Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Fighter - Build như thế nào để ko bị KS

:-? Mình đang gặp 1 số vấn đề nan giải là fighter đi đâu cũng luôn bị KS mà ko làm gì được - tức ko thể chịu được. Đó là lý do mình viết bài viết này để tham khảo các công thức build của các anh em cao thủ Fighter gần xa đã đi trước.

(~~) Để từ đó ta có thể đưa ra 1 hướng đi chung cho các anh em Fighter để Fighter ngày càng mạnh mạnh hơn - (~~)

- Hướng đi chung ở đây ko phải là build theo kiểu set như nhau mà là khai thác các điểm yếu mạnh của Ft, xem Ft cần gì và tránh gì để tránh việc set sai, ko đúng -
    - Rất mong được ủng hộ chân thành của những ai đang chơi và đang sắp chơi nhân vật này - Một char hơi bị đẹp zai -
    - Đề nghị các cao thủ ghi rõ danh tánh, server đang chơi - 8-X

[-X [-X [-X [-X [-X [-X [-X [-X [-X [-X [-X [-X [-X [-X

Để chống ks là chỉ có cách đánh chứ khg có cách built đâu bạn, nếu bạn bị ks( tức là nhìn thấy cột máu của qv) thì thủ sẳn mana, đợi cho qv gần hết máu đánh skill nào mạnh và nhanh (impact lv2, bone crash.. chang han) để kết liểu thế là xong.....

Trích dẫn Gửi bởi hhaiwin
    Để chống ks là chỉ có cách đánh chứ khg có cách built đâu bạn, nếu bạn bị ks( tức là nhìn thấy cột máu của qv) thì thủ sẳn mana, đợi cho qv gần hết máu đánh skill nào mạnh và nhanh (impact lv2, bone crash.. chang han) để kết liểu thế là xong.....
    Nói đúng quá. Mình chơi FS không sợ KS đâu, chỉ tức thôi. Lúc nào cũng thủ sẵn 50 binh medium mana, gặp anh mage hay chị prs KS là ta chơi skill liền. Mới cả trừ khi party thôi chứ thường thì kiễm chỗ nào ít ít quái vật đánh solo, quái vật đâu có kịp nhiều cho mấy vị kia vào KS chứ. Thêm vài em đến KS lên lv càng nhanh hehehehehehe

nói thêm, là cũng có cách built theo dạng killer(str va talent cao) hay tanker ( aglity va health cao) nhưng bây giờ EG ở đâu để reset đây... trong diễn đàn cũng đã có nhiều bài hướng dẫn bạn nên tìm lại đọc nha...

ừ. Ngày xưa tui cũng kêu gầm trời về vụ Reset skill/static, nhưng mà chịu khổ một thời gian thì lại thấy hữu ích vì cái static của mình buồn mỗi cái skil. Tui chẳng may tăng agi lên cao nhưng bây giờ được sướng cái là dùng Skill như là defaul attac luôn. Tầm này thì KS tui a' - chỉ làm cho cả 2 phía cùng chậm tăng level thui..... he he

Trích dẫn Gửi bởi hhaiwin
    Đúng là chống ks chỉ có cách đánh nhưng không phải như bạn nói đâu ...cách tính điểm kinh nghiệm là : bạn phải đánh được 40% máu quái vật và ko ngưng các cú đánh liên tiếp trong 5s ,nếu như mình đánh quái vật được khoảng 50% máu trước thì cứ yên tâm ...cho dù kser có kết liễu quái vật sau cùng thì % vẫn là của mình .
    Mình chơi FT đã từng bị ks rất nhiều , nhưng chưa bao giờ mình sợ ks cả ( nếu 1vs1 , hay 1 vs 2 ; đây là nói về kser là mag va Pri ) .Cách đánh của mình là khi trong thấy Pri hay mag từ xa thì các bạn nên chuẩn bị trước :

1 - Đánh quái vật mỗi con 1 nhát ------> để có thể trông thấy máu của nó ( cái này mình sẽ được ưu tiên hưởng kinh nghiệm đó )
    2 - Sau đó canh con có điểm cao nhất mà phang , khi thấy nó mất 50% máu thì quay sang con có điểm thấp hơn .
    3 - Sau khi đã điểm mặt hết đám quái vật , bạn nên tranh thủ phang cho mấy con mình đánh đầu tiên lại 1 cái ( 1 cái là đủ rồi ---> tránh để quá 5s )

1 mag , 1 pri thì ko bao giờ ks được mình ( đó là nói về chênh lệch lv chỉ khoảng 1 ----> 10 thôi ) , 2 mag hay 2 pri thì khó đối phó hơn tí ,nhưng các bạn cứ thế mà làm .Khi đã trông thấy mag ( pri ) thì nên đề phòng trước cho chắc ăn ....và bạn nên tận dụng thời gian chết của họ để đánh quái vật ( cái này thì dựa vào kinh nghiêm của bạn là chủ yếu , từ từ các bạn sẽ quen thôi ) .Mình chỉ sợ acher hay ata ks thôi :-@ , họ đã điểm mặt con nào thì đừng mong lấy điểm con đó >

Mình lúc đi solo thường áp dụng như thế lắm , và nói với các bạn là khi bị ks thì % mình lên lẹ lắm đó ( tất nhiên cũng có lúc gặp thằng kser pro quá thì cũng chịu ) 8-X

quá dữ, tui phải học tập thôi bởi tui cũng bị ks hoài nhất là khi chém mấy con hc khi làm quest, mình thì tốn máu mà chẳng được gì, cám ơn các huynh đệ Fighter chỉ giáo vì mình là knight

Jenil, cách làm của tôi cũng giống của bạn, có điều hơi khác 1 chút.

Luật để hưởng xp là 40% và thời gian nghỉ giữa 2 đòn đánh ko quá 5s, có lẽ bạn bị nhầm lẫn chỗ này. Giả sử khi bạn đánh được 50% máu qv và ko tiếp tục đánh mà quay sang con khác, lúc đó kser là người kết thúc qv mà bạn đã đánh, và thời gian từ đòn đánh cuối cùng của bạn lên qv đến thời gian đòn đánh cuối cùng kết liễu qv quá 5s thì coi như bạn ko được hưởng xp của qv đó, mà người hưởng là kser, vì bạn ko đảm bảo yêu cầu thời gian 5s.

Cái yêu cầu 5s, nói cụ thể thì là thế này nhé: gọi thời gian từ lúc bạn bắt đầu đánh qv đến lúc qv chết là t, ví dụ là 1 phút đi, trong khoảng thời gian 1 phút này bạn phải đảm bảo thời gian nghỉ giữa 2 đòn đánh bất kỳ của bạn lên qv ko được quá 5s. Trường hợp bạn đánh được 50% máu, cụ thể ở ví dụ này là 30s, sau đó bạn quay sang đánh con khác, kser sẽ thay bạn kết thúc qv, thì khoảng thời gian 30s từ lúc bạn ngừng đánh đến lúc qv bị hạ gục rõ ràng >5s, do đó người cuối cùng đánh qv sẽ được hưởng toàn bộ xp.

Trích dẫn Gửi bởi avasm
    Jenil, cách làm của tôi cũng giống của bạn, có điều hơi khác 1 chút.

Luật để hưởng xp là 40% và thời gian nghỉ giữa 2 đòn đánh ko quá 5s, có lẽ bạn bị nhầm lẫn chỗ này. Giả sử khi bạn đánh được 50% máu qv và ko tiếp tục đánh mà quay sang con khác, lúc đó kser là người kết thúc qv mà bạn đã đánh, và thời gian từ đòn đánh cuối cùng của bạn lên qv đến thời gian đòn đánh cuối cùng kết liễu qv quá 5s thì coi như bạn ko được hưởng xp của qv đó, mà người hưởng là kser, vì bạn ko đảm bảo yêu cầu thời gian 5s.

Cái yêu cầu 5s, nói cụ thể thì là thế này nhé: gọi thời gian từ lúc bạn bắt đầu đánh qv đến lúc qv chết là t, ví dụ là 1 phút đi, trong khoảng thời gian 1 phút này bạn phải đảm bảo thời gian nghỉ giữa 2 đòn đánh bất kỳ của bạn lên qv ko được quá 5s. Trường hợp bạn đánh được 50% máu, cụ thể ở ví dụ này là 30s, sau đó bạn quay sang đánh con khác, kser sẽ thay bạn kết thúc qv, thì khoảng thời gian 30s từ lúc bạn ngừng đánh đến lúc qv bị hạ gục rõ ràng >5s, do đó người cuối cùng đánh qv sẽ được hưởng toàn bộ xp.
    Ui trời , cám ơn bạn đã góp ý nha :'> <----------xấu hổ quá , vậy là mình đã rất may mắn rồi khi mà kill quái vật trong thời gian cho phép ......và theo mình nghĩ thì kser cũng dc hưởng điểm nhưng mà ít thôi ( có thể là từ những con mình bỏ sót như bạn AVASM đã nói ) vì mình chăm sóc mấy con điểm kinh nghiệm cao kỹ lắm >- .
    Ra là thế đến giờ mới hiểu được cái quy luật 5s này đấy :-@ , cám ơn bạn AVASm nhìu nha >-

khi bi ks thì lên mà thưa với ALL4U cho thằng đó bi ban nick chơi!!!!@!!! > > > > > > > > > > > >

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối