Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34

Chủ đề: Góp ý Skill K9 !

Góp ý Skill K9 !

Dear all

Holy Body : Tạo lá chắn phép thuật bao quanh cơ thể để hoá giải và hấp thụ những đòn tấn công từ xác sống

Drastic Spirit : Linh hồn mạnh mẽ của các thủ lĩnh thánh chiến giúp tăng sức chống đỡ

Mình thấy khi đánh ở LI thì Skill Holy Body chẳng tác dụng gì, mặc dù gặp K9 nào cũng nói là có tác dụng. Èo thấy mồ.

Vậy nên chọn HB hay DS ?

Mặt khác

Fighter với Skill Improved Swing (Tăng khả năng gây sát chiêu bằng đòn tấn công liên hoàn) lại có tác dụng Critical cho skill AC.
    Còn K9 có 2 SKill Sword Blast và Piercing không biết có tác dụng tương tự như Improved Swing của Ft không ?

Hiện tại chỉ level 96.Tăng tự do tá lã.
    Spi 77
    Agi 72
    Tal 99
    Health 70
    Stren : còn lại

Tăng theo cảm hứng và chỉ số cho đẹp.Phương châm game là vui vẻ và đẹp dzai với K9. Nên point không quan tâm lắm.

Có 2 thắc mắc thế.Anh em K9 nào đã test và kinh nghiệm mong giúp đỡ.

Trích dẫn Gửi bởi hungtiger5nh
    Mình thấy khi đánh ở LI thì Skill Holy Body chẳng tác dụng gì, mặc dù gặp K9 nào cũng nói là có tác dụng. Èo thấy mồ.
    Riêng cái dòng này đọc xong đã thấy thua rồi :|

Fighter với Skill Improved Swing (Tăng khả năng gây sát chiêu bằng đòn tấn công liên hoàn) lại có tác dụng Critical cho skill AC.
    Còn K9 có 2 SKill Sword Blast và Piercing không biết có tác dụng tương tự như Improved Swing của Ft không ?
    Khác nhau hoàn toàn

Minh ko biết nên mới hỏi. Chứ biết rồi thì sẽ không hỏi làm gì đâu bạn !

Mình không Pro như bạn.
    Thôi tự built....Thanks bạn nhé.

holybody là + abs khi bị undead tấn công thử xem buff 2 cái thì cái nào lợi hơn đánh 2 seto mà ko buff HB thì vỡ mồm =))

Đánh K9 mà không buff HB khi đánh Undead thì cứ xác định lôi Pk với FT Mech chơi là vừa chứ chơi K9 làm cái gì nữa =))

Không biết hỏi thì là không vấn đề gì, nhưng bạn nói là lên Li buff HB chẳng có tác dụng gì thì quá khó hiểu, hay HB1 ?

Lấy ví dụ thế này cho dễ hiểu:
    Khi buff DS thì bạn có thể thấy chỉ số def có thay đổi, như mình hồi lv 85 (full D items), buff DS 10 lên def được 14xx, vậy mà thả ở thành trì ko nổi, nhưng sau đó 98 def ~13xx nhưng thả auto thành trì được, gặp mini ko die -> DS bị def ảo mà.
    Còn skill HB thì tác dụng có thể thấy rõ rệt ngay từ những lv thấp rồi, 2x-6x rất rõ ràng, nếu buff HB thì khi gặp những con như khô cốt hoặc quản ngục trong thành trì là thấy rõ ràng máu tụt ít hơn mà.
    Bạn 97 rồi thì vào thành trì bỏ khiên đi, buff lần lượt thử 2 cái đó (đặt tạm lv 1 thôi, sẽ thấy khác biệt rõ lắm)

Có một số trường hợp bị bug BH, đó là ngay khi bạn mới chạy lên Li hoặc LT đánh con đầu tiên thỉnh thoảng BH không có tác dụng. Mình đã gặp khoảng 2-3 lần. Ngày đó con k9 của mình tank 2 con seto rất ngon nhưng có nhiều khi sau khi log game vào thấy 2 con seto, buff HB lên nhảy vô và nằm thẳng cẳng, cũng có 1 lần vừa chạy từ warp lên ngọn đồi ở Li pty train lv, tank 2 con cung đầu tiên, vừa được vài GC đã nằm ngã ngửa vì Hp tụt nhanh như ko có HB vậy.

DS hạy ảo lắm đừng nên chơi =))....k9 ko buff HB đánh undead có tụt máu =Ft hay pike ko nhỉ

Cũng như ft, pk có điều hp của k9 thường thấp hơn nên dễ té nếu cùng 1 cách build ) nhất là nếu Health thật cao.

Ngày xưa mình đã thử build k9 100 base H, HV10 HB1 đánh Seto, solo 1vs1 thì còn được chứ 2 seto thì 90% là ... relog )

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối