khi gameguard vừa log xong, sẽ có vài giây trước khi vào ptv, các bạn hãy nhanh tay tắt lựa chọn "use proxy" và nhấn phím OK. Lúc này thì bạn đã vào đc ptv mà ko xài proxy rồi, sẽ giúp hạn chế lag và chơi đc ở fullscreen ^_^
    Mình chỉ biết xài cách thủ công đó, còn cách thiết lập proxy sao cho chỉ áp dụng cho gameguard thì mình ko biết. Sorry

Cho mình hỏi mình làm theo bạn thì wa đc cái GG rồi, nhưng tới màn hình log in thì báo ko thể kết nối với máy chủ

Cho hỏi thêm mình vừa down và gài version 10.54.3, gài xong vào icon setup thì no báo " update data is changed" và ko cho update. Mong mấy bạn giải thích dùm mình

Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối