Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 113

Con đường học skill của pikeman trong thời đại mới (Humble Idea)

Trong thời đại mới (auto đầy rẫy, ks tùm lum,..:GT st, xin mạo muội tổng hợp cách học skill của dòng pikeman để chia sẻ với anh em.
    Lv 1-20: JC là chủ đạo (sau khi làm xong Q 20 thì reset lại skill), các skill khác để 1.
    Lv 2x->8x: Tornado, CL là chủ đạo (chú ý: max của tor là lv6, max của CL là 7, tăng quá sẽ bị delay -> 2 skill này sẽ bị delay) -> train cũng nhanh, auto cũng ổn.
    Tóm lại lấy mốc level 90 làm chuẩn thì các skill quan trọng nhất của pikeman phải đạt như sau:
    Tier 1: tất cả các skill đặt lv = 1, chỉ có JC (Jump Crash) đọc lưu ý ở dưới.
    Tier 2: WDM (Weapon Defense Mastery) 10, Tor 5 hoặc 6, các skill khác để 1
    Tier 3: WCM (Critical Mastery) 10, CL (Chain Lance) 6, Vanish tăng dần lên 10 để hỗ trợ skill CS của tier 4 (nếu khoái SM thì cũng nên tăng skill này 1 chút để ve chai), các skill khác để 1.
    Tier 4: CS (Charge Strike - niềm tự hào của pike với điều kiện có Vanish 10 phụ trợ) 10, Vague tăng dần tới 10, SM (Shadow Mastery) tăng dần tới 10, skill còn lại để 1.

Riêng về JC ở tier 1 thì hãy tăng dần đến 10 sau khi đã max các skill sau:
    Tier 2: WDM 10, Tornado 6
    Tier 3: WCM 10, CL 6, Vanish 10
    Và Ground pike cũng là 1 skill rất tốt, có thể để 1 hoặc 3, khi auto thì nên dùng Ground Pike + Tor, khi train thì thêm vào CL hoặc CS.

Rất mong những thông tin này sẽ giúp ích được các anh em dòng pikeman, mong các anh em khác đã có nhiều kinh nghiệm góp ý thêm.

Trích dẫn Gửi bởi xcfman
    Trong thời đại mới (auto đầy rẫy, ks tùm lum,..:GT st, xin mạo muội tổng hợp cách học skill của dòng pikeman để chia sẻ với anh em.
    Lv 1-20: JC là chủ đạo (sau khi làm xong Q 20 thì reset lại skill), các skill khác để 1.
    Lv 2x->8x: Tornado, CL là chủ đạo (chú ý: max của tor là lv6, max của CL là 7, tăng quá sẽ bị delay -> 2 skill này sẽ bị delay) -> train cũng nhanh, auto cũng ổn.
    Tóm lại lấy mốc level 90 làm chuẩn thì các skill quan trọng nhất của pikeman phải đạt như sau:
    Tier 1: tất cả các skill đặt lv = 1, chỉ có JC (Jump Crash) đọc lưu ý ở dưới.
    Tier 2: WDM (Weapon Defense Mastery) 10, Tor 5 hoặc 6, các skill khác để 1
    Tier 3: WCM (Critical Mastery) 10, CL (Chain Lance) 6, Vanish tăng dần lên 10 để hỗ trợ skill CS của tier 4 (nếu khoái SM thì cũng nên tăng skill này 1 chút để ve chai), các skill khác để 1.
    Tier 4: CS (Charge Strike - niềm tự hào của pike với điều kiện có Vanish 10 phụ trợ) 10, Vague tăng dần tới 10, SM (Shadow Mastery) tăng dần tới 10, skill còn lại để 1.

Riêng về JC ở tier 1 thì hãy tăng dần đến 10 sau khi đã max các skill sau:
    Tier 2: WDM 10, Tornado 6
    Tier 3: WCM 10, CL 6, Vanish 10
    Và Ground pike cũng là 1 skill rất tốt, có thể để 1 hoặc 3, khi auto thì nên dùng Ground Pike + Tor, khi train thì thêm vào CL hoặc CS.

Rất mong những thông tin này sẽ giúp ích được các anh em dòng pikeman, mong các anh em khác đã có nhiều kinh nghiệm góp ý thêm.
    Tor 6 có delay sao đi bell được hả bạn ?

Tor max là 6, từ 7 trở lên mới bị delay, đi bell ngon

Trích dẫn Gửi bởi xcfman
    Tor max là 6, từ 7 trở lên mới bị delay, đi bell ngon
    Mời bạn tăng tor lên 6 và CL lên 7 xem nó có delay ko nhé =)) .

@hellboy:
    TY bạn đã nhắc nhở nhé, có nhầm lẫn ở đây, Tornado bị delay ở lv 6 (nên max của tor là 5 thôi), CL thì tôi ko bảo nâng lên 7 mà, hic.

@pikemon:
    Nhầm lẫn chút, sorry. Max của tor là 5 thôi, ty bạn nhé.

Ngoài ra bổ sung thêm chút, sau khi up 10x rồi, nếu là hunter thì skill tier 4 nên build như sau:
    1. AE 10
    2. SM 10
    Các skill khác của bảng 4 có thể nâng (phụ thuộc vào bạn có nhiều EP hay không thôi)

theo các bạn cách build điểm static của pk như thế nào là hợp lí nhất?có bao nhiêu dòng build dành cho pk vậy? xin chỉ giáo dùm

Theo cá nhân tôi thì tùy thuộc lv mà bố trí điểm static, dưới 10x nên base health, còn từ 10x trở đi thì nên tăng dần vào health để có thêm chút máu, với tôi thì max health của pk là 50 kể từ 10x, 11x thì đang cố gắng leo đến (chắc còn lâu lém, hic).

pk của ông anh mình để 100, train LI cũng ko căng thẳng lắm

Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối