Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33

Cho E hỏi về Skill CC

A nào có thể giải thích dùm em được không .
    em thấy có người nói skill Concentration cua fs là skill không những tăng thêm atk mà nó còn hỗ trợ ảo tăng chính xác cho des có phải không ạ .

A nào có thể cho e hỏi thêm là
    1 .Em học CC va khi bulf lên Atk của em là 1200
    2 .Em bỏ CC hoc Swift axe nhưng em để agi cao va atk của em là 1300 .
    A nào đã từng test thử rồi có thể cho em bik là khi PVP em dùng Des với Pike or 1 char khác thì Des có CC hay Des có Atk cao chính xác hơn.
    Mong các A chỉ giáo .........................:GT hh:

1. CC chỉ tăng Atk Rate chứ không tăng bất kỳ cái gì khác, Atk rate ~ sự chính xác.
    2. CC tăng Atk rate cho tất cả skill của ft kể cả đánh chay (khi ft sử dụng rìu hoặc kiếm) - tất nhiên nó sẽ tăng sự chính xác cho Des.
    3. Không cần quan tâm bạn có buff CC hay không mà chỉ quan tâm tới cái Atk Rate cuối cùng. Tất nhiên khi Rate là 1300 khả năng đánh chính xác sẽ cao hơn khi là 1200.
    4. Hơi khó hiểu, nếu cùng 1 ft, cùng item thì bạn build agi tới bao nhiêu cho đủ để không CC là những 1300 mà có CC chỉ là 1200 ????

Vâng cảm ơn anh. Còn về tại sao ko học CC mà em lại có atk cao là do em đang cầm cây búa Q 100, ống máu 75 lv/1 lúc này Atk của e đc 1200 khi buf CC .Em sắp chuyển qua cây Wyver Axe lv/1 + ống máu D và em tăng thêm agi thì em tính atk rate của e sẽ là 1300 .
    Nếu như học CC với atk rate là 1200 trong BC em Des Pike gần như ko có khái niệm miss .Không biết khi bỏ CC nhưng atk rate của e lại 1300 thì Des còn chính xác như vậy được nữa không ??????????????? ^^

Rate 1300 thì sẽ ít miss hơn dù không có CC.
    Tò mò chút, không CC mà rate được 1k3 thì chắc bạn đeo 1 cặp vlt ? Agi bạn định build lên tới bao nhiêu ?

Với lại bạn nói rate 1k2 des pk gần như không miss cũng lạ nhỉ, mình buff CC lên rate ~1k3 mà des vẫn miss tè re này, chắc tại lv cùi )

fs rate lên 1k3 vẫn có chuyện miss như thường, mình từng mượn cặp vlt để đeo,cầm WA lv/1+9 rate 13xx nhưng có lúc des miss all :|

Với hầu hết các skill của FT thì đều bị miss cả (dù agi có tăng nhiều) nhưng may mắn là ko thường xuyên. Còn PVP với PK hay các char khác thì vẫn có lúc miss đấy chứ, các char khác cũng bị nhưng tỉ lệ ít hơn thôi.

Đấy là theo cách tính của mình .Lên được 1k3 đó bạn.Chắc chắn là vậy.
    Còn atk rate 1k2 mà des pk không miss thì thực ra mình cũng không rõ lắm .Nhưng chỗ mình chơi có a FS 10x atk 1k2 học CC .Khi PvP với PS chưa lần nào mình thấy a ấy des miss cả .
    Còn con FS của mình mới 96 hjhj :GT dh:
    Còn o0obachthango0o chắc tại không học CC nên des bị miss đóa ...............:GT sp:

Mình học CC 10 đó chứ,SA lv1 nói chung miss hay ko miss cũng tùy hoàn cảnh lag hay ko, ko lag thì cầm hammer 100 ns 1 des pk 11x cũng die ấy chứ

Trích dẫn Gửi bởi xcfman
    Với hầu hết các skill của FT thì đều bị miss cả (dù agi có tăng nhiều) nhưng may mắn là ko thường xuyên. Còn PVP với PK hay các char khác thì vẫn có lúc miss đấy chứ, các char khác cũng bị nhưng tỉ lệ ít hơn thôi.
    Hầu hết trừ skill quan trọng nhất của Ft là AC

Thật ra theo mình nghĩ thì không nên tăng agi quá 75. Thứ nhất là tăng agi cũng ko tăng quá nhiều rate, thứ 2 là tất nhiên sẽ giảm điểm stat của streng (dam) hoặc health (máu)

Trích dẫn Gửi bởi anhtai`
    Đấy là theo cách tính của mình .Lên được 1k3 đó bạn.Chắc chắn là vậy.
    Còn atk rate 1k2 mà des pk không miss thì thực ra mình cũng không rõ lắm .Nhưng chỗ mình chơi có a FS 10x atk 1k2 học CC .Khi PvP với PS chưa lần nào mình thấy a ấy des miss cả .
    Còn con FS của mình mới 96 hjhj :GT dh:
    Còn o0obachthango0o chắc tại không học CC nên des bị miss đóa ...............:GT sp:
    mình đây này. CC 10, rate ~1k3 des vẫn miss như thường.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối