Kết quả 1 đến 5 của 5

Đang tập chơi cần hỏi vài điều

Đâu là lần đầu tiên mình chơi PTV và mình chọn dòng Pike
    Đọc các bài hướng dẫn trên chú ý và tự mài mò thì hiện tại sau 1 ngày đã lết lên được 53 (xong 2 Q 20 40 một cách khổ sở T_T)
    Mình tăng điểm như sau:
    ST:127 Sp:44 Ta:90 Ag:70 He:28
    Hiện tại mình ko biết nên tăng tiếp cái gì vì cái hướng dẫn chỉ chỉ cách tăng đến 40.41-->53 mình tăng bây bạ nhưng vẫn dồn St.

Rồi đồ 5x shop bán ở đâu vậy??Mình vẫn còn đang mặc đồ shop 3x mua ở Nesviko T_T

Rồi skill tăng như thế nào ??Mình đang tang tất cả 1 skill và chỉ + skill cho
    +chiêu xoáy lv5 ở bảng 2
    +cái gì +% dè khi dùng vk 2 tay lv 4 (sao chiêu này + mà mình thấy ko có tác dụng,mình đang cầm vk làm xong nv 40 nó cho xài 4 ngày và vẫn ko thấy tác dụng khi cầm các vk có ghi dành cho pike)
    +trí mạng ở bảng 3 lv 3

Người ta tập trung mua bán ở đâu vậy ??
    Giá 1m=??
    Tại sao mình ko sử dụng được cổng teleport để đến các nơi nhu trước hang nấm ở cổng dịch chuyển Ricarten
    Trò này có thể đặt phím tắt cho chiêu được ko ?Chuột trái phải chỉ được 2 skill muốn đánh chiêu thứ 3 thật khó khăn
    Đồ xịn khi rơi ra có gì đặc trưng để mình biết ko??Hay phải nhặt để kiểm tra
    Cái Repice of Demon Weapon có công dụng gì vậy??Vì mình thấy quăng shop được 16k

thì bạn cứ tăng tiếp vào stre để có dame mà đi train ....item 5x thì rớt ở các map 6 7x ....bạn có thể chạy lanh wanh ở ríc để tìm .....còn cái repice là cuộn công thức để chế tạo item ...tùy theo loại repice mà chế tạo ....nếu 5x muốn train nhanh thì cứ dùng skill tornado vào các map 2 3x lure wai lại 1 chỗ rồi tor ....xp sẽ nhanh ....chúc bạn vui vẻ khi chơi PTV trong thời ...."loạn lạc" .....

giờ này mà còn có new member à

Trích dẫn Gửi bởi wild***
    giờ này mà còn có new member à
    game tuy cũ mèm ra nhưng nó vẫn mới trong mắt một số người (như tớ chẳng hạn ). Làn sóng GO hiện giờ ở VN bị phá nát tan tành rồi, hiện h tìm được chút vui vẻ nhỏ nhoi với GO khó lắm!

đừng làm nản lòng gamer mới chứ *** ...

Trích dẫn Gửi bởi phithienvn
    Đâu là lần đầu tiên mình chơi PTV và mình chọn dòng Pike
    Đọc các bài hướng dẫn trên chú ý và tự mài mò thì hiện tại sau 1 ngày đã lết lên được 53 (xong 2 Q 20 40 một cách khổ sở T_T)
    Mình tăng điểm như sau:
    ST:127 Sp:44 Ta:90 Ag:70 He:28
    Hiện tại mình ko biết nên tăng tiếp cái gì vì cái hướng dẫn chỉ chỉ cách tăng đến 40.41-->53 mình tăng bây bạ nhưng vẫn dồn St.

Rồi đồ 5x shop bán ở đâu vậy??Mình vẫn còn đang mặc đồ shop 3x mua ở Nesviko T_T

Rồi skill tăng như thế nào ??Mình đang tang tất cả 1 skill và chỉ + skill cho
    +chiêu xoáy lv5 ở bảng 2
    +cái gì +% dè khi dùng vk 2 tay lv 4 (sao chiêu này + mà mình thấy ko có tác dụng,mình đang cầm vk làm xong nv 40 nó cho xài 4 ngày và vẫn ko thấy tác dụng khi cầm các vk có ghi dành cho pike)
    +trí mạng ở bảng 3 lv 3

Người ta tập trung mua bán ở đâu vậy ??
    Giá 1m=??
    Tại sao mình ko sử dụng được cổng teleport để đến các nơi nhu trước hang nấm ở cổng dịch chuyển Ricarten
    Trò này có thể đặt phím tắt cho chiêu được ko ?Chuột trái phải chỉ được 2 skill muốn đánh chiêu thứ 3 thật khó khăn
    Đồ xịn khi rơi ra có gì đặc trưng để mình biết ko??Hay phải nhặt để kiểm tra
    Cái Repice of Demon Weapon có công dụng gì vậy??Vì mình thấy quăng shop được 16k
    - trước hết bạn lên trang chủ hoặc diễn đàn của bất cứ sever nào thì có đầy đủ thông tin cho bạn, mình chơi game này lâu rồi nhưng đôi khi buồn buồn đọc trên đó thì cũng hay hay.....
    - trước hết là tăng điểm( thông thường bạn cần tăng điểm và skill lên google tìm cũng có, ngày xưa ptv mạnh moi người thảo luận nhiều lắm). dòng pike,ft,k9 thì chủ yếu là damge cho nên đa số là k tăng health ( riêng pri,mgs thi tăng), agi,talen đủ xài items, sprit đủ xài ring.amulet..
    tăng điểm quan trọng là damge. cho ai chơi chars wánh nhau :d.
    - skill. trước hết là tăng skill đánh wang trọng pike là skill xoay để trian,skill liên hoàn tam chiêu bảng 3 ( CL). skill đóng băng. và cũng rất quan trọng là skill phụ trợ ( skill này bạn k xài dc, chỉ tăng vô cho chỉ số crit,block or abs... cao thôi) hình như pike là tăng crit.
    - còn bạn dùng skill mà muốn đổi thì đặt các phím F1 đến F9.click chuột phải, ấn F1. hoặc f2 hoặc f3.... cho skill bạn muốn đặt để dễ di đổi skill,
    - còn vấn đề mua bán: mình k biết bạn đang chơi sever nào nên cũng hơi khó giúp. cái này dễ bạn lên trang chủ đọc hết hướng dẫn là bạn bit chơi ^^. k khó lắm đâu. từ từ wen.
    Chúc các bạn vui vẻ.
    :dai gia: