Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 65
    Trích dẫn Gửi bởi dualshock
    à quên mất phần kết luận. sau khi chơi nhiều game với kế sách trên. chẳng hạn sau 1 năm với khoảng 10 game chẳng hạn. chắc chắn bạn sẽ có 1 hiểu biết pro về game. vì đâu phải ai cũng biết được nhiều, chơi được nhiều game như bạn. và khi bàn luận về game, bạn có thể tự hào: à cái game ấy hả, tao chơi chán rồi, từ cái hồi nó còn mới ra cơ :d
    uhm, thế thì chắc là cái kiể biết rất nhiều nhưng cái gì cũng biết một ít, không chuyên sâu cái nào cả đúng ko? :d. thế thì cũng chỉ nói chuyện kiểu xã giao được thôi, ko phân tích sâu được:gt hh:

sợ mấy ông quá chơi game kiểu đó là phá đám hay la một gamer thật sự đậy . cũng như các cụ ngày xưa cũng đã nói biết trăm nghề mà dở cả trăm thì không bằng thằng chỉ biết một nghề mà pro về nghề đó . các bác chơi nhiều game nhưng biết được bao nhiêu về game đó:gt15::gt15::gt15::gt15:

trào phúng với đồng chí 1 chút cho vui nè

- thứ 1: nếu ai cũng chơi kiểu này thì sẽ xảy ra hiện tượng ko thể vào game và game bị lag liên tục vì đã gọi là cb thì server rất hạn chế

- thứ 2: thưởng thức kiểu gì khi nhiều map chưa đủ đẳng cấp để vào thì sao thưởng thức :gt tc:

- thứ 3: down về cho đã chơi đến ob lại xóa hử ??

- thứ 4:
    bạn bè hỏi: -ê dạo này mày chơi game gì ?
    trả lời: - game nào tao cũng có acc pro ko
    hỏi tiếp: - pro thiệt:d vậy trò xx gì đó con mày cấp nhiu rồi ??
    trả lời: - àh mới vài cấp nó đã ob nên tao hết chơi rồi :gt hh:

:gt dh::gt dh::gt dh::gt dh:

Trích dẫn Gửi bởi dualshock
    1. chỉ ăn được 1 phần của món ăn. vì cái ngon chưa được hưởng trọn vẹn. nhưng nhiều người như tôi chẳng hạn lại thích " tình chỉ đẹp khi còn dang dở".
    như thế này người ta gọi là "sở khanh" :gt dk:! ko phải chi trích đâu nha ...

mình nói là chơi giai đoạn từ closed đến hết open beta mà. thực ra thì sau khi kết thúc open beta vẫn còn một giai đoạn nhỏ nữa game chưa bị ảnh hưởng nhiều bởi cash (nạp tiền mua đồ), nên có thể kéo dài thêm một chút.
    nhưng thú thực, game online là 1 trò chơi gần như ko có hồi kết thúc. khác với game offline , bạn có thể chơi trong vòng 1 tuần, hay 1 tháng là "về nước" hay "phá đảo". vậy thì chính bạn hãy cho game online 1 hồi kết, kết thúc sớm cũng được có sao đâu. và theo mình biết, thì hầu hết các go đều open beta ít nhất là 1 tháng. theo mình, thế cũng đủ cho khám phá những cái thú vị của game. còn với những hardcore gamer thì ko bao giờ là đủ, đúng ko .

cậu chủ topic nói chưa có game online nào đáng là esport vậy mình hỏi sf và sa đều đã tổ chức các giải đấu tầm cỡ khu vực và thế giới giống như wcg hay cpl,eswc... của các môn esport truyền thống,uy tín của các giải đó thì khỏi nói,vậy cho mình hỏi nó đã là esport chưa ???

topic nhãm, chơi game như thế là hửi mùi, chứ đâu phải ăn, món ăn chưa ra đã bỏ chạy, dọn ra rồi thằng khác nhảy vào ăn, đâu phải game online nào cũng mở hết các chức năng hay event trong close với lại open đâu... nhãm thiệt bó tay

esport hay không mình không cần biết , nhưng đa số nhưng người chơi warcraft nói chung và những người chơi dota nói riêng đều tìm thấy niềm vui khi chơi , vậy chơi game để làm gì , chơi để tìm niềm vui chứ không phải là để hiểu biết nhiều game , thế chẳng được tích sự gì cả .
    tôi không có ý chỉ trích bạn, mà muốn thảo luận. nhưng bạn nói warcraft hay dota ở đây là thế nào. đề nghị bạn đọc chủ đề "chơi game online ... ". thưa với bạn là warcraft3 và custom map của nó là dota thuộc thể loại game offline. kể cả bạn chơi trên garena thì cũng ko được gọi là game online, mà chỉ gọi là chơi online cùa 1 game offline mà thôi. khi nhắc đến cụm từ e-sport ai cũng nghĩ đến những game : cs, warcraft, starcraft v.v. đó đều là game offline hết. tôi nói "giỏi game online chẳng được tích sự gì" , chứ ko nói " giỏi game e-sport chẳng được tích sự gì". bởi nếu bạn giỏi game esport nhất tg chẳng hạn như moon của war3 thì bạn kiếm được rất rất nhiều tiền đấy. haha, xem ra bạn vẫn chưa hiểu hết về các loại game đâu.

cậu chủ topic nói chưa có game online nào đáng là esport vậy mình hỏi sf và sa đều đã tổ chức các giải đấu tầm cỡ khu vực và thế giới giống như wcg hay cpl,eswc... của các môn esport truyền thống,uy tín của các giải đó thì khỏi nói,vậy cho mình hỏi nó đã là esport chưa ???
    mình xin trả lời bạn. khái niệm e-sport đâu thể 1 hay 2 giải đấu có thể khẳng định đó là e-sport được. và nếu sf hay sa được thi đấu tại giải như wcg , eswc thì nó mới là esport. còn như mấy trò như võ lâm truyền kỳ tổ chức cái gì gọi là "bá chủ thiên hạ" hay gì đó mình ko nhớ rồi chiếu trên tivi , rồi gom gamer mấy nước lại thi đấu với nhau các giải do nhà phát hành tổ chức, thì quả thật e-sport đơn giản quá. có lẽ khỏi phải tranh cãi, sắp tới có asian indoor games tổ chức tại vn, chúng ta cùng xem những game online có được thi đấu ko nhé. nếu mà võ lâm hay audition hay cf , sa của bạn được thi đấu, thì mình hứa sẽ gọi bạn là sư phụ luôn.

pro kiểu lõa này thì tui xin kiêu' =)) ông bảo như thế thì hiểu biết đc nhiều á ) ví dụ nhé, thằng bạn tui ý, nó nghỉ ghost đc ho*n 6 tháng, sau đó nó vào ghost thấy cái skill job 2 đẹp + khỏe + đồ mới. thế rồi nó đi khoe với tui ) trong khi tui biết cái tin đó trước cả nó ) thế mà gọi là hiểu biết ah =)) đó là ví dụ 1..... đây là ví dụ thứ 2 ) như ông nói :"chắc chắn bạn sẽ có 1 hiểu biết pro về game. vì đâu phải ai cũng biết được nhiều, chơi được nhiều game như bạn. và khi bàn luận về game, bạn có thể tự hào: à cái game ấy hả, tao chơi chán rồi, từ cái hồi nó còn mới ra cơ".... bi h giả dụ có 1 thằng hỏi ông chơi game ghost chưa, ông bảo ông chơi từ hồi nó mới ra, và cũng chán rồi =)) và rồi nó hỏi cái skill job 2 của thích khách vuốt tà phái như thế nào.... thế rồi sau khi nghe xong câu hỏi của nó, ông bảo nó :"skill job 2 là cái chiêu gì thế" câu này ng` ta gọi là ngu =)) chứ không phải có hiểu biết về game ông ạh =))
    ..........đến chít cười vì lão chủ topic này mất =))............

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối