Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 118
    @lieuthan: bạn nghĩ sao nếu as bắn crit đánh nhanh gần = melee ( = pike thì ko thể nào rồi) ? mình nghĩ sẽ có cách khai thác crit ra ầm ầm ?
    ah...mua cuộn siêu thị tăng crit ...........crit cũng ra khiếp lun...đánh chay nghe đã lắm...mà với cách build như trên

mấy thằng melee nó skill 100% mới kill nhanh! AS thử PS 100% xem ai nhanh hơn! )

Xin lỗi. Bài trên là mình trêu ZHUMI chứ ko có ý gì... BánhBao đừng hiểu lầm :>>.

Giờ nghiêm túc đây.

As kill quái ko nhanh bằng pike * cái này thì ko hẳn, thời gian kill một quái hay thời gian kill 1000 quái rồi chia ra lấy thời gian trung bình? *. Nhưng as là char rất ổn định, hầu như là mọi mặt.

Crit là một thông số rất vô chừng... Nó ko phụ thuộc vào cách build của bạn. Nó liên quan đến items của bạn. Mà items thì...

Dion's eye mình ko tăng. Nhưng nếu so tỷ lệ crit với một as build Dion's eye * đánh 1000 hit để lấy số lần ra crit trung bình *, mình cũng ko nghĩ là as mình sẽ kém as kia. Vì từ mốc 1k1 trở lên thì hiệu quả của mỗi 100 atk rtg ko rõ rệt như lúc đầu nữa rồi.

Từ đầu topic chỉ nhắc đến items event, skill tăng atk rtg, vật hỗ trợ siêu thị blah blah... Đó ko phải là một dòng build, một hướng đi mới, đó là những điều rất cũ rồi... As nào có điều kiện cũng đều như vậy cả. Như vậy dùng từ ''xây dựng'' đâu có hợp lý... Rõ ràng là để nâng crit bạn chỉ có cách age bow, dùng items có khả năng tăng crit. Và chỉ vậy thôi.

Buồn cười là bạn ZHU đáng yêu của mình còn nhắc cả vụ age bow nữa, ZHU khìn ghê lắm luôn ZHU ơi :>>.

Làm thế nào để biết đòn đó là crit hay không ? Lên map cao đánh quái crit hay ko crit cũng ko thấy nó khựng lại, hay là dựa vào âm thanh ?

Mà sao cứ đem pk ra thế ? Pk kill quái có nhanh hơn ft cùng lv cùng cách build và item tương đương không ? Nhìn chung thì as kill quái chậm hơn pk và ft. PS liên tục hay per, ava đều chậm hơn (Không biết WA 10 thì thế nào ) )

Tăng atk rate thì chỉ đơn giản là tăng tỉ lệ trúng đòn, tỉ lệ crit là phải tính theo những đòn chính xác, chứ nói tăng Rate để tăng tỉ lệ crit là ko chuẩn xác. Bạn xài 1 skill có tỉ lệ crit rất cao nhưng ko có 1 đồ gì + rate, khi đánh miss tùm lum cũng kéo theo đòn crit tất nhiên rất khan hiếm. Khi đó ko thể nói là skill đó tỉ lệ crit thấp.

Nói chung nếu nói là XÂY DỰNG AS BẮN CRIT mình nghĩ là ko hợp lý, as ko có skill add crit như kiểu FT có skill Brustal Swing tăng để + crit cho skill AC. Crit của as đơn giản chỉ là của skill ra đòn, bow và các item phụ trợ tăng crit mà thôi.

(Không biết WA 10 thì thế nào )
    WA lv 8 là delay rồi.Đào đâu ra lv 10 =]]

Trích dẫn Gửi bởi ImYours
    WA lv 8 là delay rồi.Đào đâu ra lv 10 =]]
    Cái skill đó ''hay'' lắm, +5 speed và... delay =)).

@draculasxd: quái trúng crit nhìn là biết , ai cũng thấy mà, trúng crit sẽ làm quái bị giật và điểm crit sẽ tỏa sáng hơn bình thường.
    Còn việc bạn nói tăng att rating là tăng tỉ lệ trúng đòn, cái này đúng, cũng đồng nghĩa với việc tăng crit đó bạn. Bạn thử đem as ko tăng diion eye skill và as tăng dion eye skill 10 đi sẽ biết. As tăng dion eye sẽ đánh nhanh hơn, độ phục hồi skill lẹ hơn , crit nhiu hơn...
    Ai biết gì vào bình loạn nào :d

Quan trọng là Ava là skill không thể không tăng , còn perf là skill dùng để train tốt nhất , đừng nói nó tốn mana nếu mà bạn chỉ nhìn vào chỉ số của nó . Nếu bạn thừa điểm skill cho vào skill nào cũng không ảnh hưởng bao nhiêu . Tôi thích GF hơn vì lvl càng cao thời gian của F càng dài --> đỡ mỏi tay !

ờ thì....mụ yu đáng chết -.-
    tui chưa thử tăng Dion Eye bao giờ nhưng đánh mà Cri tổng cộng >= 25% là tốt rồi ( nếu train ) chứ hunt thì cri hình như hơi ít.....

Mạng lỗi ko gửi được bài. CHả biết bài kia có lên không.
    @BanhBao:
    * Tỷ lệ crit tính theo tỷ lệ ra đòn chính xác.
    * Tăng DE lên tăng tỷ lệ ra đòn chính xác được bao nhiêu ? Với 1AS lv cao thì mình cho rằng ko quá 5%
    * Tỷ lệ crit tăng thêm nếu bạn tăng DE tính theo cái 5% tăng thêm đó có nghĩa không quá khoảng 2%
    * So sánh cái lợi của 2%crit từ tăng DE với cái thiệt của việc bỏ mất 1 số điểm để học vào các skill khác.

Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối