Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Làm thế nào nhanh nhất cho Mech đến lv30 ?

Uhm , ngày thi sắp đến rùi sao mấy anh em Mech chưa chuẩn bị gì hết trơn vậy ? Mình mở topic này vận động anh em Mech cùng nhau nghĩ cách thắng cuộc thi này . Nếu thắng cuộc thi này anh em nhà Mech sẽ vang danh lẫy lừng . Nhũng ai có kinh nghiệm về Mech thì chỉ giáo vài chiêu để lên lv nhanh nha . Mình nghĩ để lên lv nhanh thì : cần mystic , recoy ,bargon , figon , còn skill thì dồn hết cho skill đầu , vũ khí nên dùng bill và claw vì sức đánh mạnh và sức chống đỡ cao . Dĩ nhiên nếu lên lv nhanh thì ko đánh solo mà Let's party , càng nhìu người party càng tốt .

### Ráng phấn đấu cách nào cho Mech đến lv30 trong vòng 12 tiếng ### >-

1M mystic Crystal ( 1 triệu cục ) chắc là sẽ ăn xiền đó .
    he he he . chắc là nên train power mech ha ? xài sparky force , Armor thì Mix Murky .

thông tin sau được trích từ ptvfan:
    Ý tưởng: muốn từ level 1 lên level 30 lẹ nhất chỉ có cách là nhờ 1 người level cao hơn, party cùng và dẫn ra vùng cao để đánh, mình chỉ việc hưởng ké exp. Vừa nhanh nhất, vừa nhàn nhất.
    Vấn đề là làm sao để level 1 party được với một người level cao vượt trội để có đủ sức đánh ở vùng cao. Và Đánh ở đâu là tốt nhất.
    Các bạn sẽ được biết tất cả với PTVFan.

Theo như luật party của PTV, 2 người muốn party với nhau chỉ được phép chênh nhau không quá 9 level, vậy 1 người level chỉ được phép party với người cao nhất là level 10, mà level 10 thì làm sao đủ sức keo lên level nhanh được.
    Có một mẹo gọi là thuật "bắc cầu" có thể giúp bạn party với người level cao hơn rất nhiều như sau:
    Nghe tên chắc bạn đã đoán ra cách rồi chứ. Đó là nhờ những ngưòi trung gian để bắc cầu.

Đơn giản nhất là nhờ 1 người level 10 gửi party tới cả hai người level 1 và level 19. khi hai người level 10 và 19 nhấn nút đồng ý cùng một lúc thì sẽ party thành công. Và party sẽ có 3 người level 1, level 10, level 19. Khi level 10 thoát party, thì party sẽ còn lại bạn, level 1 và người level 19. rất đơn giản và thú vị đúng không
    Phức tạp hơn một chút. bạn chuẩn bị nhờ một người level 10, một người level 19, một người level 28, một người level 37, một người level 46 (Do party chỉ có thể tối đa 06 người nên bạn chỉ có thể nhờ 5 người là tối đa). Cách làm tương tự. level 1 gửi party cho level 10, level 10 gửi party cho level 19, level 19 gửi party cho level 28, level 28 gửi party cho level 37, level 37 gửi party cho level 46. Khi tất cả đồng loạt nhất nút đồng ý thì tất cả sẽ vào được chung một party từ level 1 đến 4x Khi những người bắc cầu thoát party thì party sẽ chỉ còn bạn level 1 vào 1 người khá mạnh, level 46, đủ để kéo bạn ở vùng đất cao

Tóm lại, bạn chỉ cần làm theo 03 bước sau là có thể trở thành một trong số những người đoạt giải của PTV
    - Bước 01: Chuẩn bị 05 người có level như sau: 10,19,28,37,46
    - Bước 02: làm Party với nhau theo hướng dẫn như trên.
    - Bước 03: Những người bắc cầu thoát party, mình bạn với nhân vật cực mạnh (so với bạn ) level 46 tung tăng trên vùng đất cao level level vù vù.

Ah quên, còn bước 04: đi nhận giải

*Tip: Một số mẹo cần biết
    - Nhân vật mạnh nhất Level 46 nên là Magician, ở level này magician đã có chưởng Dias, magician là nhân vật tốt nhất để kéo level
    - Vùng để đi đánh tốt nhất là vùng đất Oasis - nơi cao nhất mà 1 người level 1 có thể đến được, nhiều exp nhất mà một magician level 46 có thể đánh thoải mái.

Party có thể có mình và 1 ng` lv10, nhưng ko thể pt tiểp với ng` lv19, lý do: nó tính trung bình số lv trong pt, vì vậy chỉ có thể pt tiếp với 1 ng` lv14 hoặc 15 mà thôi, sự việc ko đơn giản như bạn nghĩ đâu

đó mới là vấn đề,phải pt thật ăn khớp,người lv 1 pt với 10,(người lv chưa đồng ý)người lv 10 lai. pt với người lv 19,cứ thế người 37 pt với 46,rùi 10 đồng ý,xong đến 19,278,37,rùi 46 là ok

Nếu nói đến party thì khi nào bạn lên lv1x mới tốt , 1x sẽ party với trung gian 2x làm chủ party và kéo theo 3x lên Cruse Land đánh là okie , trong nhóm party nên chọn toàn Pritess dùng skill DL là hay nhất . Còn để lên lv1x nhanh nhất thì sử dụng Mystic như là Recoy hay Bargon sẽ lên lv nhanh hơn nếu party thì phải chia điểm sẽ lâu hơn .
    Vấn đề là làm sao kiếm cho mình mấy em Pritess mà party ???

hưởng ké ??? vậy sao ko hưởng toàn bộ luôn đi ,người lvl cao sẽ đánh con HC gần chít rồi buông ,10s sau em 0x sẽ dứt điểm ,cách đó ko phải nhanh hơn sao ?

có đập được chết HC hay ko mới là vấn đề,hay chưa kịp đánh chết đã bị nó chém cho cụt đầu rùi =)) =))

oạch
    các bác ko hiểu pt bắc cầu à
    tôi đã từng pt 2x với 5x rồi đó,bắc cầu
    0x pt 9.nhưng chưa đồng ý
    9 pt 18 (chưa đồng ý)
    cứ thế pt đến 46 vẫn chưa đồng ý,và sau đó là tất cả cùng đồng ý
    sau đó thì out ra còn mỗi 0x và mgs 46
    lên oasis đập <<3h là lvl 30
    tôi đang train các con đủ các lv để có thể pt
    bác nào ko biết thì cứ solo nhớ
    lolzz
    quá dễ

thêm nữa
    nếu solo thì nên đập vào skill 4 của tier 1,nó tăng abs quan trọng hơn khả năng đỡ nhiều các noob ạ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối