Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 124
    Ngoài ra mình góp ý thêm chút.Ptv hiện có 3 đường chính:hunt+train+pvp(or BC).Mong vịt góp ý về cách build của 3 đường này(stats+skill+item).thx

Stats thì archill và vịt đã nói roài.Skill vịt mới nói nhưng còn thiếu phần kết hợp skill(lao băng+???).Ngoài ra còn nên kết hợp skill+stats+item.
    Mong sau này vịt có những bài viết về vấn đề nì.
    về phần lao băng (cochuchi nói) mà chính xác là Frost Javelin có được tính khi sài skill khác hay ko thì nói lun . vịt mới test lại và thấy Frost Javelin ko tính khi sài skill khác T____T , chỉ tính khi đánh chay thui

cách build atalanta PvP

PvP : có 2 loại PvP bơm máu và ko bơm máu
    PvP bơm máu : chỉ cần tăng Health và Strength mặc giáp bơm máu là bất cứ nhân vật nào cũng ko thua , không phổ biến (loại)
    PvP không bơm máu : sức sát thương (công) và sức phòng thủ (thủ) là quan trọng nhất . nếu ko thể có được cả 2 thì chọn thiên về 1 trong 2 : công (pike) , thủ (mage) . ata ít có skill thủ hiệu quả nên build thế nào cũng ko thể thủ như mec hay mage dc , tốt nhất PvP nên chọn công vì ata có tầm xa và skill Shield Strike (stun) , Frost Javelin (đóng băng) hỗ trợ tốt cho công

đây là stat và skill điển hình cho PvP : (lưu ý : muốn PvP phải có lvl tương đối từ 88 trở lên)
    stat :
    strength : đối với ata streng ko giúp công mạnh , nên từ 72 đến 108 là được
    spirit : phụ thuộc vào bạn sài MP ít hay nhiều , nên để 176Mp trở lên để sài skill dứt điểm (spirit từ 64 đến 72 là vừa)
    talent : tùy vào lao
    agility : nên tăng max vì agi tăng công cho lao
    health : ko tăng vì ko giúp cho công

skill :
    Throwing Mastery : max vì tăng công cho lao
    Triumph of Valhalla : max vì tăng công
    Shield Strike : dùng dể stun khi PvP nhưng vẫn nên để lv1
    Windy : dùng để tăng 30 tầm xa và chính xác , tăng hay ko cũng được vì max agi thì đánh chính xác lắm rồi
    Frost Javelin : chủ yếu làm chậm đối thủ rồi sài skill Shield Strike để stun , nếu dư điểm thì bỏ vô skill này
    Vencgence : max vì đây là skill dứt điểm chủ lực

item :
    Blaze Shield (khiên 37) đến Mystic Shield (khiên 80c) : perfect block (khả năng đỡ 21% đến 23%) mix block hoặc HP , ko quan trọng lắm vì khiên thiên về thủ
    Scale Armor (áo 39) đến Supreme Armor (áo 55) : perfect absorb (sức chịu đựng) mix HP , ko quan trọng lắm vì khiên thiên về thủ
    Javelin : lv càng cao càng tốt , nên age hoặc mix để lấy critical
    Những item còn lại không quan trọng lắm vì thiên về thủ

kinh nghiệm :
    khi PvP nên sài vencgence và Frost Javelin xen kẽ (thường là đánh 1 Frost Javelin rồi đánh 2 Vencgence) để đối thủ luôn bị đóng băng
    đặc biệt khi đối thủ muốn tiến lại gần nên đóng băng rồi mới stun vì khi sài skill Shield Strike phải tiến đến đối thủ hơi gần , sau khi stun xong lui ra xa đánh tiếp , nhớ canh khoảng chính xác lúc nào cần stun để tránh đối phương đến quá gần
    nếu bị priestess tiến lại gần đóng băng (priestess cũng có skill đóng băng) thì nên stun và lui lại , trong khi lui lại thì băng sẽ hết

phần sau sẽ nói đến cách build để train và hunt

Build train ấy ạ, chị chỉ cách vừa train lẹ vừa tank luôn đi chị Vịt nước.
    Như con Ata của em bên Migal ấy, nó ko bị ai KS thì lên lẹ lắm, nhưng tank cũng hơi ẹ, mặc dù là hay tank. Em cũng đang học cách hit & Run bằng cách vô I1 tìm Grot mà phang, nhưng run được một lúc thì làm biếng quá nên đứng lại oánh nó luôn. ^.^

Con Ata bên Awell đang suy nghĩ có nên lên 4x hay ko, vì đang có người rao bán Ata 85, nếu mua được con 85 thì đỡ biết mấy nhỉ, nhìn cái số ExP oải quá. 4x cần có 2xmil, trong khi 8x cần 1,8bil, oe oe, 9x hình như là 1xbil, éc éc.
    Phê quá 8x 1 giờ train ko KS, mana đủ cũng chỉ có 15mil, chừng nào mới giáp mặt Chaos Kara được giờ

Hì hì nếu muốn build ata vừa train vừa tank thì bạn nên build theo dòng streng ata.Con ata mình lv 82 nhưng tank cũng ko thua gì mech và mg đâu.Cách build này của mình hy vọng đc các bạn góp ý nha:
    _Str: 144 (vừa đủ mặc mino,có thể sẽ tăng lên đến 151 để mặc đồ 80b,c)
    _Spr:53 ( đeo trans,có thể sẽ tăng tới 64 để đeo murky và nhẫn--> tăng hp)
    _Tal:84 (hiện tại có thể cầm lao 80,max là 88 để sử dụng đồ 80 b,c)
    _hea: base
    _Còn lại là agi
    +HP:346
    +MP:232
    +STM:ko nhớ rõ nữa
    +Defend:1070
    +Abs:61
    Mình nghĩ nếu ata build theo cách này thì có thể solo hay pt,vừa train vừa tank vô tư^^.Mặc dù HP chỉ có 346 nhưng minh vẫn có thể solo vô tư ở i1 và san2,còn san1 thì có gom hết qv lại cũng o kill nổi mình đâu^^.
    Abs mình chỉ 61 vì mình đang xài khiên 75,mặc áo 74, sử dụng găng và giày 80 ns.Nếu mình mặc đc áo 80 ,cầm khiên 80,sử dung găng và giày 80 có spec ata thì abs mình sẽ tang đến 66.Đối với ata thì việc tăng abs rất quan trọng,nó sẽ làm giảm tỉ lệ mất HP và hơn nữa là hạn chế đc khả năng mất HP khi bị 1 số qv đánh.Vd như ở i1 thì chi có thiết cuồng phong và thiết ma vương đánh mình bị mất nhiều HP thôi,còn những qv khác thì mình có thể tank đc đến 5,6 con mà vẫn vô tư.Tăng str có lợi ích là vừa tăng damage vừa tăng abs mặc dù tăng ko nhiều(40 str= 1abs trong khi 40 agi=0,2 abs),nhưng bên cạnh đó chúng ta có thể mặc đc giáp và cầm khiên lv cao vừa tăng abs vừa tăng def.Damage cua dòng str ata ko cao bằng damage của dòng agi ata nhưng mình có thể force raident,trans để tăng damage, sang hơn nũa là force murky hay dv để train.
    Đi theo dòng str ata thì bắt buộc Frost,TM,TOV phải max để tăng damage.Build theo dòng này thì tiết kiệm đc mana(có thể làm giàu đây)

hp 350+ ma` làm atank sao dc hở kami, ata yuna hp 542, def 1000+, abs 6x còn bị 3 điều ước liên tục ở i2( HOV 10). Nên bi h` đang định rs thành dòng ata high agi hit and run đây.

Ata của tui mới nhập hội đây, còn chân ướt chân ráo nên cũng mong anh chị gần xa chỉ giùm:
    LV: 37
    STAT
    str 66
    spr 40
    tal 44
    agi 69
    health 48
    SKILL
    TM lv7
    các skill khác lv1
    Tui cũng đang tính đi theo dòng str ata đây (nuôi con mg kia đủ oải rồi, nhìn chữ ký thì biết), theo mọi người thì như vậy đã được chưa. À quên, mới tìm được một cái Scale Armor lv39, đòi str tới 77 lận, tui có nên tăng str cấp tốc để mặc không?

Ata của tui mới nhập hội đây, còn chân ướt chân ráo nên cũng mong anh chị gần xa chỉ giùm:
    LV: 37
    STAT
    str 66
    spr 40
    tal 44
    agi 69
    health 48
    SKILL
    TM lv7
    các skill khác lv1
    Tui cũng đang tính đi theo dòng str ata đây (nuôi con mg kia đủ oải rồi, nhìn chữ ký thì biết), theo mọi người thì như vậy đã được chưa. À quên, mới tìm được một cái Scale Armor lv39, đòi str tới 77 lận, tui có nên tăng str cấp tốc để mặc không?
    nếu bạn đã chọn theo đường strength thì ko nên tăng health
    ban đầu cứ tăng strength để mặc áo , nếu có dư điểm thì cho vào agility để đánh mạnh hơn lên lv cho nhanh vì sau này cũng phải tăng agi để mang lao xịn nữa
    spirit bạn để như vậy cũng được và khoan tăng vội nữa vì lúc đầu ata sài skill rất ít . khi nào lên lv 40-50 có skill Split Javelin , Triumph of Valhalla , Strom Javelin bạn mới bắt đầu tăng spirit nữa nếu thấy cần thiết
    skill thì tăng đúng rồi , bây giờ nên để đành điểm skill vì khi có tier 3 bạn cần phải học nhiều skill nữa đó
    bạn có thể tham khảo thêm mấy bài build mà mấy ata đã post

Split 2 hay Split 3 ?
    Khi train thì Split2 lợi thế hơn split3,còn khi hunt?
    Mình nghĩ nếu split 3 thì khi hunt sẽ lợi thế hơn split 2 vì split sau đó chọi 3 cú,chạy thì vừa đủ delay.Trong khi split 2 yếu hơn chút mà khi chạy thì nó hết delay rồi,hơi phí chút
    Vịt nghĩ thế nào?

Stat hiện tại,vit cho ý kiến thử xem

LV 90
    str 108(Sup min str)
    spirit 80(đeo dev perf,chờ celesto )
    tal 86
    agi 287
    hea 23

def 932
    abs 52
    dmg 176-293(Sau khi buff)

Lao 80 mix MP
    hiện tại HP 456 thấy cũng tạm ổn,đang kiếm cái nhẫn 9HP để lên 560

hiện tại HP 456 thấy cũng tạm ổn,đang kiếm cái nhẫn 9HP để lên 560
    Nhầm,lên 460
    Khi nào có extreme jav sẽ mix HP,thế là HP lên 480,nếu có thêm vòng vàng amulet chắc tầm 490,đủ chơi roài

Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối