Trang 2 của 35 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 344
    quocphuong cập nhật thông tin thế nào vây. tôi xem loang thoáng đã có 2 mecha trong bảng đại cao thủ của Awell và Midranda rồi đấy. mặc dù vị trí còn thua xa các char khác.

^^ cảm ơn các bạn, hi vọng mình giúp được chút gì đó

tiếp theo là đến phần.... phụ lục các đường mech củ chuối do tác giả tự sáng tác ++

Bless castle là đất cho pike và archer tỏa sáng ???

có cả mech nữa đấy, có 1 cách để build mech chống lại được archer, đó là :

archer automech ===> high-range auto mech :

sau khi đã max automation và MWM thì SP đối với bạn hoàn toàn vô dụng, chẳng còn skill nào để nâng cả, vậy thì 1 lời khuyên chân thành : go for maximize, và bạn sẽ tỏa sáng ở BC

maximize ko mạnh bằng automation, tất nhiên, và cũng không nhanh bằng... nhưng nó có 1 tác dụng cực kỳ quan trọng, là expand range, tăng tầm bắn khi sử dụng vũ khí bắn xa....

với maximize lev 10, bạn được cộng thêm khoảng 30 range, và điều này cực kỳ quan trọng, có nghĩa là bạn có thể tự do công kích dàn archer của đối phương mà ko bị bắn trả

tất nhiên, các archer của đối phương có thể lựa chọn giải pháp tiến tới để tấn công bạn, nhưng điều đó có nghĩa là họ phải nhích đến gần các tanker của phe mình hơn, với archer, đó là 1 quyết định khó khăn và mạo hiểm....

vậy đó, theo mình, đó là cách mà 1 mech có thể chống lại các archer, mình sẽ thử build cách này, xem rõ expand range là bao nhiu, hiện nay chỉ biết maximize có expand range, mà ko biết cụ thể là expand bao nhiêu, bạn nào có thông tin về cái này thì giúp mình với...

nếu cách build này thựcc sự hiệu quả, thì ngôi vị thống trị của archer ở BC sẽ lung lay, và làm được điều đó ko ai khác ngoài các mecha chúng ta....

Bài viết của bác quá tuyệt có điều hơi ... muộn hê hê. Nhân tiện đây hỏi bác xem hộ xem con Mech của em nên đi theo dòng nào trong mấy dòng mà bác đã Post. Hiện con Mech đang level 60 str140, spr50, tal80, agi73, Heg55 (đại loại là vậy có thể không được chính xác tuyệt đối), ES lv2, MA lv4, SS lv5. Chắc con này phải theo đường Survivor Spark Mech đây? Nhờ bác giúp đỡ và hướng dẫn càng chi tiết càng tốt hê hê!
    Suýt quên mất rằng em đã luyện nhầm 1 skill ở Class1 lên đến lv6 (quá tiếc), hình như skill phòng chất độc gì đó. Khi đến 4x lại chưa biết cách reset nên mới chấn thương dai dẳng đến hôm nay. Vậy hỏi bác luôn liệu có cơ hội reset lại ko? Nếu được nên luyện lại thế nào?

stat của bạn tăng thế là chuẩn cho dòng survivor spark mech....
    vậy bạn nên build theo dòng này, nếu tiếp tục theo dòng này, bạn cần tăng str cao chút nữa, agl đủ để mang móng cùng cấp, health vậy là được, đến 7x có thể tăng lên 60+, đến 8x có thể tăng lên 70+, cứ thế ^^
    mass str, ko tăng talent và agl có thể làm bạn đánh hụt, nhưng điều đó ko quan trọng lắm, tấn công ko phải lợi thế của spark mech
    skill thì từ giờ bạn dồn hết vào spark....sau đó rồi max SS, làm được thế thì cũng 7x->8x +__+
    nói chung do bạn tăng skill sai, nhưng nếu có cơ hội reset (khi tier4 xuất hiện), bạn nên dồn tất cả skill vào spark và SS, sau đó tăng MA lên khoảng lev 3, còn lại dồn hết vào PA (chuẩn của dòng survivor spark mech)
    1 điều hơi tiếc là spr của bạn hơi cao so với dòng survivor spark mech +___+, nhưng vấn đề cũng ko lớn lắm, khi có impultion ở tier 4, bạn sẽ ko hối hận vì đã bỏ stat và spr đâu...
    khi lên đến tier4 thì như mình đã hướng dẫn, đối với survivor spark mech, bạn nên max compultion, thế là bạn đã có 1 char như ý rồi đấy

chúc vui...

stat của bạn tăng thế là chuẩn cho dòng survivor spark mech....
    vậy bạn nên build theo dòng này, nếu tiếp tục theo dòng này, bạn cần tăng str cao chút nữa, agl đủ để mang móng cùng cấp, health vậy là được, đến 7x có thể tăng lên 60+, đến 8x có thể tăng lên 70+, cứ thế ^^
    mass str, ko tăng talent và agl có thể làm bạn đánh hụt, nhưng điều đó ko quan trọng lắm, tấn công ko phải lợi thế của spark mech
    skill thì từ giờ bạn dồn hết vào spark....sau đó rồi max SS, làm được thế thì cũng 7x->8x +__+
    nói chung do bạn tăng skill sai, nhưng nếu có cơ hội reset (khi tier4 xuất hiện), bạn nên dồn tất cả skill vào spark và SS, sau đó tăng MA lên khoảng lev 3, còn lại dồn hết vào PA (chuẩn của dòng survivor spark mech)
    1 điều hơi tiếc là spr của bạn hơi cao so với dòng survivor spark mech +___+, nhưng vấn đề cũng ko lớn lắm, khi có impultion ở tier 4, bạn sẽ ko hối hận vì đã bỏ stat và spr đâu...
    khi lên đến tier4 thì như mình đã hướng dẫn, đối với survivor spark mech, bạn nên max compultion, thế là bạn đã có 1 char như ý rồi đấy

chúc vui...

em tăng skill như sau: PA 9, MA 2, MWM 2....str 135, spi 41, tal 75, agi 60, hel 55....em ko bít là build theo dòng nào nữa...và tiếp theo sẽ tăng như thế nào...mong anh cho ý kiến...em lev 53...thanks anh....

bạn build như thế rõ ràng là tanker mech...

nhưng stat lại giống hybrid mech hơn +__+, thế thì bạn nên build theo hybrid mech đi...

điều quan trọng nhất bi giờ là mass str và kiếm ngay 1 vũ khí 2 tay : pike hoặc sword mech spec

skill thì chỉ cần max MWM, sau đó tăng MA lên lev5 và max PA, rồi trở lại max MA sau, thế là có 1 hybrid chuẩn....

health thế là tạm ổn, talent nên là 80 (for gigantic sword 53 mech spec), từ giờ chỉ dồn vào health, nên tăng spr lên 54 (for trans 0.9 1.4), tận dụng GS lev 1 để tăng khả năng tấn công.....

chúc vui...

Hay quá rất có tinh thần đóng góp cho cộng đồng mech. Nói chung các cách build của bác là khá ổn. Chỉ có spark mech là sai một chút ở phần start thôi

Điều cơ bản nhất của cả spark mech lẫn tanker mech vẫn là health health health và health. Các start khác tiết kiệm dc chừng nào hay chừng đó.

-spirit đủ xài murky hoặc devine -> no no no. Lý do cũng đơn giản thôi, nếu kô chơi impulsion thì trans hoặc raiden cũng đủ rồi. Còn nếu chơi max impulsion thì có celesto cũng ko đủ. Lấy ví dụ thế này nhé. Giả sử bạn lvl 80 có 72 spi ( đeo devine pef min spi ) thì khi đó mana là 281. Sau khi xài hết các aura cần thiết bao gồm ( ss lvl 10 = 64mana, ma lvl1 = 32 mana, com lvl 1 = 50 mana vị chi là 186 mana ) như thế là bạn còn chưa đến 100 mana kô đủ bắn 2 cái imp ( mỗi cái 65 mana ). Chưa kể comp lvl1 thì cứ 16s lại fai hóa 1 lần. Điều này có nghĩa là muốn chơi max imp thì kiểu gì cũng fai uống mana hết. Thay vì tăng 72 spi thì chỉ nên tăng 54 thôi ( đeo tran ) --> đủ xài rune. Mana sẽ là 232 --> đủ sử dụng tất cả aura, còn imp đến đâu uống mana tới đó <----- kiểu chơi max imp chỉ dành cho nhà giầu nhiều tiền mua mana
    -Tiết kiêm agi để dồn vào str đánh cho khỏe ư ? <--- no nốt =.= ( chơi spark mech mà còn đòi đập khỏe cái gì nữa hả bố, tăng str chỉ tổ phí ). Min hết, còn thì dồn vô health nốt. Agi thì min, chỉ để xài claw và boot cho nó thời trang thôi. Str thì 160 đủ xai spike ms , nếu xài ns thì mặc dc titan amor còn nếu xài archer spec thì 160 str đủ mặc đến ancien armor luôn roài . Spec ms ngon cỡ khoảng hơn 1abs và 40 def, kể cũng quý thật đó nhưng ko ăn thua nhất là đối với các map lvl cao. Hp là quan trọng nhất .

Hiện giờ tôi đang chơi tanker mech. Khi nào có evengirl sẽ reset như sau:
    lvl 70
    str 142 ( xài ms sup min str <-- hiện nay vẫn đang mặc nè . Nếu kiếm dc cái titan as thì tốt wa )
    spi 54 ( for trans min spi, run ring và amu )
    agi 55 ( levi perf. Nếu mua chaos claw thì up sau. Có điều spark mech thi ko cần lắm. Đeo cho nó thời trang thôi )
    health 118 ( lvl 70 sẽ có 514 health <-- solo dun3 ngon. sanc1 thì còn fai xét chắc đợi lvl 75 mới train dc ở sanc1. Nhưng tầm lvl 70 solo dun3 thì lvl lên cũng nhanh lắm rồi )

Đã chơi spark mech thì lợi thế ở chỗ là solo ngon lành ở các map lvl thấp hơn mình tầm 5 đến 10 lvl. Lên lvl nhanh ko thua gì mage, lại ít fai uống stam hơn. Có điều uống máu thì như thôi rồi. Hơn nữa đừng mơ đến việc đi hunt ở map ngang lvl .
    Spark mech best for trainning but worse for hunting (bất kể 1 char cùng lvl nào cũng có thể hunt tốt hơn spark mech là cái chắc <--- thích hợp với những kẻ lười biếng kô chịu kiên nhẫn train lvl như tôi thôi.

^^, cảm ơn bác đã góp ý, cái này em post theo kinh nghiệm bản thân thui...., có gì thiếu sót mong mấy pro bổ sung cho vì em chỉ chơi được mỗi 1 đường hybrid, nên ko thể biết tất cả các đường khác +________+

đính chính bài trả lời cho bạn emratchanh : hybrid mass str chứ ko mass health, đừng tăng health quá nhiều....

Trích dẫn Gửi bởi HermesZeus
    hix, nhờ sự cổ vũ của các bác, thui thì post luôn về auto mech

auto mech :

stat: str đủ để mang áo giáp (ko nhất thiết phải mang áo giáp mạnh nhất) dùng áo giáp mạnh nếu là javelin automech, hạn chế nếu là archer automech, talent đủ mang đồ, spr ko cần tăng vì automech chả xài skill gì cả +_+, hoặc tăng hạn chế để sử dụng impultion, health hạn chế, tốt nhất là health = lev (nếu là javelin automech) hoặc cố định ở khoảng 30 ->40+ (nếu là archer automech), còn lại mass agl để sử dụng vũ khí và có damage tốt hơn....

skill : very easy, just go for automation then max MWM, then you can go for ES or SS(for javelin automech only)

tier 4: golemn its the best (better for archer automech), with javelin automech, you can try magnetic ball, it could be a good supporter...., or compultion (not recomment)

vũ khí : tất nhiên : javelin for javelin automech, bow for archer automech

chú thích :

automation : gia tăng tốc độ và damage cho vũ khí bắn xa (bow and javelin) trong 1 thời gian....

MWM : mech spec weapon mastery : đã giải thích

ES : extreme shield : đã giải thích

SS: spark shield : đã giải thích

compultion : đã giải thích

impultion : đã giải thích

golemn : đã giải thích

magnetic ball : đã giải thích

descript : khác với các đồng đội của mình, các automech mày mò trong việc sử dụng các vũ khí bắn xa, cuối cùng, họ cũng đã thành công trong việc kết hợp sức mạnh máy móc với các vũ khí bắn xa thông thường, với tốc độ và sức sát thương cao, cộng với ưu thế bắn xa, họ trở thành những supporter rất hiệu quả, dễ dàng vượt qua trận tuyến tiêu diệt những ranger unit của đối phương...

ưu điểm : tốc độ và sức tấn công tuyệt vời, ưu thế bắn xa, dễ dàng bỏ chạy khi nguy cấp ^^, build rất dễ và nhanh, lên lev rất nhanh ở các lev 3x, 4x...

nhược điểm : ko sử dụng được GS, thực ra là ko sử dụng được bất cứ skill active nào ngoại trừ các skill hỗ trợ ++, vũ khí tầm xa cho automech hiếm và đắt tiền, hỗ trợ ko tốt các skill ở tier 4, so về bắn xa thì ko bù được với archer hay ata....

đánh giá :

javelin automech :

defend power : ****
    attck power : ***
    lev up spd : ***

archer automech :

defend power : *
    attack power : ****
    lev up spd : ***
    Want a TRUE and ULTIMATE AUTOMECH GUIDE? Go to my site. Link below. |

Trang 2 của 35 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối