Trang 1 của 42 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 418

Cách build semi pure mage theo kinh nghiệm của mình

Sau đây mình sẽ hướng dẫn đơn giản về cách chơi mage theo đường lối semi pure.
    Mage có tất cả là ba cách build:
    ----Cách 1: pure mage : tức là mage chỉ tăng spirit và health "health thì nhiều hơn spirit" , tal thì chỉ tới vừa đủ để mặc robe lv 43 là master robe " loại này mình kô chơi nên mình chỉ có thể biết max talent là 58" str và agi thì base. Pure mage có ưu điểm là nhiều máu, tank khỏe ít chết. nhược điểm là lúc nào cũng mặc đồ dõm nhìn hoài thấy phát chán.
    ----Cách 2: semi pure mage: tức là mage tăng spirit và health gần như bằng nhau và talent thì tới max là 81 vừa đủ để mặc robe lv 75 và 80, còn str và agi thì base. Với kiểu này hầu như là hoàn thiện nhất có thể đánh mạnh có thể thủ khỏe lại nhìn đẹp mắt, nhưng vũ khí cuối cùng cho loại mage này là arch wand và lofty staff. CHo nên bạn nếu chơi loại này thì hãy tìm hai cây wand và staff perf để mà gem hay age vì nó chính là vũ khí cuối cùng cho bạn.
    ----Cách 3: str mage: tức là mage tăng cả str lên 50 để có thể xài wand và staff lv 70,75 và 80 còn lại thì tăng spirit, health và talent thì cũng chỉ tới 81 là maximum. Loại này nhìn quá đẹp có thể xài vũ khí lv cuối, robe xịn. Nhưng bạn phải mất đi gần cở 34 points cho str. Rất nhiếu mage str than phiền khi tank tại vì 34 points đó là lấy từ health nhiều hơn là lấy từ spirit. Nếu từ health points thì bạn mất đi gần 70hp.

Cách build semi pure mage :

Mage khi xuất phát sẽ có stats như sau:

Str: 16
    Spi: 29
    Tal: 19
    Agi: 14
    Heal: 21
    Mình sẽ chỉ các bạn cách tang stats trước còn skill mình sẽ viết sau:

Từ lv 1-10 : bạn có 50points

Spi: 50 (+21)
    Tal: 20 (+1)
    Hea: 49 (+28)

Từ lv 11-20: thêm 50points

Spi: 65 (+15)
    Tal: 35 (+15)
    Hea: 69 (+20)

Từ lv 21-30

Spi: 105 (+40) " lúc này bạn có waternado cần nhiều mana"
    Tal: 35 " bây giờ wand của bạn là dryad wand tal <35 còn robe thì đủ để mặc bạn chỉ có thể xài cách wand tiếp theo là faith wand lv 50"
    Hea: 79 (+10)

Từ lv 31-40

Spi: 125(+20)
    Tal: 45 (+10)
    Hea: 99(+20)

Từ lv 41-50

Spi: 145(+20)
    Tal: 55 (+10)
    Hea: 119(+20)

Từ lv 51-60

Spi: 160(+15)
    Tal: 70(+15) " để dùng lofty và mặc robe:
    Hea: 129(+20)

Từ lv 61-70

Spi: 160
    Tal: 70
    Hea: 179(+50)

Từ 71-80

Spi: 188(+28)
    Tal: 81 (+11)
    Hea: 190(+11)

Từ 81-85 Mình chỉ biết tới đây còn sau nữa thì chưa biết ra sao

Spi: 205(+17)
    Tal: 81
    Hea: 198(+8)

Bạn sẽ có event làm quest từ lv 30-85 sẽ được thêm 22points nhưng ept chỉ mới có quest tới 15points có thể tăng như sau:

Spi: 215(+10)
    Tal: 81
    Hea:210(+12)

Mình đàng xài con semi pure mage với cách tăng như sau, với cách tăng này mình có thể solo ở mọi spawn, đánh mạnh. Tank babel chưa bao giờ chết, có thể naked tank 3 grots without mana and 4 grots nếu có mana.

mình đồng ý vo*í vietpower về cách built talent mage riêng cái câu cuối cùng thì ko dám tin skills của vietpower nhu* thế nào ? dia lvl ? mm lvl ?

Cách 1: pure mage : tức là mage chỉ tăng spirit và health "health thì nhiều hơn spirit" , tal thì chỉ tới vừa đủ để mặc robe lv 43 là master robe " loại này mình kô chơi nên mình chỉ có thể biết max talent là 58" str và agi thì base. Pure mage có ưu điểm là nhiều máu, tank khỏe ít chết. nhược điểm là lúc nào cũng mặc đồ dõm nhìn hoài thấy phát chán.
    PS: tui là crazy nè vietpower.
    Đính chính 1 điểm là max tal là 52-53 và ko sử dụng lofty.Cá biệt là nếu tìm đc req min Faith thì 51 tal.
    Về dmg thì thua semi pure but khả năng sống còn cao hơn vì nhiều HP. Cái nhược điểm đồng thời cũng là ưu điểm vì không tốn tiền nâng cấp item ^^

Tui không thích tăng health. tui chua bao giờ tăng health cả. Chỉ tăng spirit là chủ yếu. Kiếm bộ ráp xịn là sống nhăn. hehehe

tank là gì vậy mấy bác em mới chơi nên ko biết .Mong mấy bác chỉ cho

to giacatdangkhoa: bạn viết một bài về cách tăng points cho pure mage đi tại loại này mình kô có chơi nên kô có biết nhiều .
    to anhquoc: tank là sức chịu đựng. Tier1,2 thì mage kô có tăng được nhưng với tier 3 có energy shield thì tank thoải mái

to gameboy : kô biết bạn chơi god mode hay sao mà kô tăng health là sống nhăn . Đối với mage quan trọng nhất là health thì def và abs kô mấy cần thiết đối với mage, bời vì bạn phải có số hp ít nhất là 500 để có thể tank ở mọi spawn. nếu mage của bạn lv duới 40 thì kô nói làm gì hầu như con mage lv trên 7x đều có số points health trên 160 và có thể pure mage có số points trên 250. Con semi pure của mình là 213 rùi.

chà , đang đợi tới ngày 21 để tải game ^^

bù lại thì mage có chiêu biến máu thành mana , lợi hại hơn hẳn chiêu heal của pris.
    Cứ thử nghĩ đi , game ko có bán mana , máu dễ lượm hơn mana => mana mắc tiền hơn máu => mage dễ sống , mau giàu

toi cung dong y voi idea cua vietpower, lam pure mage thi co manh thiet nhung ma mac do cung ko good lam voi lai co nhieu mau ma abs yeu thi cung nhu ko. Dung ko ?
    tui thi choi theo kieu str mage
    stats cua tui la ngu dzay ne :
    str 45 (de dung mgs holy guantlet =P)
    spirit 210'
    talent thi 90 (de chuan bi cho may cai robes lvl cao)
    agi 16 (ko can bo agi lam gi, tai vi uong lam ko duoc gi het)
    health 165 ( hoi it )
    con mage cua tui lvl 83 roi
    skill :
    dias : lvl 1 ( dap nhanh lam, it delay. may cai lvl cao, it took alot o delay soo i dont have patien =P boi vay tui bo lvl 1
    energy shield : lvl 8
    spirit elemental : 10
    spirit mastery : lvl 6
    death ray : lvl 2 ( de danh babel =])

xin may bac cho y kien ^^

Trang 1 của 42 12311 ... CuốiCuối