Trang 1 của 32 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 319

tổng kết về những ý kiến build và train của pri

trong tuần qua chúng ta đã thu thập được nhiều ý kiến khác nhau về các cách build, train của pri
    sau đây là bản tổng kết do tôi copy and past
    mong rằng nó có thể giúp các bạn
    có gì sai sót thì cũng xin đừng cười nhé

Bài viết về các cách build Pri
    Nội dung được viết bởi bạn Prince:
    Hiện tại ở PTV tồn tại 3 dòng pri chủ yếu nâng Statistics như sau
    1/ Semi health | Str: base Spi: 16x Tl: 7x Agi: base Hea: 2xx
    Với kiểu này hầu như là hoàn thiện có thể đánh mạnh có thể tank khỏe lại nhìn đẹp mắt, nhưng vũ khí cuối cùng cho loại pri này là arch wand và lofty staff. Cho nên bạn nếu chơi loại này thì hãy tìm hai cây wand và staff perf để mà mix hay age vì nó chính là vũ khí cuối cùng cho bạn.(ai cổ hữu chơi đồ cũ nên theo dòng này)
    2/ Semi strength | Str: 47 Spi: 18x Tl: 81 Agi: 44 Hea: 1xx
    Dòng pri này ít gặp hơn vì khó khăn trong việc tìm giày holy boot pri spec min agi và theo như mình thì cũng khó tank vì mất quá nhiều point cho heal giảm nhiềustr+agi --
    3/ Semi strength health | Str: 45 Spi: 18x Tl: 81 Agi: base Hea: 2xx
    tức là mage tăng cả str lên để có thể xài wand và staff lv 70,75 và 80 còn lại thì tăng spirit, health và talent. Loại này nhìn quá đẹp có thể xài vũ khí lv cuối, robe xịn. Nhưng bạn phải mất đi gần cở 30 points cho str. (dòng này phù hợp cho chị em thích mặc đồ đẹp )
    Ngoài ra ưu còn 1 ưu điểm nữa là dòng này có thể cầm khiên mix HP hay mix block tank không hề kém dòng Semi health
    Do cách build mag và pri là na ná nhau nên mình mượn sườn của bạn vietpower(có sửa cho phù hợp với pri rồi)
    Dưới đây là cách build 3 lọai trên do theo kinh nghiệm xương máu thì pri hay mag gì thì cũng đến 7x mới nên tăng str không nên tăng quá sớm vì từ DS chuyển qua f1 có sự chênh lệch khá lớn về sức mạnh của mobs,cho nên cách build từ 0x-7x tương tự nhau chỉ sao cho có thể solo được là tốt
    Ban đầu Priestess chào đời với chỉ số
    Str: 15
    Spi: 28
    Tal: 21
    Agi: 15
    Heal: 20
    Từ lv 1-10 : bạn có 45 points
    Spi: 50(+22)
    Tal: 21
    Hea: 43(+23)
    Từ lv 11-20: thêm 50 points
    Spi: 65 (+15)
    Tal: 35 (+14)
    Hea: 66(+21)
    Từ lv 21-30
    Spi: 105 (+40) " lúc này bạn có Divine Lingtning có thể solo để lên cấp nhanh"
    Tal: 35 " bây giờ wand của bạn là dryad wand tal <35 còn robe thì đủ để mặc bạn chỉ có thể xài cách wand tiếp theo là faith wand lv 50"
    Hea: 76 (+10)
    Từ lv 31-40
    Spi: 125(+20)
    Tal: 45 (+10)
    Hea: 96(+20)
    Từ lv 51-60
    Spi: 160(+15)
    Tal: 70(+15) để dùng lofty min talen
    Hea: 126(+20)
    Từ lv 61-70
    Spi: 160
    Tal: 70
    Hea: 179(+50)
    Từ 71-80
    Bắt đầu từ đây có sự phân hệ trong các dòng pri
    1/ Semi health:tiếp tục tăng hea để lên đến 2xx ,talen,spi chỉ nâng theo áo nếu thích.
    Nếu chú trọng nhiều đến hea thì chỉ mặc đến áo Royal
    Spi:16x
    Tal: 7x
    Hea: còn dư nhiêu điểm bỏ vô đây
    2/ Semi strength và Semi strength health:dồn điểm tăng cho str còn lại cho vào talen nâng thêm spi nếu kiếm được áo cao
    Str:45
    Spi 18x
    Talen:81
    Heal còn nhiêu điểm dồn cho heal
    Ngoài ra còn 1 số điểm do quest phụ nhưng theo tôi nên để dư vài điểm nếu không kiếm được áo min talen hay spi
    Trên đây là cách nâng Statistics,Tiếp theo là cách nâng Skill
    Trong cuộc đời pri có 3 lv quan trọng để nâng skill
    LV 23 có Divine Lingtning
    Lv 40 là bước ngoặc trong cuộc đời pri vì sự xuât hiện của Gậy Quest Item Ghost ^^
    Và 7x là khoảng thời gian bạn bắt đầu chuyển dòng theo statistics
    Nếu bạn quyết định đi theo dòng full support semi pri (dài quá ^^) thì bạn cần phải thực hiện quest và trả gậy để có thể học được skill Grand Healing và Resurrection nhất và Virtual Life (theo tôi các bạn nữ chơi game để giải trí nên chọn dòng này rất dễ kết bạn và sau này chỉ đi theo pt và 8 là 8 ^^)
    Skill
    Med:10
    **:10
    GH:còn bao nhiêu skill cho vào đây
    All skill lv 1

Nhược điểm của dòng pri này là từ 5x-7x chỉ có pt chứ solo không nổi
    Ưu điểm là ít tốn mana và được 8 ^^
    Nếu bạn quyết định đi theo dòng support semi pri thì bạn có thể chờ đến khi làm t4 hay nâng str(7x) hẵng trả gậy Quest vì khi này skill chủ yếu của bạn dùng là Grand Healing(dòng này có hơi kì kì 1 tí vì bạn không thể dùng Resurrection và hơi ác là hông xài được Virtual Life)Nhưng dù sao nếu bạn chạy vòng vòng theo pt mà GH thì pt có mất máu là bao đâu mà cần chi tới Resurrection hay Virtual Life
    Skill
    Med:10
    GH:10
    MS:còn nhiêu skill cho vào đây
    All skill lv 1
    Dòng này có thể sửa skill lại khi làm quest t4 hay trả gậy quest

Ưu nhược điểm của dong này tương tự như dòng full support semi pri

Nếu bạn quyết định đi theo dòng semi pri thì bạn còn có thể giữ gậy quest tới chừng 7x(sau 7x tôi khuyên bạn nên trả gậy vì nếu không bạn chỉ có thể solo chứ ai cũng không muốn pt mà sau 7x pri solo lên chưa chắc nhanh bằng pt )
    Skill
    Med: 10
    Dl:4 nếu sang thì 7
    MS:còn bao nhiêu skill cho vào đây
    All skill lv 1

Ưu điểm và cũng là nhược điểm của dòng này là thường chỉ có thể solo

Chú thích:không đề cập t4 vì t4 của support có không cần quan tâm,còn CL và SM không quan trọng vìthêm RF nhưng RF lại bị bug sau này pri chủ yếu là đi hunt và support chứ solo map cao chịu không thấu

đây là nội dung của bạn balento:
    Hi hi, hiện nay có thêm 1 dòng pri nữa là họ tự gọi là combat pries, nghĩa là pri tấn công, các pri này có spi lên đến hơn 210, điển hình bên migal có bà chị [potm] spi 220, dĩ nhiên các pri này trang bị vũ khí rất hoàn hảo, đồ cấp cuối và att pow đương nhiên rất cao, 1 số pri theo dòng này thậm chí ko luyện GH lên 100% luôn, và 1 số rất thích solo, vì pri combat nên MS đương nhiên 10, thêm gậy xịn thì uy lực MS của họ rất khiếp, có thể ks được rất nhiều char từ map d3 trở lên, nói vậy ko có nghĩa health của pri này thấp, 190 đến hơn 200 lận, và các pri này cũng max chiêu ** 10, những pri này đương nhiên hỗ trợ pt ko tốt như support nhưng lợi thế hơn ở chỗ solo khá ngon và ko sợ bị ks

Đây là bài viết về cách lên skill:
    Bài của bạn Phương Di:
    MS 10 ( giành cho việc đi hunt và làm quest)
    meditation 3 ( nói thật lvl càng cao meditation dường như chẳng quan trọng vì chẳng có prs nào đi hunt hay đi train lvl mà lại chờ đợi regen MP cả)
    DL 10 ( cái này train lvl thì các bạn biết rồi đấy, cực kì lẹ nhưng mà DL 10 là các bạn tài chính phải rủng rỉnh vì một ngày bạn có nguy cơ tiêu tốn khoảng 2- 3mil tiền mana là ít )
    ** 10 ( cái này thì tăng máu cho bạn khá hữu dụng và thường được các prs nâng tối đa)
    CL 5 ( chiêu này tạo thành một combo với DL 10 rất là tuyệt vời, với DL 10 sau khi giật được 3 cái thì bạn chuyển ngay qua CL 5. Nhất là khi quái vật đông bạn có thể giật một phát chết 7 con, sau đó lại chuyển về DL tiếp. Bạn chỉ cần kết hợp giữa DL và CL thì train lvl khỏi nói)
    mumspell 10 ( chiêu này giúp cho bạn được tăng block và rất hữu dụng sau này trong Ice map)
    Priestess lời khuyên cho các bạn là máu chỉ cần vừa đủ để không chết ( tức là ** lên máu khi 8x chỉ cần 600+ bao gồm cả đồ + HP rồi là đủ) còn point khác thì nâng streng đủ để sài gậy spec 8x, talent 81 để mặc đồ và dồn điểm vào spirit càng cao càng tốt. Lên map càng cao thì MP càng nhiều càng có lợi
    prs càng lvl cao càng cần nhiều MP, MS lvl 10 là chắc chắn, DL thì để DL 7 -> 10, nếu bạn để DL 1 cũng okie nhưng thưa bạn rằng với cái tình trạng bị ks spawn như hiện giờ thì việc để DL 10 của prs là lựa chọn không hề sai lầm. Okie thì là DL 1 bạn ko tốn nhiều mana nhưng nếu để DL 1 bạn ko ks nổi một MG chứ đừng nói mấy melee có đòn sát thương rộng như pikeman chứ đừng nói đến mấy ông fighter chém phát gục quái vật luôn, nói thật là sẽ thật vô dụng nếu bạn không có pt. Còn càng lên lvl cao không cần ở map cao khi đi hunt nhưng bạn nên nhớ rằng lvl 85 -> 90 thậm chí 9x + vẫn train tại F2 và DL 10 và CL 5 là lựa chọn đúng đắn.
    Còn thực ra tăng meditation cũng chẳng giải quyết được gì vì càng lên map cao các bạn càng cần giết quái vật càng nhanh chứ regen quái vật một là bỏ chạy hai là bạn sẽ bị người khác ks mất quái vật bạn đang đánh. Còn về Tier 4 thì có 2 chiêu hữu dụng là triệu hồi thiên sứ + CL còn hai chiêu kia chẳng quan trọng lắm. Chiêu lvl 60 để lvl 1 là được, còn chiêu RF bị bug lúc được lúc không mà cũng không quan trọng lắm vì nếu prs bay lên regen chẳng hạn là được đi chăng nữa cũng có đứa nào dám bay mà nơi đó có cả đám quái vật nhăm nhe cho về làng không?
    Chiêu CL nên để lvl 5 để khi DL 3 cái là có thể đánh gối được vào thì quái vật rất dễ bị tiêu diệt. Các bạn lên lvl cao yêu cầu bạn lên map cao để train lvl cũng là điều phải xảy ra. Bạn chỉ cần so sánh prs lvl 8x một người DL 1 và 1 người DL 10 thì ai sẽ mạnh hơn, ai sẽ lên lvl nhanh hơn? đó là so sánh ở map F2 thôi
    còn lên I1 thì DL 10 vẫn có tác dụng vẫn đứng ở hs của I1 mà DL vẫn lên % tốt chứ DL 4 đúng là chỉ chẳng khác gì gãi ngứa cho nó.
    Thực sự mà nói, thà tốn tiền đốt mana mà lên lvl lẹ còn hơn là đứng regen mana vừa lâu vừa lên lvl không thoải mái lắm

Bài viết của bạn Chaoslancer
    Bạn nói sao ấy chứ, bên migal có mấy pri trùm solo d3, lv hình như 8x, DL 4 med 10 kìa, mage 8x vô ks được 5 phút là chạy, tanker như pike hay ft cũng chạy luôn vì bị lure, còn gặp mage là ks lại tới bến nguyên cái hs mini sáng nào cũng thấy có mấy pri này solo đến trưa, đúng là pri này ko hề đứng đợi re mp mà toàn nốc mana liên tục, mà ở i1 nói thật pri mà train lv thì hơi bị phí thời gian đó con wv iron thuộc loại mechanic, loại này khả năng chống sét cao vô cùng, nên DL hay CL đều khó hiệu quả, chiêu holy lên bản đồ 90 cold valley mới phát huy hiệu quả, ở đó chỉ có duy nhất 1 wv thuộc undead mà thôi, là chaos kara wv lv 100 mạnh nhất ice1, nó giống con incu ở f2 nghĩa là nó hút mana, chiêu holy sẽ giúp pri ko bị bug trước đòn đánh của con này, wv ice 1 phần lớn là demon. chỉ có kara là undead và cold eye là mechanic, ice 1 có các wv sau: cold eye, gulgar, ancient frost, ice golem, frozen mist, mystic spinel. Ice 2 thì chỉ mới được mở thôi bên KPT và có rất ít thông tin về nó. Nhưng con trùm cuối cùng, Balento, là wv họ undead đấy. Còn chiêu med, bạn quá xem thuờng nó đáy, lv 10 re mp 4.1, nếu bạn để DL 4 hay 7, trong khoảng thời gian bạn đang DL mà chưa hết cột mp, thì med 10 sẽ phục hồi 1 lượng mp đáng kể đủ để bạn DL thêm vài cú nữa, nói đơn giản là ví dụ DL 4, med 1, cột mp bạn 900 thì giả sử bạn DL đươc 16 lần đi, nhưng nếu DL4, med 10 thì có thể DL 20 lần, lợi hơn rõ ràng vì ko phải pri lv cao là có nhiều tiền mua mana

Bài viết của bạn Sakuralove
    Có lẽ cách buil Pr của mình rất độc đáo , mình luôn thiên hướng rằng Pr là một char DÂNG HIẾN sống vì party và đó chính là nhiệm vụ chính của Pr khi party hay là thành viên của clan giữ thành BC và mình buil Pr theo cách suy nghĩ đó .Nhưng nói thật cách buil phụ thuộc vào cách chơi của người chơi đó là sự thật mọi người thường nói Pr set lv 1 sẽ không tự solo để lên lv được điều đó hoàn toàn sai bởi Love có 2pr va Dl đều lv 1 và cũng không phụ thuộc vào pt có pt Pr của love làm đúng phận sự là DÂNG HIÊN không có party tự solo bằng MS ( acher PR ) nhưng dù sao nói thật set lv 4 cũng là điều hợp lý nhất mà ai cũng phải nhìn nhận nếu bạn nâng Dl lv 10 hoặc 7 bạn sẽ lên lv rất nhanh CL lv 5 cũng vậy bạn sẽ là một Pr chiên hoàn hảo nhưng bạn sẽ mất đi điều thú vị khi chơi pr bởi Pr sinh ra đã là Thiên Thần sau lưng cô luôn thấp thoáng thiên thân . Minh để skill như sau
    MS lv 10 phục vụ cho việc đi hunt và train lv
    Hearling 10 phuc vụ cho clan
    MP lv 4 chấp nhận post mana
    GH lv 3 phục vụ cho party
    ** lv 10 cho chính minh và cho moi người
    SM lv 10
    GS lv 3 phục vụ đi hunt và train lv khi gặp quái vật đông
    nếu có map 90 se seret thành
    MS LV 10
    Mp lv5
    GH lv3
    ** LV 10
    HR LV 8
    vẫn còn thưa skill sẽ suy nghĩ đển vào đâu

tiếp nè

Bài viết của bạn Dumbledore
    Theo quan điểm của tôi , lí do việc Pri và Mg được coi là 2 char lên lv nhanh nhất PTV vì Mg có skill đổi máu lấy mana và Pri có skill hồi phục mana ( lv 10 là 4.1 Mp reg ), từ đó bạn mới có cơ hội xài skill một cách thường xuyên ( ngoài việc Mg và Pri là 2 char đánh rộng ). Nếu các char khác có dư mana như bạn nói ( mỗi ngày 2-3 mil ) thì việc lên lv cũng kém, những char có sat' chiêu như Pike, K9 hoặc fighter mà cứ Pot cứ xài skill thì ... chậc chậc...
    Điểm cần lưu ý nhất khi chơi Pri , theo tôi là chiêu Med, thậm chí khi bạn max Med mà Dl có lv 1 nhưng bạn cứ Dl Dl Dl liên tục thì việc lên lv cũng ko ý ẹ tí nào.Vì tôi nghĩ nó quan trọng nhất nên việc max lv med là điều ko phải bàn.
    Quan trọng thứ 2 là skill Dl, skill này đảm bảo cho việc train lv của bạn ko ý ẹ một tí nào cho đến khi bạn trở thành một Advance Priestess.Theo quan điểm của tôi, nên để Lv 4. Không cần quá cao, bởi Dl 7 thực sự rất hao mana, nếu ko xài gậy quest, và khi càng lên lv cao, pri càng nên theo xu hướng Supporter nên, 4 là hợp lí. ^^
    Đối với Pri Hunt, Ms là skill không thể bỏ qua, và cũng rất tốt khi làm Nv, nhất là NV 6x, chỉ việc Pot máu , pot STM khi chiến đấu với Skill Master. Nên để lv 7 khi bạn đạt lv 70. Attack Damage của Ms ko hề tệ tí nào , mặc dù là Skill ở tier 1, bắn nhanh , hơn vigor ball, mặc dù Vigor Ball là skill ở tier 3 nhưng nếu cả 2 cùng lv 10 thì damage cũng xấp xỉ bằng nhau, VB chậm hơn, nhưng bù lại có tầm xa ( attack range) cao hơn.
    Tiếp theo là skill Vitual Life, tăng lượng máu đáng kể ( 24% khi đạt max ** ), mà trong Ptv này , tôi thấy hâu hết các char lv cao đều phải tăng máu, phục vụ mục đích train trong map Lv cao, Bless Castle... Nhất là khi Pri nhà ta nổi tiếng Abs cùi và Defen íu ...là skill nên max thứ 2 sau khi bạn đã có Dl 4 Ms7 Med 10.
    Khi tier 4 ra đời , các pri hầu hết đều theo thiên hướng support, mặc dù có skill Chain Lighting.Và theo hướng này thì có 2 skill cần chú ý là regen field và summon muspell. Reg Field là một skill buff hoàn hảo ko cần bàn. Còn Summon Muspell, khi bạn đạt max skill này, coi như bạn cầm thêm được một cái Claw Shield vì nó tăng Block ratting của bạn lên 14% và thêm 46% ABS khi bạn bị Undead tấn công, đảm bảo bạn có thể yên tâm hơn khi buff. Do đó, theo tôi nên max skill Summon Muspel( nếu có thể ), tiếp theo là Reg F. GS cũng hay, nhưng ko đóng băng được một số quái vật, Chain lighting, nghe thật hấp dẫn ( atk dam cao ) nhưng mana tiêu tốn ko hề hấp dẫn tí nào ( 76 MP cho lv 1 và 103 cho lv 10 ) cho nên, GS và Cl nên để lv 1 , dành EP cho 2 skill kia.

Đây là bài viết của bạn [Mar] Dorothy
    Tui có con pri lv 80,đã làm quest đầy đủ....tui build skill theo dòng attacker như sau:
    MS: 10 (rất hữu dụng để đi hunt,và ks ghrot o iron với magic ,và còn để đi làm quest nữa....các pác nên để ý : chiu MS co 4-7 tia ,tức là damage*4-7=?????? ,mà VB chỉ x2,vừa chậm vừa hao mana,lại ko mạnh bằng)
    MED: 8 (bi giờ tui thấy nên để 5,vì lên map cao,chả pri nào đợi hồi mana cả,nhưng vẫn đủ khả năng chờ hồi mana khi thật sự thiếu thốn-------> dư 3 điểm skill cho chiu nì T_T)
    DL: 7 (đúng là hao mana rất nhiều so với Dl4,nhưng có thể train cả ở Iron,từng solo ở iron,ko sợ hết mana vì ở đấy toàn rơi mana ko thui,và solo ở f1,ca magic cũng no dám ks,có thể ks cả 1 pt ^o^)
    **: 7 (như đã nói ở trên, nếu lấy 3 điểm skill o med thi vừa đủ 10--->thật tuyệt vời! Vẫn đủ khả năng hồi mana khi thiếu)
    SM : 6 (rất hữu ích nếu tăng lên 10,đây là skill quan trọng nhất ở tier4)
    Còn lại là lv 1 hết
    Tui vẫn còn dư 2 điểm skill o tier4 nhưng tui ko tăng thêm skill nào hết,tui nghĩ chiu CL thật ra ko hiệu quả lắm,thiết nghĩ tốn mana nhiều lại có delay cao,cứ so sánh DL=7 va CL=1 xem,CL vừa hao mana lại đánh chậm,trong khi chờ delay ,ta có thể đánh DL liên tục,so ra mana cũng ít hơn mà damage có khi lại hơn.....Tui thấy nên để dành điểm skill để tăng SM thì hay hơn....Hiện tại tui dùng tower shield mix murky thì được 19% block ,còn mix devine thì được thêm 40HP+14% block..Khi ** + SM---> bảo đảm solo thoải mái
    Cho nên nếu muốn tăng CL đợi lên 10x,tui nhất định sẽ tăng chơi (sau khi tăng hết SM 10 đã)

Đây là bài viết về các loại skill
    Về các loại skill hồi máu:
    bài của Dumbledore
    việc hồi máu, pri có 2 skill là Healing và Grand healing ( gọi tắt là H và GH nhá )
    H là skill đầu tiên mà pri có được, khi bạn còn lv thấp, việc này phần nào thay thế cho việc bạn đỡ phải đi mua máu nhiều hơn, khi đó kinh tế còn khó khăn. Khi bạn đạt lv cao, tiền ve chai cũng thừa tiền mua máu , thì nó có một nhiệm vụ thiêng liêng khác, thủ thành. Khi đạt lv 10 healing , lượng Hp hồi được là 122(+min Wand AP)-158(+max Wand AP), nếu cầm cây lofty + 6 perf thì lượng hp reg là 122+26 - 158+29 hay 148-187 Hp, ko tồi một chút nào phải ko ?, đó chính là lí do, Pri là một phần ko thể thiếu của BC.Nhưng Healing 10 thì quả là một hi sinh đối với pri, chưa kể ** của họ cũng phải 10 luôn, chà , lại còn med nữa chứ...
    GH, rất hữu ích cho một pty, chỉ cần một Pri Sup đứng sau GH liên tục, các chiến binh đỡ hẳn phần nào lo âu, hay stress việc pot máu liên tục. Cụ thể thì trong đoạn phim trình diễn 8x trên trang chủ, các bạn để ý thấy có một pri GH liên tục khi các chiến binh khác chiến đấu với Babel, lượng Hp của archer quay phim, được hồi liên tục mà ko cần pot máu.

bài của chacodau:
    Gh dùng cho pt rất tiện vì chỉ cần đứng đó mà luyện skill là tất cả được hồi máu, không cần chỉ trực tiếp vào ai cả
    hơn nữa Gh hình như không có Delay mà cũng không tốn nhiều mana lắm (gh10 cũng chỉ hơn 50mana một chút thì phải) cho nên một pri có thể đảm đương việc hồi máu cho một tập thể 5 người cùng pt để họ yên tâm mà đánh
    nhưng Gh lại không hồi máu được cho monter, không hồi được cho cổng thành... dẫn đến bất tiện trong việc thủ thành.
    H tuy chỉ hồi máu cho một đối tượng nhưng mà đó là đối tượng bất kỳ, bạn muốn hổi màu thế nào thì hồi, skill H10 không tốn nhiều mana mà lại có thể vận dụng liên tục... thích hợp cho phe thủ thành và những pt dưới 4 người
    ** 10 thì khỏi nói, tăng 24% máu... một ưu thế quá tuyệt vời... vì sức chịu đựng gần như là đã tăng 24%...
    nếu kết hợp được tất cả Gh, H, ** thì bạn sẽ trở thành 1 pri theo đúng hướng chuyên hậu cần và bạn có thể bỏ qua med được (vì không ai là nỡ từ chối đầu tư mana cho một pri tuyệt vời như thế cả) bỏ qua MS để sống dựa vào clan (nuôi một pri như thế thì chẳng clan nào sợ thiệt)...

tiếp tiếp cái cuối

Đây là bài viết về MS và VB
    bài viết của bạn Heroscopes
    VB là tổng dam còn MS là dam 1 tia. Nhưng nếu tính dam cùa VB lv 10 và MS lv 10 thì VB cũng mạnh hơn nhiều. Hầu hết pris chọn MS thì ngoài lý do của david (vì multi spark có tốc độ đánh nhanh hơn vigol ball rất nhiều . Đối với 1 số pri chuyên hunt đồ thì tốc độ đánh rất quan trọng , nó quyết định việc có thể nhìn thấy đồ trước các char khác ko . Nên mọi người chọn Ms thay cho VB) còn có lý do nữa là ở các map cao nếu đánh = VB rất dễ die, lý do là là khi đánh VB bạn rất khó chạy nhanh như MS. Tuy nhiên đối với những pris built theo kiểu pure spirit và tăng VB lên LV10 thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào. Có event girl lần nữa sẽ thử ^0^

bài viết của bạn aikochan
    Không phải đâu, hôm qua mình đã xem tổng dam của MS và VB rồi. Ms lvl 4 = VB lvl 1. Và VB lvl 10= DL lvl 10.
    Vb thì mạnh thật đấy chỉ có điều chậm hơn Ms và tốn mana nên mọi người đều chọn MS.

bài viết của bạn Pippip18
    VB10 và MS10 tốn mana như nhau, MS đánh nhanh hơn VB, VB force có lợi hơn MS, VB để default đc, mỗi cái đều có ưu điểm riêng, ai thích cái nào thì tăng cái đó.
    VB dmgx2 = 214-324 và ở bản full này mp lv10 hình như là 51, hay 53 gì đó. Và nếu xài VB thì spi nên cao chút, spi mình là 240 nên dmg vb là 242-362. Thường thì người ta thích max cao hơn, nhưng mình thích min hơn Thích vb ở 1 điểm nữa là force, nếu MS force thì raid 15 còn 12, trans 25 còn 20, mur 40 còn 32 trong khi với vb raid 15 thành 30, trans 25 thành 50, mur 40 thành 80.
    VB mạnh hơn nhưng do chậm hơn nên dmg/s ít hơn so với MS, nếu ks hay pvp dùng MS sẽ có lợi hơn, nhưng vẫn có thể dung hòa 2 cái này, MS10 dùng khi cần tiêu diệt mob nhanh, vd những con làm mình khó chịu như Succ, còn VB1 để spam, mình đang dùng kiểu này. VB1 > MS1 và spam hơi bị thoải mái, gần như ko tốn mana, mình dùng VB1 có thể đánh liên tục vài con grot mà ko hết 1 bình mana trong khi dùng VB10 hay MS10 thì ít nhất cũng uống 1-2 mys. Với cách này mình có thể hunt bất cứ lúc nào và hunt bao lâu tùy thích ngay cả khi ko còn 1 bình mana nào. Mình nghĩ nsx có dụng ý khi để VB default đc vì những char khác hết mana vẫn có thể đánh bình thường còn pri thì... ^_^. VB1 force murky = VB10

bài viết của bạn Minh18
    so sánh MS 10 với VB 10 nhé,lofty +7 nhé
    MS 10:
    14(+25)*4---34(+30)*7=156-448 (dmg) MP:52
    VB 10:
    66(+41)---91 (+71)=107-162 (dmg) MP:57

bài viết của bạn meiji0805
    VB thật ra là mạnh hơn MS nhìu nếu như spi càng cao và dam gậy mạnh! Nhưng 1 phát của VB rất chậm nên dễ trúng đòn của mobs hơn là MS! Hơn nữa, trong 1 lần attck thì chỉ tung đc 1 VB còn MS thì có thể 2 thậm chí 3, nhân lên thì có phải lợi hơn VB ko ^_^ Mei đã noob, từng tăng VB9 rùi và kết quả.....đánh chậm như rùa bò trong F2 T_T

bài viết của bạn leonas
    MS 10 thì người LV 50 hay người LV 100 nếu cùng cầm 1 loại gậy cũng sẽ đánh như nhau thôi vì MS chỉ tính điểm DM của gậy, Trong khi của VB còn có thông số LV của người đánh. Như vậy MS là đến LV 10 là hết còn VB khi lên LV Actack Power cao hơn sẽ đánh mạnh hơn. VB còn được tăng sức mạnh bởi Force Orb và các phép hỗ trợ tấn công từ Acher và Ata. VB đặt Defaul được nên có thể dùng phép hỗ trợ khác (ví dụ GS, DL, CL) mà không phải chuyển. VB có cự ly xa hơn nên nếu nói MS tranh item tốt hơn là chưa chắc vì trước khi người dùng MS tiến đến QV thì người dùng VB đã đánh trúng rồi (thấy máu) khí QV gần hết máu tung đòn kết thúc thì (hi hi) ai được. Tui đã dùng VB 3 đánh tranh item với MS 10 đó. Tất nhiên là vì VB defaul nên có thể dùng chung cả với MS khi tranh đồ(Vb chỉ cần 1 đánh chấm điểm sau đó dùng MS 10 để kết thúc). Còn 1 điều là Ms 10 thì dễ có vì 1x đã học rùi còn VB đến 40 mới học nên chắc chưa có ai thử VB 10 cả còn lúc đó mọi người đã xài quá quen MS rùi
    VB LV cao sẽ đánh mạnh hơn vì công thức sẽ là
    Dm MS = min MSLV + min gậy -> max LV + max gậy
    Mm VB = min VBLV + Min gậy + AP/8 -> Max VBLV + Max gậy + AP/4
    Có nghĩa là MS 10 của người 6x và người 10X là như nhau trong khi VB còn khả năng tăng vô tận không giới hạn. Giống như Mix so với age đó
    Vì AP phụ thuộc vào LV người chơi, Force Orb và các phép hỗ trợ của acher, Ata, magic ém bùa vũ khí . Tui dùng VB 5 thôi nhưng khi có raident force + Force nature LV5 của Acher + phép gì đó của ata không nhớ 2 phát VB hạ 1 con slaughter (MS 10 mấy phát hả) đó là chưa kể dùng force trans, murky và LV sau này AP còn cao hơn nữa.

bài viết của bạn macon202
    MS có dam mạnh hơn VB
    Vb bị animation-delay (MS 1s còn VB 1.5s)
    Nghien có post một bảng excel tính dam của MS, VB, DL, CL. Mọi người tìm trg box và để thông tin gậy/wand đang sử dụng vào. CHo dù là loại nào đi nữa thì thấy MS vẫn mạnh hơn VB. Đặc biệt là khi thử gậy 7x, 8x sẽ thấy một sự khác biệt rất xa.

bài viết của bạn MinhKha
    Multi Spark: rất thích hợp trong việc tấn công đối phương đỡ tốn mana hơn nhưng hơi bất tiện đối với việc đánh trong số đông
    DL:rất thích hợp khi ta lure và đánh một đống quái vật đông nhưng khả năng tấn công kém hơn MS và tốn mana hơn
    Vigor Ball: rất ít khi sử dụng trong việc train lvl nhưng trong bless thì lại là một thứ vũ khí rất cần thiết

bài viết của bạn Firsthero
    tui xin trích nguyên bài từ pristonfan.com mọi người tham khảo nhé
    let me make it a little bit longer...

MS 10 has 4-7 sparks (average 5.5)
    each spark does 14+wmin to 34+wmax (average 24+weapon_avg)
    force adds to overall damage

VB 10 has 2 hits
    each hit does 66+wp/8+wmin to 91+wp/4+wmax (average 78.5+0.375wp+weapon_avg)
    force adds to each hit

multiplied by their sparks/hits this gives
    ----------------------------------------------------------------
    MS: 132 + 5.5*weapon_avg + force
    VB: 157 + 2*weapon_avg + 2*force + 0.375*wp
    ----------------------------------------------------------------
    MS > VB means
    132 + 5.5*weapon_avg + force > 157 + 2*weapon_avg + 2*force + 0.375*wp

which leads to
    3.5*weapon_avg > 25 + force + 0.375*wp

let's get the wp to one side alone
    wp < (3.5*weapon_avg - 25 - force) * 8/3

so MS > VB is true when the above applies

for example, perf lofty+5, no force:
    perf lofty +5 has an average of 25.5
    wp < (3.5*25.5 - 25) * 8/3
    wp < 64.25 * 8/3
    wp < 171.333333

perf lofty +5, raid force (+15):
    wp <131.333333

perf apostle +6, no force (average 33):
    wp < 241.333333

perf apostle +6, raid force (+15):
    wp < 201.333333

perf apostle +6, trans force (+25):
    wp < 174.666666

for damage over time, MS wins cauz it hits faster (more damage over time)
    if u usually hunt with high force (trans/murky), VB wins
    if u have very high wp for ur level, VB wins too

bài viết của bạn leonas về CL:
    Theo tui cái skill đáng sợ nhất mạnh nhất để Party của pri chính là Chain lightning nhưng phải lên LV 10 và có ít nhất 5 pri sử dụng cùng 1 lượt. Tại sao? Skill này (bậc 10) cho phép đánh 1 lúc 9 mục tiêu ở cự ly 185 với damage khoảng 200 - 300 (đã cộng với WP và gậy trung bình của lv84). Không đánh trúng người cùng clan khi ở BC
    Skill này đến tối thiểu lv 84 mới học xong.
    Khi tấn công nếu clan nào có 5 pri đánh phép này vào cửa 1 lượt là toàn bộ 8 pri bơm máu của phe thủ thành đi đứt không kịp bơm máu cho mình (có ai chịu được 1 đòn với damage khoảng 1000 - 1500 không? nhất là các pri thường kém chịu sét) kể cả các char khác. Clan thủ thành thì không dám chơi chiu này vì vo tình giúp các clan tấn công phá cửa. Khi vào thành rùi thì cứ 1,2,3 ùm..... đứt 9 em
    Khi pt KS thì 6 pri kiểu này là vô địch chấp hết 1,2,3 ùm 9 qv đi đứt không còn chút gì để với vát nữa
    Đánh QV bậc cao như babell thì 5 pri PT với 1 char chịu đựng cao như mech mech đứng cách babell khoảng 180, pri đứng cách mech khoảng 180 nữa (cách babell 360, an toàn) 1,2,3 ấn Ctrl đánh CL vào đầu mech (mech không mất tí xíu máu nào đâu) CL sẽ truyền qua mech đến babell với damage 1000 - 1500 chắc chừng vài lần thì babell cũng đứt bóng.
    có lẽ CL mạnh vậy nên người ta mới cho delay cao để hạn chế. Tuy nhiên nếu biết vận dụng thì ......Đáng tiếc các pri chỉ nghĩ đó là phép để đánh 1 mình nên không học. Phép này chỉ hiệu quả ở LV cao và PT với nhau thôi, ban đầu học bỏ xó vì cự ly ngắn quá
    Hỡi các pri hãy học CL

hết rồi
    em chỉ tổng kết ra được có thế thôi nếu có gì thiếu sót mong các bác bỏ qua và xem xét bổ xung vô đây để tụi em học tập
    một lần nữa mong rằng các bạn sẽ tìm được thông tin đáng xem trong này
    em hết khả năng rồi
    (ở đây em không cấm spam vì cần topic này luôn ở trang 1 cho mọi người xem xét... nhưng spam ghê quá bị mod bắt là em không có chịu trạch nhiệm đâu nhé)
    khuyên các bạn không nên đọc các trang sau vì đó sẽ là đất spam
    nếu có thông tin được bổ xung và sửa chữa mình sẽ post bên topic khác
    .........
    mệt quá, em đi ngủ đây ạ!!!!

mèn ơi
    mọi người để em solo trong này à?
    hay là topic này vô duyên quán cho nên box pri không cần?
    nếu thế xin nói một câu và em sẽ khỏi vô đây lần nào nữa....

Chà không phải đâu, bạn viết thế chuẩn quá rồi không ai có ý kiến.
    Đây là một bài viết đây đủ nhất, hy vọng về sau ai muốn tìm cách built thì cứ lục trang này ra, khỏi phải tạo chủ đề mới cho mất công, chật chỗ.>- >-

hix hổng dám cóa ý kiến dài quá đọc hổng kịp ai còn dám cóa ý kiến gì nũa chứ

ehe sao mà siêng năng chăm chỉ quá vậy.Mọi người biết roài mà.Nói thiệt vô chứ không reply zui zậy ó.

Trang 1 của 32 12311 ... CuốiCuối