Kết quả 1 đến 7 của 7

thắc mắc về password của account PTV ?

theo lời một Moderators

Trích dẫn Gửi bởi Minhlqn
    Chào các bạn,

Chúng tôi xin giải thích rõ ràng về trường họp alexander[hd] (tài khoản dung10bnbk):
    - Vào ngày 25/5/2006, nhân vật Elementel bị hack một số lượng gold lớn trong đó có 13mil được bán cho [x]iro với giá 90k VND và số tiền trên được chuyển vào tài khoản dung10bnbk. Do đó chúng tôi đã ngay lập tức phong tỏa tài khoản này (reset toàn bộ thông tin cá nhân, mật khẩu cấp 2) để ngăn hành động tẩu tán tiền có thể xảy ra.
    - Do dung10bnbk không đưa ra được bằng chứng cụ thể về số tiền mặt đã nhận được nên chúng tôi đã tiến hành thu hồi tiền, đồng thời thả dung10bnbk ra ngay sau khi được cung cấp đầy đủ thông tin chứng minh chủ quyền tài khoản.

@susonhoa: Chủ quyền của một tài khoản chỉ được công nhân sau khi có đầy đủ thông tin sau (chứ không phải từ lời nói một phía của cá nhân nào đó):
    + Hình scan CMND 2 mặt (hoặc các giấy tờ cá nhân như : giấy khai sinh , thẻ học sinh - sinh viên , bằng lái...)
    + Các thông tin trong quá trình đăng ký có thể nhớ.
    + Các Mật khẩu cấp 1 đã từng sử dụng
    + Nếu tài khoản đựoc mua lại hoặc được tặng vui lòng gửi kèm cho chúng tôi các bằng chứng về việc đã được tặng hoặc mua lại.

@snowangel_hd: Nếu bạn vẫn cho rằng GM PTV đã làm sai, tiếp tay để lấy cắp tài khoản thì vui lòng report all4u cung cấp các thông tin được yêu cầu ở trên để chứng minh chủ quyền tài khoản dung10bnbk, chúng tôi sẽ chịu hoàn toàn trách nhiệm.

Thân ái
    tại diễn đàn : http://forum.************/showthread.php?t=91897&page=2

vậy thì password của tài khoản này không được mã hóa hay sao ?

có thể password của tài khoản PTV là password của nhiều thông tin khác nữa ! vì vậy mong mod, admin, GM trả lời chính xác giùm là các password của account PTV có được mã hóa hay không ? và mã hóa theo chuẩn nào (cái này thì tùy !)? vui lòng nói rõ để chúng tôi biết .

cảm ơn.

Nè bác!

Pass của game thì cái nào mà không được mã hóa cơ chứ. Có điều giả sử mấy bác đê dính keylog mất pass, thì thông tin mấy bác cần cung cấp thì phải có để GM xác minh chứ, cái dzụ mất pass thì bác tự trách mình noob, để mất trước, chứ sao lại chửi GM, không lẽ khi bác mất chứng minh thư, bác báo công an mà ko có giấy tờ khác kèm theo, công an chịu làm lại chứng minh thư khác cho bác à, mà làm lại có phải 1 hay 2 ngày đâu, cả tháng ấy chứ, vậy cũng nói.
    Mà nói chung thì mấy anh GM cũng nên có câu trả lời ở đây, cho các bạn an tâm

Trích dẫn Gửi bởi pinkpanter
    Nè bác!

Pass của game thì cái nào mà không được mã hóa cơ chứ. Có điều giả sử mấy bác đê dính keylog mất pass, thì thông tin mấy bác cần cung cấp thì phải có để GM xác minh chứ, cái dzụ mất pass thì bác tự trách mình noob, để mất trước, chứ sao lại chửi GM, không lẽ khi bác mất chứng minh thư, bác báo công an mà ko có giấy tờ khác kèm theo, công an chịu làm lại chứng minh thư khác cho bác à, mà làm lại có phải 1 hay 2 ngày đâu, cả tháng ấy chứ, vậy cũng nói.
    Mà nói chung thì mấy anh GM cũng nên có câu trả lời ở đây, cho các bạn an tâm
    mở miệng ra là nói noob này noob nọ ... trước khi nói hãy suy nghĩ kỹ những gì định nói cái nhé- tôi chưa nói là tui mất password ở chổ nào !
    - Nếu password không mã hóa thì sao ? các mod, MG ... sẽ biết được password thực sự của người đó , và biết đâu bàn tay có ngón dài ngón ngắn ... . nếu như pass đó người dùng dùng chung cho nhiều hệ thông khác nhau thì sao ?(thói quen của nhiều người!) chẳn hạn là pass của email đăng ký luôn thì sao và email đó là email dùng để mua domain (ví dụ : vnexpress.net >) ) , thư người yêu , báo cáo kinh doanh ... thì sao nhỉ.

- Còn vấn đề khi làm mất account thì lỗi của người dùng , nhiệm vụ anh phải khai báo thông tin là hợp lý.

ùh boday nói đúng đấy. Toàn bộ thông tin của khách hàng phải được mã hóa và cất giữ cẩn thận bởi các lý do mà bạn đã đưa ra. Còn PinkPanther nghe giọng là biết childish chắc chả biết gì ngoài chơi game( mà phần nhiều trên này là như vậy), ko hiểu gì đâu

hỏi xong không ai thèm trả lời là sao?
    gamer thắc mắc về quyền lợi của gamer thì không đúng , và không đáng để trả lời sao GM ? :--

@boday: hì, tui đâu có ý nói bác mất pas đâu nào, cái trường hợp ấy là tui giả sử vậy thui mà, bác nếu mà hiểu lầm ý tui thì cho tui xin lỗi dzậy.
    @AloneIntheDark: sao bác biết tui suốt ngày chỉ có game, ko biết gì, nói cho bác biết một câu là chưa biết ai hay hơn đâu nhé, tui với bác nói mấy cái kiến thức mã hóa này chưa chắc ai giỏi hơn ai đâu à.

Anh GM ơi, anh trả lời cái vấn đề mã hóa này luôn cho tụi em yên tâm đi anh, pas của acc PTV chắc là được mã hóa chứ, phải ko anh????

Chào các bạn,

Các thông tin bảo mật của tài khoản: mật khẩu cấp 1, mật khẩu cấp 2, câu hỏi và câu trả lời bí mật đều sẽ được hệ thống của chúng tôi mã hoá và lưu trữ lại.
    Riêng về các mật khẩu cấp 1, sau khi được thay đổi thì hệ thống sẽ tự động mã hoá ngược lại sau đó được lưu trữ riêng để làm cơ sở trong việc xác định chủ tài khoản khi có tranh chấp.

Thân mến
    PTV GM