Trang 1 của 30 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 294

Cách thức sử dụng các chưởng của Pike

CHưởng Pike,Nhiệm vụ(Quest),Khu vực kiếm XP nhanh.....

1:Chưởng của pike tui thấy mỗi chưởng đầu tiên là ngon nhất- vừa đánh một lúc được nhiều quái vật,lại phá được vòng vây=> quá sướng.Trong khi chưởng tornado thì lại chỉ đả thương 1 con ah,mấy chưởng kia cũng thế luôn,còn chưởng làm đóng băng đối thủ thì lại chỉ làm đối thủ chậm lại trong khi chưởng đầu tiên thì khi đánh làm cho quái vật mất máu+ bắn ra xa+ đứng trong 1 lúc( bạn hãy nghĩ xem khi [v] của chưởng này cao lên bạn sẽ đánh hoành tráng như thế nào?hì hì hì.Cái đó để bạn tự khám phá nhá.Nhưng nói chung tôi thích dùng chưởng này.

2:cách Thức sử dụng chưởng: Điều đầu tiên bạn phải đạt [v] 10 trở lên và đã gặp Skill Master để học chưởng(tuy nhiên có 1 chưởng trong lớp I không dùng để đánh mà chỉ để tăng sức chịu đựng với băng giá- cái đó bạn nên xem kỹ trước khi chọn học,có hướng dẫn bằng tiếng Việt nên bạn hãy đọc qua nhé kẻo học mấy cái đó không dùng đến uổng lắm.
    Khi học được rồi bạn hãy nhấn phím S mở bảng Skill ra.Bạn thấy các biểu tượng sáng( đó là những skilll bạn đã học) Bạn hãy click chuột phải vào đó(nhớ là chuột phải nhé,vì nếu là chuột trái thì bạn sẽ không dùng được vũ khí đâu) Sau đó ,mỗi khi bạn muốn dùng skill thì hãy kick chuột phải.

3:Bạn chú ý những cái cần thiết về chưởng nè:
    Khi bạn ấn S ,nhìn bên cạnh các phép bạn đã học được sẽ thấy 2 cột-một màu xanh,1 màu vàng.Màu vàng là báo cho bạn có thể dùng chưởng (khi full 100%) còn chưa đủ 100% bạn phải chờ,chờ lâu hay không tùy thuộc vào cột màu xanh.Màu xanh là chỉ số bạn đã luyện phép đó.Thông thường bạn đánh khoảng 2-3 chưởng là tăng 1%(với [v] từ 3x trở xuống và [v] chưởng <3.)
    Khi cột màu xanh đầy bạn sẽ thấy cột màu vàng đầy ngay lập tức sau khi cạn.Điều đó tương đương với việc bạn đã hoàn thành skill ở [v] đó.Tuy Nhiên nếu bạn muốn đầu tư vào chưởng nào thì phải tăng [v] cho chưởng đó.Cứ 2 [v] bạn được 1 điểm Skill,thì bạn học 1 phép nào đó sẽ tăng 1 [v] cho phép đó.
    Ví Dụ: Tui học chưởng đầu tiên ở level 12( hay 14 ấy-lâu lắm rồi tui không nhớ nữa,nhưng phải đủ level bạn mới dùng được) là chưởng tung lưỡi hái lên ,vòng xoáy băng sát mặt đất tấn công đả thương và đẩy quái vật ra xa.Tui học đủ rồi( cột xanh 100%),sau đó [v] tiếp theo tui lại học cái đó 1 điểm nưa- [v] của chưởng đó là 2,tui thấy cột xanh giảm 50%.
    Lưu ý : bạn có thể để dành điểm skill,nghĩa là bạn không học phép ngay mà để dành gom lại khoang 2,3 điểm để" học 1 lúc cho sướng) ,thì bạn có thể học luôn 1 phép lên tới [v] cao tùy thuộc vào điểm của bạn để dành.Nhưng thời gian luyện phép là như nhau.

4: một số điều nên chú ý:
    Một số lần tui vào chơi nhưng mà bàn phím không bình thường.muốn dùng phím gì cứ phải giữ cùng phím Ctrl.Tìm hiểu ra thì hóa ra lỗi ở mấy bộ gõ tiếng việt( máy tôi là Vietkey) .Tui thoát chương trình vietkey vào chơi ok luôn.

Khi bạn học nhiều phép,để gọi phép đó dùng cho nhanh mà không phai nhấn phím S rồi click chuột phải bạn hãy dùng cách sau:
    Nhấn phím S,giữ chuột phải ở chưởng cùng với phím từ F2->F9(F1 cũng được nhưng mà nếu dùng F1 thì lần đăng nhập nào bạn cũng phải làm lại y như vậy)
    rồi đấy,bây giờ muốn dùng phép nào bạn cứ nhấn F2-F9 tương ứng -thế thôi.

Chào sendgamer,

Bài viết rất hay và súc tích, tôi xin sticky bài này để mọi người cùng tham khảo.
    Rất cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của bạn sendgamer và hy vọng bạn sẽ đóng góp thêm nữa cho PTV để PTV có thể phát triển tốt hơn.

Thân ái,
    Tuannka.

5; Hướng dẫn làm Quest [v] 2x đây:
    Trước tiên bạn nên đi qua acasia mà đánh cho đỡ sốt ruột vì bên đó nhiều silve và gold.BẠn đi tư ricaden qua bambo rồi qua bên trái sẽ thấy acasia.Vào acasia bạn quẹo tay phải( nhớ để camera sao cho hướng bạn đi là từ dưới màn hình lên trên nhé-chứ không camera tự chọn góc nhìn bạn để kiểu khác thì quẹo đi đâu chỉ bạn mới biết -hehe)Đi qua bên phải đó khoảng 10s(máy ko bị lag nhé,chạy trơn tru thì dúng 10s) rồi bạn đứng đó.đánh chờ sói.Nhưng mà lưu ý nhé,sói ra nhiều,có lúc minh gặp 2 con 1 lúc không biết đánh sao cuối cùng trời sáng nó biến mất-tốt nhất bạn nên luyện [v] 23 trở lên mới nên đánh để khỏi bị tranh.Nếu chỗ đó không có bạn di chuyển tiếp theo hương đó lên trên sườn đồi==>cũng nhiều lắm.
    Sau khi bạn đánh sói nhớ mở Quest Items ra nhé-hy vong sẽ có 2 món( mở bằng cách nhấn phím V- mở thùng đồ ấy mà,sau đó bên trái phía dưới sẽ có Quest Items.click vào đó sẽ thấy-nếu bạn có Wing thì nó ở chung với Wing đó.\
    Bác FighterVn nói bên đó co Bronze nhưng mà thực ra tui chơi 2 ngày(thời gian thực) không thấy con nào.Nhưng sang bên Bambo(ở nghĩa địa) thì tui thấy luôn.
    CHúc các bạn hoàn thành nhiệm vụ.
    AH,tui là dân 3x,nhưng nhiệm vụ 3x là giết 20 Bargon nhưng mà tui đến người bán máu thì không thấy giao cho tui.Chẳng hiểu tại sao nưa?

Giết sói xong nhưng chẳng thấy đồ

Bạn có thể giải thích giúp mình tại sao Mình đã 2 lần giết được sói rùi mà chẳng thấy món đồ nào cả.... :-? .......Cảm ơn nhìu nhé ^^

Chắc là bị ks rồi. Khi giết để chắc chắn đã giết được thì xem cột % XP có tăng không?

khi giết sói ban nhap chuột vào sói phải xem xem hinh ảnh sói ờ trên góc phải màn hình có hiện cột máu màu xanh của sói hay không .Nếu không tức là đã bị người khác hớt tay trên rồ đó

to sendgamer : lol lol lol ,chuởng đầu của pike mà tốt muahahahahahahahahaa
    damage thấp như **** ,3-5 hay 5-7 gì đó ( lv 1 ) đánh hopy còn ko chết chứ đừng nói là giết 1 con skeleton warrior ở lv 10 )
    Còn tornado mà đánh 1 con à hahahahahaha ,check lại đi chú pike ^__^
    cái đầu tiên nói chung chỉ được cái văng ra xa nhưng thích hợp cho solo a` ^^
    còn party thì ground pike rất tốt ,freeze enemy la.i rùi để mấy anh chị pts ,mgs xử

Trích dẫn Gửi bởi stdafx
    khi giết sói ban nhap chuột vào sói phải xem xem hinh ảnh sói ờ trên góc phải màn hình có hiện cột máu màu xanh của sói hay không .Nếu không tức là đã bị người khác hớt tay trên rồ đó
    Không thấy cột máu của sói không hẳn là mình không giết được. Nếu thế thì đâu có cái gì gọi là ks.

Tui 1 lần gặp con bronze rùi. Party đang ngon lành thì nó nhảy ra vồ (cả lũ bỏ chạy toán loạn ,người thì chết người còn tẹo máu) =))

Vậy thì chỉ có một trong các trường hợp sau đây thôi

Trích dẫn Gửi bởi academy9988
    Bạn có thể giải thích giúp mình tại sao Mình đã 2 lần giết được sói rùi mà chẳng thấy món đồ nào cả.... :-? .......Cảm ơn nhìu nhé ^^
    Bạn không phải là người nhận XP khi đánh sói( nghĩa là game Priston Tale của chúng ta tính toán cách thức tính điểm XP là đánh đầu tiên (<=> nhìn thấy cột máu của quái vật) và đánh được trên 40% ,khoảng thời gian không được quá 10s giữa 2 đòn kế tiếp nhau( chứ bạn đánh 1 chiêu chạy vòng vòng bơm máu quá 10s mà có người khác chém "nhẹ" nó 1 nhát là bạn không được rồi.
    Nói chung,chỉ cần bạn là người nhìn thấy cột máu và ra sức đánh thì xác suất bạn nhận được là 80% đấy.Hãy yên tâm làm nhiệm vụ đi nhé.CHúc bạn thành công

Trang 1 của 30 12311 ... CuốiCuối