Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 46

Kinh nghiệm build điểm Fighter sau 4 năm gắn bó char này!

+Fighter muốn build solo train lv lẹ,BC tốt thì học những Skill này trước(ft từ 8x -10x):
    -Tier 1-3:
    MM: lv10
    BS: lv 10
    AC: lv 10
    Roar: lv 8( vào f2 Roar 1 phát là có thể dư thời gian đập được 2 em mini rồi).
    BC: lv 1-3 là vừa đủ rồi( vì cho dù tăng cao hơn nữa thì cũng ít nhất 2 hit mới die 1 em Demon ở F2 hay Lake(biển chết))
    Dư điểm thì học vào Fire cũng được( vì đa số mọi fighter train lv ở I2 là nhiều nhất,khoảng từ lv 95- 11x cũng được.Fire cao thì có thể tank được 7,8 con thiết khủng long mà ko sao,và khi tank Boss Babel và,Kevezul cũng tốt hơn mọi char khác)
    -Tier4:
    Des: lv 10
    Dư điểm skill thì học vào Health,sau đó là Berserker.

Còn muốn hunt thì phải build điểm health >100,fighter là char tốn HP,MP và STM cao nhất trong mọi Melee,đặc biệt là sống nhờ vào HP.1 skill=1 lần pot HP nên nhiều khi sống dai nhất trong mọi char.KS cũng lẹ,hunt cũng tốt,BC thì bình thường nếu build như trên có điều phải chịu khó pot HP.
    Mình thì build theo trường phái này từ lv1 đến 11x nên thấy cũng ok lắm,cái gì cũng chơi được.

+Còn nếu đam mê BC thì build điểm static như sau:
    Spirit:64(xài murky min spi) hoặc 52( xài trans)
    Agi:72 (mang boot 80-102 min agi vì ko phải ai cũng có Boot ev).
    Talent :90(max)
    Health: Base
    Còn lại là Stre
    ->Build thế này thì BC ngon chứ hunt (map 95 trở lên)thì chạy bộ đều đều
    Điểm skill 2 trường phái có thể ko thay đổi,đặc biệt nếu thích làm Killer thì thay vì học skill Health thì học ưu tiên Berserker trước rồi Health sau.
    Đây là kinh nghiệm của mình khi chơi ft > 4 năm trời,mong anh em góp ý thêm.Thanks....
    Good luck!

phải đến tháng 3 năm nay thì PTV mới tròn 3 tuổi chứ nhỉ
    P/S: hình như bác chưa nhắc đến dòng killer thuần) chắc giờ ko ai build kiểu đấy nữa rồi ... )
    chung qui thì build ra 1 ft để hunt/train ngon + pvp tốt thì hơi khó :-? em thấy tốt nhất build dòng nào ra dòng đấy luôn :-?

Trích dẫn Gửi bởi megamanz
    P/S: hình như bác chưa nhắc đến dòng killer thuần) chắc giờ ko ai build kiểu đấy nữa rồi ... )
    chung qui thì build ra 1 ft để hunt/train ngon + pvp tốt thì hơi khó :-? em thấy tốt nhất build dòng nào ra dòng đấy luôn :-?
    Vậy dòng base talent với fs thì dùng để train , hunt hay pvp vậy bạn ?

Mình nghĩ bây giờ đã qua thời base talen cho các char melee. Bới vỉ khi base talent là bạn kém ~70 talent so với người khác, 70 cái talent đó mang lại:
    ~2 dam min/max
    ~ 2abs
    ~18 def
    ~ 0,5 speed chạy
    và quan trọng nhất là mất ~105 Atk Rate, đánh sẽ rất miss.

Đó là những cái bạn mất đi trực tiếp từ 70 talent ko cộng vào, nhưng còn những cái mất gián tiếp khác rất quan trọng do thiếu talent mà ko xài được item:
    - không xài được găng, tất nhiên sẽ ko có găng event, kém 1 speed
    - ko xài được vũ khí 100, 102.
    - Ko xài được áo 100, 102. v.v.. (chỉ có thể xài áo siêu thị, CA event)

Việc base talent phù hợp với thời điểm đồ 100,102 còn khan hiếm hoặc chưa có, hoặc với ai không có khả năng sắm đồ hoặc có áo CA ngon chứ với mức đồ đạc như hiện nay ft base talent mặc áo siêu thị không thể bằng dòng base balance mặc full đồ khác.

@Letheanhtuan:
    Ngày xưa 1 ft 9x train ở f2 đúng là rất cần có roar nhưng mình nghĩ hiện tại thì hơi khác. Ngày xưa ft tầm lv90 train f1 thôi gặp 2-3 con mini không có roar lv cao thì chỉ có khóc - nhưng đó là thời của áo 75, áo 80A, 80B đã là khan hiếm. Còn giờ kiếm 1 bộ full D no event quá bèo (tay + chân + ống máu chỉ trên dưới 10m, áo D clean cũng chỉ vài m) thì việc tank 2 con mini kèm theo 1 vài con quái khác không cần roar chỉ cần cẩn thận 1 chút là ok.

Vì thế không nên học roar trước khi học CC, CC cần thiết cho mọi skill của ft

Trích dẫn Gửi bởi DRACULASXD
    @Letheanhtuan:
    Ngày xưa 1 ft 9x train ở f2 đúng là rất cần có roar nhưng mình nghĩ hiện tại thì hơi khác. Ngày xưa ft tầm lv90 train f1 thôi gặp 2-3 con mini không có roar lv cao thì chỉ có khóc - nhưng đó là thời của áo 75, áo 80A, 80B đã là khan hiếm. Còn giờ kiếm 1 bộ full D no event quá bèo (tay + chân + ống máu chỉ trên dưới 10m, áo D clean cũng chỉ vài m) thì việc tank 2 con mini kèm theo 1 vài con quái khác không cần roar chỉ cần cẩn thận 1 chút là ok.

Ft tầm 9x chỉ cần des lv10 +dame tốt,full D ev có thể vào f2 hoặc biển chết đánh được rồi(vì 2 map này train từ 9x-10x solo xp lẹ nhất vì bây giờ mana quá bèo 2k/b) .Nếu đang solo hs 2 map này mà gặp mini thì 10x ko cẩn thận cũng còn die(1 ratoo+ 2mini thì sao chưa kể có khi nhiều hơn),nói gì 9x.
    Roar lv 7 nhiều khi kill ko kịp 2 mini+vài con mods(nếu for dv +EA age cao thì ko nói vì ko phải ai cũng có).
    Đặc biệt khi train lv cho dù có là lv <102(chưa cầm ZA) ,nếu solo thì nên train f2 là lẹ nhất,vì solo i2 xp vẫn chậm mà lại tốn potion(rp liên tục).Đánh f2 có thể ko rp nếu xài hấp lực,muốn xp lẹ thì bạn phải chạy liên tục 1 vòng tròn vì dame ft khi đánh f2 build theo điểm sta của mình thì chỉ 2,3 skill quái die rồi nên đứng 1 chỗ quái ra ko kịp( chạy hs trái hoặc 2 room của f2 là xp ok nhất.
    Chơi PTV muốn sống thọ thì phải hy sinh diểm streng đổi=health(>100 health là ok).
    Chúc các bạn lên lv lẹ lẹ mà khám phá những vùng đất mới.
    :GT au:

Trích dẫn Gửi bởi DRACULASXD
    FT có cái bất lợi là chỉ dùng được 1 trong 2 skill CC hoặc Swift Axe chứ ko thể dùng được 2 skill 1luc.
    Swift Axe vô tác dụng khi bạn 10x trở lên và dùng búa quest.Còn bạn dùng Axe bình thường thì speed chỉ được 7 nên nhiều khi cảm giác chán lắm.Speed chậm=>bơm potion cũng chậm theo=>dễ die.
    Cho dù CC lv10 mà mạng lag thì cũng miss như thường.Cứ để ý vài lần là biết thôi,skill AC của FT critical cao nên ít miss lắm.
    Các bạn cứ build theo dòng của mình thì cái gì cũng khỏe lắm(trừ killer).Vì mình chưa biết build killer dòng FT ra sao,vì Destroyer của FT nhà ta hiếm khi mà ko miss.:GT dh:

Trích dẫn Gửi bởi pikemon_91
    Vậy dòng base talent với fs thì dùng để train , hunt hay pvp vậy bạn ?
    Cách đây gần 2 năm ft của tôi đã lv 103 có rs build base talent, agility và spi 32(34gi đó) xài sparky(lúc đó top 10 của TB),thế mà ko kill được ai cả,đi train cũng ko được luôn vì do speed chậm quá+miss liên tục.Chưa được 1h đã mất 2 thẻ 90k rs

Trích dẫn Gửi bởi megamanz
    :-?
    Hì tùy mỗi người chơi theo sv nào thôi bạn ơi.SV Awell thì đã có khoảng tháng 10/2004 rồi,tôi chơi Migal thì khoảng tháng 2/2005.Chắc bạn chơi sv Miranda hay Thiên Hà rồi.

Bạn có đùa không vậy

Trích dẫn Gửi bởi letheanhtuan
    Ft tầm 9x chỉ cần des lv10 +dame tốt,full D ev có thể vào f2 hoặc biển chết đánh được rồi(vì 2 map này train từ 9x-10x solo xp lẹ nhất vì bây giờ mana quá bèo 2k/b) .Nếu đang solo hs 2 map này mà gặp mini thì 10x ko cẩn thận cũng còn die(1 ratoo+ 2mini thì sao chưa kể có khi nhiều hơn),nói gì 9x.
    Roar lv 7 nhiều khi kill ko kịp 2 mini+vài con mods(nếu for dv +EA age cao thì ko nói vì ko phải ai cũng có).
    Đặc biệt khi train lv cho dù có là lv <102(chưa cầm ZA) ,nếu solo thì nên train f2 là lẹ nhất,vì solo i2 xp vẫn chậm mà lại tốn potion(rp liên tục).Đánh f2 có thể ko rp nếu xài hấp lực
    :GT au:
    Chắc bạn đùa, khi trước mình lv 96 xuống f2 train rp mana nhiều muốn chết (có xài hấp lực đàng hoàng, xài dv min spirit), gặp 1 con ratoo và 2 em mini với mấy con phù thủy, vẫn trụ được nhưng tốn gần 10b mystic mana đó. Tốt nhất là nên tránh xa f2 ra, train tại lake ngon hơn, tuy ở lake cũng phải rp nhưng HP rẻ hơn mà.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối