Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33

Có ai đã từng thử mech này chưa?

Hôm nay sever bảo dưỡng bùn quá ko biết làm gì, Lục lại mấy diễn đàn có cái này hơi thắc mắc. Có ai đã từng build skill Impulsion 10 chưa. Hình như là delay lv1 có thể chơi liên tục và 1 điều đặt biệt là xài được vũ khí bị lãng quên của PTV Bane Hammer. Loại vũ khí này xem ra cũng đâu thua kém cây Word là bao đâu....Anh em nào có test rùi cho thử ý kiến nha. Em hok đủ nguồn lực tài chính để test cái nì.

hix,imp 10 tốn mana lắm ,với lại delay lv1 nên khoảng 10s mới đánh đc 1 nhát,dam ko ăn thua .Tui mới reset tier tăng vào cái MS,h hối hận wá T_T

Hammer là loại vũ khí giống với Axe hơn nhưng ưu điểm so với Axe là speed 8.

Nếu cho Mech sử dụng thì hammer có dam max lớn hơn Sword nhưng block kém và age không tăng crit.
    Còn thực tế thì ko biết vì ko chơi mech và ko có mà test. Nhưng chắc chắn là vũ khí 102 sẽ hơn vũ khí 100 nếu dùng được skill. FT cầm hammer 102 mix Destroyer cũng ngang với cầm rìu 100+10 rồi )

cái skill imp nó cùi bắp có add dam vũ khí đâu ,cầm HF hay cầm búa 102 đánh imp cũng như nhau thui

hix,imp 10 tốn mana lắm ,với lại delay lv1 nên khoảng 10s mới đánh đc 1 nhát,dam ko ăn thua .Tui mới reset tier tăng vào cái MS,h hối hận wá T_T
    MS 10 kết hợp với Mk foc trở lên mới có tác dụng .

ủa,MS sao lại có liên quan gì tới force vậy akido

Hehehe nhìn cái Mech óanh kiếm có vẻ ngon nhất ... ổn nhất ...
    Ms <<< Tự sát thì chơi với kill này ... e thừa điểm cũng ko tăng
    Ms chỉ sài cho thằng auto mech với spark mech thôi ...
    IMP ko biết nó tính lan như nào nhỉ ... lv 1 là 3 ... ko biết 10 có lên 5 hay 7 ko
    đang tính rs skill + vào auto mà phân vân quá .. có Pro nào chỉ e phát )

Trích dẫn Gửi bởi dvnam
    Hehehe nhìn cái Mech óanh kiếm có vẻ ngon nhất ... ổn nhất ...
    Ms <<< Tự sát thì chơi với kill này ... e thừa điểm cũng ko tăng
    Ms chỉ sài cho thằng auto mech với spark mech thôi ...
    IMP ko biết nó tính lan như nào nhỉ ... lv 1 là 3 ... ko biết 10 có lên 5 hay 7 ko
    đang tính rs skill + vào auto mà phân vân quá .. có Pro nào chỉ e phát )
    Bác này chắc chưa hiểu gì mấy về skill MS rùi . Em xin phép phân tích thêm cho rõ về skill MS khi max lv10 cho bác và mọi người hiểu :
    1. Về khoản KS ( kill stolen ) : luôn lấy được HP của Mob đầu tiên ( 98% ) , vì cứ mỗi 3s skill hoạt động 1 lần và sát thương ~ 1/3 một nhát chém thường . Cơ hội cho đối thủ ks là 2% :GT tc:
    2. Về khoản Bless : sau khi buff tất cả các skill ( MS lv10 ) , đếm đến 3 cả 2 cùng chạy tới nhưng phía đối phương sẽ bị lãnh 1 đòn giật điện của skill MS và lập tức bị khựng lại mất khoảng gần 2s ( trong khi đó skill MS delay 3s hoạt động 1 lần ) nên ta có thể hình dung ra được 1 điều là : ta đánh hắn được 2 nhát thì hắn mới đánh ta được 1 nhát . Lưu ý thêm nếu là 1 trận pvp được pot pointion thì hắn đừng mong pot được như ý bởi khi bị dính skill MS sẽ bị khựng lại và ko thể pot được gì sất .
    3. Về khoản hunt : em xin lấy ví dụ ngay con Mech của em skill : Com10 Ms10 Golem 1 . Hunt 1 vs 1 thì cực nhàn vì mob cũng bị khựng lại khi dính skill MS , thả Golem ra tank phụ và cứ tà tà xử lý . Với 1 con Hiệp Sỹ Máu ( BK ) thì chỉ cần thả 3 lần Golem là xong . Nhưng gặp vấn đề khi 2-3 mob ra 1 lúc (em nghĩ vấn đề này chắc ko riêng gì em mà mọi người cũng vậy hihi)
    Mech em build theo dòng Hybird Spark Mech :
    Skill : ES 10, PA 10 , MA 10 , GS 10 , MWM 4 , COM 10 , MS 10 , GOLEM 1
    Stat : Agi 75 ( tăng vậy thôi vì 25 agi = 1% Crit ) , Tal 90 , Spi 64 , Health 60 , còn lại là streng . Em tự cho điểm cùa dòng Mech này
    EXP : ****
    Hunt : ****
    BC : *****
    Để có được thang điểm ổn như vậy là nhờ có skill MS đẫy các bác ạ , tuy damage của skill ko đáng kể nhưng tác dụng của nó là ko thể phủ nhận :GT hh:

Trích dẫn Gửi bởi pkzera
    Bác này chắc chưa hiểu gì mấy về skill MS rùi . Em xin phép phân tích thêm cho rõ về skill MS khi max lv10 cho bác và mọi người hiểu :
    1. Về khoản KS ( kill stolen ) : luôn lấy được HP của Mob đầu tiên ( 98% ) , vì cứ mỗi 3s skill hoạt động 1 lần và sát thương ~ 1/3 một nhát chém thường . Cơ hội cho đối thủ ks là 2% :GT tc:
    2. Về khoản Bless : sau khi buff tất cả các skill ( MS lv10 ) , đếm đến 3 cả 2 cùng chạy tới nhưng phía đối phương sẽ bị lãnh 1 đòn giật điện của skill MS và lập tức bị khựng lại mất khoảng gần 2s ( trong khi đó skill MS delay 3s hoạt động 1 lần ) nên ta có thể hình dung ra được 1 điều là : ta đánh hắn được 2 nhát thì hắn mới đánh ta được 1 nhát . Lưu ý thêm nếu là 1 trận pvp được pot pointion thì hắn đừng mong pot được như ý bởi khi bị dính skill MS sẽ bị khựng lại và ko thể pot được gì sất .
    3. Về khoản hunt : em xin lấy ví dụ ngay con Mech của em skill : Com10 Ms10 Golem 1 . Hunt 1 vs 1 thì cực nhàn vì mob cũng bị khựng lại khi dính skill MS , thả Golem ra tank phụ và cứ tà tà xử lý . Với 1 con Hiệp Sỹ Máu ( BK ) thì chỉ cần thả 3 lần Golem là xong . Nhưng gặp vấn đề khi 2-3 mob ra 1 lúc (em nghĩ vấn đề này chắc ko riêng gì em mà mọi người cũng vậy hihi)
    Mech em build theo dòng Hybird Spark Mech :
    Skill : ES 10, PA 10 , MA 10 , GS 10 , MWM 4 , COM 10 , MS 10 , GOLEM 1
    Stat : Agi 75 ( tăng vậy thôi vì 25 agi = 1% Crit ) , Tal 90 , Spi 64 , Health 60 , còn lại là streng . Em tự cho điểm cùa dòng Mech này
    EXP : ****
    Hunt : ****
    BC : *****
    Để có được thang điểm ổn như vậy là nhờ có skill MS đẫy các bác ạ , tuy damage của skill ko đáng kể nhưng tác dụng của nó là ko thể phủ nhận :GT hh:
    Nói thật nếu hiểu mình ko hỏi ... mới chỉ thử khi là auto mech ... thấy nó hỗ trợ cũng ko được nhiều cho lắm ...
    Hybird Spark Mech .... chơi khá khá các dog mech nhưng riêng về Spark thì kiến thức hơi non ...
    @ Theo cá nhân mình sài MS như 1 skill lure ... phải chăng chúng ta lên bàn thêm về 2 skill MS + Ipm

ủa,MS sao lại có liên quan gì tới force vậy akido
    Đây nè http://fgt.vnexpress.net/showthread.php?t=402257&page=5
    Theo tui , cách tính dame khi xài Force MK trở lên có thể là : Dame Foc + dame MS + dame weapon . Ai ko tin thì cứ qua Chiến trường cổ mà thử , khi chưa foc và khi foc rồi thì skill MS như thế nào . Vào bless có thể MS lv1 giật PK 10x mặc FA chưa age ko mất máu , nhưng khi foc lên rồi thì khác đó

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối