Trang 2 của 26 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 251
    @ tittit: bạn hãy gửi tin nhắn cho 1 GM nào đó fụ trách box knight với nội dung là " xin GM hãy sửa 1 số điểm trong nội dung bài viết của tôi (....sửa như thế nào đó cho hoàn thiện)..).và sau đó xin GM đánh dấu topic này,đưa lên đầu box knight,để nó ko bị đẩy lùi về đằng sau.Những người mới chơi knight đọc topic này sẽ cảm thấy dễ hiểu,ko phải hỏi nhiều nữa,nó rất có ích.Dần dần nó bị đẩy về page sau thì hơi phí.
    Có thể thì xin luôn GM close topic sớm nhất có thể,để tránh bài viết spam.
    Tittit có thể làm điều này,hoặc www123 làm cũng được.

@amoni: bạn phân tích về dòng k9 tanker, mình có mấy điểm góp ý.

Về strength: bạn chọn để 155 hoặc 165 >>> sẽ được thêm điểm tăng vào health >>> tăng HP so với để 211 nhưng sẽ mất abs và def (vì bạn mặc đồ as sẽ mất spec của áo và mất abs do giảm strength). Nhưng nếu so với việc tăng strength lên 211 dùng doom armor ks rồi bạn mix HP lên >>> có lợi thế hơn vì vẫn bảo đảm def, abs mà hp cũng tương đương.

Về spirit: cái này phụ thuộc vào người chơi, nhưng theo mình thì dòng tanker đơn thuần sẽ ko tăng spirit quá cao.

Về agi và talent: phụ thuộc rất nhiều vào yêu cầu của đồ, nhưng để talent 94 thì hơi mạo hiểm vì lên 9x, lên lv rất chậm, kiếm 8x min talent lại hiếm...

Về health: nếu như stats bạn để thì lv90 cũng chỉ được nhiều nhất là tầm 740 thôi, ko được 8xx.

Về skills: cơ bản cũng chung quan điểm với mình, mình chỉ muốn nói đến skill DP 1 chút, đã ko học thì thôi mà đã học thì phải học lv8, 9, 10 mới phát huy tác dụng.

@www123: rất cảm ơn www123 đã đánh giá bài viết của mình cao!, quả thật mình cũng ko biết GM nào phụ trách box k9, thêm vào đó nếu mình gửi tin nhắn tới GM thì sợ sẽ ko được khách quan. Mình cũng muốn sửa strength cho dòng k9 tanker thành 211 (đủ mặc doom armor ks)
    Còn góp ý của bạn về tăng spirit lên 45 (đeo rune ring,rune amulet ks min spirit) cho dòng killer cũng rất đáng lưu ý. Đây chính là những thay đổi độc đáo, linh động của từng người chơi. Tuy nhiên mình vẫn muốn giữ nguyên spirit 43 cho dòng killer vì đó là mốc cơ bản (dành điểm tập trung chủ yếu vào strength, tạm thời không quan tâm đến HP và MP). Việc tăng, giảm một vài điểm cho các chỉ số là tùy thuộc vào khám phá riêng và điều kiện cụ thể của từng người chơi.

Trích dẫn Gửi bởi ThienThanAcQuy
    Mình chỉ sửa 1 điều nên để agi63 thay =62 . VÌ để agi63 bạn tăng đc thêm 1dam
    sai rồi bạn. còn phụ thuộc vào talent của bạn nữa. nếu talent của bạn là 97 thì agi 63 sẽ tăng 1 dam cho cả min lẫn max. nói chung agi+talent của bạn là 80,120,160,... thì dam sẽ đc +thêm 1.Với talent 99 thì agi chỉ cần 61 thôi. Nhưng nên tăng lên 62 vì có thể xài boot 65, găng tay các loại.(theo mình nên max nó ở đây) talent 98 là đủ.

Về talent thì mình nghĩ không nên tăng lên 99 vội, mà nên tăng theo chỉ số talent trên cây kiếm bạn muốn xài( nếu 99 rồi thì thôi vậy =)) ).
    Ví dụ bạn cầm AS talent 94, thì nên để 94 và chừa ra 5 point (kô thiệt gì đâu nếu agi của bạn đã 66+) khi nào bạn muốn xài 1 cây mạnh hơn mà talent là 95 trở lên, bạn có thể tăng lên vì còn dư điểm. NHƯNG nếu bạn đã max talent là 99 thì sau này bạn kiếm đc 1 cây kiếm cực cool với talent 94 thì không lẽ phải reset lại? vì dư đến 5 point thì quá phí.(1 cây kiếm như thế là hoàn toàn có thể)

okie tittit
    mình sẽ giúp bạn gửi tin nhắn cho GM,đưa topic này lên ( mong rằng GM đồng ý).
    Còn về việc sửa đổi nội dung bài viết,thì phải chính tác giả của bài viết là bạn đề nghị,chứ mình hoàn toàn ko có quyền.

việc Thienthanacquy góp ý tăng agi lên 63 cũng giống như www123 góp ý tăng spirit của k9 killer lên 45 là những thay đổi độc đáo của từng người nhằm tận dụng hết mức có thể stats của các bạn. Điều này tùy thuộc vào điều kiện cụ thể của mỗi người chơi.

@Daohuulong: Bạn phân tích về mối quan hệ tương quan giữa talent và agi rất hay. Còn về talent, bạn để chừa ra 5 points chắc là muốn đợi đến khi tìm được kiếm rồi tùy thuộc vào yêu cầu của kiếm đó mới tăng talent theo. Nhưng trên thực tế các bạn thay đổi kiếm khá thường xuyên. Giả sử bạn tìm được 1 cây sala ks near perfect talent 96, bạn fix talent ở 96, nhưng ngày hôm sau lại hunt được 1 cây sala ks perfect talent 98 >>> bạn sẽ làm gì. Kiếm 8x sẽ ko cho bạn nhiều sự lựa chọn về talent. Bạn nên tăng luôn 5 points đó vào talent (tăng talent góp phần giúp bạn tăng abs và damage).
    Tất nhiên như mình đã nói tùy thuộc vào điều kiện cụ thể của từng người.

Trích dẫn Gửi bởi tittit
    @amoni: bạn phân tích về dòng k9 tanker, mình có mấy điểm góp ý.

Về strength: bạn chọn để 155 hoặc 165 >>> sẽ được thêm điểm tăng vào health >>> tăng HP so với để 211 nhưng sẽ mất abs và def (vì bạn mặc đồ as sẽ mất spec của áo và mất abs do giảm strength). Nhưng nếu so với việc tăng strength lên 211 dùng doom armor ks rồi bạn mix HP lên >>> có lợi thế hơn vì vẫn bảo đảm def, abs mà hp cũng tương đương.

Về spirit: cái này phụ thuộc vào người chơi, nhưng theo mình thì dòng tanker đơn thuần sẽ ko tăng spirit quá cao.

Về agi và talent: phụ thuộc rất nhiều vào yêu cầu của đồ, nhưng để talent 94 thì hơi mạo hiểm vì lên 9x, lên lv rất chậm, kiếm 8x min talent lại hiếm...

Về health: nếu như stats bạn để thì lv90 cũng chỉ được nhiều nhất là tầm 740 thôi, ko được 8xx.

Về skills: cơ bản cũng chung quan điểm với mình, mình chỉ muốn nói đến skill DP 1 chút, đã ko học thì thôi mà đã học thì phải học lv8, 9, 10 mới phát huy tác dụng.
    :-?

Thứ 1, áo spec với ns( ở đây là AS) chỉ chênh nhau 1-1.5 abs, vài chục def( thường là 30-40) mà lại phí đi gần 60 point, tức hơn 120HP. 2 abs và 50 def với 120HP, bạn sẽ chọn cái nào.

Thứ 2, mốc tanker ở bài viết trên là 96, tức 740 + 88HP = 828 HP là ít

Thứ 3, spi nếu ai thích đánh chay có thể để 45 hoặc 56, ai thích skill để 68 hoặc 77, hoặc cao hơn nữa là 85, vì tanker dam thô khá yếu ~~>đánh chay yếu, người chơi có thể thích đánh skill hơn~~> MP phải cao ~~> spi phải cao.

THứ 4, về agi, mốc 68 là đẹp nhất, tuy vậy khó kiếm đc đồ min agi nên có thể nâng lên 7x( 71 72 tùy), mà cao nhất là 77( giày gì cũng đi đc).Để agi thấp thì đánh chay dễ miss và abs def yếu hơn.

Hết.\/

@amoni: bạn có những dẫn chứng rất thuyết phục, tuy nhiên mình muốn thay đổi đôi chút.

Về tăng strength: Khi bạn dồn 60 điểm đó vào strength, bạn sẽ vẫn được thêm 40HP + 1.5abs, như thế khi để strength 155, bạn sẽ được lợi 80HP (ko phải là 120) so với để 211, và mất đi khoảng 3 abs và 40 def >>> cách của bạn có ưu thế hơn vì 80HP sẽ có lợi hơn, đây có thể nói là một cách build độc đáo cho tanker hạng nặng. Tuy nhiên nếu xét đôi chút về damage thì cách của bạn sẽ mất đi khoảng 20 dam so với để strength 211. Mình chỉ so sánh 1 cách tương đối thôi, cách của bạn là 1 phát hiện rất hay.

Về tăng spirit: bạn cũng có một lý luận rất thuyết phục đáng để lưu ý.

Về những điểm khác, mình ko có ý kiến, vì còn phụ thuộc vào ý thích của từng người chơi.

Đây chính là những khám phá rất độc đáo của mỗi người, điều này làm nên sự phong phú đa dạng của các dòng k9!

Ty GM ^^
    okie,topic đã được đánh dấu.
    Mong rằng topic sẽ được đóng góp những bài viết hay.tránh spam
    Cám ơn

Xin góp vô 2 dòng k9 này:
    1. K9 cầm khiêng only (Hunt + Train và tanker BC):
    Stat: Spirit 56, Agi 42 hoặc 56, Talent 97, Health base, còn lại Stre!
    Item: mix all hp.
    Skills: Drastic Spirit 10, Divine Shield 10, GB 10, GS 4-5! (mấy skill còn lại tùy vào hunt hay train).
    Đặc điểm dồn vô stre càng nhiều càng tốt để tăng damage cho kiếm 1 tay. Abs cao và với agi 56 nên def cũng max cao.

2. Spirit k9: dòng k9 này xài max là dv/celesto nhưng min spirit càng tốt, chứ không phải spirit k9 là phí điểm vô spirit
    Stat: Spirit 77-85, Agi 56, Talent 97, Health 50-60, còn lại strength.
    Item: ring tốt nhất ns max hp, nhưng tốt nhất để spirit 77 là đeo được hết all rings ns.
    Skills: vì dòng này rất nhiều spirit nên tốt nhất cho train, BD 10/Double Crash 10 tùy theo bạn đánh kiểu lùa đập hay killer 1 vs 1. GB 10, DP 5.
    Đặc điểm: train lv rất tốt và tốt nhất duo với pri, k9 ở những vùng như s2, biển chết. Đi hunt cũng đỡ tốn mana rất nhiều.

Và dòng k9 này thì tự chế, ai muốn cứ thử ) :
    Stat: Agi 68 (kiếm cần lv/1-2), Spirit 68, Health 70, còn lại strength.
    Skill: Double Crash 10, Drastic Spirit 10, GC 1 ^_^! Còn lại các bạn có thể dồn vô Divine Shield hoặc những cái khác. GB 10, DP 5.
    Đặc điểm: nếu như các bạn nói GC không tác dụng với force hay GB 10, thì đây là skill thích hợp để các bạn dùng với tiết kiệm mana. So sánh giữa DC và GC thì DC có tốt độ hơi cao hơn và +critical. Đây là k9 thích hợp cho train kiểu killer + hunt.

Trang 2 của 26 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối