Kết quả 1 đến 3 của 3

KN , Kỉ niệm không bao giờ phai. Đừng từ bỏ

Ngừng chơi PTV trong nữâ năm để lo cho kì thi tốt nghiệp THPT, anh lao đầu vào học. Tuy thời gian đầu có nhớ clan cũ lắm nhưng rồi mọi chuyện cũng đã qua. Sau khi tốt nghiệp ra trường anh chơi game lại và rồi anh nhận thấy rằng không nơi nào bằng PTV cả. Vẫn char KN oDragonKnighto hàng ngày anh log vào chỉ để hy vọng tìm được một người quen nào đó còn chơi PTV 2 năm về trước. Nhưng tìm kiếm chỉ vô vọng!

Anh bắt đầu cuộc hành trình mới với ng` hùng quen thuộc of mìnnh. bắt đầu lại trong sự cô đơn. Do nick em có tên "Heo" trong đó nên mọi người gọi nó là "Heo"và ng` đầu tiên gọi em là "Heo kon ơi !!" cũnng là anh . Lúc đầu cũng thấy khó chịu lắm nhưng dần em cũng thích cái nick ấy lắm. Và rồi một lần dạo quanh thị trấn Ricarten, anh nghe có người gọi "Heo ơi!!!" . Anh lấy làm lạ vì sao người clan khác lại biết nickname "bất khả kháng" của em như vậy , anh chạy vội tới nơi ấy. Nhưng không nhầm... vì người ta không phải gọi em mà là gọi cái người "khó gần" trước mặt anh. Thì ra ngoài em ra cũng có người bị clan gọi là "Heo".

Thời gian trôi qua thật nhanh vậy là sắp đến sinh nhật lần thứ 5 của Priston Tale Việt Nam. Trong khoảng thời gian gắn bó với PTV anh đã có rất nhiều kỉ niệm đẹp trong đó có em. Em và anh đã vô tình quen nhau sau những lần gặp gỡ trong game, cười nói vui vẻ, đi train level cùng nhau và bắt đầu có những cuộc thoại giống như hẹn hò vậy .

Nhớ lắm những lúc party đi train lúc nào anh cũng là người tank cho em vì em là pri mà, có lúc anh die em cứ chọc anh là Knignt yếu đuối nhưng không sao, anh vẫn bảo vệ tốt cho em những lúc ấy. rồi có những lúc em thật hồn nhiên ,thật ngốc, tung tăng xung quanh anh , và 888 mọi lúc mọi nơi , và kết quả là em bị quái đánh chit , anh tức ko nói nên lời , tức hơn cã lúc anh die nữa , nhưng ko sao , vì anh bik em lun là vậy mà ^ ^!
    Thế là tôi đã có bà xã game, vẫn vậy vẫn party train level và đi dạo trong game đó là sở thích của em. Nhớ khi ấy có những buổi 2 đứa đứng cả tiếng đồng hồ để ngắm cảnh rồi cuối cùng nhận ra là "mình đang ngắm cái jì vậy hả em ? =)) " ...................

Rồi thời gian thấm thoát trôi , anh lao đầu vào thi cữ , anh mún ol , anh mún trian lv cùng em , nhưng thật sự chán nãn , sau nữa năm anh ko vào game nữa .Nhưng em đâu biết anh chấp nhận từ ngày ấy, từ ngày anh biết yêu em, chỉ đơn giản là như thế. Và cũng kể từ đó anh lặng lẽ chịu đựng những đổi thay, chịu đựng những niềm đau nho nhỏ khi biết em đến với 1 người nào đó mà không phải là anh. Cái cảm giác khó chịu hờn ghen mỗi khi online thấy em đi với một ai khác ngoài anh.
    Như thế là mọi hy vọng dường như vỡ vụn trong anh và cảm giác thời gian như ngừng trôi khi anh biết điều đấy. Anh rất giận và hờn ghen, anh không hiểu vì sao lại như vậy. Em biết anh lâu hơn những người bạn mới rất nhiều, cũng đã có bao nhiêu kỷ niệm với anh, vậy mà chỉ đơn giản là như thế, đơn giản là em đã không thật với anh cho dù em rất rất hiểu anh. Có lẽ anh sẽ mãi chỉ là một cái gì đó mờ nhạt trong em, một cái gì đó thoảng qua trong em và nó sẽ được thay thế bởi những cái tốt hơn. Cũng chỉ là thế giới ảo thôi đúng ko em .

Nhưng anh vẫn yêu, với một tình yêu duy nhất không đổi thay, vì anh yêu chính con người em, yêu cả những tật xấu của em...

Anh yêu PTV nhiều lắm vì PTV là bước đầu tiên giúp Anh có được những người bạn. PTV là nơi anh có thể thể hiện được bản chất con người thứ 2 của nó (ngây thơ, nhí nhảnh, nói nhiều và quan trọng là gà hết sức ai thấy cũng thương) khác hẳn với thực tại (ít nói, chững chạc, vẻ mặt lạnh lùng, ai thấy cũng sợ). PTV là nơi anh trút nỗi buồn và lấy lại cái niềm vui mà anh vốn không tìm thấy được. PTV mang đến cho anh một quãng đường gắn bó khá dài (5 năm trời) và điều quan trọng là từ PTV anh đã gặp em. PTV chính là cầu nối cho anh tìm thấy em và anh tìm thấy được cái tôi thật sự của anh. Nhiều người hỏi rằng tại sao anh ko ngõ lời với em ,anh chỉ nói rằng "YÊU NHAU ĐÂU CẦN CHO CẢ THẾ GIỚI NÀY ĐỀU BIẾT".

Cảm ơn em đã cho anh những kỷ niệm đẹp và ngọt ngào khi chơi game PTV, anh sẽ chỉ nhớ đến thế để nó luôn là đẹp, phải không em !!??
    PTV trong tôi :GT cry:
    oDragonKnighto

hay wow...nhung ko bit tks o dau het... >.<
    hihi A cung coa nhiu ky niem zoi ptv lem...ranh ghe' wa ben pris ung ho bai viet cua A xem minh coa gan gan giong cam xuc ko nhe
    tinh yeu la vay doa...coa nhung noi dau cung nhu mat mat'...
    cam dam buoc den...
    chuc a lun vui va hanh phuc!

ki niệm nhạt phai ......... luyên kinght ngày + đêm treo máy nay nọ chỉ còn 5% nưa là 10x ma lại noi câu từ giã với anh em bùn thât