Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 32

Chủ đề: Mix hay Age?

Trích dẫn Gửi bởi DRACULASXD
    1. Even add dam không liên quan tới việc so sánh mix với age

2. Câu trả lời: hoặc age +9 trở lên hoặc mix hp.

Age 1 cái wand100 lên +6 chắc phải tốn gấp ~ 5 lần mix hp mà hiệu quả thì age kém là cái chắc.
    nếu đã nói pri fashion thì tức nhiên là phải chịu chi.Chứ chịu chơi mà chẳng chịu chi=đồ bỏ.
    NẾu đã nói+9 hay mix sao cứ lấy cái age+6 làm gi vậy nhỉ.
    Tui cũng ko hiểu ý bạn cho lắm.Pri mà ko cần dam ma chỉ cần regen?.Vậy cần gì bàn cãi cho mệt,nếu bạn muốn 20 hp,ok thôi.kiem wand lv 0 mà mix.Stats dư đó có thể dồn vào health mà.

Thường khi so sánh với mix vũ khí người ta hay so sánh với age+6 trước, vì đó là cấp độ age add dam ~ add dam lớn nhất của mix.
    Age +6 đã tốn kém hơn MiX thì +9 càng tốn kém hơn.

Tôi ko nói pri ko cần dam (Pri rất cần - cần hơn bất cứ char nào khác). Nếu bạn đã chơi pri nhiều thì chắc là cố tình không hiểu thôi, một vài dam vũ khí của pri giá trị quá nhỏ bé nếu so với từng ấy dam của pk, ft, ... cũng như là so với giá trị của 20Hp. Bạn age lên 8 chẳng hạn, hơn được 2 dam so với mix, 2 cái dam gậy ấy nếu đem so với 20Hp của cái mix đem lại thì quả thật kém, kém xa đấy.

Tại sao lại lấy wand lv0 ra nhỉ ? Đang so sánh hiệu quả age/mix trên cùng 1 item.

Bạn chủ topic hỏi là age/mix tốt ? Và theo ý hiểu của mình: "TỐT" # "FASHION".

Trích dẫn Gửi bởi DRACULASXD
    Thường khi so sánh với mix vũ khí người ta hay so sánh với age+6 trước, vì đó là cấp độ age add dam ~ add dam lớn nhất của mix.
    Age +6 đã tốn kém hơn MiX thì +9 càng tốn kém hơn.

Tôi ko nói pri ko cần dam (Pri rất cần - cần hơn bất cứ char nào khác). Nếu bạn đã chơi pri nhiều thì chắc là cố tình không hiểu thôi, một vài dam vũ khí của pri giá trị quá nhỏ bé nếu so với từng ấy dam của pk, ft, ... cũng như là so với giá trị của 20Hp. Bạn age lên 8 chẳng hạn, hơn được 2 dam so với mix, 2 cái dam gậy ấy nếu đem so với 20Hp của cái mix đem lại thì quả thật kém, kém xa đấy.

Tại sao lại lấy wand lv0 ra nhỉ ? Đang so sánh hiệu quả age/mix trên cùng 1 item.

Bạn chủ topic hỏi là age/mix tốt ? Và theo ý hiểu của mình: "TỐT" # "FASHION".
    Xin bổ xung thêm. Ngoại trừ vũ khí 100 trở lên khi age thì không bị lên LV còn tất cả các vũ khí khác cứ age 2 bậc thì lên 1 lv. Có nghĩa là age lên +6 thì 3 lv nữa mới cầm được vũ khí hoặc mặc được đồ, (lúc đó thì sắp cầm được vũ khí cao hơn rồi) và đến lúc đó mới cầm được vũ khí mạnh bằng vũ khí mình có thể cầm ở mức dưới mình 3 lv được mix. Như vậy chỉ vũ những khí cuối (từ 80d trở lên) age bậc cao mới có giá trị hơn mix (có lẽ tất cả các char khác đều vậy chứ không riêng gì pri hay mage). Age +7 trở lên có khả năng mất luôn (hoặc tốn tiền thật để mua phúc thạch) như vậy age cũng chỉ tốt cho đại gia lắm tìn nhìu của. gậy 100 age lần đầu 1mil, mỗi lần sau hơn 2 mil lại còn dv, celesto, mirage,..... phúc thạch. Ặc không dám tính nữa. Nếu có ai age +10 rồi bán rẻ lại thì mua chứ không thì mix vẫn tốt hơn :GT hh:

Trích dẫn Gửi bởi leonas
    Xin bổ xung thêm. Ngoại trừ vũ khí 100 trở lên khi age thì không bị lên LV còn tất cả các vũ khí khác cứ age 2 bậc thì lên 1 lv. Có nghĩa là age lên +6 thì 3 lv nữa mới cầm được vũ khí hoặc mặc được đồ, (lúc đó thì sắp cầm được vũ khí cao hơn rồi) và đến lúc đó mới cầm được vũ khí mạnh bằng vũ khí mình có thể cầm ở mức dưới mình 3 lv được mix. Như vậy chỉ vũ những khí cuối (từ 80d trở lên) age bậc cao mới có giá trị hơn mix (có lẽ tất cả các char khác đều vậy chứ không riêng gì pri hay mage). Age +7 trở lên có khả năng mất luôn (hoặc tốn tiền thật để mua phúc thạch) như vậy age cũng chỉ tốt cho đại gia lắm tìn nhìu của. gậy 100 age lần đầu 1mil, mỗi lần sau hơn 2 mil lại còn dv, celesto, mirage,..... phúc thạch. Ặc không dám tính nữa. Nếu có ai age +10 rồi bán rẻ lại thì mua chứ không thì mix vẫn tốt hơn :GT hh:
    Nếu age1 tốn 1m có nghĩa age đến 10 tốn ~55m chưa kể tiền sheltom, nếu age1 tốn 1,5m thì age đến 10 tốn ~ 82m.
    Mình age gậy 100 1 lần nhưng ko nhớ rõ, nhưng chắc chắn là hơn 1m.

Ở đây mình hoàn toàn bỏ qua chi phí thì age lên 8 hiệu quả cũng chưa chắc bằng mix hp. Vì 2 dam gậy chưa chắc đem lại hiệu quả tốt = 20hp.

đồ xịn, khá chút thì lựa chọn số một là age ( đồ per hay max dame ) ). Đồ trung bình, kém thì mix mặc tạm, kiếm đồ xịn mà age ( age tốn gold khủng khiếp mà đồ pris hay magic thì rẻ bèo = 1/3 tiền age thôi). Đồ per khó kiếm, age mặc, hay dame to thì pris mạnh hơn. Theo mình thì áo nên age, gậy thì có thể mix hay age ko quan trọng, tùy theo sở thích.

chốt hạ lại vấn đề thì vẫn là tài chình thôi.
    nếu item mix:coi như chịu vậy suốt đời,ko làm gì được nữa cả(có thể quăng shop)
    item age: +6,+8 vẫn có thể để đó,nếu kinh tế khá lên còn tính tiếp đc.Con` mix thì....như trên

pris hp 20 cũng đâu quan trọng = mp age có mp đóa bạn , nếu đem so sánh thì age vẫn lợi hơn chứ .......không chỉ đẹp mà còn nhìu MP , còn 20hp thì như hạt muối giữa đại dương thôi ........nếu đã tính tiền age thì vũ khí là đi mix hết hả , so sánh là so sánh về tính năng chứ không phải là $$$$ ^^ xem kỹ hướng dẫn trc khi sữ dụng nhé :">

pris hp 20 cũng đâu quan trọng = mp age có mp đóa bạn , nếu đem so sánh thì age vẫn lợi hơn chứ .......không chỉ đẹp mà còn nhìu MP , còn 20hp thì như hạt muối giữa đại dương thôi
    Chơi Priston tale 3 năm chỉ nghe câu đó hồi mới chơi . Chưa pri nèo lv cao nói lấy mp thay vì lấy hp với tui

Trích dẫn Gửi bởi mealie
    pris hp 20 cũng đâu quan trọng = mp age có mp đóa bạn , nếu đem so sánh thì age vẫn lợi hơn chứ .......không chỉ đẹp mà còn nhìu MP , còn 20hp thì như hạt muối giữa đại dương thôi ........nếu đã tính tiền age thì vũ khí là đi mix hết hả , so sánh là so sánh về tính năng chứ không phải là $$$$ ^^ xem kỹ hướng dẫn trc khi sữ dụng nhé :">
    Lầm lẫn giữa HP và MP, giữa age và mix ????? .

Trích dẫn Gửi bởi mealie
    Về việc age có MP:
    1. Xem lại cột Mp của 1 pri 8/9/10x
    2. Xem lại lượng Mp từ 1 bình potion
    -----> Age +Mp là vô dụng.

Còn nói với Pri/Mg MP quan trọng hơn HP thì ... miễn bàn :GT pd:

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối