Trang 1 của 17 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 167

Chủ đề: cách pvp cho k9

cách pvp cho k9

Sau rất nhiều lần pvp, thắng có, thua có (thua nhiều hơn thắng :-$ ), bây giờ mình pvp khá ổn định và chia sẻ kinh nghiệm pvp của k9 cho các bạn. Nếu ngang về lv, items, đảm bảo các bạn đánh ngang ngửa với pike, ft.

Ở đây mình lấy lv90 làm chuẩn

Về stats:
    talent 99
    spirit 68 (5 nhát GC mới đủ hạ đối thủ mạnh mà ko phải bơm mana)
    agi 62 (def tương đối cao nhưng vẫn đảm bảo về damage, máu, nếu để 68 ở lv 90, theo mình là hơi cao quá. Tất nhiên, nếu các bạn có giày 75, 80 ngon thì có thể tăng lên 68 luôn)
    health 70 (có thể xê dịch +-10, tùy vào ý thích của mỗi người)
    còn lại là strength

Về items:
    mình chỉ lưu ý một điểm quan trọng là khiên và kiếm một tay nên mix HP. Có lẽ hơi trái ngược với quan điểm từ trước đến nay ai cũng cho rằng đối với kiếm thì age là tốt hơn. Thực ra age chỉ tốt với kiếm 2 tay, còn kiếm một tay nên mix HP. Có 2 lý do là:
    - Khi pvp với pike, ft, các bạn sẽ dùng đồ 1 tay để đỡ CS, Des của đối thủ rồi sau đó mới chuyển sang kiếm 2 tay. Nếu mix hp kiếm 1 tay, rõ ràng các bạn được lợi hơn 20HP khởi điểm .
    - Khi hunt hoặc train lv, thường thì các bạn dùng kiếm 2 tay, chỉ chuyển sang 1 tay khi quá đông qv, điều này chứng tỏ đồ 1 tay có công dụng chính là phòng thủ an toàn >>> nên mix HP.

Về skills: (Đây là phần quan trọng nhất và cũng ít k9 biết nhất)
    Điểm mấu chốt khi pvp với pike, ft là các bạn phải đỡ được 1 trong 3 seri đòn của CS hoặc Des. Muốn đỡ được >>> cần def và block.
    - Về def, agi 62 + age áo lên 7, 8 là đủ đảm bảo cho bạn rồi. Sẽ rất tốt nếu Drastic spirit của chúng ta có tác dụng, nhưng sau rất nhiều lần thử nghiệm thì.....
    - Về block, như tôi đã nói ở trên, lúc đánh với pike, ft, chúng ta dùng đồ 1 tay để đỡ CS, Des của đối thủ rồi mới chuyển sang 2 tay. Vấn đề nằm ở đây, block, block, block + abs.
    Các bạn nên học Devine Shield lên (lv90, sau khi đã max Holy Valor, SM, GC, chúng ta có thể học Devine Shield lên 7, tăng 5% block), thêm vào đó là học Godly Shield lên 4 (tăng 8% abs) sau khi đã max God Bless. Tại sao lại không học DP? có 2 lý do chính: + DP hay bị hụt nếu def của đối thủ cao, hơn nữa nếu đối thủ cũng dùng khiên như chúng ta >>> DP thường hụt khá nhiều, trước đây tui đã thử tăng DP lên để rồi lại phải mua ngọc reset.
    + Sau này đi hunt đồ, đặc biệt là ở ice map đánh undead, GC là lựa chọn tối ưu cho bạn >>> nên dành điểm tăng God Bless, thiết thực hơn.

Về cách đánh:
    Chắc đến đây các bạn cũng đã hình dung được phần nào cách đánh của k9 chúng ta. Dùng 100% GC tấn công, ban đầu dùng đồ 1 tay với Godly Shield để đỡ CS, Des hoặc DP của k9 nếu pvp với k9 thích dùng DP. Sau đó (thường là sau GC đầu tiên) chuyển sang đồ 2 tay để tấn công (thường là từ GC thứ 2). Và... cái gì đến nó sẽ đến...
    Lưu ý là các bạn phải so sánh về items với đối thủ, nếu quá chênh lệch (vd như ft dùng chaos spec, pike dùng hyper spec mà mình lại dùng twin thì... mong manh lắm ^^). Armor cũng thế, age 7, 8 nếu có điều kiện (nhưng cẩn thận, đừng như tôi, để lão Morif cuỗm mất >> bây giờ mặc titan) còn không thì nên mix 20hp hunt tốt, pvp cũng tốt.

Chúc các bạn giải trí vui vẻ! b-(

hohooho ý kiến của bạn rất hay nhưng có 1 vài điểm có vẻ ko ôn
    1: khi dùng kiếm 1 tay mix 20 hp chúng ta đc +20hp nhưng khi chuyên wa 2 tay chúng ta lại mất 20hp đóa
    2: khi chúng ta chuyển wa 2 tay thi lúc đóa chúng ta đã bị 1 nhát SM và + 1 nhát tam chiêu hoặc 2 chiêu des rùi vậy chúng ta còn bao nhiu máu và chúng ta đã kịp chém đối thủ 1 nhát nào chưa hay đã đáp xuống pillai rùi
    3: iteam của k9 là vô cùng mắc chỉ có các k9 khủng mới có mà thoa yêu cầu của bạn \/ \/ \/ \/
    Ý KIẾN RẤT HAY ANH EM K9 GHI NHẬN ĐI NÀO ^_^

hi Daihoang, mình xin trả lời 3 ý kiến của bạn như sau:
    1. Khi dùng đồ 1 tay, đỡ CS, Des xong, máu của chúng ta còn 1 lượng là X. Sau đó khi chuyển sang 2 tay, lượng máu X này ko hề sụt giảm.
    2. Thường thì chỉ sau GC đầu tiên là dùng 1 tay, sau đó bạn phải chuyển sang 2 tay ngay lập tức (ấn phím W rất nhanh), tức là mình được 2 GC thì đối thủ mới xong CS hoặc Des. Máu của mình lúc này còn khoảng 200, và lưu ý là ưu điểm của GC là rất nhanh.
    3. Điều này thì mình phải đồng ý với bạn 100%. Nhưng điều này nói lên, k9 chúng ta ko hẳn là yếu trong pvp như từ trước đến nay mọi người vẫn nghĩ.

Như mình đã nói điểm mấu chốt là chúng ta phải đỡ được ít nhất 1 trong 3 seri của CS hoặc Des, nếu trúng cả 3 >>> 90% là thua.
    Mình cũng đã thử, trung bình 4 trận thì block được 2, đó là mình dùng khiên 70ks 20% block + 5% block của Godly Shield với Devine Shield lv7 (tuyệt đối ko được dùng khiên ns vì block rất thấp). Pike thường nguy hiểm hơn Ft, Ft mình đứng cho Des 4 cái, hụt 2-3 cái, Pike thì 4 cái hụt 1-2 cái.

Đó chỉ là lí thuyến thôi,còn thực hành mình nghĩ k9 khó có thể đỡ được 1 đòn CS -.-

to Advent: mình nhắc lại, đây là kết hợp cả lý thuyết và kinh nghiệm thực tế, bạn chưa thử thì đừng nói đó chỉ là lý thuyết.
    Nếu muốn kiểm chứng, sang Beta tìm mình

đúng đó, nếu để skill như thế thì cũng có thể thắng đc pike nhưng chỉ 40% thui vì pike mà dùng vũ khí có spec thì khả năng mình block đc cũng ít lém.đấy cũng là kinh nghiệm của mình

Trích dẫn Gửi bởi advent
    Đó chỉ là lí thuyến thôi,còn thực hành mình nghĩ k9 khó có thể đỡ được 1 đòn CS -.-
    mày kém thế,k9 9x trở lên có thể đỡ dc 1 CS (lv 10) nếu hụt 1 nhát và trường hợp hụt 1 nhát là gặp khá nhìu

Đỡ CS có lẽ ko quá khó. Em từng bị một pike CS die. Pri hồi sinh tại chỗ. CS lần 2 em chạy, nhưng hơi chậm nên vẫn die. Đến lần thứ ba, khi nó vừa đu người xuống chạy vòng luôn ra sau lưng nó, chỉ bị "hự" một cái mất tý máu rồi ko sao hết . Sau đó GC kill đc nó đó, haha .

Trích dẫn Gửi bởi tittit
    Sau rất nhiều lần pvp, thắng có, thua có (thua nhiều hơn thắng :-$ ), bây giờ mình pvp khá ổn định và chia sẻ kinh nghiệm pvp của k9 cho các bạn. Nếu ngang về lv, items, đảm bảo các bạn đánh ngang ngửa với pike, ft.

Ở đây mình lấy lv90 làm chuẩn

Về stats:
    talent 99
    spirit 68 (5 nhát GC mới đủ hạ đối thủ mạnh mà ko phải bơm mana)
    agi 62 (def tương đối cao nhưng vẫn đảm bảo về damage, máu, nếu để 68 ở lv 90, theo mình là hơi cao quá. Tất nhiên, nếu các bạn có giày 75, 80 ngon thì có thể tăng lên 68 luôn)
    health 70 (có thể xê dịch +-10, tùy vào ý thích của mỗi người)
    còn lại là strength

Về items:
    mình chỉ lưu ý một điểm quan trọng là khiên và kiếm một tay nên mix HP. Có lẽ hơi trái ngược với quan điểm từ trước đến nay ai cũng cho rằng đối với kiếm thì age là tốt hơn. Thực ra age chỉ tốt với kiếm 2 tay, còn kiếm một tay nên mix HP. Có 2 lý do là:
    - Khi pvp với pike, ft, các bạn sẽ dùng đồ 1 tay để đỡ CS, Des của đối thủ rồi sau đó mới chuyển sang kiếm 2 tay. Nếu mix hp kiếm 1 tay, rõ ràng các bạn được lợi hơn 20HP khởi điểm .
    - Khi hunt hoặc train lv, thường thì các bạn dùng kiếm 2 tay, chỉ chuyển sang 1 tay khi quá đông qv, điều này chứng tỏ đồ 1 tay có công dụng chính là phòng thủ an toàn >>> nên mix HP.

Về skills: (Đây là phần quan trọng nhất và cũng ít k9 biết nhất)
    Điểm mấu chốt khi pvp với pike, ft là các bạn phải đỡ được 1 trong 3 seri đòn của CS hoặc Des. Muốn đỡ được >>> cần def và block.
    - Về def, agi 62 + age áo lên 7, 8 là đủ đảm bảo cho bạn rồi. Sẽ rất tốt nếu Drastic spirit của chúng ta có tác dụng, nhưng sau rất nhiều lần thử nghiệm thì.....
    - Về block, như tôi đã nói ở trên, lúc đánh với pike, ft, chúng ta dùng đồ 1 tay để đỡ CS, Des của đối thủ rồi mới chuyển sang 2 tay. Vấn đề nằm ở đây, block, block, block + abs.
    Các bạn nên học Devine Shield lên (lv90, sau khi đã max Holy Valor, SM, GC, chúng ta có thể học Devine Shield lên 7, tăng 5% block), thêm vào đó là học Godly Shield lên 4 (tăng 8% abs) sau khi đã max God Bless. Tại sao lại không học DP? có 2 lý do chính: + DP hay bị hụt nếu def của đối thủ cao, hơn nữa nếu đối thủ cũng dùng khiên như chúng ta >>> DP thường hụt khá nhiều, trước đây tui đã thử tăng DP lên để rồi lại phải mua ngọc reset.
    + Sau này đi hunt đồ, đặc biệt là ở ice map đánh undead, GC là lựa chọn tối ưu cho bạn >>> nên dành điểm tăng God Bless, thiết thực hơn.

Về cách đánh:
    Chắc đến đây các bạn cũng đã hình dung được phần nào cách đánh của k9 chúng ta. Dùng 100% GC tấn công, ban đầu dùng đồ 1 tay với Godly Shield để đỡ CS, Des hoặc DP của k9 nếu pvp với k9 thích dùng DP. Sau đó (thường là sau GC đầu tiên) chuyển sang đồ 2 tay để tấn công (thường là từ GC thứ 2). Và... cái gì đến nó sẽ đến...
    Lưu ý là các bạn phải so sánh về items với đối thủ, nếu quá chênh lệch (vd như ft dùng chaos spec, pike dùng hyper spec mà mình lại dùng twin thì... mong manh lắm ^^). Armor cũng thế, age 7, 8 nếu có điều kiện (nhưng cẩn thận, đừng như tôi, để lão Morif cuỗm mất >> bây giờ mặc titan) còn không thì nên mix 20hp hunt tốt, pvp cũng tốt.

Chúc các bạn giải trí vui vẻ! b-(
    bài viết hay lắm nhưng đó là yêu cầu của mình khi thách đấu với đối phương mà thôi , còn ngược lại thì sao ?? Đối phương bắt bạn cởi áo , ko uống máu , chỉ đc chơi item 2 tay thì làm sao ?? như vậy thì cho dù có build static kiểu gì cũng vẫn ko thể đối kháng với PS và FS = lv của mình đc (trừ khi họ miss Des và CS )

Trang 1 của 17 12311 ... CuốiCuối