Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 66
    Trích dẫn Gửi bởi xcfman
    @DRACULASXD, aye và các anh em 5ter khác:
    Mình đã xem lại mô tả của skill AC rồi -> +50% Crit từ BS (ko cụ thể là BS lv mấy, hơi khó hiểu). Mình chưa biết vấn đề này, mong được chỉ giáo thêm cho nhé, TY nhiều.
    tùy theo lv của BS mà add crit vào AC
    vd BS 10% crit thì AC dc 5%

Ví dụ Với BS lv10: có crit là 30%.
    Vậy thì AC sẽ nghiễm nhiên được 1/2 của 30 = add 15% critical.

skill được đó chứ

Cho mình hỏi, tại sao ft mình lại chậm hơn ft người ta khi học kissl như bạn?

Tôi ko hiểu câu hỏi của bạn aleluza,bạn có thể nói cụ thể hơn ko?như vậy cũng dễ trả lời hơn

Có lẽ là tốc độ đánh của bạn là 7 còn người ta mang thêm cái găng ev+1 tốc độ đánh nên đánh nhanh hơn

lâu rồi vào vẫn gặp bác dracula nhẩy :-? ...
    vẫn chưa 1 lần đc xài cái găng event nên chả biết cảm giác axe spd 8 nó như thế nào ... sang mấy bản PT nội bộ chơi thì quả thật ... hơi bị phê

Mình thấy BS lv10 sẽ + 30% crit ---> khi xài AC sẽ được + thêm 15% crit từ BS lv10, bản thân AC đã được + thêm 50% ATK RTG nên khi có thêm 15% crit từ BS lv10 sẽ ít miss và đánh vào dame max nhiều hơn. Bản thân đồ chuyên dụng của ft là Axe crit rất thấp so với SP hay SW (khi ag axe cũng ko lên Crit như SP hay SW). Nếu bạn ko tăng BS10 mà xài AC sẽ thấy sự khác biết rõ, giả sử bình thường bạn pvp với 1 char pk cùng lv ngang đồ nếu để BS 10 bạn đánh AC 2 cái có thể pk sẽ die(thay vì 3 cái nếu bạn ko tăng BS10)
    Đấy là ý nhận xét của cá nhân mình về skill BS, có gì sai các bạn góp ý (Mình cũng chơi ft)
    Ft là pro no 1

Về skill SA và CC thì cái này rất khó nói, phải tùy vào đồ đạc thế nào nữa. Nếu bạn mang găng no ev cầm axe tốc độ 7 thì bắt buộc bạn phải tăng SA10, còn nếu bạn có găng ev thì bạn có thể CC10 ( CC add 160 ATK RTG --> ít miss).

@atula85:
    2 AC mà lấy mạng nổi 1 Pk thì chắc bạn phải hơn ~5 lv so với PK đó nhỉ. Còn buff CC 10 thì đúng là tỉ lệ miss giảm đi nhiều nhưng đôi lúc vẫn bị miss đóa. Có những lần PvP, tôi buff CC 10 vẫn bị miss nguyên 1 DES + 1 AC -> có 3 điều ước. Còn train thì may mà kịp bơm máu (tôi xài cả Titan +7 và búa D mix)
    @dracula, aye và các anh em 5ter khác: AC 10 có BS 10 nữa đánh sướng mê hồn, thanks all.

@all 5ter:
    Theo tôi thì nếu ai vẫn 8x - 9x và thích dùng búa thì nên mix 20 MP + 4% crit và +6 min max, khi train hay pvp đánh sẽ thấy khác hẳn với age +9/+10 (đã test thử với búa D). Nhưng chưa test búa D + >10 so với búa mix vì bị bùm, bác nào có vui lòng test giùm và show kết quả cho anh em học tập với.

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối