Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Mage một thời tươi đẹp

PTV là game online đầu tiên mà mìnhh chơi, và mage cũng là nhân vật đầu tiên mà mình chơi, dù lúc đó hoàn toàn mù mờ ko biết nhân vật nào mạnh yếu ra sao, nhưng vốn thích những trò chưởng phép đánh phép từ game offline Diablo nên chọn ngay mage ko cần suy nghĩ nhiều.
    Phải nói là PTV và Diablo rất giống nhau, về phong cách, bối cảnh trong game cũng như nhân vật, như những câu chuyện cổ tích Châu Âu, lại rất có nét của huyền thoại sinbad. Vào thời kì đầu tiên của PTV, trong game là một môi trường hoàn toàn trong sạch, và những người chơi game cũng rất tử tế lịch sự, Knight rất tốt bụng nghĩa hiệp, đúng với tinh thần hiệp sĩ, mage thì lạnh lùng, bí ẩn và đầy uy quyền.
    Mặc dù là con gái nhưng lại chơi mage là char nam nên đi đâu mọi người cũng gọi anh, trong game, chẳng thể biết tuổi tác của nhau, nhưng chưa có 1 char nào gọi mage là em, toàn gọi anh xưng em ngọt xớt, có thể vì nhìn chung mage có ngoại hình hơi đứng tuổi hơn các nhân vật khác, và quyền lực là điều ko thể phủ nhận. Đầu tiên có ng gọi mình anh mình còn sửa lại i'm girl nhưng riết sau rồi quen, mình cũg chẳng đính chính làm gì, chỉ có ai chơi thân hoặc cùng clan mới biết GHking là girl.
    Cái tên GHKing ngoài chữ viết tắt GH là một bí mật thì King cũng ko phải ngẫu nhiên, nhìn qua ngoại hình mage rất vương giả, rất quí tộc nên khi đặt nick mình nghĩ ngay đến King, dĩ nhiên King ko thể là anh chàng Knight, vì Knight là knight ) Mà King cũng ko hợp với anh chàng Pike nhìn rất lăng xăng hoặc anh Fighter cục mịch hay anh Mec giản dị chất phác.
    Là một trong những mage đầu tiên của giai đoạn CB PTV, GHKing cũng là một trong những nhân vật sáng chói với các gamer khác vì cũng thuộc trong những cỗ máy kéo lv cho mọi ng, quyền lực là thứ đầy cám dỗ, khi đi đâu mọi ng cũng rất kính cẩn chào anh King, party với e đi a, trong lòng cũng hả hê lắm. Tuy nhiên điều đó ko làm cho các mage ngày xưa trở nên xấu tính, KS hoặc giành đất với các gamer khác, ngược lại mage càng tốt bụng và lịch sự hơn để xứng đáng với sự vị nể của mọi người. Và quan trọng, cộng đồng gamer của PTV ngày xưa rất ít, mage lại rất hot nên đa số có tất cả bao nhiêu mage mọi ng đều quen mặt hết, cũng rất cần phải giữ thể diện nữa chứ.
    Nếu nói là nhập vai thì PTV có thể là game đầu tiên mà mình cảm thấy mình nhập vai thật sự, có thể đứng lặng im vì vẻ đẹp của rừng trúc và chạy đi pose hình lung tung trên mấy cây cầu bắc qua sông, có thể cảm nhận được nắng và gió của những miền sa mạc, của khu oasis, có thể thấy ngột ngạt khi bước vào dun1, dun2, dun3, có những đêm ngắm trăng tuyệt vời khi đợi giết sói vàng sói bạc bên hồ nước.
    Cho dù sau này có rất nhiều game khác với đồ họa ăn đứt PTV, như TGHM với đủ kiểu pet, lại vừa bay vừa bơi được, phong cảnh hữu tình hùng vĩ nhưng cũng ko tạo được cảm giác nhập vai như game PTV.
    Sau khi PTV bắt đầu kinh doanh thương mại, GHking cũng đi vào dĩ vãng khi lên 9x, thế giới PTV sau đó đầy xô bồ hỗn tạp và sặc mùi tiền, auto thì làm gì có kỉ niệm, đồ mua được bằng cash thì còn gì giá trị.
    Vẫn còn 1 hi vọng vào PTV2...

oho

Close rồi:GT dk::GT dk::GT dk::GT dk::GT dk::GT dk::GT dk::GT dk::GT dk:

mage 1 thời, hic hic. giờ nhớ lại nhiều kỷ niệm quá

Đúng là đáng tiếc đúng không các bạn? trong các nhân vật, mình yêu nhất là MG đó........... T_T (

hãy hi vọng vào 1 tương lai tươi sáng hơn

một thời mình cũng là MG pro của awell đấy =))

game gì cũng thế..thix nhất là mg )

Nhớ MG lắm. Muốn chơi lại PTV quá (

cài lên 96 cùng khanh92 là hết chơi nổi , k như CALAHAN nổi

Đang ở
    90 Giảng Võ, Ba Đình, Hà Nội
    chủ topic sao giống tui thế .PTV là game đầu tiên mình chơi ,và PTV cũng là game mình yêu thích nhất nhưng mình là boy mình thích tính cách của K9 thông minh ,đẹp trai. mình cũng chơi nhiều game khác nhưng mình thấy PTV hay nhất.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối