Trang 3 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 124
    Split 2 hay Split 3 ?
    Khi train thì Split2 lợi thế hơn split3,còn khi hunt?
    Mình nghĩ nếu split 3 thì khi hunt sẽ lợi thế hơn split 2 vì split sau đó chọi 3 cú,chạy thì vừa đủ delay.Trong khi split 2 yếu hơn chút mà khi chạy thì nó hết delay rồi,hơi phí chút
    Vịt nghĩ thế nào?
    khi hunt hit&run cách mos khoảng cách tầm xa 150-200 là vừa ko cần hit&run xa mos quá đâu nên delay split javelin lv2 3hit/skill là đủ , delay spilt javelin lv3 5hit/skill nếu hit&run ở khoảng cách xa thì dc chứ gần thì delay hơi lâu
    khi mos đến gần mà mình chạy lui ra thì mos sẽ đứng yên lúc khoảng 4-5s rồi mới tiếp tục chạy đến gần lần thứ 2 , cứ mỗi lần lui ra như vậy thì mình sẽ có 4-5s để đánh mos

Trích dẫn Gửi bởi yunaxx8
    hp 350+ ma` làm atank sao dc hở kami, ata yuna hp 542, def 1000+, abs 6x còn bị 3 điều ước liên tục ở i2( HOV 10). Nên bi h` đang định rs thành dòng ata high agi hit and run đây.
    Đi hunt thì abs 5x với 6x như nhau, def 900,1000,1100 cũng gần như nhau nốt, 350 hp đủ 1 hit của IF, 500 sợ không đủ 1 hít của cara. Ai cũng biết tanker 9x có trên 700hp vậy mà xem mấy đoạn film, ăn 1 hit của cara hp đang full còn 1 phân.

Trích dẫn Gửi bởi PhuongHoangNuoc
    khi hunt hit&run cách mos khoảng cách tầm xa 150-200 là vừa ko cần hit&run xa mos quá đâu nên delay split javelin lv2 3hit/skill là đủ , delay spilt javelin lv3 5hit/skill nếu hit&run ở khoảng cách xa thì dc chứ gần thì delay hơi lâu
    khi mos đến gần mà mình chạy lui ra thì mos sẽ đứng yên lúc khoảng 4-5s rồi mới tiếp tục chạy đến gần lần thứ 2 , cứ mỗi lần lui ra như vậy thì mình sẽ có 4-5s để đánh mos
    Uh vào i2 mà run, run 1 lúc thấy cả đàn đi theo. Trong thực tế có vô vàn tình huống có thể xảy ra, vì thế nên đặt ra những tình huống xấu đến xấu nhất. Ví dụ : đang hit and run 1 chú IF tụ nhiên xuất hiện đâu ra 2 chú machine, 2 còn là ít i2 phải gọi là thập diện mai phục, bắn bùm bùm làm khựng lại bước chạy chưa hoàn hồn thì đâu có chú omega bụp bụp chưa kịp uống máu thì bác IF ập tới soạt soạt rồi một tiêng á, 3 lựa chọn ))) ))) ))) .

Còn đây là kinh nghiệm xưong máu nè : ngày đầu tiên vào i2 (i2 mới ra vài ngày á) quần bở hơi tai với con IF và 1 đống đệ ở cái thung lũng ấy, cả cái khu vực đấy nhé không có 1 mét vuông đất nào là cho phép 1 tank 1 if để đánh chứ nói gì đến hit and run. Sau 1 hồi thì cuối cùng mới kill được nó và kìa : 1 mino armor , không thể tin vào mắt mình nữa (ngày đó nhé mino armor đếm trên đầu ngón tay), còn chờ gì nữa nhặt nào nhưng ôi thôi vuợt quá cân nặng, đang định vứt máu thì ôi thôi ở đâu ra 1 con IF 1 con Mountain xuất hiện và chả hiểu chuyện gì xảy ra nữa chỉ thấy 3 lựa chọn. Chả hiểu vì tay lúc nào cũng dính chặt phím 1 và HP lúc đấy cũng đã gần 600 roài. Con mino thời đấy bằng cả con PC chứ trả ít .

Vì thế kinh nghiệm đi hunt là : nên để str thấp vì str có cao thêm có vài abs và def + 1 ít máu cũng chả ăn thua gì. Để dành số point đấy ném vào HP, tôi khuyên nên để hp cao cao 1 chút đánh sẽ thoải mái hơn đừng quá tham vài điểm damage. Base Hea + hight agi đánh hit and run chưa chắc đã đánh nhanh bằng bạn có nhiều HP đâu vì cái công hit and run quá tội và có khi lại kéo thêm mob đưa mình vào thế khó khăn hơn.

Và có Hight HP thì cũng chưa chắc đảm bảo tăng vô tư đâu, con nào hit and run được thì cứ hit and run cho chắc ăn và tiết kiệm pot, những con không thể hit and run được vì không có đất thì đứng lại chơi với nó.

Low hp có 1 vs 1 cara được không? Nhiều người cho rằng có thể dựa vào range để chơi vơi nó. Cái nè không sai nhưng mà thiếu, cara 30000hp, đánh mỏi tay luôn. Liệu đảm bảo bao nhiêu % rằng trong suốt quá trình đánh không bị ăn hit nào, die hay không còn phụ thuộc nhiều yếu tố như : ăn phải đòn nặng hay nhẹ và hp full or near full, nhưng tỉ lệ die tui nghĩ không nhỏ.

Hight hp có tank cara được không? cái này tui cũng không chắc .

vậy chỉ còn có 3 lựa chọn !

1. nghỉ chơi PTV khỏi lo gì hết. khỏi phải bàn cãi.
    2. vẫn chơi nhưng mà không vào ice map
    3. bán quách con ata gà què. được nhiêu thì bù thêm mua 1 thằng ft hay pk 9x mà vào ice map.
    =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

Vì thế kinh nghiệm đi hunt là : nên để str thấp vì str có cao thêm có vài abs và def + 1 ít máu cũng chả ăn thua gì. Để dành số point đấy ném vào HP, tôi khuyên nên để hp cao cao 1 chút đánh sẽ thoải mái hơn đừng quá tham vài điểm damage. Base Hea + hight agi đánh hit and run chưa chắc đã đánh nhanh bằng bạn có nhiều HP đâu vì cái công hit and run quá tội và có khi lại kéo thêm mob đưa mình vào thế khó khăn hơn
    cái này còn tùy thuộc vào người chơi,cùng 1 char ko có nghĩa là cách chơi giống nhau

Low hp có 1 vs 1 cara được không? Nhiều người cho rằng có thể dựa vào range để chơi vơi nó. Cái nè không sai nhưng mà thiếu, cara 30000hp, đánh mỏi tay luôn. Liệu đảm bảo bao nhiêu % rằng trong suốt quá trình đánh không bị ăn hit nào, die hay không còn phụ thuộc nhiều yếu tố như : ăn phải đòn nặng hay nhẹ và hp full or near full, nhưng tỉ lệ die tui nghĩ không nhỏ
    Thế thì dẹp bà nó con ata cho rồi đi,dmg yếu,tank ko nổi,để nó sống làm gì.Mà việc quái gì phải đánh cái con giòi bọ đó trong khi mấy con kia cũng drop đồ 80b.

Sẵn đây nói luôn,bên Awell ko biết sao nhưng bên Migal có 1 thằng archer HP 295(Khi nó ở LV89,up 90 roài chắc HP tầm 3xx) mà vẫn sống ở I2 ngon lành kìa,chung quy 1 câu ngoài cách build ra còn tùy thuộc vào cách điều khiển nữa

kinh nghiệm hit&run :
    hit&run theo hình tam giác trong phạm vi nhỏ thì ko bị mos lure lại dc (ko phải hit&run theo đường thẳng để mos lure lại đâu)
    đừng vào những chỗ mos đông vì vào đó thì ps fs ks HP nhiều cũng chạy bán mạng chứ đừng nói ata
    trong trường hợp gặp IF nằm trong đám đông cần đánh nó thì lure nó ra bằng cách hit&run con IF đó , mấy mos khác đuổi theo cứ kệ nó tiếp tục hit&run (chú ý đừng để tụi mos đến gần) đến khi nào tụi mos kia bỏ đi thì thôi , cách tốt nhất là dùng vencgence phóng IF vì được tầm xa và khả năng trúng critical cao (mỗi lần IF định chạy mà trúng critical thì IF sẽ ko chạy nữa mà tiếp tục đuổi theo mình)
    trong trường hợp xuất hiện 2 IF 1 lúc thay vì lure 1 con ra riêng để đánh như fs ps ks (vì tank 2 con ko nổi) thì ata ko cần làm vậy . cứ hit&run theo hình tam giác nhỏ (2 con IF cũng sẽ đuổi mình theo hình tam giác) , đánh xong con này rồi đến con kia (lưu ý : nên đánh mỗi con 1 cái trước để thấy HP mos , giống như đăng kí đây là IF của mình để người khác khỏi giành)

@cuti : ))) ))) NGhỉ chơi ptv, nghỉ hunt ice map nghỉ post bài lun ))) )))
    @tira : archer ko trong i2 ko chạy lung tung, chỉ đứng 1 góc nhỏ mob ra từ từ gọi sói tăng và cũng từ từ mà đánh
    @Vit :Ata phải đánh hit and run với mob mạnh là nhẽ tất nhiên chả tội gì mà phơi mặt cho mob đánh. Như tớ nè 630hp vẫn hit and run + stun, còn các cách hit and run, cách chọn vị trí đánh, vị trí lure an toàn thì có rất nhiều cách cho nhiều tình huống khác nhau được đúc kết qua thời gian hunt. Thậm chí tớ còn biết cách đánh if chỉ cần shilf + click mà ko tốn 1pot nào .

Tuy nhiên điều tớ muốn nói ở đây là các tình huống nguy hiểm bất ngờ có thể xảy ra, những tình huống ngoài ý muốn , dù bạn đánh rất cẩn thận và điều khiẻn không có gì sai xót, nó luôn xảy ra khá thường xuyên xuất hiện, những lúc như thế có khi với 630hp của tó chỉ còn 50-100hp và với hp<500 die chắc.
    Với it hp bạn sẽ phải kiêng dè hơn trong các tình huống khó, còn với nhiều hp hơn bạn sẽ thấy tự tin hơn, khả năng sẵn sàng tham gia các cuộc chiến cam go cao hơn và ít khả năng làm cho cái cột xp khó down hơn khi mà phải tham gia chiến đấu trong môi trường có nguy die cao.

@tira : archer ko trong i2 ko chạy lung tung, chỉ đứng 1 góc nhỏ mob ra từ từ gọi sói tăng và cũng từ từ mà đánh
    Thằng đó bị 3,4 con mobs rượt 1 lần đó,dù ko muốn nhưng cũng phải công nhận him là 1 cao thủ trong việc hit and run T___T

Tuy nhiên điều tớ muốn nói ở đây là các tình huống nguy hiểm bất ngờ có thể xảy ra, những tình huống ngoài ý muốn , dù bạn đánh rất cẩn thận và điều khiẻn không có gì sai xót, nó luôn xảy ra khá thường xuyên xuất hiện, những lúc như thế có khi với 630hp của tó chỉ còn 50-100hp và với hp<500 die chắc
    Biết là thế,Base health cũng có những cái bất lợi chứ,ví dụ như ko thể đánh Valento bên ice map,Caos Cara thì ko rõ nhưng tình hình ở VN cho thấy nếu con này xuất hiện thì cả lũ sẽ bu lại

Với it hp bạn sẽ phải kiêng dè hơn trong các tình huống khó, còn với nhiều hp hơn bạn sẽ thấy tự tin hơn, khả năng sẵn sàng tham gia các cuộc chiến cam go cao hơn và ít khả năng làm cho cái cột xp khó down hơn khi mà phải tham gia chiến đấu trong môi trường có nguy die cao.
    Đồng ý điều này,nhưng mỗi đường build đều có những ưu khuyết khác nhau,ko có đường build nào là hoàn hảo cả,dmg cao thì phải chịu thiệt thòi về HP,cũng như melee nếu họ muốn mạnh thì cầm đồ 2 tay,khi đó làm gì mà có khiên.Mình cũng đã cầm thử 1 FT HP >600 vô I2 đánh IF,cũng ko dễ chịu gì lắm đâu

@vit: Sao ko chạy theo hình vuông nhỏ mà lại chạy theo hình tam giác,ko hiểu ý vit lắm,vì khi chạy theo hình tam giác nếu gặp mấy cái chiêu đánh diện rộng thì dễ dính đòn hơn chứ

Nếu được vẽ hình upload luôn đi ,mới ở trong hang chui ra nên tới dạ lắm

Trang 3 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối