Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 46
    Trích dẫn Gửi bởi letheanhtuan
    FT có cái bất lợi là chỉ dùng được 1 trong 2 skill CC hoặc Swift Axe chứ ko thể dùng được 2 skill 1luc.
    Swift Axe vô tác dụng khi bạn 10x trở lên và dùng búa quest.Còn bạn dùng Axe bình thường thì speed chỉ được 7 nên nhiều khi cảm giác chán lắm.Speed chậm=>bơm potion cũng chậm theo=>dễ die.
    Cho dù CC lv10 mà mạng lag thì cũng miss như thường.Cứ để ý vài lần là biết thôi,skill AC của FT critical cao nên ít miss lắm.
    Các bạn cứ build theo dòng của mình thì cái gì cũng khỏe lắm(trừ killer).Vì mình chưa biết build killer dòng FT ra sao,vì Destroyer của FT nhà ta hiếm khi mà ko miss.:GT dh:
    Vẫn còn một vấn đề mình thắc mắc chưa lời giải đáp: Có găng ev rồi thì rìu100/102 buff SA có tác dụng không ?
    Mình ft 98, cầm rìu 80D mix thôi mà des quái ở lake tỉ lệ miss là rất thấp, 70% là 1 des 1 mạng ở lake, 20% còn lại là rơi vào con xác ướp ma không chết, miss có lẽ chỉ dưới 10% thôi, ngay cả lên i2 khi des có CC cũng ko mấy khi miss

Trích dẫn Gửi bởi DRACULASXD
    Vẫn còn một vấn đề mình thắc mắc chưa lời giải đáp: Có găng ev rồi thì rìu100/102 buff SA có tác dụng không ?
    Mình ft 98, cầm rìu 80D mix thôi mà des quái ở lake tỉ lệ miss là rất thấp, 70% là 1 des 1 mạng ở lake, 20% còn lại là rơi vào con xác ướp ma không chết, miss có lẽ chỉ dưới 10% thôi, ngay cả lên i2 khi des có CC cũng ko mấy khi miss
    Có chứ bạn,bạn thử ko buff SA đánh 1 lúc rồi buff lên xem sao là biết ngay thôi mà,skill liên tục cảm giác gần= đang đánh búa quest 100.
    Vì sao vk của pk speed 8 mà ft chỉ 7,lúc pvp ăn thua vào 1 speed này đó.Bởi vậy vì sao mà rất nhiều ft 10x mà hay cầm búa quest hơn là WA(búa 100) age <10 rồi cầm ZA(búa 102).
    Còn khi bạn đánh lake ít miss là do quái vật ở đây đều là demon nên ft đánh rất lẹ.
    Còn muốn biết miss hay ko thì bạn chỉ còn cách vào BC hay những quái vật lv cao ấy,lúc đó sẽ thấy ngay mà.

Trích dẫn Gửi bởi xcfman
    Chắc bạn đùa, khi trước mình lv 96 xuống f2 train rp mana nhiều muốn chết (có xài hấp lực đàng hoàng, xài dv min spirit), gặp 1 con ratoo và 2 em mini với mấy con phù thủy, vẫn trụ được nhưng tốn gần 10b mystic mana đó. Tốt nhất là nên tránh xa f2 ra, train tại lake ngon hơn, tuy ở lake cũng phải rp nhưng HP rẻ hơn mà.
    Mình có hướng dẫn bạn cách đánh mods ở F2 đó,chỉ cần bạn full items 80 C(có tay ev càng tốt),vũ khí 80 D age8 trở lên là được rồi+force murky liên tục+2 cái ring boss(để đủ dame mà đánh lâu dài);+skill Roar lv 7,8+Des lv10+BC lv3.
    Nếu bạn đạt tiêu chuẩn này thì chỉ 2,3 hit là 1 con quái die rồi( kể cả mini),Ratoo thì hơi lâu 1 chút.
    FT lv 92 đã dư sức solo f2 rồi,mà bạn phải chịu khó chạy 1 vòng liên tục,đừng có đứng 1 chỗ mà tốn hp và dễ die.Bảo đảm chạy như vậy xp xấp xỉ=pt 6 hs I2 đấy.Mình chỉ chỗ train lv lẹ chứ bây giờ 1b mana=2k(hồi xưa mình train cách đây 2 năm rưỡi ,khi đó rất ít người 10x 1b mana=10k phải bấm bụng mà train) ,mà phải cày liên tục ít nhất 20h/ngày để có 1 chân pt hs I2 đấy(ko biết mỗi người trong pt I2 này 1 ngày đốt bao nhiêu là bùa hồi sinh nữa vì mặc toàn đồ 80A,B cao nhất).So với bây giờ thì mana đâu có là gì đâu mà phải tốn kém bạn.
    Sau 1 tg chơi lại mình cày F2 thử và so sánh thì đánh F2 tuy cực nhưng mà rất ít die và ko phải phụ thuộc vào bất cứ ai và pt nào.FT từ 9x trở lên cho đến bây giờ 11x cũng là char cày lv lẹ nhất nếu solo .
    Còn bạn train biển chết(lake) thì tốn HP là đa số,10x hay 11x nhiều khi auto lake mất HP nhiều hơn cả I2 và F2(sợ nhất cá đuối^_^).Và đặc biệt kill mini lâu hơn f2 1 chút,xp thấp hơn nữa.

@letheanhtuan
    Cảm ơn nhiều giờ thì mình train ở chỗ khác rồi nhưng khi mình lv 96 (thời điểm 3 tháng trước) thì có các đồ sau:
    1. Ống máu D
    2. Găng Relic
    3. Giày Rune
    4. Búa D +9 (sau này +11 thì bị mất)
    5. Búa C +8 và khiên C +7
    Khi train+pvp thì ft cũng như pk có khi nào đứng yên đâu, liên tục di chuyển, nhận thấy xp thì cũng khá nhưng ko bằng ở lake lại tốn mana.
    Còn giờ xài cây Wyvern+8 thấy ko ngon = dùng búa Q -> đang dùng búa Q và sẽ kiếm 1 cây 102 như bạn nói để thử.

-sign-
    lâu rồi không còn chơi FT với PTV nữa, đồ 80 CD h nghe thấy mà ham

Giờ toàn đồ 100 - 102, nhớ lúc trước sắm 1 set 80C + sala hết gần 2m :|

hì giờ đồ ft vẫn còn giá trị mà,đặc biệt là cây ZA(búa 102) của ft là đắt nhất trong các items,cầm ZA cảm giác sướng tay lắm.
    Vào BC đồ sát cũng khỏi nói nữa.PTV giờ cũng chán lắm,toàn hack là hack ,mấy bạn đã nghỉ rồi thì bây giờ khoan hãy chơi lại chờ 1 tg nữa cho hết hack rùi chơi vui hơn.

Trích dẫn Gửi bởi letheanhtuan
    hì giờ đồ ft vẫn còn giá trị mà,đặc biệt là cây ZA(búa 102) của ft là đắt nhất trong các items,cầm ZA cảm giác sướng tay lắm.
    Vào BC đồ sát cũng khỏi nói nữa.PTV giờ cũng chán lắm,toàn hack là hack ,mấy bạn đã nghỉ rồi thì bây giờ khoan hãy chơi lại chờ 1 tg nữa cho hết hack rùi chơi vui hơn.
    ZA đắt nhất ư? Trước giờ mới thấy có người bảo ZA là item mắc nhất đấy

Trích dẫn Gửi bởi o0obachthango0o
    ZA đắt nhất ư? Trước giờ mới thấy có người bảo ZA là item mắc nhất đấy
    Bạn vào lại PTV rùi hỏi bất cứ items nào ,trừ Vlt ring hay Amulet Kevelzu thì món nào đắt nhất,SV gì ko biết chứ bên TB thì ZA hiện giờ vẫn là món hiếm nhất cho các anh Fighter pro.Đặc biệt là rất hiếm ZA age >10.

Mỗi server một khác, cũng có thể là TB như thế chứ bên N. Mã đồ ft chẳng bao giờ so sánh với đồ pk, cũng ko mấy khi bằng đồ k9 trừ ... cái kiếm spec ft )

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối