Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 125
    ata dmg yếu sao? lvl 68 với wyrven jav +5 dmg đã là 76-152 rồi.ngay cả pike cũng ko có max dmg cao như vậy nếu dùng styx+5 đâu!ToV giúp dmg ata rất cao .Yếu điểm duy nhất của ata là ko có skill dứt điểm==> ko ks được là vậy!
    Nhưng với twist javelin lvl 4+ thi` con witch ko thoa't khỏi tay ata được ( trừ archer!..hehe! may mà mình chơi với tụi archer chứ ko có thù oa'n)

Trích dẫn Gửi bởi nghien
    ata dmg yếu sao? lvl 68 với wyrven jav +5 dmg đã là 76-152 rồi.ngay cả pike cũng ko có max dmg cao như vậy nếu dùng styx+5 đâu!ToV giúp dmg ata rất cao .Yếu điểm duy nhất của ata là ko có skill dứt điểm==> ko ks được là vậy!
    Nhưng với twist javelin lvl 4+ thi` con witch ko thoa't khỏi tay ata được ( trừ archer!..hehe! may mà mình chơi với tụi archer chứ ko có thù oa'n)
    152 là đã có TOV rùi đó, mà ata đánh ít khi nào được max lắm. ATA ks đâu có được ai , do đó ai gặp ata mà kêu ks là biết người đó có vấn đề

bác nghien giờ chơi ATA à ?

Trích dẫn Gửi bởi nghien
    Bác Nghien 0 chơi archer nữa sao ?
    Tớ thấy ATA cũng có skill dứt điểm mạnh lắm mà . skill gì mà lvl 10 118% dam boost đó , hình như no delay nữa .
    Các bác ATA pro ơi cho mình hỏi ATA gồm những dòng nào vậy ?
    Theo mình thì gồm 1/Tank ( + máu nhiều , chủ yếu xài SS , dòng này 0 cần spirit cao ) 2/ meele ( xài Spear , chắc là + streng là chủ yếu nên 0 cần nhiều agi + spirit , xài armor càng cao càng tốt ) 3/Spirit ( spirit cao , spam skill như điện ) 4/AGI ( AGI cao , dam thô rất khá , skill chủ lực chắc là TOV ) .
    Xin lỗi vì nói hơi nhiều về ATA trong khi mới chơi ATA dươc 30 lvl . $-)
    Mình rất thích ATA , nhưng mà chẳng biết gì về ATA cả nên có nói gì sai thì các bác đính chính lại giùm , đừng kêu ca nhá .
    Theo mình thấy ATA nhiều skill xài được quá , mà chẳng có skill nào vượt trội cả ( không tính TMastery ) , nên khó built là chỗ đó .
    TOV có phải là 1 skill 0 thể thiếu của ATA 0 vậy ? nếu max TOV + TM thì chúng ta tốn những 18 skill point , không dồn cho các skill oánh được .
    Các bác có thể làm 1 topic về cách xây dựng ATA giùm mấy thằng noob như mình được ko ? Cứ viết đại đi , sai thì người khác sửa cho ( người khác ở đây 0 có mình ) :-O .
    Bác nào viết hay mình tặng 1 ~O) , bác nào viết sai bị b-( thì để mình hi sinh chịu giùm cho .

pó tay !

dam vậy mà mạnh cái gì ? xì ke muốn chết. ks ko lại ai hết. nói thiệt. 10 lần giành ăn witch với arc chỉ ăn được 2. còn max dam thì ối giời ơi, thất thường thì mồ. chả bít lúc nào thì max lúc nào thì min.

còn pike. ặc. coi lại đi cây titan spear nhá. 18-44. trong khi đó ata làm gì có thứ nào max dam cao thế. lao 80 may ra. còn cây hyper cythx thì tui loot của chuoifanfan bên test ( hix đâu biết của bả, nên đem cho ... rồi không đòi lại được ---> hình như bã giận lun òi ) 30 -63 mà chưa perf đó.

ata dam bèo nhứt. không so được với ai hết á.

@greengreen : lvl 10 TOV buff dam 40 +lvl/9 ,giả sử vừa max xong đi ,tức là lvl khoảng 66 ,max dam tăng khoảng 47 ,vậy dam trung bình tăng 23
    chậc ,TM 10 ko biết phải xài với cây lao gì mới boost dam được tới cỡ đó đây

về chưởng ,thì tui thấy ata hơi bị thiệt về khoản này
    toàn là mấy món chơi kiểu cù nhây cả

nhân tiện ,ở đây ai có chaos spear ats per lvl/1 thì pm tui

Hoc hoi kinh nghiem

Xin chào chị em ATA, mình là FT nhưng với char nữ thì thích nhất là ATA (dễ thương và ***y quá mừ ;;> ) . Mình có bạn cũng chơi ATA đã 6x rồi. Nhưng chơi thì chơi vậy thôi chứ kô bít học skill, tăng stat ra sao nữa. Mấy bạn có thể cho mình biết cái TOV, SS viết nguyên mẫu là gì kô? Thấy mấy bạn nói nhiều về mấy cái này nhưng mình kô biết nó là gì.

Ps: sẵn đây nói về PvP với mấy bạn là ATA trong Bless tuy khó giết người nhưng người muốn giết thì kô dễ chút nào. Mình là FT đã từng là nạn nhân của ATA 8-} ATA đánh cực kì khó chịu, FROST + STRIKE SHIELD -> tới tết congo mấy anh FT với PIKE mới đụng được gót chân mấy bạn [-X

Trích dẫn Gửi bởi nghien
    thật ko ? pike của mình lev 57 cầm titan per +4 damg là 70-130, styx per +5 thì damg lên 150 cũng đâu có lạ ?

split dứt điểm được, mỗi tội delay lâu và miss kinh wa' T.T

hm, tui ko thích chiu TM mấy, chỉ ngặt nỗi ata ít có chiêu nào đáng giá hơn nên mới tăng, bị vì vũ khí của ata yếu quá nên TM + đâu có được nhiu T.T

ata ko yếu và lên lev cũng không chậm, ata chỉ yếu khi lev < 50, còn khi đã có storm rồi thì train ko thua gì các char khác (perfo của archer có 1 hit mà còn đáng giá huống gì storm x2)

ata lên cực chậm giai đoạn 4x, bị vì cây winged javelin đúng là 1 sự sỉ nhục, yếu nhất trong các vũ khí 44, nhưng khi lên tới holy rồi thì sẽ khá hơn

nói chung tui thích ata, dù phải công nhận 1 điều: ata ko giành cho những gammer thiếu tính kiên nhẫn ^^

chài mấy you ơi thế các char khác thì sao mấy you nói thế thì người ta chơi ata hết à con gái hổng nói con trai sao choi ata dc (mặc dù có nhìu người chơi pri) nên tui thấy char nào cũng có cái thú vị riêng cả (bình đẳng ) tùy người chơi thích thôi ví dụ như mage nè cố lên 43 nhận dias xong là lao vào luyện sao cho lên đến 100% nên công nhận lời mấy pạn nói cũng chẳng sai (mấy chị ata đừng có uýnh em >___< nhận xét theo ý nghĩ >__<)

Ata là không là character yếu nhất trong 8 hiệp sĩ , train lv không cực khổ lắm, ks thì cũng không thua ai ( đừng đánh 1 con nha , đánh Storm cho nhiều , Mage sợ Ata lắm ) và Ata cũng không phải là nghèo nhất ,không chỉ biết bán ve chai . Với damage yếu , chủ yếu dựa vào Skill , thì khả năng lụm đồ xịn sau khi kill quái vật rất thấp . Tuy nhiên cũng dựa vào hên xui nữa , Ata mà đánh chung với Knight thì đúng là tuyệt vời ( xứng quá còn gì ) .
    Như mình đây , ngoài việc ve chai thì đồ xịn lv cao mình kiếm được không phải ít , chỉ có điều noob quá nên bán hơi rẻ . Có lần đánh ở F2 trong 1h lụm được 3 murky (1 viên có Spec ) 1 trans , 1 HL , và vài món 5x cùi . Ngày nào cũng hên như vậy chắc giàu to . Ks cũng không tệ lắm , khi cần thì chơi cho tụi Mage voi Pri chạy mất dép . Tuy nhiên Ata nhiều Skill hay quá , nên việc xài Skill nào là chủ đạo thì hơi khó xử . Mình đánh theo kiểu sở trường là solo nên khi có Storm , dồn vào đó hơi nhiều ( lv9 ) , đến nay lv cao rồi , thì solo mòn gót giày cũng chưa up lv , và thế là hối hận khi tăng quá nhiều cho Storm ( hối hận là đúng rồi , ai bảo noob ) . Và Ata là thành phần không có trong đội hình đánh Bellatra , không phải do lv kô cao mà do kill quái vậy chậm .
    Nhưng Admin có vẻ ưu ái cho Ata nhất ( phải bù lỗ chứ ) , đồ Ata là dễ kiếm nhất nên rẻ nhất , và chiêu SS cũng phần nào làm cho Ata khó die , và khá quan trọng khi công thành BC .
    Nói chung nhân vậy nào cũng có nhưng sở trường riêng , không hẳn là mạnh nhất , cũng không hẳn là yếu nhất . Quan trọng là mình thích nhân vật nào , và dồn tâm huyết cho nhân vật đó . Mình chọn Ata nói chung là 1 chọn lựa đúng , nhiều lúc cũng nản vì Damage yếu quá ( Ata lv 70 damage = Pike 50 ) . Chơi Ata là 1 lựa chọn ngẫu nhiên vì không thích chơi những nhân vật mà đã - quá - nhiều - người - chơi - rồi . Và hiện nay , càng mang đồ xịn thì Ata lại trông càng xinh đẹp , làm mình cũng không nỡ bỏ dỡ giữa chừng với mong muốn mặc đồ thiệt xịn để nhìn cho thật Cool , he he

Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối