Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Có théc méc về việc hunt của k9 ở ET

Mình thấy đa số các topic về việc hunt của k9 đã khá lâu. hiện giờ đa số mọi người đều lên hunt ở ET. hôm bữa mình có đi hunt với 1 người bạn chơi PK 102. mình la k9 điểm star như sau 405 68 99 71 50. Full đồ 100 ev. abs 90 và cầm khiên thi 104. còn bạn mình thì Full C no event, WA ns +5. khi đi hunt, hầu như mình không hunt đc mất máu rất nhìu, 3 hit la dis. trong khi đó bạn mình hunt rất tốt. cả 2 đều lvl 102.
    mà mình thấy có 1 hiện tượng là tại sao khi bi wai1 đánh, vừa hiện block, vừa bị mất máu.
    Mình lập topic này lên. mong các anh em hướng dẫn cách build tốt nhất cho k9, trong thời buổi item như bây giờ.
    Có phải nếu mình reset thành tanker thì hunt có tốt hơn không ? và nếu la tanker để hunt thi để Str nhiu là vừa 270, 300 hay 320 la tốt.
    Mong các ban đóng góp giúp mình. mình chỉ mún học hỏi và mong giúp đõ chứ không có khoe mẽ gì ở đây hết. Cảm ơn các bạn
    ah còn nữa điểm skill thi HB 10, DS 5, SM 10 , DvS 9, GC 10, HB 10, DV 10. khi hunt ở ET thi DS hay HB tốt hơn.

DV = ?

DrS cast = đau đớn

DV= GS . mình đánh nhầm . Skill đó là God Shield đó
    Mong thông cảm. hjhj

Build hunter thì nâng health lên cho được khoảng 850 HP là ngon. Buff GB + khiên tier 4, khi nào đánh con DeadHopy thì buff thêm HB.

Đánh ET quan trọng là ai tank thôi. Nếu bạn tank thì tất nhiên là sẽ thế rùi, ko hunt đc đâu vì mình mất time pot hp. Con k9 của mình 102 đồ đạc lởm hơn bạn nhiều nên để hp 130 hunt cũng tàm tạm.
    Còn vụ hiện ra blk mà vẫn mất máu thì là do khi mob đánh skill có một vài skill nó là 2 hit nhưng chỉ ra 1 hit.

còn việc nâng str nhiu là vừa vậy. nếu để str thấp quá thì kill mob không đc. mình đinh tăng 300. như vậy có quá thấp hay quá cao hok??

K9 thì heal bạn để cảm thấy đánh phù hợp với mình là đc. Còn đâu dồn hết vào streng. K9 nói riêng và melee nói chung đâu có khái niệm streng cao đâu. Heal nhiều mà streng ít đánh chán lắm

stre kn : 260 - 390 ( 260 + 130 ) - 520 vì khi để stre ở những mốc như thế thì dame sẽ nhảy cùng lúc 1 min 1 max.

lv thấp hơn 106 thì nên tăng health vì item bạn ko xịn lắm .

Mình thấy rằng heal cũng chỉ tăng ở mức độ nào đó thôi. Cao quá cũng ko nên lắm. Đi hunt thì chỉ cần tank đc một con ở ET là đc rồi. Nếu 2 con thì mình ôm khiên chạy điểm heal khoảng 130 với mình là cảm thấy đánh đc ko đến nỗi đau tim lắm với đồ đạc hiện nay của mình (Ko hề xịn). Streng của mình hiện h là 320. Up lv thì cứ dồn điểm vào streng thôi.
    @ngocbaby: 130 streng tăng 100% dame bot bạn à. Hình như là nó sẽ cộng thêm một lần dame của kiếm. Cái này mình ngồi tính mãi cũng ko hiểu rõ lắm cách tính dame của char theo cái static fomular ở priston.be

Đánh ET HP tầm 850 là tạm được. Nếu Abs mà mới có 90 theo như bạn nói thì có vẻ là hơi mệt. Với abs 90 thì HP phải khoảng 900 mới đỡ đau tim.
    Còn cái vụ strength 130 boost đó đừng có quan tâm lắm, khi bạn nâng 1 strength sẽ được thêm dam một lượng là X/130 (với X là dam Max của VK) cho max dam, còn dam min thì cũng tính cách tương tự. Vì thế hay căn để nâng đủ HP, agi, spi theo đồ, Talent the áo và vũ khi nếu không để 99 cho lành, agi nếu chưa có giày để 77 cho yên tâm còn đâu điểm dồn vào strength. Chủ yếu cần quan tâm điểm health phải tròn 5, vì sao, vì K9 1 health được 2,2 HP nên tăng như thế sẽ được 2 HP cho 1 điểm cuối cùng.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối