Kết quả 1 đến 9 của 9

Thắc mắc về cách làm quest Tier4

Trước giờ mình được biết là làm quest tier4 sẽ tùy theo lv mà nhiệm vụ sẽ càng khó hơn ( 8x khó hơn 7x chẳng hạn ) . Duy chỉ có một điều mình vẫn còn thắc mắc liệu lúc nhận quest mình lv 79 nhưng khi đang thực hiện quest thì up lv 8x , liệu như vậy sẽ ảnh hưởng gì hay không , liệu quest của mình vẫn được tính là quest dành cho 7x hay là dành cho 8x :-/ . Hiện nay mình treo lv khá lâu để đợi quest rồi , nếu đang làm nhiệm vụ up 8x thì quest cũng ảnh hưởng thì thà up ngay bây giờ cho rồi , đỡ tốn thời gian .
    Nói gì thì nói , việc mức độ khó của quest tùy theo lv xét ra thì có vẻ công bằng , nhưng nghĩ kỹ lại thì có vẻ quá bất công với những char 7x 8x . Thà 6x làm quest ở những map 6x thì không có gì phải phàn nàn , vì skill tier3 và item 5x 6x cũng khá đủ để thực hiện , nhưng còn 7x và nhất là 8x thì sao , item thì vẫn đa số là 6x ( chưa kể item 5x ) , skill tier3 mà phải làm quest ở map 8x thì quả là ... bất khả kháng 8-}
    Mình có 1 số thắc mắc nho nhỏ vậy thôi , hy vọng ai biết trao đổi góp ý thêm giúp nhé .
    cảm ơn đã đọc Thread này

Theo mình biết là chỉ tính lv khi nhận quest thôi. Nên khi bạn nhận quest lúc bạn lv 79 thì bạn vẫn nhận quest dành cho 7x, trong khi làm quest bạn up lv (lên 8x) thì bạn vẫn làm quest 7x. (em chỉ biết vậy thôi, nếu sai xin mọi người góp ý)

khi làm NV mà ban up thi ko ảnh hưởng đâu
    nên bạn cứ từ từ ma` chơi
    nhưng mình nghĩ là nếu bạn 8x bạn cũng mạnh rùi (skill và stats hơn 6x)
    ko sợ bị thiệt đâu

Quest thì ở lv nào cũng thực hiện được, muốn nhận lúc nào thì nhận, có liên quan gì tới lv đâu, chỉ có điều là đã nhận quest nào thì phải xong quest đó mới được nhận quest khác >-

6x cũng có cái khó của 6x vậy (không biết có đánh lại ông skill master không nữa)

Để tính cho công bằng người ta có 2 cái chọn lựa :
    _ Làm Q từ lv 6x : bạn có skill tier4, có thể solo => lên lv nhanh, nhưng rất khó làm Q
    _ Làm Q từ 7x 8x : bạn ko có tier4 từ 6x, nên lên lv lâu, nhưng dễ làm Q
    => người ta suy tình cả rồi, vậy mới công = chứ

không biết nên chọn cách nào đây nữa, cái nào cũng khó hết :.( :.(

Nếu như khi nhận quest mà 7x lúc làm up lên 8x cũng không sao , vậy thì mình yên tâm rồi , ít ra cũng không bỏ phí hơn 1 tuần treo lv ở 79 và 99,999% :>> Nói vậy chứ làm quest 7x cũng đâu có đơn giản , đâu phải cứ lv nào thì có thể đánh thoải mái ở map đó được đâu #-o Trường hợp 6x làm quest thì nói chung là hợp lý ( giống như quest 4x ) , khi đó item và skill cũng phù hợp . Chứ còn 7x đánh f1 & 2 , 8x đánh iron trong khi vẫn xài item 6x thì quả là vất vả lắm , xịn thì có xịn thiệt nhưng cũng chả ăn thua vào đâu cả . Ai không tin thì cứ thử xài item 55 vào đánh F2 là biết cảm giác mạnh liền , age +6 +7 thì cũng chả ăn thua vào đâu hết . Mình từng dùng vài char 8x vào iron đánh thử rồi , item thì xịn nhưng mà đánh cũng chả ăn thua vào đâu cả . Pike thì còn đỡ chứ mage thì khỏi nói , dias hết 5 bình mana mới chết 1 con bèo bèo là chuyện bình thường . Cái mình lo nhất ở đây là nếu quest giới hạn thời gian thì gần như bất khả thi luôn , nhất là đối với 8x . Pike 8x 1h đánh được giỏi lắm 30 con mob trong đó , còn vd quest yeu cầu 100 con / 1 giờ thì có nước gọi cả clan vào nhờ họ đánh gần chết rồi xích ra cho bay vào mà kill thôi ;;> Chưa kể các char khác đâu có khả năng kill như pike ( mech như mình chẳng hạn ) , chơi hybrid mà còn ngao ngán nghĩ đến cảnh làm quest kiểu vậy , nghĩ lại mấy bác tanker mà buồn dùm 5p luôn
    Hy vọng admin xem xét và điều chỉnh cách làm quest sao cho hợp lý dùm một chút , nếu không thì thiệt thòi cho các char lev cao quá ( không có item xài , cày lev lâu , giờ còn làm quest cực khổ ... )